เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 04:52:04 PM
หน้า: 1 ... 85 86 [87] 88 89 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772808 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1290 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009 | 06:09:20 PM »

ทำไมซิกขงปี่เป็นแบบนั้นแล้วล่ะ?

ผมพึ่งไปซื้อ Mini Album Genie มาเมื่อวาน กะจะเก็บให้ครบทุกชุดครับ

นอกจาก Genie แล้วก็ยังมีเพลงอย่าง Etude ที่ไพเราะทีเดียวครับ นอกนั้นจัดว่าจำอะไรไม่ได้มากนัก อย่าลืมตามเก็บไลฟ์ตามรายการทีวีให้ได้เยอะๆ แล้วกันครับ

ตอนนี้ผมสมัครสมาชิกเว็บ Shoshifanclub เพื่อไปฝังตัว สูบรูป + สูบวีดีโอ อยู่ครับ

เว็บนี้ใช่ที่ต้องโพสต์ก่อนประมาณ 100 Reply ถึงจะมองเห็นฟอรั่มโพสต์วีดีโอหรือเปล่าครับ พี่เคยสมัครไว้นานแล้ว แต่เห็นว่ายุ่งยากเลยไม่ได้เข้าไปโหลด อาศัยเว็บบิตเอาน่ะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1291 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009 | 06:11:32 PM »

ทำไมซิกขงปี่เป็นแบบนั้นแล้วล่ะ?

ผมพึ่งไปซื้อ Mini Album Genie มาเมื่อวาน กะจะเก็บให้ครบทุกชุดครับ

นอกจาก Genie แล้วก็ยังมีเพลงอย่าง Etude ที่ไพเราะทีเดียวครับ นอกนั้นจัดว่าจำอะไรไม่ได้มากนัก อย่าลืมตามเก็บไลฟ์ตามรายการทีวีให้ได้เยอะๆ แล้วกันครับ

ตอนนี้ผมสมัครสมาชิกเว็บ Shoshifanclub เพื่อไปฝังตัว สูบรูป + สูบวีดีโอ อยู่ครับ

เว็บนี้ใช่ที่ต้องโพสต์ก่อนประมาณ 100 Reply ถึงจะมองเห็นฟอรั่มโพสต์วีดีโอหรือเปล่าครับ พี่เคยสมัครไว้นานแล้ว แต่เห็นว่ายุ่งยากเลยไม่ได้เข้าไปโหลด อาศัยเว็บบิตเอาน่ะครับ

ผมสมัครแล้วก็เห็นนะครับ วีดีโอที่โหลดมาก็ชัดดี แต่มันยังไม่ชัดสุดๆ
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #1292 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009 | 06:19:41 PM »

จำได้ว่า Commart ครั้งนี้เขามีการเปิดตัว PS3 อย่างเป็นทางการ แสดงว่าไปเล่นโชว์รึเปล่าครับเนี่ย อยากไปดูแฮะ  ยิ้มกว้างๆ

ใช่ครับ ผมคงจะอยู่แถวๆนั้นแหละ ยิ้มกว้างๆ

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #1293 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 12:43:44 AM »

ขอโม้เรื่องเกมส์หน่อยครับ

เมื่อซักครู่เข้าไปดูเวบ modernwarfare247 ที่คอยทำข่าวเกี่ยวกับเกมส์ Call of Duty : Modern Warfare 2 ภาคต่อของเกมส์ Modern Warfare ภาคแรก เปิดเจอตัวอย่างเกมส์ตัวใหม่ที่ผู้ผลิตปล่อยออกมา  สุดยอดยิ่งกว่าคำบรรยายครับ หยั่งกับหนังสงครามชั้นยอดเลย คาดว่าคราวนี้คงทำยอดขายถล่มถลายและกวาดรางวัลไม่แพ้ภาคแรกอย่างแน่นอน (ไม่แน่อาจจะได้ Soundtrack ยอดเยี่ยมก็ได้เพราะ Hans Zimmer ที่เคยมีผลงานอย่าง Black Hawk Down มาแล้ว มาเป็น Composer ให้เกมส์นี้ด้วย)

ใครสนใจลองเข้าไปชมได้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=429l13dS6kQ
(ดูกันเยอะมากครับ แค่โพสไป 3 วันคนดูจะถึงล้านคนแล้ว)

สำหรับ X360 เขามีทำเครื่อง Limited ด้วยครับ มี Harddisk 250 Gb จอยเล่น 2 จอย(ถ้าจำไม่ผิด) มีแผ่นเกมส์ให้ น่าจะราคาประมา๊ณ 18,000 ครับ แต่จะมีคนนำเข้ารึเปล่าเท่านั้นเอง (ผมว่ามีแหละ)

credit:kotaku.com

ใครมี X360, PS3 และ PC ที่สเปคเครื่องสามารถเล่นได้ แนะนำ้ให้เล่นดูครับ รับรองว่ามันส์แน่นอนครับ เกมส์จะออกวันที่ 10 เดือนนี้ครับ ทุก Platform (PC สงสัยไม่ติดโรคเลื่อนแล้ว)
(PC อาจได้เล่นก่อนใคร เพราะอะไรคงรู้กันนะครับ 555)

ปล. Star Wars The Force Unleashed ของ PC ก็ออกแล้วนะครับเป็น Ultimate Sith Edition เลย มีภาระกิจเนื้อเรื่องแบบ non-canon ให้ครบครับ แฟนๆ Star Wars ไม่ควรพลาด หากอยากรู้ว่าใครเทพกว่า Darth Vader

หาได้ตามเวบทั่วไป ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2009 | 01:06:53 AM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1294 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 01:39:35 AM »

ตอนนี้กะลังโหลดForce Unleashed
ติดเกม RE 5 อยู่ มันมาก

Fog

« ตอบ #1295 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 06:46:39 AM »

Tekken 6  งอมแงมเลยจ้า ใครอยากมเล่นกับนู๊บบอกได้ฮ่ะ

ไอแอมตองสาม

aka TONG MAYER

« ตอบ #1296 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 06:56:06 AM »

ผมรอเล่นน้อง Roach อยู่เนี่ย คิืดถึงป๋า Soap ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
เอ้อแ้ล้ว Cap. Price เขาตายรึยังอ่ะ รู้สึกภาคนี้ Soap ได้เลื่อนยศ แต่เราไม่ได้เล่น  ร้องไห้

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
JM-Sarn
Phi

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #1297 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 07:09:17 AM »

ผมรอเล่นน้อง Roach อยู่เนี่ย คิืดถึงป๋า Soap ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
เอ้อแ้ล้ว Cap. Price เขาตายรึยังอ่ะ รู้สึกภาคนี้ Soap ได้เลื่อนยศ แต่เราไม่ได้เล่น  ร้องไห้

เขาลือกันว่า"ไม่ตาย"ครับ แถมนักพากย์ที่พากย์เป็นเสียง Cpt.Price ก็กลับมาพากย์ด้วย แต่ไม่รู้ว่าจะกลับมาจริงๆตามที่เขาลือกันรึเปล่า

สำหรับคุณจ่าสบู่ ไม่ได้ดิตอนนี้ต้อง Cpt. แล้ว รู้สึกว่าตอนดู Trailer ด่านไต่ภูเขานี่เฮียเขาเทพเกิน ตอนแรกเห็นเฮีย Cpt.Soap นี่เหวอไปเหมือนกัน ดันตัดผมทรงโมฮฮวค์มาได้

ตัดมาได้ ไม่ค่อยจะเข้ากับหน้าทำไหร่เลย

เขาทำฟิกเกอร์ให้เก็บด้วยนะเออ kotobukiya ทำด้วยแหละ

ปล.อยากเล่นใจจะขาดแต่เครื่องเล่นไม่ได้ สงสัยต้องดู youtube  แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2009 | 07:14:57 AM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1298 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 12:23:51 PM »

10 อันดับ วัดที่สวยที่สุดในโลก

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=205632

แต่ละที่อลังการทั้งนั้น น่าเข้าไปนมัสการสักครั้งนึงในชีวิตจริงๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #1299 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 05:49:38 PM »

Call of Duty : Modern Warfare 2

ประกาศขึ้นราคาล่าสุดทำจากลังเลเป็นไม่ซื้อเลยครับ

Activision ก็ดันปิดอีก

Fog

« ตอบ #1300 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 06:41:46 PM »

Waiting for Lilium to upload Fat Fes Photos.

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1301 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 09:36:05 PM »

Waiting for Lilium to upload Fat Fes Photos.

ไม่ต้องรอครับ ผมถ่ายไปนิดเดียว แถมไม่ชัดอีก มีแต่เรื่องราวเป็นลายลักษณ์อักษรมาเล่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #1302 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 | 05:45:41 AM »

10 อันดับ วัดที่สวยที่สุดในโลก

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=205632

แต่ละที่อลังการทั้งนั้น น่าเข้าไปนมัสการสักครั้งนึงในชีวิตจริงๆ

เคยไปนมัสการอันดับ 3, 4, 6, 7 ครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1303 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 | 07:13:17 AM »

เคยไปนมัสการอันดับ 3, 4, 6, 7 ครับ

วัดที่ 3 กับ 7 เหมือนอยู่ในเทพนิยายเลยครับพี่ ข้างในเป็นอย่างไรบ้างครับ
 ผมเคยไปแค่วัดที่ 2 ซึ่งจวบจนปัจจุบันก็ยังสร้างไม่เสร็จสักที  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1304 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 | 07:30:13 AM »

วัดที่ 3 กับ 7 เหมือนอยู่ในเทพนิยายเลยครับพี่ ข้างในเป็นอย่างไรบ้างครับ
 ผมเคยไปแค่วัดที่ 2 ซึ่งจวบจนปัจจุบันก็ยังสร้างไม่เสร็จสักที  ยิ้มกว้างๆ

เคยไปแต่ 10
ที่ตั้งใจจะไปให้ได้คือ 2 / 4 และ 7  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 85 86 [87] 88 89 ... 158
พิมพ์