เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 12:49:15 AM
หน้า: 1 ... 128 129 [130] 131 132 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772735 ครั้ง)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1935 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 10:50:27 PM »

สอยไอโฟนสี่มาแล้วครับ

ไปโหลด Morphwiz มาใช้เลยพ่อคุณ ฮ่าๆๆๆ

---

ขอร่ายหน่อยละกันนะครับเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลาย

ในช่วงนี้ผมก็แกร่วเลยเพราะ PS3 ดันมาเจ๊งซะงั้น ไม่มีไรเอาไว้เล่นเลยทีนี้ (เห็นว่าค่าซ่อมแพงมาก ไม่รู้จริงไหม เลยกะเก็บเงินซื้อ Slim พร้อมกับ Move ไปเลยดีกว่า) และตอนนี้ก็มีร้านพิซซ่ามาเปิดอยู่แถวบ้าน เจ้าของร้านที่เป็นฝรั่งก็จ้างบ้านผมให้พิมพ์พวกสื่อโฆษณาร้านให้ รวมถึงเมนูอาหารด้วย ส่วนผมเองก็ได้ลาภปากไปเพราะได้กินพิซซ่าใกล้บ้าน แต่ก็ต้องแลกกับราคาที่สูงพอควร (สูงกว่าร้านปกติเป็นเท่าตัวเลยละ) แต่แพงก็ใช่ว่าจะดี พิซซ่าของร้านนั้นใส่ท็อปปิ้งมาให้น้อยมาก (อาจจะเป็นกลยุทธทางการตลาดอย่างหนึ่ง เพราะทางร้านมีพิซซ่าแบบเราเลือกท็อปปิ้งเองได้ด้วย) แถมของแป้งก็หนาและแข็งเสียจนเคี้ยวยากเลยละ ส่วนเมนูอื่นๆผมยังไม่ค่อยได้กินมากนักเพราะพิซซ่าถาดกลางเพียงถาดเดียวก็อิ่มแล้ว นอกจากพอร์คชอปที่ทำมาให้เราปรุงเองโดยเฉพาะ เพราะหมูที่ย่าง (หรือทอด) มานั้นจืดสนิท จนผมต้องจิ้มซอสมะเขือเทศกิน... แม้วันนี้จะได้กินของที่ชอบ (ปกติผมชอบกินอาหารฝรั่งนะ แม้ใครจะหาว่าผมไฮโซก็เถอะ) แต่รสชาติกลับไม่เป็นดั่งที่คิดไว้ ก็ต้องทำใจกันหน่อย

และเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมไปเจอเพลงเพลงนึงชื่อว่า More Metal Than You ที่ร้องโดยไบรอัน โพเซห์น นักแสดงตลกที่ชอบพูดถึงวงการเพลงเมทัลได้เจ็บแสบพอควร เห็นเนื้อหานี้ถึงกับขำกลิ้งไปหลายตลบ และนี่ก็คือเนื้อหาบางส่วนของเพลงนี้ครับ

Played D&D with Dio. I'm more metal than you.
Got kicked out of Rock in Rio. I'm more metal than you.
I burned a church in Norway. I'm more Metal than you.
I can name four guys in Krokus. I'm more metal than you
I'd give Halford a hand job. I'm more metal than you.

ขอยกเครดิตให้พี่ Praphon แห่ง Into the Pit ที่ไปแนะนำเพลงนี้ที่กรุ๊ป allmusiclovers ใน FB ด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #1936 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 10:41:58 AM »

อากาศมืดครึ้ม ฝนฟ้าตกมาเป็นอาทิตย์แล้ว จะฟังเพลงก็ไม่ได้ฟัง เพราะเสียงฝนรบกวนครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1937 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 10:45:00 AM »

อากาศมืดครึ้ม ฝนฟ้าตกมาเป็นอาทิตย์แล้ว จะฟังเพลงก็ไม่ได้ฟัง เพราะเสียงฝนรบกวนครับ

ผมชอบนะครับ โดยเฉพาะเวลาเปิดพวกโพสต์ร๊อค แอมเบียนท์ สโลว์คอร์หรือพวกโฟล์ค/อคูสติกเหงาๆทั้งหลายแหล่ฟังนี่จะได้อารมณ์มาก เพราะเหมือนมีฝนเป็นซาวนด์ประกอบครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #1938 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 10:47:12 AM »

ช่วงนี้ผม Jazz ตลอดมาเดือนกว่าสองเดือนแล้วครับ All Time Miles ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1939 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 10:51:39 AM »

ผมชอบนะครับ โดยเฉพาะเวลาเปิดพวกโพสต์ร๊อค แอมเบียนท์ สโลว์คอร์หรือพวกโฟล์ค/อคูสติกเหงาๆทั้งหลายแหล่ฟังนี่จะได้อารมณ์มาก เพราะเหมือนมีฝนเป็นซาวนด์ประกอบครับ  ยิ้มกว้างๆ
ถ้าตกพรำ ๆ ก็พอทนฟังได้ อาจต้องเร่งวอลลู่มขึ้นมานิดหนึ่ง แต่ถ้าตกหนักและฟ้าร้องนี่ต้องปิดเครื่องเลยครับ เพราะไฟแถวบ้านผมมักชอบดับเวลาฝนตกหนัก และกันสาดบ้านข้าง ๆ ก็ทำด้วยไฟเบอร์กลาส ฝนตกทีก็เสียงรบกวนดังมากครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1940 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 10:55:27 AM »

ผมชอบนะครับ โดยเฉพาะเวลาเปิดพวกโพสต์ร๊อค แอมเบียนท์ สโลว์คอร์หรือพวกโฟล์ค/อคูสติกเหงาๆทั้งหลายแหล่ฟังนี่จะได้อารมณ์มาก เพราะเหมือนมีฝนเป็นซาวนด์ประกอบครับ  ยิ้มกว้างๆ
ถ้าตกพรำ ๆ ก็พอทนฟังได้ อาจต้องเร่งวอลลู่มขึ้นมานิดหนึ่ง แต่ถ้าตกหนักและฟ้าร้องนี่ต้องปิดเครื่องเลยครับ เพราะไฟแถวบ้านผมมักชอบดับเวลาฝนตกหนัก และกันสาดบ้านข้าง ๆ ก็ทำด้วยไฟเบอร์กลาส ฝนตกทีก็เสียงรบกวนดังมากครับ

อ๋อ แต่ถ้าตกหนักเป็นพายุอย่างนั้นก็ไม่ฟังเหมือนกันครับ เอนหลังนอนฟังเสียงฝนเอาดีกว่า  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #1941 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 10:56:03 AM »

ช่วงนี้ผม Jazz ตลอดมาเดือนกว่าสองเดือนแล้วครับ All Time Miles ยิ้มกว้างๆ

เมื่อไหร่จะฟังครบหมดทุกอัลบั้มละครับ

panyarak

« ตอบ #1942 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 10:56:38 AM »

ผมชอบนะครับ โดยเฉพาะเวลาเปิดพวกโพสต์ร๊อค แอมเบียนท์ สโลว์คอร์หรือพวกโฟล์ค/อคูสติกเหงาๆทั้งหลายแหล่ฟังนี่จะได้อารมณ์มาก เพราะเหมือนมีฝนเป็นซาวนด์ประกอบครับ  ยิ้มกว้างๆ

+1 ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #1943 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 11:00:09 AM »

เมื่อไหร่จะฟังครบหมดทุกอัลบั้มละครับ
ประมาณกลางเดือนหน้าครับ ผมหาอัลบั้มที่ไม่มีในบ๊อกซ์มาฟังเพิ่มด้วย และติดที่รถเสียไปเดือนหนึ่ง เลยล่าช้าไปบ้างครับ ขอบคุณคุณ Tron ด้วยที่ให้การสนับสนุนครับ ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #1944 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 11:02:23 AM »

+1 ครับ

เป็นบรรยากาศการฟังเพลงที่เราไม่สามารถหาซื้อหรือกำหนดเองได้ ถ้าหาเพลงที่เหมาะกับบรรยากาศหรือเสียงฝนตกได้นี่สุดยอดครับ
panyarak

« ตอบ #1945 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 11:04:10 AM »

+1 ครับ

เป็นบรรยากาศการฟังเพลงที่เราไม่สามารถหาซื้อหรือกำหนดเองได้ ถ้าหาเพลงที่เหมาะกับบรรยากาศหรือเสียงฝนตกได้นี่สุดยอดครับ

แผ่นที่ผมเปิดประจำเวลาฝนพรำคือ Steve Hackett - Bay of Kings หรือดีวีดี Steve Hackett - Hungarian Horizons ครับ

Fog

« ตอบ #1946 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010 | 08:04:09 PM »

+1 ครับ

+1 ด้วยคน

♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1947 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 02:10:22 AM »

อยากลองของใหม่ดู

"ผมแอบชอบ คุณ ผู้เยี่ยมชม ครับ"

ยิงฟันยิ้ม ขำๆ
(เซ็งตรงที่บอร์ดนี้มีแต่ผู้ชายน่ะสิครับ) แลบลิ้น

Pong-Wanchai

« ตอบ #1948 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 06:53:12 AM »

อยากลองของใหม่ดู

"ผมแอบชอบ คุณ ผู้เยี่ยมชม ครับ"

ยิงฟันยิ้ม ขำๆ
(เซ็งตรงที่บอร์ดนี้มีแต่ผู้ชายน่ะสิครับ) แลบลิ้น

เออ...อ...อ  ประโยคนี้มาจากใคร ที่ไหนเหรอขอรับ ?   ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #1949 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 06:56:51 AM »

เวลาฝนตก ผมไม่สนใจหรอกครับ เพราะว่าต้องปิดหน้าต่างหมดบ้านทุกห้องอยู่แล้ว ถึงแม้ว่าจะมีเสียงรบกวนอยู่บ้างไม่ว่าจะตกหนัก
แค่ไหนก็ตาม ผมจะ "อัด" เพลง Black Sabbath ของคณะ Black Sabbath จากอัลบั้มชุด Black Sabbath ครับ เพราะว่าสำหรับผม
แล้วรู้สึกว่ามันเข้ากันได้ดีเนื่องจากว่าตอนอินโทร.ก็มีเสียงฝนตกเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 128 129 [130] 131 132 ... 158
พิมพ์