เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 07:27:13 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 12
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: thaiprog name  (อ่าน 83210 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007 | 01:47:02 PM »

ชักอยากเจอพี่รูปหล่อแล้วสิฮ๊า  ตกใจ (ไม่ได้เป็นอีแอบนะครับ)

ขอแจมบ้างนะครับ เหตุที่ใช้ชื่อนี้ เพียงเพราะแค่อยากแสดงความคิดเห็นแต่ไม่อยากแสดงตัวเท่านั้นเอง จริงๆแล้วอยากใช้ชื่อว่า Devil Doll ตามวงดนตรีที่ชอบ แต่มานึกๆดูอีกที ไอ้เจ้านักร้องนำวงนี้ ซึ่งก็คือ Mr.Doctor (นามแฝง) เค้าไม่ออกทั้งนามทั้งหน้า เลยขอทำเท่ห์ลอกเลียนแบบบ้างครับ
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007 | 02:42:04 PM »

ชักอยากเจอพี่รูปหล่อแล้วสิฮ๊า  ตกใจ (ไม่ได้เป็นอีแอบนะครับ)

ขอแจมบ้างนะครับ เหตุที่ใช้ชื่อนี้ เพียงเพราะแค่อยากแสดงความคิดเห็นแต่ไม่อยากแสดงตัวเท่านั้นเอง จริงๆแล้วอยากใช้ชื่อว่า Devil Doll ตามวงดนตรีที่ชอบ แต่มานึกๆดูอีกที ไอ้เจ้านักร้องนำวงนี้ ซึ่งก็คือ Mr.Doctor (นามแฝง) เค้าไม่ออกทั้งนามทั้งหน้า เลยขอทำเท่ห์ลอกเลียนแบบบ้างครับ

1. เจอตัวจริงแล้วจะอุทานว่า ทำไมแก่อย่างนี้
2. มีคนที่ทำงานชื่อประสงค์ฯ อยู่คนนึ่ง เกือบไปเรียกเขาว่า คุณไม่ประสงค์ฯ อยู่หลายหนแล้วครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007 | 03:11:33 PM »

ยิ้มกว้างๆ หุหุ ไม่อุทานอย่างนั้นหรอกครับ พูดถึงเรื่องชื่อนึกเรื่องฮาๆออก แต่เกรงว่าโพสลงตรงนี้คงไม่สุภาพ เดี๋ยวผม pm ไปเล่าให้ฟังครับ เพิ่งฉุกคิดขึ้นมาได้เรื่องประเด็นชื่อน่ะครับ  รูดซิบปาก
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007 | 03:14:51 PM »

1. เจอตัวจริงแล้วจะอุทานว่า ทำไมแก่อย่างนี้
2. มีคนที่ทำงานชื่อประสงค์ฯ อยู่คนนึ่ง เกือบไปเรียกเขาว่า คุณไม่ประสงค์ฯ อยู่หลายหนแล้วครับ
เคยอ่านงานเขียนของคุณ panyarak สมัยที่ผมยังนุ่งขาสั้นเรียนหนังสือ และแอบปลื้มมานานแล้ว, หวังว่าสักวันคงจะได้มีเกียรติและโอกาสเจอคุณ panyarak ตัวเป็น ๆ บ้างนะครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007 | 03:40:20 PM »

เพิ่งนึกอะไรดีๆออก อยากเสนอนะครับ ว่าพวกเรามาทำ"หนังสือทำมือ"กันดีรึเปล่า? โดยให้พี่ panyarak นำทีมเขียนบทความอะไรก็ได้เกี่ยวกับดนตรี Progressive แล้วเพื่อนๆท่านอื่นก็ร่วมแจม และนำมาจัดหน้ารวมกันโดยน้องๆที่ชำนาญคอม อาจจะมีเรื่องราวๆอื่นเจือปนผสมด้วย ผมอาจแจมเขียนถึงหนังนอกกระแส คุณปีศาจฯเขียนเรื่องวง Italian คือทำมาสเตอร์มาเล่มนึง แล้วถ่ายเอกสารแจกกันในเว็ป คิดว่าอย่างไรบ้างครับ?

ผมเห็นเมื่อก่อนหนังสือทำมือมาแรงมาก มีเอาไปวางขายตามที่ต่างๆ เช่น งาน Fat Radio ฯ แต่ปัจจุบันโดนกระแสไซเบอร์กลบฝั่งลืมหมด ทุกอย่างในหนังสือทำมือถูกนำไปแปะไว้บน Blog ส่วนตัวกันหมด เลยมีความคิดที่อยากได้อะไรที่มันจับต้องได้ ลองทำกันดูหนุกๆมั๊ยครับ ไม่มีค่าตอบอะไร ทำกันเล่นๆด้วยใจ ขอแนวร่วมหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2007 | 03:53:18 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007 | 05:32:31 PM »

Phil - ชื่อผมเอง
WC - บริษัทผมเอง

อย่าตกใจ บริษัทที่ว่ามีผมคนเดียว ผมวาดการ์ตูนรายสัปดาให้เพื่อนในห้องอ่าน
จึงใช้ชื่อว่า Weekly Cartoon

panyarak

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007 | 06:49:25 AM »

เพิ่งนึกอะไรดีๆออก อยากเสนอนะครับ ว่าพวกเรามาทำ"หนังสือทำมือ"กันดีรึเปล่า? โดยให้พี่ panyarak นำทีมเขียนบทความอะไรก็ได้เกี่ยวกับดนตรี Progressive แล้วเพื่อนๆท่านอื่นก็ร่วมแจม และนำมาจัดหน้ารวมกันโดยน้องๆที่ชำนาญคอม อาจจะมีเรื่องราวๆอื่นเจือปนผสมด้วย ผมอาจแจมเขียนถึงหนังนอกกระแส คุณปีศาจฯเขียนเรื่องวง Italian คือทำมาสเตอร์มาเล่มนึง แล้วถ่ายเอกสารแจกกันในเว็ป คิดว่าอย่างไรบ้างครับ?

ผมเห็นเมื่อก่อนหนังสือทำมือมาแรงมาก มีเอาไปวางขายตามที่ต่างๆ เช่น งาน Fat Radio ฯ แต่ปัจจุบันโดนกระแสไซเบอร์กลบฝั่งลืมหมด ทุกอย่างในหนังสือทำมือถูกนำไปแปะไว้บน Blog ส่วนตัวกันหมด เลยมีความคิดที่อยากได้อะไรที่มันจับต้องได้ ลองทำกันดูหนุกๆมั๊ยครับ ไม่มีค่าตอบอะไร ทำกันเล่นๆด้วยใจ ขอแนวร่วมหน่อยครับ

ใช้บทความเก่าๆ ที่ผมเคยเขียนไว้มา update ข้อมูลก็ได้ครับ

Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007 | 08:54:01 PM »

ใช้บทความเก่าๆ ที่ผมเคยเขียนไว้มา update ข้อมูลก็ได้ครับ

ถ้ามีขอเอามาลง Articles เลยนะครับ คาดว่าจะอัพเวบใหม่ใน ต้นปีหน้า

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007 | 09:14:37 PM »

อ้างถึง

1.Do you still have those informations in your hand?I would like you to bring it here alive!

Thanks You  เจ๋ง
No.7
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2007 | 12:50:45 AM »

ผมยังมีบทความคุณปัญญรักษ์และคุณพัณณาศิส เก็บไว้เกือบครบทุกเล่มครับ ถ้าสนใจจะถ่ายเอกสารให้เอาไปอัพเดทกันได้

ส่วน ที่ 7 แห่งแผ่นดิน เป็นชื่อตัวละครร้ายที่สุด ผู้มีอาทิตย์พันดวงในห่อผ้า ของนิยายจีนชุดศาสตราวุธอุนสุยอัน  ซึ่งผมประทับใจมาตั้งแต่เมื่อสิบกว่าปีก่อน
แต่ที่เปลี่ยนให้สั้นลง เพราะตัวละครนี้ถึงภาคล่าสุด อุนสุยอัน หักปากกาซะแล้ว หมายถึงเขียนให้ ที่ 7 แห่งแผ่นดิน ตายอย่างอนาถมาก ก็เลยเปลี่ยนชื่อซะหน่อย
เพราะไม่อยากจบอนาถแบบในนิยายครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2007 | 02:55:03 PM »

ชื่อของผมมาจากตัวการ์ตูนในเรื่องโจโจ้ล่าข้ามศตวรรษ เพราะว่าผมเพิ่งทำความรู้จักกับพิงค์ฟลอยด์มาไม่กี่ปีนี่เอง ส่วนเพลง Shine on you crazy dimond นี่ฟังมายังไม่ถึง 1-2 ปีเองครับ
แต่ว่าการ์ตูนเรื่องนี้อ่านมาเป็นสิบปีแล้วครับ
คือตัวการ์ตูนตัวนี้จะชื่อว่าโจสุเกะแล้วเค้าจะมีวิญญาณผู้พิทักษ์กับตัวที่ในเรื่องเรียกว่าสแตนด์ชื่อว่า เครซี่ไดมอนด์ เจ้าตัวนี้จะมีพลังทำลายล้าง (ต่อย) และความเร็วสูงที่สำคัญสามารถซ่อมของที่ถูกทำลายหรือเปลี่ยนของให้เป็นรูปร่างอื่นตามต้องการได้ ก็เลยชอบชื่อ "เพชร-คลั่ง" มานับแต่นั้น
โดยปกตินักเขียนการ์ตูนเรื่องนี้มักจะนำชื่อวงดนตรี, เพลง, นักร้องมาตั้งเป็นชื่อตัวละครหรือท่าไม้ตาย เวลาที่ชอบชื่อเท่ๆก็จะลองไปค้นดูว่ามาจากวงอะไรแล้วก็ไปหามาฟังดู ทำให้ได้เปิดโลกทัศน์ใหม่ในการฟังเพลงดีครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
tisanai
Administrator
Fragile

tisanai_@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2007 | 01:32:44 PM »

ชื่อลงตัวชื่อตนเองดีที่สุด

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
.. polotoon ..

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:04:04 AM »

สมาชิกใหม่ๆ เชิญมาเล่าที่มาของชื่อตัวเองกันหน่อยครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008 | 02:35:14 PM »

ชื่อ"ท่านผีเพลง"นี้
เป็นสำนวนคุณสุชาติ วุฒิชัย นักโฆษณาค่ายเอเพ็กษ์และผู้กำกับภาพยนต์ "น้ำค้างหยดเดียว"
ตั้งให้กับภาพยนต์เรื่อง Phantom of the Paradise ของ ไบรอัน เดอ พัลม่า สมัยนู้น..

..ผี.. เพลง.. และ สาวสวย..

.. polotoon ..

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:46:38 AM »

ชื่อแบบนี้จะถูกยกย่องตลอดเลย เพราะเวลาเรียก ก็ต้องเรียกว่า คุณท่านผีเพลง หรือ ท่านผีเพลง   เจ๋ง

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 12
พิมพ์