เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 01:43:27 PM
หน้า: 1 ... 74 75 [76] 77 78 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772798 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1125 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:13:40 PM »

ปัจจุบันใช้ Vista + Firefox + Kaspersky อยู่ครับ ค่อนข้างโอเค ไม่งอแงมาก ยกเว้นสแกนไวรัสที่ต้องคอยแก้คีย์บ่อยๆ (เนื่องจากเป็นของฟรี)

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1126 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:24:41 PM »

คอมที่บ้านช้ามากๆเลยครับ เดาว่าโดนพวก spyware เล่นงาน ลบทุกวันก็ไม่หายเสียที ใครมีโปรแกรมดีๆแนะนำบ้างครับ เอาแบบเล็กๆ ใช้งานง่ายจะดีมาก ใช้ vista อยู่ครับ ยิ้มกว้างๆ

ใช้ Browser อะไรอยู่ครับผม? ถ้าใช้ IE อยู่แนะนำให้เปลี่ยนมาใช้ Firefox ดีกว่าครับ

ทุกวันนี้ผมใช้ Firefox + Avira Antivir (ร่มแดง) สองตัวไม่เคยมีปัญหาเรื่องไวรัสหรือสปายแวร์เลยครับ ยิงฟันยิ้ม

ใช้ทั้ง IE 7 และ Firefox ครับ Firefox นี่รวนบ่อยเหมือนกัน  ลังเล
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1127 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:31:29 PM »

คอมที่บ้านช้ามากๆเลยครับ เดาว่าโดนพวก spyware เล่นงาน ลบทุกวันก็ไม่หายเสียที ใครมีโปรแกรมดีๆแนะนำบ้างครับ เอาแบบเล็กๆ ใช้งานง่ายจะดีมาก ใช้ vista อยู่ครับ ยิ้มกว้างๆ

ใช้ Browser อะไรอยู่ครับผม? ถ้าใช้ IE อยู่แนะนำให้เปลี่ยนมาใช้ Firefox ดีกว่าครับ

ทุกวันนี้ผมใช้ Firefox + Avira Antivir (ร่มแดง) สองตัวไม่เคยมีปัญหาเรื่องไวรัสหรือสปายแวร์เลยครับ ยิงฟันยิ้ม

ใช้ทั้ง IE 7 และ Firefox ครับ Firefox นี่รวนบ่อยเหมือนกัน  ลังเล

Firefox ใช้ไปนานๆ ชอบเปิด youtube ไม่ขึ้น ต้องไปใช้ safari แทนครับ   ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #1128 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 08:34:57 PM »

Firefox ใช้ไปนานๆ ชอบเปิด youtube ไม่ขึ้น ต้องไปใช้ safari แทนครับ   ยิงฟันยิ้ม

ของผมไม่เคยเปิดได้แต่ไหนแล้ว ต้องก๊อปเอาลิงค์ไปเปิดใน IE แทนทุกที
JM-Sarn
Phi

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1129 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 09:47:41 PM »

ลองใช้ Opera ดูสิครับ  ยิงฟันยิ้ม

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
TRON

« ตอบ #1130 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 10:00:23 PM »

ลองใช้ Opera ดูสิครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ
TRON

« ตอบ #1131 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 08:41:16 PM »

โอ้ว... Opera 10 Turbo มันช่างเร็วสะใจจริงๆ ขอบคุณน้องสันอีกทีครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2009 | 08:48:37 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
JM-Sarn
Phi

« ตอบ #1132 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 08:51:41 PM »

โอ้ว... Opera 10 Turbo มันช่างเร็วสะใจจริงๆ ขอบคุณน้องสันอีกทีครับ  ยิ้มเท่ห์

ไม่เป็นไรครับ

Opera มันดีตรงที่มี Speed Dial กับ Feature Turbo ใหม่ที่ใส่มานี่แหละครับ ความเร็วก็พอๆกับ Firefox

แต่มีข้อเสียอย่างเดียวคือ แค่บางเวบตัวอักษรมันจะดูเละเท่านั้นเองครับ แต่โดยส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะเจอครับ ยิ้มกว้างๆ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
TRON

« ตอบ #1133 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 09:00:05 PM »

ไม่เป็นไรครับ

Opera มันดีตรงที่มี Speed Dial กับ Feature Turbo ใหม่ที่ใส่มานี่แหละครับ ความเร็วก็พอๆกับ Firefox

แต่มีข้อเสียอย่างเดียวคือ แค่บางเวบตัวอักษรมันจะดูเละเท่านั้นเองครับ แต่โดยส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะเจอครับ ยิ้มกว้างๆ

แต่แปลกนะครับ Firefox นี่ผมเล่นไม่ได้จริงๆ ติดๆขัดๆบ่อยมาก ยิ่งเว็บ thaiprog นี่แท๊ปเปลี่ยนภาษาหายบ่อยมาก ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่ Opera 10 นี่แจ่มจริงๆ เร็วผิดหูผิดตาเลย  ยิงฟันยิ้ม
JM-Sarn
Phi

« ตอบ #1134 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 09:17:17 PM »

พี่สิทธิ์ได้ลง Windows Vista แบบที่ถูกดัดแปลงมารึเปล่าครับ เช่นมี Theme มาให้เลือกเยอะมาก โปรแกรม Utility (เช่น WinZip,WinRAR)โผล่มาให้พร้อมเสร็จสรรพหลังลง Windows เสร็จหมาด
เพราะผมเองเคยลง Windows XP ที่มีลักษณะที่พูดไปแล้วคือเปลี่ยน Theme มี Driver ลงเสร็จ แต่พอใช้ไปแค่ครึ่งปี กลับเจอปัญหาเพียบ เช่นเครื่องช้า อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย ตั้งแต่นั้นมาผมไม่เคยลง Windows ที่ถูกเพิ่ม ดัดแปลงอีกเลย เจอปัญหาตลอด มาใช้ของต้นฉบับจริงๆ ไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ

ผมเองก็ไม่ได้ติดตาม Vista มากนักไม่รู้ว่าจะมีพวกเวอร์ชั่นดัดแปลงเหมือนๆแบบ Windows XP ที่ปล่อยในบิทกันกระจายแบบนั้นรึเปล่า แตผมว่า่การลง Windows ที่ถูกเพิ่ม ดัดแปลงต่างๆ ถูกเพิ่ม Theme อาจจะมีส่วนทำให้เกิดปัญหาก็ได้ครับ เคยอ่านหนังสือเจอมาเหมือนกันว่าจะส่งผลกับบางโปรแกรมน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2009 | 09:22:14 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #1135 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 09:26:34 PM »

พี่สิทธิ์ได้ลง Windows Vista แบบที่ถูกดัดแปลงมารึเปล่าครับ เช่นมี Theme มาให้เลือกเยอะมาก โปรแกรม Utility (เช่น WinZip,WinRAR)โผล่มาให้พร้อมเสร็จสรรพหลังลง Windows เสร็จหมาด
เพราะผมเองเคยลง Windows XP ที่มีลักษณะที่พูดไปแล้วคือเปลี่ยน Theme มี Driver ลงเสร็จ แต่พอใช้ไปแค่ครึ่งปี กลับเจอปัญหาเพียบ เช่นเครื่องช้า อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย ตั้งแต่นั้นมาผมไม่เคยลง Windows ที่ถูกเพิ่ม ดัดแปลงอีกเลย เจอปัญหาตลอด มาใช้ของต้นฉบับจริงๆ ไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ

ผมเองก็ไม่ได้ติดตาม Vista มากนักไม่รู้ว่าจะมีพวกเวอร์ชั่นดัดแปลงเหมือนๆแบบ Windows XP ที่ปล่อยในบิทกันกระจายแบบนั้นรึเปล่า แตผมว่า่การลง Windows ที่ถูกเพิ่ม ดัดแปลงต่างๆ ถูกเพิ่ม Theme อาจจะมีส่วนทำให้เกิดปัญหาก็ได้ครับ เคยอ่านหนังสือเจอมาเหมือนกันว่าจะส่งผลกับบางโปรแกรมน่ะครับ

ไม่แน่ใจครับ เพราะให้ช่างที่มาซ่อมเครื่องลงให้ใหม่เลย แต่เดาว่าเป็นตัวที่ถูกเพิ่มเพราะมี winrar ด้วย
JM-Sarn
Phi

« ตอบ #1136 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 09:42:15 PM »

ถ้า้ร้านลงให้ ผมเองไม่แน่ใจนะครับว่าตอนลงเขาทำยังไง ผมเองก็ไม่ได้เข้าร้านซ่อมคอมมานานมากๆแล้ว
- เขาลง winrar หลังจากลง Windows เสร็จรึเปล่า
- หรือไม่ก็ไอ้ตัว Winrar มันมาติดกับ windows เลยคือลง Windows เสร็จปุ๊ป ไม่ต้องลง winrar มีแล้ว ส่งเครื่องให้พี่สิทธิ์้เลย
ถ้าเป็นอย่างหลังนี่ผมคิดว่า อาจจะเป็นไปได้ี่ที่ทำให้เป็นปัญหาครับ สำหรับผมทางแก้ที่เป็นไปได้ของผมคือ "ลง Windows ใหม่เลยครับ"

อีกอย่างหนึ่งอันนี้ผมไม่แน่ใจมากเท่าไหร่คือผมเคยอ่านหนังสือว่า Kaspersky นี่มันจะตีกับโปรแกรมบางโปรแกรมครับ(ถ้าผมจำไม่ผิด Spybot จะตีกับมันครับ) ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึเปล่า ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะครับ  ฮืม

TRON

« ตอบ #1137 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 09:45:17 PM »

เขามาลงที่บ้านครับ จำได้ว่าลงทีเดียวครับ ไม่ได้แยกลง คงเป็นแบบดัดแปลงแน่ครับ จะลองใช้ไปซักพัก ถ้าไม่ไหวคงต้องลงใหม่ครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ
JM-Sarn
Phi

« ตอบ #1138 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 09:55:14 PM »

ไม่เป็นไรครับผม ถ้าหากผมถามพี่สิทธิ์มากไปต้องขอโทษด้วยครับ  อายจัง

TRON

« ตอบ #1139 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 10:00:31 PM »

ไม่เป็นไรครับผม ถ้าหากผมถามพี่สิทธิ์มากไปต้องขอโทษด้วยครับ  อายจัง

ไม่เลยครับ ดีเสียอีกครับ ได้ความรู้เพิ่ม เพราะพี่ไม่เก่งเรื่องพวกนี้เลยไม่ได้สังเกตุ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 74 75 [76] 77 78 ... 158
พิมพ์