เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 02:50:30 AM
หน้า: 1 ... 100 101 [102] 103 104 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772752 ครั้ง)
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1515 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 | 06:33:38 PM »

- พี่ๆ น้องๆ เข้านอน และตื่นกี่โมงครับ สำหรับในวันธรรมดา จันทร์-ศุกร์ (อยากรู้ว่านอนกันประมาณวันละกี่ชั่วโมง)
- แล้ววันเสาร์-อาทิตย์ ชอบตื่นสายๆ กันไหมครับ หรือว่าเวลานอน-เวลาตื่น ก็เหมือนกับวันธรรมดานั่นแหละ

- ส่วนใหญ่เข้านอนช่วง ตี1 - ตี3 เกือบทุกวัน ตื่นประมาณ 7 โมงครึ่ง
- เสาร์-อาทิตย์เข้านอนเหมือนๆวันธรรมดาครับ แตวันไหนมันจะตื่นเช้า-สายขึ้นอยู่กับขี้เกียจลุกรึเปล่า ส่วนใหญ่ตื่นประมาณ 8 ครึ่ง

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1516 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 | 07:46:48 PM »

เข้านอนประมาณเที่ยงคืน - ตี 1 ถ้าไม่ดึกขนาดนั้นก็ 2 ทุ่มครึ่งไปเลย
ตื่นตีห้าครึ่งทุกวัน

วัอาทิตย์ ตื่นสายสุดได้ไม่เกิน 7 โมงเช้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1517 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 | 07:58:23 PM »

อ้างถึง
คำถามคือ
- พี่ๆ น้องๆ เข้านอน และตื่นกี่โมงครับ สำหรับในวันธรรมดา จันทร์-ศุกร์ (อยากรู้ว่านอนกันประมาณวันละกี่ชั่วโมง)
- แล้ววันเสาร์-อาทิตย์ ชอบตื่นสายๆ กันไหมครับ หรือว่าเวลานอน-เวลาตื่น ก็เหมือนกับวันธรรมดานั่นแหล

- นอนประมาณเที่ยงคืน-ตีหนึ่ง ตื่นประมาณแปดโมงเช้า
- นอนเร็วกว่าเดิมนิดนึง ตื่นประมาณตีห้า-หกโมง

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1518 เมื่อ: 10 มกราคม 2010 | 09:01:24 PM »

วันธรรมดานอนประมาณ 5 ทุ่ม ตื่น ตี 5 วันหยุด ก็นอนเวลาใกล้เคียงกัน ตื่นตี 5 ครึ่ง แต่ช่วงหัวค่ำ พอดูหนังไปสักพักจะง่วงมาก ก็จะงีบไปครึ่งชัว่โมง โดยตั้งนาฬิกาปลุกไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2010 | 09:41:15 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

.. polotoon ..

« ตอบ #1519 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 09:34:07 AM »

จ-ศ นอน 23.00 ตื่น 6.00
ส-อ นอน 24.00 ตื่น 7.00

like a robot   ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #1520 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 10:54:21 AM »

จ.- ศ. ตื่น 7.45 นอนประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ
ส.- อ. ตื่น 10 โมง นอนประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ

สมัยก่อนนอนดึกมาตี 1 หรือตี 2 ก็มี แต่อายุมากขึ้นจะรู้เลยว่ามันไม่ไหวแล้ว
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1521 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 06:13:42 PM »

ปกตินอนดึกและต้องตื่นแต่เช้าเพื่อไปปฏิบัติหน้าที่ประจำวัน (แต่ภรรยาของผมนอนเร็วและตื่นเช้ากว่าผมครับ)

จันทร์-ศุกร์ เข้านอนประมาณเที่ยงคืน ตีหนึ่ง หรือตีสอง ตื่นตีห้าครึ่ง (ภรรยาตื่นตีสี่ครึ่ง)
เสาร์-อาทิตย์ เข้านอนเหมือนวันจันทร์ถึงศุกร์ และตื่นหกโมงถึงเจ็ดโมงเช้าเพื่อช่วยภรรยาทำงานบ้าน สาย ๆ ค่อยงีบต่อ

ผมลองถ้าได้นอนแล้ว - ยาว - ตื่นยากครับ และเป็นคนที่นอนง่าย เจอที่ไหนเหมาะ ๆ พอเอนตัวได้ ก็จะนอนที่นั่นทันที ไม่มีอะไรจะสุขไปกว่าการนอนและฟังเพลงอีกแล้วครับ ชีวิตนี้
Fog
Blade Runner

« ตอบ #1522 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 08:11:28 PM »

นอนไม่เกินเที่ยงคืน ตื่นสายสุดไม่เคยเกินเก้าโมงเช้า โดยเฉลี่ย
แต่ช่วงนี้ ด้วยความที่เรียนเช้าทุกวัน (จ-ส) จึงต้องนอนไม่เกินห้าทุ่ม ตื่น 6-7 โมงเช้า

ปล.
รู้สึกหลังออกจาก รพ. มานี่จะนอนเร็วขึ้นนิดนึง...

♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1523 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 09:00:44 PM »

ช่วงนี้ผมนอนดึกบรมเลยครับ
นอนที่ตีสองตีสาม ตื่นสิบโมงบ้าง เก้าโมงบ้าแล้วแต่เวลาเรียน

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1524 เมื่อ: 11 มกราคม 2010 | 09:35:22 PM »

นอนที่ตีสองตีสาม ตื่นสิบโมงบ้าง เก้าโมงบ้าแล้วแต่เวลาเรียน

ธรรมดาของเด็กมหาลัยครับ

ผมทำกิจกรรมด้วย บางวันไม่ได้นอนเลยด้วยซ้ำ
ถือว่าเก็บเกี่ยวประสบการณ์ครับ ขนาดใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่และทำกิจกรรมในมหาลัย จบมาแล้วยังรู้สึกว่ายังไม่อิ่มเลยครับ

อยากจะฝากคนที่กำลังเรียนมหาลัยไว้ว่า "อยากทำอะไรทำไปเลยครับ" ไม่เช่นนั้นจะมาเสียดายภายหลัง เพราะทำงานแล้วแทบจะหมดสิทธิ์ครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #1525 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 03:15:41 PM »

วันนี้ช่วงบ่ายเงียบเหงากันจังเลยนะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #1526 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 03:33:04 PM »

วันนี้ช่วงบ่ายเงียบเหงากันจังเลยนะครับ
นั่นนะซีครับ ฮ้าวววววว   ยิ้มกว้างๆ

Fog

« ตอบ #1527 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 07:54:27 PM »

ผมทำกิจกรรมด้วย บางวันไม่ได้นอนเลยด้วยซ้ำ
ถือว่าเก็บเกี่ยวประสบการณ์ครับ ขนาดใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่และทำกิจกรรมในมหาลัย จบมาแล้วยังรู้สึกว่ายังไม่อิ่มเลยครับ

อยากจะฝากคนที่กำลังเรียนมหาลัยไว้ว่า "อยากทำอะไรทำไปเลยครับ" ไม่เช่นนั้นจะมาเสียดายภายหลัง เพราะทำงานแล้วแทบจะหมดสิทธิ์ครับ

ผมนี่ไม่ค่อยสนใจกิจกรรมในมหาลัยเล้ยยย วันๆเอาแต่เรียนแล้วกลับบ้าน หุหุ

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1528 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 08:28:52 PM »

ผมนี่ไม่ค่อยสนใจกิจกรรมในมหาลัยเล้ยยย วันๆเอาแต่เรียนแล้วกลับบ้าน หุหุ

+ 1 เหมือนผมเลย

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Fog

« ตอบ #1529 เมื่อ: 12 มกราคม 2010 | 08:31:54 PM »

+ 1 เหมือนผมเลย

รับน้งรับน้อง ไม่ไป อะไรๆก็ไม่ร่วม ไม่สนใจ... หุหุ  เจ๋ง

หน้า: 1 ... 100 101 [102] 103 104 ... 158
พิมพ์