เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 08:00:38 PM
หน้า: 1 ... 66 67 [68] 69 70 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772729 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1005 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 10:40:26 AM »

ทำงานแล้วเหงา ซึมเศร้ามากๆ เลยครับ เพื่อนๆ เคยบอกว่า เวลาเราไปทำงานต่างจังหวัด อยู่แต่หอกับที่ทำงาน แล้วมันจะ "เฉา" ตอนนี้รู้สึกแล้วครับว่ามันจะเป็นยังไง

ไม่ค่อยมีอารมณ์เล่นเน็ทเลยครับ จากที่เมื่อก่อนเคยเล่นได้ทุกวัน

แบบนี้ต้องหาเพื่อนแก้เหงาครับ

หาจากที่ทำงานก็ได้นะครับ
เผื่อบางทีอาจจะมีคนเล่นคีย์บอร์ดแบบที่ต้องการอยู่ที่นี่ก็ได้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1006 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 10:53:52 AM »

ทำงานแล้วเหงา ซึมเศร้ามากๆ เลยครับ เพื่อนๆ เคยบอกว่า เวลาเราไปทำงานต่างจังหวัด อยู่แต่หอกับที่ทำงาน แล้วมันจะ "เฉา" ตอนนี้รู้สึกแล้วครับว่ามันจะเป็นยังไง

ไม่ค่อยมีอารมณ์เล่นเน็ทเลยครับ จากที่เมื่อก่อนเคยเล่นได้ทุกวัน
อ้าว อยากคุยกับพี่น้องที่นี่น้อยลงซะแล้วหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1007 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 10:58:31 AM »

เน็ทมันไม่ค่อยเวิร์คน่ะครับ บางทีเล่นแล้วเสียอารมณ์ แล้วก็ทำให้อารมณ์เสียตามไปเปล่าๆ

ผมเคยขอเค้าติดเน็ทที่หอแยกเฉพาะเลย เหมือนขอเบอร์ใหม่ ต่อตรงเข้าหอเลย (รับรองจะโหลดบิตโหลด rapidshare ได้สบาย) แต่ทางหอเค้าไม่ให้ครับ ก็เลยไม่มีทางเลือก ก็ต้องแบบนี้ไปแหละครับ ตอนนี้ผมนั่งเล่นโน๊ตบุ๊คอยู่ในโรงงาน แล้วใช้ Aircard ต่อเอา ช้าหน่อย แต่ก็สเถียรดีครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #1008 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 11:06:34 AM »

เน็ทมันไม่ค่อยเวิร์คน่ะครับ บางทีเล่นแล้วเสียอารมณ์ แล้วก็ทำให้อารมณ์เสียตามไปเปล่าๆ

ผมเคยขอเค้าติดเน็ทที่หอแยกเฉพาะเลย เหมือนขอเบอร์ใหม่ ต่อตรงเข้าหอเลย (รับรองจะโหลดบิตโหลด rapidshare ได้สบาย) แต่ทางหอเค้าไม่ให้ครับ ก็เลยไม่มีทางเลือก ก็ต้องแบบนี้ไปแหละครับ ตอนนี้ผมนั่งเล่นโน๊ตบุ๊คอยู่ในโรงงาน แล้วใช้ Aircard ต่อเอา ช้าหน่อย แต่ก็สเถียรดีครับ
เอาน่า ค่อยๆคิดหาทางขยับขยายไป  ยิ้มกว้างๆ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #1009 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 11:43:43 AM »

ขอแชร์ข้อมูลในเชิงเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ สมัยผมทำงานใหม่ๆออฟฟิคมีแต่ผู้หญิง (ในห้องปฏิบัติการที่ผมอยู่ มีชาย 3 / หญิง 42) ทำไปสักพักก็เริ่มมีเพื่อน แต่จะเป็นส่วนงานอื่นๆ ก็ไม่ถึงกับสนิทสนมอะไรมากมาย กระทั่งเมื่อ 4 ปีก่อน มีพนักงานย้ายมาใหม่ และรสนิยมไปด้วยกันได้กับผม แต่แล้ววันนึงมันก็มาบอกกับผมว่า สอบราชการติด (เป็นผู้ช่วยอาจารย์ในมหา'ลัยอะไรสักอย่าง) ทำให้ผมกลับมาสันโดษอีกครั้ง

ส่วนอีกประเด็นเรื่อง net ช้า เห็นด้วยครับ มีช่วงนึงผมขี้เกียจเล่น net มาก เพราะเสียอารมณ์โคตรๆ คือพิมพ์ข้อความเตรียม post พอกดส่ง มันหายไปหมดแล้วกดย้อนก็ไม่ได้ เลยหันมาเอาดีในด้าน "ดูแต่ตา มืออย่าต้อง net จะหลุด" หรืออ่านอย่างเดียวนั่นแหละครับ

ขออีกประเด็นเรื่อง load Files ต่างๆ ผมก็เป็นเมื่อสมัยปี 2004-2007 ที่บ้านผมก็ติด net ความเร็วสูง ส่วนมากผมจะเอาไว้ load พวก music video/anime/AV movie แล้วคิดดูนะครับ คนเคย load วิ่งที 120-160k/s (สมัยนั้นนะ ตอนนี้คงซัดที 500k/s แล้วมั้ง) ต้องมาใช้ net บริษัทโหลดเอ็มวี วิ่งที 4k/s (เมื่อไหร่มันจะเสร็จ แถมไฟล์ 80MB ใช้เวลาครึ่งวัน แถมพอจะเสร็จ net ตัดซะงั้น)

คือที่ร่ายๆมาซะยาว ก็แค่อยากบอกว่า คนเราต้องเตรียมพร้อมรับความเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้น (หรือเกิดขึ้นเลย) อย่างกระทันหันให้ได้ครับ ถ้าไงพี่เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1010 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 07:10:36 AM »

เมฆเยอะมาก ไม่เห็นคราสเลย

TRON

« ตอบ #1011 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 08:01:21 AM »

อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปทำงานครับ เป็นไข้หวัดใหญ่ (ไม่ใช่ 2009) ที่บริษัทขอร้องไม่ให้ไป ที่เซ็งสุดๆก็อดไปดูลิเวอร์พูลนี่แหละครับ เพื่อนหาบัตรมาได้แล้วด้วย  ร้องไห้

« ตอบ #1012 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 08:10:29 AM »

อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปทำงานครับ เป็นไข้หวัดใหญ่ (ไม่ใช่ 2009) ที่บริษัทขอร้องไม่ให้ไป ที่เซ็งสุดๆก็อดไปดูลิเวอร์พูลนี่แหละครับ เพื่อนหาบัตรมาได้แล้วด้วย  ร้องไห้
ขอให้หายไวๆนะครับ  ยิ้ม

TRON

« ตอบ #1013 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 08:12:32 AM »

ขอบคุณครับ  ยิ้ม
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #1014 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 08:14:00 AM »

+1 ครับ เสียดายแทนครับที่ไม่ได้ไปดูลิเวอร์พูล  เศร้า
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1015 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 07:26:14 PM »

ขอให้หายไว้ๆนะครับพี่สิทธิ์

ตอนนี้มีถ่ายทอดสดช่อง nbt ด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
TRON

« ตอบ #1016 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 07:42:11 PM »

ขอให้หายไว้ๆนะครับพี่สิทธิ์

ตอนนี้มีถ่ายทอดสดช่อง nbt ด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ นั่งชมอยู่ครับ มองหาคุณ Norferatu บนอัฐจรรย์ด้วย  ยิ้มกว้างๆ
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #1017 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 07:48:05 PM »

ขอให้พี่สิทธิ์หายไวๆ เช่นกันนะครับ ยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1018 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 08:22:57 PM »

ขอให้พี่สิทธิ์หายไวๆ เช่นกันนะครับ ยิ้ม

หายมาม่า นะครับ
Blackfield

« ตอบ #1019 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 08:35:00 PM »

แจ้งข่าวนิดนึงนะครับ วันเสาร์ที่ 25 นี้ ผมมีซ้อมใหญ่รับปริญญาที่ ม.เกษตร นะครับ ถ้าพี่ๆ น้องๆ คนไหนว่าง ก็ขอเชิญมาถ่ายรูปด้วยกันนะครับ  ในช่วงเช้า ก่อน 10 โมงครับผม ส่วนวันรับจริง เป็นวันพุธที่ 29 ครับ ซึ่งเข้าใจว่าคนทำงาน-คนที่เรียนหนังสือจะไม่สะดวกในวันธรรมดาแบบนี้กันเท่าไหร่ เลยชวนมาวันเสาร์ดีกว่าครับ

ก็มาขอเชิญชวนและแจ้งข่าวนะครับ แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับผม ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 66 67 [68] 69 70 ... 158
พิมพ์