เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 01:37:16 AM
หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90 91 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772737 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1320 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009 | 11:32:57 AM »

ความจริงคือผมเรียนจบ Industrial Engineering มา อาจารย์เคยบอกไว้เหมือนกัน ว่าอย่าไปทำงานโรงงานอาหารนะ เพราะว่ามันจะตัน และโตช้า ผมเองก็ไม่ค่อยเชื่อ ด้วยความที่ชอบ(กิน) และชอบบริษัทเครือนี้(เพราะของกินล้วนๆ) รวมถึงนมยี่ห้อนี้ก็กินมาตั้งแต่เด็กเลย ก็เลยเกิดความรักและผูกพัน อยากจะทำงานที่นั่นซะงั้น พอไปถึงแล้วก็เข้าใจเลยว่า ทั้งโรงงานจะมีแต่คนที่จบ Food Science ล้วนๆ ผู้บริหารก็เป็น Food Science ตัวโรงงานก็เดินด้วยระบบของ Food Science เป็นหลัก ผมเข้าไปได้ที่นั่นก็เพราะว่าทางผู้จัดการเค้าอยากลองเอาคนที่จบ IE มาทำหน้าที่ในตำแหน่ง Production Supervisor ดู และผมเองก็เป็นหนูทดลองตัวแรกของที่นั่น คือเป็น IE คนแรกและคนเดียวที่ทำงานอยู่ในนั้น และอยู่ในตำแหน่งที่ปรกติจะเป็นคนจบ Food Science มาทำ อะไรๆ มันก็เลยดูไม่แมตช์กันเอาซะเลย คือดูหนทางแล้วค่อนข้างตีบตัน เพราะไม่มีใครเข้าใจความคิดเรา จริงๆ ทางผู้ใหญ่เค้าก็ปูทางพวกงานโปรเจคต์เพื่อให้ผมทำโดยใช้ความสามารถทางการวิเคราะห์และคิดคำนวณทางสถิติไว้แล้ว แต่ถ้าผมทำเสร็จ ยังไงผมก็ยังมีงาน Production Supervisor เป็นงานประจำอยู่ดี ผมเลยขอบายดีกว่าครับ

งานที่ใหม่จะดูตรงสายมากกว่า แต่งานคงเครียดพอสมควร มีแรงกดดันในระดับนึง แต่ขอให้อย่าให้มีปัญหาเรื่องคนและเรื่องสังคมก็พอแล้วครับ อย่างอื่นผมว่าผมรับได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2009 | 11:36:22 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1321 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009 | 11:37:38 AM »

แต่ขอให้อย่าให้มีปัญหาเรื่องคนและเรื่องสังคมก็พอแล้วครับ อย่างอื่นผมว่าผมรับได้นะ

นี่แหละคือปัจจัยที่สำคัญที่สุดครับ ว่าเราจะอยู่ได้หรือไม่? ปัญหาแบบนี้เป็นเรื่องที่ต้องเจอบ้างเป็นเรื่องธรรมดา แต่พี่เชื่อว่าทุกอย่างจะไปได้ดีครับ ขอให้เจอแต่คนดีๆครับ  ยิ้ม
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #1322 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009 | 12:16:12 PM »

ตอนนี้ผมลาออกมาจากโรงนมแห่งนั้นแล้วนะครับ วันนี้เป็นวันแรกที่ไม่ต้องไปทำงานแล้ว ที่ลาออกเพราะว่าผมได้งานใหม่อยู่ใกล้ๆ บ้านครับ ตำแหน่งงานน่าจะตรงสายงานกว่าที่เก่า สภาพแวดล้อมก็ดีกว่าครับ บริษัทใหม่ที่ผมจะไปทำ เป็นบริษัทผลิตฮาร์ดดิสก์ชื่อดังยี่ห้อหนึ่ง ที่เป็นบริษัทอเมริกัน ไม่ใช่ยี่ห้อ Western แต่เป็นอีกยี่ห้อนึง มีแพลนต์อยู่สองที่ในประเทศไทย คือที่เทพารักษ์กับที่โคราช พอดีว่าวันศุกร์ที่แล้วเค้าโทรมาเรียกตัวให้ไปสัมภาษณ์ ก็เลยลองไปดู ปรากฎว่าวันจันทร์ไปสัมภาษณ์ วันอังคารรู้ผลว่าได้ วันพุธก็เซ็นต์สัญญาเรียบร้อยเลยครับ ผมทำงานอยู่ที่แพลนต์เทพารักษ์ สมุทปราการนะครับ ซึ่งสิ่งสำคัญที่เป็นปัจจัยที่ทำให้ผมเปลี่ยนงานคือ

- ทำงานวันจันทร์-ศุกร์ ได้หยุดวันเสาร์-วันอาทิตย์
- งานตรงสายงานกว่า ตำแหน่งเป็น Process Engineer เป็นงาน Data Analysis ที่ผมถนัด ไม่ใช่งานคุมงานสายการผลิต (Production Supervisor) แบบที่เก่า
- ไม่ต้องอยู่กะ ทำงานแบบออฟฟิศปรกติ 8.00-17.00
- ไม่ต้องอยู่หอ หรือไปอยู่ต่างจังหวัด ผมสามารถอยู่บ้าน นอนที่บ้าน ขับรถมาทำงานได้ทุกวัน ที่สำคัญคือได้อยู่กับครอบครัว
- ผมจะได้กลับมาเล่นดนตรี เล่นกีตาร์ ได้เหมือนเดิมซะที หลังจากที่แทบจะไม่เคยได้จับกีตาร์ไฟฟ้าอีกเลย ตลอด 4 เดือนที่ผ่านมา
- จะได้กลับมาเล่นดนตรีกับน้องๆ และพี่ๆ เหมือนเดิม

เมื่อคืนผมเลยเคลียร์งานโปรเจคต์ของที่เก่าที่ได้รับมอบหมายไว้ให้เสร็จไปอีกขั้นนึง ก่อนที่จะออกมา เมื่อวานเลยเข้างาน 8.00-2.00 (แปดโมงเช้าถึงตีสอง) สุดๆ ไปเลย เพิ่งเคยทำงานแบบน๊อครอบก็คราวนี้แหละครับ

วันนี้ผมติดรถเพื่อนจากสระบุรีมาลงที่เกษตร แวะมาเยี่ยมเยียนมหาลัยสุดที่รัก และมาเจอเพื่อนเก่าๆ ที่นัดไว้ ตอนนี้นั่งเล่นเน็ทอยู่ใน IT-Square รู้สึกดีจริงๆ ครับ เหมือนวันเก่าๆ ที่เราเคยมีความสุข กลับมาอีกครั้งนึง เหมือนเราได้ย้อนกลับไปใช้ชีวิตแบบ 2-3 ปีก่อน

SG ล่ะสิ
มาแข่งกับพ่อผมนะ พ่อผมอยู่ WD ฮี่ๆ  ยิงฟันยิ้ม
ยินดีด้วยครับ จะได้มาเล่นดนตรีแบบเดิม 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2009 | 12:18:54 PM โดย ไอแอมตองสาม » บันทึกการเข้า

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #1323 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009 | 09:46:56 PM »

วันนี้ไปสอยหูฟังใหม่ที่พันทิพย์มาครับ พอลองเทียบกับอันเก่าที่ใช้อยู่แล้วนี่ต่างกันอย่างกับนรกสวรรค์

กระเดื่องมาเป็นตับ เบสมาเป็นลูก กีต้าร์มาเป็นสาย ยิงฟันยิ้ม

.. polotoon ..

« ตอบ #1324 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009 | 10:00:07 PM »

วันนี้ไปสอยหูฟังใหม่ที่พันทิพย์มาครับ พอลองเทียบกับอันเก่าที่ใช้อยู่แล้วนี่ต่างกันอย่างกับนรกสวรรค์

กระเดื่องมาเป็นตับ เบสมาเป็นลูก กีต้าร์มาเป็นสาย ยิงฟันยิ้ม
ยี่ห้อ รุ่น ราคา เป็นอย่างไรครับ  ขยิบตา

GÒNG

« ตอบ #1325 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009 | 09:49:55 AM »

ยี่ห้อ รุ่น ราคา เป็นอย่างไรครับ  ขยิบตา

ตัวนี้เลยครับ ราคา 2190 บาท

Fog
Blade Runner

« ตอบ #1326 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009 | 04:06:36 PM »

ที่ร้านมั่นคงใช่ไหม ว่าจะไปอยู่

GÒNG

« ตอบ #1327 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009 | 05:29:27 PM »

ที่ร้านมั่นคงใช่ไหม ว่าจะไปอยู่

ใช่ครับ ร้านนี้ดีมากๆไปนั่งลองอยู่นานสองนานก็ไม่โดนไล่ (มั้ง) ยิงฟันยิ้ม

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1328 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009 | 07:33:13 PM »

น้องก้อง
ร้านหูฟังที่ว่าอยู่ไหนครับ จะไปหาซื้อมาฟังมั่ง

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
GÒNG

« ตอบ #1329 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009 | 07:43:28 PM »

น้องก้อง
ร้านหูฟังที่ว่าอยู่ไหนครับ จะไปหาซื้อมาฟังมั่ง

นี่เว็บไซต์ครับ >> http://www.munkonggadget.com/

รู้สึกตอนนี้มีสามสาขานะครับ ที่พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน, ห้างพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ แล้วเร็วๆนี้จะเปิดที่ Digital Gateway สยามครับ

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1330 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009 | 08:35:01 PM »

น้องก้อง

นี่เว็บไซต์ครับ >> http://www.munkonggadget.com/

รู้สึกตอนนี้มีสามสาขานะครับ ที่พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน, ห้างพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ แล้วเร็วๆนี้จะเปิดที่ Digital Gateway สยามครับ

วันนี้ไปมาครับ อยู่พันทิพชั้นล่างสุด
panyarak

« ตอบ #1331 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009 | 06:05:42 AM »

- ผมจะได้กลับมาเล่นดนตรี เล่นกีตาร์ ได้เหมือนเดิมซะที หลังจากที่แทบจะไม่เคยได้จับกีตาร์ไฟฟ้าอีกเลย ตลอด 4 เดือนที่ผ่านมา
- จะได้กลับมาเล่นดนตรีกับน้องๆ และพี่ๆ เหมือนเดิม

ดีใจมากครับ รู้สึกอยากซ้อมวงแล้ว

พี่บาสทำอยู่แถวเทพารักษ์นี่ใกล้บ้านผมกับฟิวมากครับ รู้นะว่าทำยี่ห้ออะไร  ยิ้มกว้างๆ

ผมเคยไปเยี่ยมโรงงานนี้ที่โคราชมาครับ ทุกอย่างเป็นไปตามมาตรฐานของอเมริกาเลย ยินดีด้วยครับ ถ้าแบบนี้ ก็เป็นโต้โผจัดงานปีใหม่ Thaiprog ได้แล้วสิ

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #1332 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009 | 08:39:29 AM »

ผมจะได้ตายตาหลับแล้วครับ

Berryz Koubou Live in Thailand 2010
ที่อินเดอร์สเตเดี้ยม หัวหมาก วันที่ 27 มีนาคม 2010
บัตรราคา 900-4000 บาท
http://berryzkobobangkok.com/
http://www.helloproject.com/event/0911141800_live_berryz.html

นึกว่าฝันไปจริงๆ นะ อารมณ์เดียวกับที่แคลปตันมาไทยเลย แน่จริงให้มาโนะมาเล่นเปิดคอนด้วยจะดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2009 | 08:43:12 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #1333 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009 | 09:00:38 AM »

ผมจะได้ตายตาหลับแล้วครับ

Berryz Koubou Live in Thailand 2010
ที่อินเดอร์สเตเดี้ยม หัวหมาก วันที่ 27 มีนาคม 2010
บัตรราคา 900-4000 บาท
http://berryzkobobangkok.com/
http://www.helloproject.com/event/0911141800_live_berryz.html

นึกว่าฝันไปจริงๆ นะ อารมณ์เดียวกับที่แคลปตันมาไทยเลย แน่จริงให้มาโนะมาเล่นเปิดคอนด้วยจะดีมาก

แสดงว่าต้องดูแถวหน้าสุดเหมือนตอนดูแคลปตันด้วยสิครับเนี่ย ถึงราคา 4,000 บาท ก็สบายอยู่แล้ว เพราะมีงานทำแล้วนี่  ยิงฟันยิ้ม
Blackfield

« ตอบ #1334 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009 | 09:21:00 AM »

ผมเองงงกับเรื่องนี้มากๆ เพราะไม่คิดว่าจะมีใครกล้ารับความเสี่ยงกับกระแส J-Pop ที่โดน K-Pop กลบไปหมดแล้ว แต่ขนาด GMM ยังทำแผ่นของ Berryz ออกมาขายในช่วงไม่กี่เดือนที่ผ่านมา ก็นับว่าโชคดีมากแล้ว แต่พอข่าวนี้ประกาศออกมานี่คือ แทบช๊อคจริงๆ เพราะว่าถ้าดูจากฐานแฟนเพลงของ H!P ในเมืองไทยแล้ว ไม่คิดว่าน่าจะลงทุนเอาวงหรือแม้กระทั่งยูนิตใดๆ ก็ตามจาก H!P มาเปิดคอนเสิร์ตแบบเต็มรูปแบบในไทยได้

ผมดูคอนเก่าๆ ของน้องๆ ผ่านทางดีวีดี (และไฟล์) มาเยอะ เห็นโอตาคุญี่ปุ่นเชียร์กันอย่างบ้าคลั่ง (ทั้งๆ ที่ส่วนใหญ่ก็อายุมากกันแล้ว) ไม่คิดว่าดูไปนานๆ เราก็อยากเชียร์กับเค้าด้วยเหมือนกัน

รู้สึกว่าอาจจะคุ้มและน่าตื่นเต้นกว่าแคลปตันหรือโรเจอร์ซะด้วยซ้ำ เพราะเวลาเราดูคอนเสิร์ตประเภทนี้ เราต้องเพ่งสมาธิทั้งหมดไปกับเสียงดนตรี ที่ผมพยายามเก็บให้ครบทุกเม็ดขณะที่เ้ค้าเล่นกันอยู่ แต่สำหรับคอนนี้ เราจะได้รับทุกอย่าง ทั้งบรรยากาศของโอตาคุ เสียงเพลง และที่สำคัญคือจะได้ดูน้องๆ ด้วยตาของตัวเองจริงๆ โดยไม่ต้องเพิ่งไฟล์วีดีโอที่ไหนไงล่ะครับ

หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90 91 ... 158
พิมพ์