เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 09:27:38 PM
หน้า: 1 ... 76 77 [78] 79 80 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772820 ครั้ง)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1155 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 09:08:01 PM »

ชอบและถูกใจลายเซ็นต์คุณเพชรมาก  ยิงฟันยิ้ม

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1156 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 11:02:53 PM »

เมื่อวานนี้เจอศึกหนักอีกแล้ว ตอนกลางวันอยู่ในโรงงานมองออกมาตรงถนนใหญ่ (พหลโยธิน ประมาณกิโลเมตรที่เก้าสิบกว่าๆ ถึงกิโลเมตรที่หนึ่งร้อย) เห็นรถอัดกันเต็มทางคู่ขนาน แล้วถนนสายหลักที่อยู่ตรงกลางว่างเปล่า ไม่มีรถเลย ก็งงๆ ว่าเค้ามีอะไรกันเหรอ ทำไมรถติดจัง พอช่วงเย็นเพิ่งทราบข่าวว่าเค้ามีการประท้วงเกี่ยวกับการสร้างโรงขยะหรือโรงไฟฟ้าในสระบุรีเนี่ยแหละ ผู้ประท้วงเลยปิดถนนพหลโยธินมันซะเลย ผมเองก็คิดว่าคงไม่มีอะไรนอกจากรถติดเฉยๆ อาจกลับถึงบ้านช้ากว่าปรกตินิดหน่อย ที่ไหนได้ขับรถออกมาปรากฎว่า พี่แกเล่นปิดถนนขาเข้ากรุงเทพทั้งสายเลย ทางกลับรถที่ปรกติใช้กลับรถ ซึ่งเป็นทางตัดใหม่ออกไปทางโคราชก็ถูกปิดด้วยเช่นกัน (ถึงกลับรถมาได้ แต่ก็เข้าถนนสายหลักไม่ได้)

ตอนนั้นก็ตกใจมาก เพราะได้แต่ขับรถไปคนละทางกับบ้าน คือขับเข้าตัวเมืองสระบุรี สุดท้ายก็ต้องจอดปั้มน้ำมัน จอดร้านอาหารข้างทางเพื่อถามคนแถวนั้น สุดท้ายคือต้องไปใช้ทาง By Pass ที่ออกไปทางจังหวัดลพบุรี แล้วเข้าซอยแคบๆ เล็กๆ มีเลนวิ่งแค่สองเลน ลัดเลาะไปเรื่อยๆ จนกลับถึงบ้านได้ กว่าจะถึงบ้านก็ทุ่มนึงพอดี ทางก็ไม่คุ้นเคย ถนนก็มืดสนิท เฮ้อ เกือบไปแล้วเรา

แฮ่ๆ โดนเหมือนกันเลย
โชคดีที่ผมใช้เส้นทางเข้ากรุงเทพเลยเดือดร้อนน้อยหน่อย แต่คนที่จะเข้าไปในตัวเมืองสระบุรีนี่ลำบากสุดๆครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1157 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 | 11:44:15 AM »

เมื่อวานไปดูThe memorial night concert มาครับ
รวมวงเก่าๆตั้งแต่สาว สาว สาว, ร็อคเคสตร้า,อ๊อด คีรีบูน,ภูสมิง,ฟรีเบิร์ส และอื่นๆอีก

แต่ที่สำคัญคือ โอฬาร กับ มาโนช ไปด้วยล่ะครับ ไปเล่นให้เขาในบางเพลง แต่ไม่ได้เล่นเพลงตัวเอง
ได้เจอมาโนชกับโอฬารใกล้ๆก็วันนี้แหละ จะขอถ่ายรูปแต่พี่แกลงหลังเวที แล้วไม่ได้ออกมาเจอกะแฟนเพลง เลยอดขอถ่าย

ได้ดูแล้วสนุกมากครับ คุ้มเลย มีมาเล่นหลายคน

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1158 เมื่อ: 28 กันยายน 2009 | 09:41:29 PM »

บอกได้คำว่าเดียวว่าเหนื่อยมากกก ช่วงนี้งานยุ่ง ปัญหาเยอะจริงๆ  ลังเล
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1159 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 06:48:32 AM »

บอกได้คำว่าเดียวว่าเหนื่อยมากกก ช่วงนี้งานยุ่ง ปัญหาเยอะจริงๆ  ลังเล

เหมือนกันเลยครับ

สู้ๆ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #1160 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 09:26:17 AM »

เหมือนด้วยคนครับ เป็นแบบนี้ทุกทีตอนใกล้สิ้นปี ไม่ได้หยุดพักกับเขาเลย  ร้องไห้

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1161 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 10:34:02 AM »

เหมือนด้วยคนครับ เป็นแบบนี้ทุกทีตอนใกล้สิ้นปี ไม่ได้หยุดพักกับเขาเลย  ร้องไห้

รูั้สึกว่าทางเวบจัด meeting ทีไร งานเราเยอะทุกทีเลย

Fog
Blade Runner

« ตอบ #1162 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 10:38:12 AM »

กะลังอินกับ twitter อยู่เลยครับตอนนี้

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1163 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 10:47:10 AM »

รูั้สึกว่าทางเวบจัด meeting ทีไร งานเราเยอะทุกทีเลย

ผมยุ่งๆ มาตั้งแต่ 3 เดือนก่อนแล้วครับ ปัจจุบันก็ยังยุ่งอยู่ไม่เลิก
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1164 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 09:50:57 PM »

ตอนนี้โรงเรียนของผม ที่ชาวบ้านชาวเมืองคิดว่าโรงเรียนนี้ดี มีแต่เด็กสังคมดีๆ

แต่ความจริงแล้วภายในโรงเรียนเน่าเฟะขึ้นแทบทุกวัน มีแก๊งนักเลงทุกระดับชั้น มีเีรื่องชกต่อยทุกวัน ทั้งเด็กสูบบุหรี่ ยิ่งไปกว่านั้นคือเด็กติดยาเยอะขึ้นทุกทีๆ บางทีก็มีการไถตังค์
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #1165 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 10:05:27 PM »

ตอนนี้โรงเรียนของผม ที่ชาวบ้านชาวเมืองคิดว่าโรงเรียนนี้ดี มีแต่เด็กสังคมดีๆ

แต่ความจริงแล้วภายในโรงเรียนเน่าเฟะขึ้นแทบทุกวัน มีแก๊งนักเลงทุกระดับชั้น มีเีรื่องชกต่อยทุกวัน ทั้งเด็กสูบบุหรี่ ยิ่งไปกว่านั้นคือเด็กติดยาเยอะขึ้นทุกทีๆ บางทีก็มีการไถตังค์

ผมว่าคนเรา  ปัจจัยสำคัญเลยอยู่ที่ความคิดครับ  ความคิดผมว่าแต่ละคนคิดไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูสภาพแวดล้อมจนเป็นสันดาน หรือนิสัยติดตัว  แต่ผมคิดว่า  อายุขนาดนี้นิสัยต่างๆจะสะสมจากเพื่อนครับ ส่วนใหญ่ทั้งจิตสำนึกคิด  ได้รับอธิพลจากเพื่อนเป็นส่วนมาก อธิพลจากการเลี้ยงดูส่วนมากจะเป็นอย่างแรกคือ เอาแต่ใจ เกิดจากการเลี้ยงดูที่สอนให้เขาได้รับทุกอย่าง  และการที่พ่อแม่ไม่ค่อยได้เลี้ยงดู หรือสภาพแวดล้อมไม่ค่อยดี ก็จะทำให้เรีบกร้องความสนใจต่างๆ  แต่ทุกสิ่งล้วนเกิดและแก้ จากความคิด  ถ้าคนเราคิดได้คงไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น  ถ้าเกิดเราคิดหน้าคิดหลังคิดให้ดีในสิ่งที่เราทำหรือพูดถูกแล้วหรอ  ปัญหาอาจจะไม่เกิดขึ้น  ทุกสิ่งแก้ได้โดยแค่ นึกถึงใจเขาใจเราครับ  ใครทำอะไรที่เรารู้สึกไม่ชอบ  เขาก็ไม่ชอบด้วยเหมือนกันครับ

TRON

« ตอบ #1166 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 10:19:31 PM »

สมัยพี่เรียนโรงเรียนพาณิชย์ระดับที่เรียกว่าเป็นพาณิชย์ผู้ดีสุดตั้งอยู่แถวสาทรแห่งหนึ่งที่เต็มไปด้วยลูกคนรวยเมื่อ 20 กว่าปีมาแล้ว ก็มีเรื่องต่อยกันทุกวันในห้องน้ำ สูบบุหรี่ กัญชาก็น่าจะมีบ้างเรื่องธรรมดา มีโดดเรียน และเรื่องคาวกากีมากมายเหมือนกันครับ พี่ว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องธรรมดาของวัยรุ่นนะ ยิ้ม
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #1167 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 11:00:58 PM »

ว่าตามนั้น บุหรี่ บ่อย แต่กัญชา มีบ้างบางครั้ง ปล่อยให้เป็นไปตาม ธรรมชาิติ เถอะครับ ซี๊ดดดดดดดด  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1168 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 11:09:59 PM »

สมัยผมอยู่โรงเรียนก็มีนะ ถ้าอยู่ในโรงเรียนนี่ดูไม่รู้เลย+เข้มงวดอีก แต่ถ้าไปข้างนอกเช่นงานเลี้ยงล่ะก็ได้เห็นทั้งขวดทั้งกล่องแน่นอน 555

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1169 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 11:46:41 PM »

มันเป็นเรื่องปกติของในสังคมโรงเรียนและมหาวิทยาลัยของไทยครับ ผมเองเข้าใจดีเลยเพราะผมต้องเป็นหัวหน้าห้องชั้นม.6/6 ที่ขึ้นชื่อเสียงระบือนามว่าเป็นห้องที่ "Hear" ที่สุดในโรงเรียนแล้ว เป็นห้องที่รวมแก๊งค์อันธพาล ขี้ยา บ้ากาม รวมกันได้อย่างกลมกลืนราวกับตั้งใจจัดให้มาเจอกันเลย ซึ่งตอนแรกผมก็รับไม่ได้เลยครับ แต่อยู่ไปอยู่มาก็เริ่มเข้าใจว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาของวัยคึกคะนองที่ยังไงก็แก้ไขได้ลำบาก แต่บางทีพวกนี้พอขึ้นมหาวิทยาลัยแล้วก็สำนึกได้นะครับ ไม่นานมานี้ผมโทรศัพท์ไปขอความร่วมมือบางอย่างจากพวกเค้าในฐานะคณะกรรมการรุ่น เค้าก็ติดต่อช่วยเหลือเรื่องธุระให้ผมอย่างดีเกินคาดเลยครับ

พอมาอยู่มหาวิทยาลัยแล้วก็ยังเจอนะครับ ผมนี่เจอกับรูมเมตตัวเองเลยครับ คือตอนแรกไม่ใช่คนนี้หรอก แต่ไม่รู้ทางหอเค้าไปทำอีท่าใหนถึงเอาไอ้คนนี้มาอยู่กับผมได้ คือรูมเมตผมมันทำธุรกิจมืดครับ เป็นเอเยนต์ขายเหล้าขายบุหรี่ให้กับนักศึกษาภายในหอพัก เดือนนึงได้กำไรหลายหมื่นเชียวล่ะ แต่บางทีหนักข้อหน่อยผมก็จะเห็น ปืน วางอยู่ในห้องครับ!!!! คือเค้าก็บอกว่ามีคนสั่งซื้อน่ะ (แต่จริงๆผมอยากรู้ว่ามันไปเอามาจากใหนและเอามาได้ยังไง!!!) ผมบอกได้เลยว่าตอนนี้ผมอยู่ร่วมห้องกับมาเฟียประจำหอพักครับ แต่เค้าก็ดีอย่างคือเค้าจะไม่วุ่นวายความเป็นส่วนตัวของผมเลยและจะไม่ยอมให้เพื่อนเค้าเข้าห้องเด็ดขาดถ้าผมไม่อนุญาต (แน่นอนว่าเค้าไม่กินเหล้าหรือสูบบุหรี่ในห้องผมด้วย) และที่สำคัญคือตอนกลางคืนเค้าไม่ค่อยกลับห้องครับ ผมก็เลยสบายไปเหมือนได้อยู่ห้องเดี่ยว แต่ยังไงถ้ามีโอกาสดีๆผมจะย้ายห้องแน่นอนครับ เพราะขืนอยู่ไปนานๆก็ไม่รู้ว่าจะมีชีวิตอยู่รอดอย่างปลอดภัยได้จนรับปริญญารึเปล่า เพราะรูมเมตผมคือตัวอันตรายของจริงครับ!!!!!

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 ... 76 77 [78] 79 80 ... 158
พิมพ์