เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 06:55:27 AM
หน้า: 1 ... 94 95 [96] 97 98 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772767 ครั้ง)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1425 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 12:03:33 PM »

หาซื้อ หงส์แดง เซรามิค ตัวเล็กๆได้ที่ไหนครับ จะเอามาแก้ฮวงจุ้ยโต๊ะทำงานหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ฮืม
พูดจริงนะ แฟนหงส์ ช่วยจัดให้หน่อยสิครับ   ยิ้มเท่ห์

มีตำรานี้ด้วยเหรอ?
เค้าให้ใช้นกยูงหรือหงส์ ผมเลือกหงส์ดีกว่า  ยิ้มเท่ห์

เค้าไม่ให้ใช้ปืนใหญ่เหรอ?
Oh no, ขืนหันกระบอกปืนเข้าหาตัว ก็แย่กันพอดี  ยิ้มกว้างๆ

แต่ตอนนี้หงส์ถูกปืนใหญ่ยิงไส้ไหล ตายคาที่ไปแล้ว ...
เดี๋ยวก็คืนชีพอีก ยี่ห้อหงส์ สบายอยู่แล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ฮู้ยยยยยยยยย สมพรปาก  ขยิบตา

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1426 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 12:06:28 PM »

หาซื้อ หงส์แดง เซรามิค ตัวเล็กๆได้ที่ไหนครับ จะเอามาแก้ฮวงจุ้ยโต๊ะทำงานหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ฮืม
พูดจริงนะ แฟนหงส์ ช่วยจัดให้หน่อยสิครับ   ยิ้มเท่ห์

มีตำรานี้ด้วยเหรอ?
เค้าให้ใช้นกยูงหรือหงส์ ผมเลือกหงส์ดีกว่า  ยิ้มเท่ห์

เค้าไม่ให้ใช้ปืนใหญ่เหรอ?
Oh no, ขืนหันกระบอกปืนเข้าหาตัว ก็แย่กันพอดี  ยิ้มกว้างๆ

แต่ตอนนี้หงส์ถูกปืนใหญ่ยิงไส้ไหล ตายคาที่ไปแล้ว ...
เดี๋ยวก็คืนชีพอีก ยี่ห้อหงส์ สบายอยู่แล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ฮู้ยยยยยยยยย สมพรปาก  ขยิบตา
หงส์ซอมบี้  ยิงฟันยิ้ม

Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1427 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 02:14:17 PM »

ขอบ่นหน่อย MSN ไม่รู้เป็นไร เข้าไม่ได้ - -"

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #1428 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 07:53:27 PM »

ไปเจอ Blog น่าสนใจมา จากการเสิร์ชทาง Google มีรีวิวเพลงบลูส์หลายอัลบั้ม น่าสนใจมากมาย ชื่อบล็อกก็คุ้นเหมือนเคยเห็นที่ไหนเลยแฮะ ลองไปอ่านกันดูได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

http://iamtong3.blogspot.com/

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #1429 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 07:59:38 PM »

ไปเจอ Blog น่าสนใจมา จากการเสิร์ชทาง Google มีรีวิวเพลงบลูส์หลายอัลบั้ม น่าสนใจมากมาย ชื่อบล็อกก็คุ้นเหมือนเคยเห็นที่ไหนเลยแฮะ ลองไปอ่านกันดูได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

http://iamtong3.blogspot.com/
อะไรกันเนี่ย 5555555
(ผมทำไว้ปั๊ม adsense ซึ่งปั๊มไม่ขึ้นจริงๆ เลยมี บทความ แปลกๆ เยอะไปหน่อย แต่ผมก็พยายามเอา Review ที่เคยลงไว้ในเว็บบิทมาใส่นะ 5555 ไม่ได้ทำนานแล้วครับ พี่บาส ไปคุ้ยมาได้ไงไม่รู้  แลบลิ้น)

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #1430 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 09:40:24 PM »

อยากได้ดีวีดี It Might Get Loud ครับ ต้องการซับ ENG โดยด่วน เพราะอยากดูรู้เรื่อง 100% ครับ ใครเห็นแผ่นแล้วช่วยระบุพิกัดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #1431 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 09:46:36 PM »

อยากได้ดีวีดี It Might Get Loud ครับ ต้องการซับ ENG โดยด่วน เพราะอยากดูรู้เรื่อง 100% ครับ ใครเห็นแผ่นแล้วช่วยระบุพิกัดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

มันรู้สึกดีมากเลยใช่มั๊ยครับ? พอดีโหลดมายังไม่มีเวลาดูเลย  ลังเล
Blackfield

« ตอบ #1432 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 09:53:45 PM »

มันรู้สึกดีมากเลยใช่มั๊ยครับ? พอดีโหลดมายังไม่มีเวลาดูเลย  ลังเล

ก็ไม่ได้ถึงขนาดนั้นหรอกครับ แต่ว่ารู้สึกว่าน่าเก็บ แล้ว สองครึ่งในสามคนนี้ ผมก็ชอบอยู่แล้ว (ที่สองครึ่งเพราะ ยังไม่อาจบอกว่าชอบ The Edge ได้อย่างเต็มปากเต็มคำ เพราะว่ารู้สึกว่าตัวเองยังไม่ได้ศึกษา The Edge อย่างละเอียดมากพอ)

หนังเรื่องนี้ไม่ได้ถึงขั้น "ดีมาก" อยู่ระดับปานกลาง เพียงแต่ว่าคำพูดของ Jack White หลายประโยคทำหนังเรื่้องนี้มีคุณค่าขึ้นมาก
"ผมไม่ชอบดนตรีประเภท Hip Hop หรือดนตรี Dance"
"เทคโนโลยีไม่ได้ทำให้ทุกอย่างดีขึ้น คุณอาจไปถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้ได้ง่ายขึ้น แต่มันทำให้ความคิดสร้างสรรค์ของคุณลดต่ำลง"
"ที่วงของผมต้องแต่งชุดสีแดง-ขาว ทำให้เหมือนเป็นสองพี่น้องในการ์ตูน ก็เพียงเพื่อที่จะเล่นเพลงพวกนั้น (เพลงบลูส์เก่าๆ) เท่านั้นเอง"

TRON

« ตอบ #1433 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 | 10:45:24 PM »

"ที่วงของผมต้องแต่งชุดสีแดง-ขาว ทำให้เหมือนเป็นสองพี่น้องในการ์ตูน ก็เพียงเพื่อที่จะเล่นเพลงพวกนั้น (เพลงบลูส์เก่าๆ) เท่านั้นเอง"

ขยายความตรงนี้ได้ไหมครับ คือหมายถึงว่าการเล่นเพลงบูลส์เก่าๆ โดยต้องการให้คนรุ่นใหม่หันมาสนใจ ก็เลยแต่งตัวสีแดง-ขาว เพื่อให้เป็นจุดสนใจ ใช่ไหมครับ ?  ขยิบตา
Blackfield

« ตอบ #1434 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 10:08:39 AM »

เซ็ง แอมป์เสียอีกแล้ว ต้องยกไปซ่อมอีก เฮ้อ มีแต่ของเสียๆ เต็มบ้าน แล้วก็เสียดายค่าซ่อมด้วย

♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1435 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 11:55:26 AM »

http://twitter.com/phil_wc
ลองเล่นดู...

Fog

« ตอบ #1436 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 01:23:25 PM »

http://twitter.com/phil_wc
ลองเล่นดู...

Follow เลี้ยว....

TRON

« ตอบ #1437 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 11:41:58 PM »

มีใครได้ดูข่าว 3 มิติช่อง 3 ที่บนท้องฟัากรุงเทพวันนี้เหมือนๆจะมี UFO หลายลำมาป้วนเปี้ยนบ้างครับ เห็นว่าเป็นแสงทรงลีๆเรืองแสงและบินแบบไม่เป็นระบบเหมือนจะเิิดินหน้าถอยหลังเป็นระยะๆ ชอบจริงๆข่าวแบบนี้ แต่สุดท้ายก็เงียบหายไปเพราะคนไม่สนใจ ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องที่แปลกและเห็นกันจะๆมากวันนี้ ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1438 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 11:42:56 PM »

มีใครได้ดูข่าวที่บนท้องฟัากรุงเทพวันนี้เหมือนๆจะมี UFO หลายลำมาป้วนเปี้ยนบ้างครับ เห็นว่าเป็นแสงทรงลีๆเรืองแสงและบินแบบไม่เป็นระบบเหมือนจะเิิดินหน้าถอยหลังเป็นระยะๆ ชอบจริงๆข่าวแบบนี้  ยิ้มกว้างๆ

Michael Schenker มาด้วยเปล่าครับ
TRON

« ตอบ #1439 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 11:44:15 PM »

มีใครได้ดูข่าวที่บนท้องฟัากรุงเทพวันนี้เหมือนๆจะมี UFO หลายลำมาป้วนเปี้ยนบ้างครับ เห็นว่าเป็นแสงทรงลีๆเรืองแสงและบินแบบไม่เป็นระบบเหมือนจะเิิดินหน้าถอยหลังเป็นระยะๆ ชอบจริงๆข่าวแบบนี้  ยิ้มกว้างๆ

Michael Schenker มาด้วยเปล่าครับ

เห็นแต่ Agent Fox Mulder ที่โดนจับตัวไปโบกมือมาครับ

ในความเป็นจริงไม่มีใครตื่นเต้นเรื่องแบบนี้จริงๆหรือครับเนี่ย  ฮืม
หน้า: 1 ... 94 95 [96] 97 98 ... 158
พิมพ์