เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149709 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 01:12:27 PM
หน้า: 1 ... 99 100 [101] 102 103 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772791 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1500 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009 | 11:41:38 AM »

คนแทบไม่มาทำงานกันเลยครับวันนี้ เจ้านายก็ชิงกลับประเทศไปตั้งแต่เสาร์ที่แล้ว

ผมเลยถือโอกาสอู้
เอ้ย...ลดสปีดในการทำงานลง

+1 ครับ วันนี้รู้สึกว่าบรรยากาศในการทำงานดูเนือย ๆ ชอบกล พวกพนักงานที่ออฟฟิศผมไม่ค่อยตั้งใจทำงานกันเลย

ตรงข้ามกับผมครับ วันนี้เป็นกำหนดเส้นตายที่ต้องทำข้อมูลบางอย่างให้เสร็จ ถ้าไม่เสร็จวันนี้ก็ต้องเข้ามาทำงานวันหยุด ซึ่งไม่มีใครยอมเสียสละวันหยุดเด็ดขาด

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1501 เมื่อ: 01 มกราคม 2010 | 05:34:21 PM »

หยุดยาวรอบนี้ผมไม่ได้กลับต่างจังหวัดครับ เลยมีเวลาทำเรื่องจุ๊กจิ๊ก ก๊อกๆแก๊กๆแบบไร้สาระไปตามเรื่องตามราวเยอะมากๆ
เช่น
 - ขนดีวีดีหนัง คอนเสิร์ตที่ไม่ได้ดูหรือซื้อมาตั้งนานแล้วเอามาดู
 - ประกอบโมเดลที่ค้างอยู่หลายๆตัว เวลาเจอชิ้นส่วนที่ประกอบยากๆนี่เล่นเอาปวดหัวจี๊ดๆ แถมเหนื่อยจนเหงื่อแตกเลยครับ ไม่น่าเชื่อจริงๆ อยากรู้ว่าเป็นไงลองดูได้ครับ
 - นอนอ่านการ์ตูนและหนังสือที่ซื้อมาดองไว้หลายเดือนแล้ว เวลาเร่งๆอ่านหนังสือรวดเดียวจบนี่สนุกมากๆ
 - จัดข้าวของเครื่องใช้ในบ้านใหม่ ทำให้เจอของที่หายไปหรือลืมไปแล้วว่ามีอยู่ด้วย พวกตามซอกหรือใต้ตู้ โต๊ะ, เครื่องใช้ หรือแม้กระทั่งเสื้อผ้านั้นมีเศษเงินหรือเป็นแบงค์ไปหล่นหรือค้างอยู่ ผมรวบรวมได้มาพอสมควรเลย เอาเป็นว่ามีทติ้งวันที่ 2 นี้มีเงินจ่ายแล้วล่ะ
 - เล่มเกมคอมพิวเตอร์ที่เคยเล่นผ่านหมดแล้ว โดยไม่ต้องดูเฉลย ทดสอบความจำตัวเองว่าจะเลือกใช้อาวุธถูกด่านหรือใช้ของวิเศษถูกต้องตามที่กำหนดหรือไม่ สนุกตื่นเต้นไปอีกแบบครับ
 - ไปเดินเล่นในกรุงเทพตามที่หนังสืออะเดย์เล่มล่าสุดแนะนำครับ คนไม่เยอะ แดดช่วงนี้ก็ไม่ค่อยร้อน สนุกดีเวลาเดินตามลายแทงแล้วไปเจอสถานที่ที่มีอยู่จริงเนี่ย ไปเจอพิพิธภัณฑ์ชาวบางกอกที่เป็นบ้านไทยย้อนยุคไปสมัยสงครามโลกที่เจ้าของบ้านให้เข้าเยี่ยมชมฟรี ไม่น่าเชื่อเลยครับว่ารอบๆเปลี่ยนไปขนาดนี้แล้ว บ้านหลังนี้อย่างกับหยุดเวลาไว้เลย
 - นั่ง seach หาของลดราคาตามเวปต่างๆครับ sale กันเยอะแยะเลย สั่งไปบ้าง ลุ้นอีกว่าจะได้ของเมื่อไร
 - ไปออกกำลังกายครับ รีเฟรชร่างกายให้สดชื่นอีกครั้ง เนื่องจากที่ผ่านมางานยุ่งมากๆไม่มีเวลากินดีอยู่ดีและออกกำลังกายเลย เมื่อนอนหลับพักผ่อนเพียงพอและกินอาหารถูกต้องครบถ้วนประกอบกับวิ่งเหยาะสักครึ่งชั่วโมง รู้สึกกระปรี้กระเปร่ามากๆ คนก็น้อยไม่มีใครมาแย่งเครื่องเล่น เพราะคนกลับบ้านไปหมด
 - ไปงานเลี้ยงปีใหม่บริษัท ผู้บริหารจับรางวัลแจก ผมได้รับเตารีดไอน้ำมา แล้วยังถูกบังคับให้ออกไปร้องเพลงข้างหน้าด้วย ผมไม่รู้จะร้องเพลงอะไร เหลือบไปเห็นไก่ทอดบนโต๊ะก็เลยขอร้องเพลง "ไก่จ๋า" ของสายัณห์ สัญญา เล่นเอาทุกคนงงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ เรียกเสียงหัวเราะกับเสียงแซวได้ยกใหญ่ คงนึกว่าผมจะร้องเพลงเฮฟวี่กระมัง ไม่มีทางหรอก ผมเน้นเอาฮาอย่างเดียว  ยิงฟันยิ้ม

ใครทำอะไรสนุกๆมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #1502 เมื่อ: 01 มกราคม 2010 | 05:41:25 PM »

เมื่อวานไปนั่งที่ร้าน Milk Plus ตรงเซนเตอร์พอยด์ ที่สยาม นั่งในร้านก็มีทีวี LCD ซึ่งฉายภาพแบบเดียวกับทีวีขนาดใหญ่ที่อยู่หน้าร้าน Milk Plus ตรงเซนเตอร์พอยด์พอดี ได้เห็นโฆษณาคอนเสิร์ต Berryz ด้วย โปรโมทกันยกใหญ่พอสมควร ทำเอาผมเป็นปลื้ม ไม่น่าเชื่อว่าจะมีวันนี้ วันที่น้องๆ มาเปิดคอนเสิร์ตในบ้านเรา ซึ่งสำหรับผมถือเป็นเรื่องเหลือเชื่อมาก เพราะแฟนคลับค่อนข้างน้อยลงเรื่อยๆ สำหรับ J-Pop

ที่หนักใจคือระบบการจองบัตรยุ่งยากมาก วุ่นวายไปหมด อ่านแล้วเหนื่อยใจแทนคนที่อยากได้ที่นั่งดีๆ เหลือเกิน ส่วนผมไม่ต้องดีมาก แต่ก็ขอให้ดีๆ ก็พอใจแล้วครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1503 เมื่อ: 02 มกราคม 2010 | 11:15:17 AM »

Happy New Year ครับ

ตอนนี้ผมอยู่เชียงใหม่ จะกลับวันที่4 นี้

Fog

« ตอบ #1504 เมื่อ: 02 มกราคม 2010 | 04:03:18 PM »

ตอนนี้ผมอยู่เชียงใหม่ จะกลับวันที่4 นี้

กลับมาแล้วไปหางานใหม่ของ The American Dollar ฟังเลยนะแสด

♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1505 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 | 10:58:06 AM »

กลับมาแล้วไปหางานใหม่ของ The American Dollar ฟังเลยนะแสด
ฟังไปบ้างละ อัลบั้มนี้อิเล็กโทรนิกด้วยแฮะ..
แต่ละอัลบั้มค่อนข้างเอกลักษณ์ดี

panyarak

« ตอบ #1506 เมื่อ: 03 มกราคม 2010 | 10:31:54 PM »

พยายามเข้าไปนมัสการพระพุทธรูปทองคำล้วนองค์ใหญ่ที่สุดในโลกที่วัดไตรมิตรฯ หลังจากปิดบูรณะเสียตั้งนาน แต่แพ้ฝูงชน กะว่าไปเช้าๆ วันอื่นหลังช่วงเทศกาลดีกว่า เลยไปถวายสังฆทานที่วัดอื่นแทน แล้วก็ไปไหว้เจ้าพ่อเสือ (ในฐานะที่เกิดปีเสือ) ที่ศาลเจ้าพ่อเสือ เป็นครั้้่งแรกในชี่วิต และหลังจากที่เคยประสบเหตุการณ์แบบเดียวกับในหนัง Paranormal Activity มาร่วม 30 ปี (ใครที่ดูหนังเรื่องนี้ถึงจะรู้ว่า น่ากลัวแค่ไหน)
กิจกรรมอื่นที่ได้ทำก็มี ขับรถเล่นในกรุงเทพฯ จัดของในบ้าน ฟังเพลงที่ยังไม่ได้ฟัง ตัดต้นไม่้ที่รก ...

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1507 เมื่อ: 06 มกราคม 2010 | 07:43:04 AM »

ได้รับ forward เมล์มาจ้ะ

แสดงความรักที่คนไทยมีต่อในหลวง ให้โลกได้รับรู้

http://www.thailoveking.com/

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #1508 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 | 10:21:53 AM »

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำธุรกรรมทางการเงิน ผมคิดว่าพี่ๆ ในไทยพร๊อกต้องรู้เรื่องแน่ๆ เลยขอมาถามในนี้นะครับ

1) การโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็ม สามารถโอนข้ามแบงค์ได้กับตู้เอทีเอ็มของทุกแบงค์หรือไม่?
2) ถ้าข้อหนึ่งเป็นจริง สมมุติผมมีบัตรไทยพาณิชย์ แล้วไปเสียบเข้าตู้ของกรุงศรี แล้วจะโอนไปบัญชีกสิกร ทำอย่างนี้ได้ไหมครับ หรือว่าต้องเป็นบัตรของกรุงศรีเท่านั้น หรืออะไรยังไงครับ?
3) ค่าบริการการโอนข้ามแบงค์ด้วยตู้เอทีเอ็ม ราคาเท่ากับเวลาเราไปโอนที่แบงค์คือ 35 บาท ใช่หรือเปล่าครับ?

ขอบคุณครับผม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #1509 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 | 10:25:58 AM »

2) ถ้าข้อหนึ่งเป็นจริง สมมุติผมมีบัตรไทยพาณิชย์ แล้วไปเสียบเข้าตู้ของกรุงศรี แล้วจะโอนไปบัญชีกสิกร ทำอย่างนี้ได้ไหมครับ หรือว่าต้องเป็นบัตรของกรุงศรีเท่านั้น หรืออะไรยังไงครับ?
เคยโอนแต่บัตรเดียวกับตู้ เข้าใจว่าบัตรไม่ตรงตู้ โอนไม่ได้

3) ค่าบริการการโอนข้ามแบงค์ด้วยตู้เอทีเอ็ม ราคาเท่ากับเวลาเราไปโอนที่แบงค์คือ 35 บาท ใช่หรือเปล่าครับ?
35 บาท / 1 หมื่นบาท

ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1510 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 | 10:27:43 AM »

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำธุรกรรมทางการเงิน ผมคิดว่าพี่ๆ ในไทยพร๊อกต้องรู้เรื่องแน่ๆ เลยขอมาถามในนี้นะครับ

1) การโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็ม สามารถโอนข้ามแบงค์ได้กับตู้เอทีเอ็มของทุกแบงค์หรือไม่?

ขอบคุณครับผม

ข้อ 1 ถ้าใช้ตู้ตัวเอง โอนได้ทุกธนาคารที่ตัวเองมี contract ครับ ไม่แน่ใจว่าทุกธนาคารหรือเปล่า เพราะธนาคารหน้าใหม่ๆชื่อแปลกๆผมไม่เคยเห็นอยู่ในลิสต์ที่ให้เลือกชื่อเวลาจะโอนเลย แต่ธนาคารชื่อดังคุ้นๆหูมีแน่นอนครับ ส่วนตู้ธนาคารที่ไม่ใช่บัตรตัวเองโอนไม่ได้ครับ

ข้อ 2 ผมลองแล้วแต่ทำไม่ได้ครับ แต่รู้สึกว่าบัตรพรีเมียมของทหารไทยจะทำได้ครับ เพราะเห็นโฆษณาว่าใช้ทำธุรกรรมได้กับทุกตู้ของธนาคารอื่นๆเสมือนเป็นตู้ของตนเอง

ข้อ 3 ใช่ครับ 35 บาท เวลาโอนข้ามธนาคาร (เคยทำได้แต่ตู้ที่ตัวเองมีบัตร) ส่วนภายในธนาคารตัวเองแต่ข้ามจังหวัดจะ 20 บาท

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Blackfield

« ตอบ #1511 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 | 10:38:40 AM »

ขอบคุณพี่ๆ มากครับ เคลียร์แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1512 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 | 10:26:42 PM »

มีเกมส์ฝึกพิมพ์เร็วมาให้เล่นครับ http://speedtest.10-fast-fingers.com/

ใครสนใจก็ลองเข้าไปเล่นดูได้ครับ ผมเล่นแล้วสนุกดีเหมือนกัน

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Blackfield

« ตอบ #1513 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 | 08:00:46 AM »

เมื่อวานนี้เป็นวันเด็ก แต่ปรากฎว่าไม่ได้ไปเที่ยวดูเด็กเลย แต่เมื่อวานได้จองบัตรดูคอนเสิร์ตของเด็กมาเรียบร้อยแล้ว ได้แถวที่ 4 นับจากข้างหน้าสุดเลย อยู่ตรงกลางพอดีด้วย จองให้เพื่อนอีกสองคน รวมเป็นสามใบ ขอให้คอนเสิร์ตอย่ายกเลิกแล้วกัน กลัวยอดไม่ถึง แล้วไม่คุ้มจัดจังเลย ก็นี่มันไม่ใช่วงเกาหลีนี่น่า วงนั้นน่ะ วงอะไรนะ อะไรยองๆ เดๆ เนี่ยแหละ ถ้าเป็นวงนั้น ป่านนี้โซนหน้าเต็มไปหมดแล้วมั้ง เศร้า

Blackfield

« ตอบ #1514 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 | 06:24:48 PM »

ชวนคุยเรื่องการนอนหน่อยครับ

คือว่าพักหลังๆ มาเนี่ย พอทำงานแล้วเราต้องตื่นเช้าทุกวัน ต่างกับสมัยตอนเรียนมหาลัยที่เราไม่จำเป็นต้องตื่นเช้ามา มีเรียนที่เกษตร 9 โมง จะตื่น 7 โมง ก็ยังทันอยู่ บางวันมีเรียนตอนบ่าย ก็ตื่นสายๆ ได้อีก แล้วพอวันเสาร์-อาทิตย์เนี่ย เราก็จะตื่นสายมากๆ ไปเลย คือตื่นประมาณ 9-10 โมง นอนกันได้อย่างเต็มอิ่มสบายๆ

พอทำงาน ต้องตื่นตีห้าครึ่งทุกวัน (ซึ่งความจริงก็จัดว่าไม่เช้ามากหรอกนะ) พอวันเสาร์อาทิตย์ เราก็อยากจะนอนยาวๆ ตื่นสายๆ มันก็ทำไม่ได้แล้ว เพราะเราจะตื่นเองอัตโนมัติ พอตื่นขึ้นมาแล้วจะนอนต่อก็นอนไม่หลับแล้ว มันเหมือนไม่อยากนอนแล้ว (ทั้งๆ ที่ใจจริงแล้วอยากนอนต่อ) เราก็จะนอนได้น้อยลงในวันเสาร์อาทิตย์ ไม่เหมือนเมื่อก่อน

คำถามคือ
- พี่ๆ น้องๆ เข้านอน และตื่นกี่โมงครับ สำหรับในวันธรรมดา จันทร์-ศุกร์ (อยากรู้ว่านอนกันประมาณวันละกี่ชั่วโมง)
- แล้ววันเสาร์-อาทิตย์ ชอบตื่นสายๆ กันไหมครับ หรือว่าเวลานอน-เวลาตื่น ก็เหมือนกับวันธรรมดานั่นแหละ

หน้า: 1 ... 99 100 [101] 102 103 ... 158
พิมพ์