เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 06:28:35 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กางเกงยีนส์  (อ่าน 78721 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 09:37:54 PM »

Levi ครับ ซื้อไว้หลายตัว จะได้ใส่เมื่อไปต่างจังหวัด หรือต่างประเทศ
   มียี่ห้ออื่นอีก 2-3 ตัว จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไร Wrankler มั้ง
     ถ้าเป็นสมัยก่อน จะชอบยี่ห้อ Lee แบบว่ามีความหลัง ตอนวัยรุ่น 30 ปีที่แล้ว เพิ่งซื้อยีนส์ ก็ซื้อเป็นตัวแรก

ชอบใส่ยีนส์ เหมือนย้อนอดีต กลับไปหลายปี Back to Future ทำนองนั้น
เท่าที่อ่านความเห็นมาทั้งหมด ดูเหมือนหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ชาว ThaiProg เรานี่ส่วนใหญ่จะชอบยี่ห้อ Levi และรองลงมาก็เป็น Wrangler นะครับ ยิ้มกว้างๆ
ปกติเห็นแต่คุณ The Black Tulip ใส่ชุดทำงานเรียบร้อย (กางเกงและเสื้อแขนยาวตามสไตล์คุณหมอ) จินตนาการว่าถ้าได้ใส่ยีนส์แล้วคงมาดเท่ห์และดูเก๋า (แต่ไม่เก่า) ต่างไปจากบุคลิกเดิมที่คนทั่วไปพบเห็น ถ้ายังชอบยีนส์อยู่ก็แสดงว่าจิตวิญญาณยังมีไฟอยู่ครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 09:40:33 PM »

ขอดูมีแบรนด์คุณภาพหน่อย ทรงสวย สีสวย ก็ซื้อมาใส่ได้ครับ
เป็นความเห็นที่สั้น แต่ได้ใจความ
ไม่ทราบว่าคุณ kongbei ชอบใส่ยีนส์สีอะไรครับ? (ห้ามตอบว่า "ใส่ยีนส์สีสาว" นะครับ) ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 09:51:15 PM »

ปกติก็ใส่ยีนส์อยู่ตลอดครับ ไม่ค่อยแคร์เรื่องแบรนด์มากนัก (แต่ส่วนใหญ่จะใส่ Mc เพราะทรงขาใหญ่ดี) และส่วนใหญ่จะใส่ยีนส์ดำ เพราะมันไปได้กับเสื้อทุกสีครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 11:59:05 PM »

อยากซื้อ nudie มาปั้นสักตัว แต่ทำใจกับราคาไม่ได้ซะทีครับ อิ อิ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 08:23:55 AM »

อยากซื้อ nudie มาปั้นสักตัว แต่ทำใจกับราคาไม่ได้ซะทีครับ อิ อิ

+10000 ครับ
ทรงมันสวยจริงๆ พับผ่า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 09:11:16 AM »

+10000 ครับ
พอจะมีรูปตัวอย่างและราคาบ้างไหมครับ?
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 10:11:09 AM »

+10000 ครับ
พอจะมีรูปตัวอย่างและราคาบ้างไหมครับ?

จริงๆมันเป็นกางเกงยี่ห้อที่กำลังฮิตในหมู่ดาราต่างประเทศและวัยรุ่นน่ะครับ ทรงที่นิยมจะเป็นแบบพอดีตัว ขาแคบๆเล็กๆ เอวต่ำ กระเป๋าหลังต่ำๆ จะไปเทียบกับกางเกงทรงคลาสสิกอย่าง 501 คงจะไม่ได้ ทรงอื่นๆ Nudie ก็มีขายครับ แต่ไม่คอยเห็นใครใส่กัน

อันนี้เป็น fit guide จะได้เห็นรูปทรงแต่ละรุ่นแบบชัดๆครับ ส่วนตัวผมชอบ Tight long john ครับ
http://www.nudiejeans.com/fitguide#/pan1
ลองคลิกที่ตัวคนนะครับ จะสามารถดูรายละเอียดใกล้ๆได้

อันนี้เป็น gallery ยีนส์แบบที่โมดิฟายด์มาแล้ว คลิกที่รูปกางเกงจะเป็นการซูมใกล้และสามารถคลิกดูรายละเอียดของการโมแต่ละจุดได้ครับ แต่ส่วนใหญ่คนไทยจะซื้อมาปั้นเองทั้งนั้น
http://www.nudiejeans.com/gallery

ราคาก็จะประมาณ 4000-15000 บาทแล้วแต่รุ่นและวัสดุครับ ส่วนตัวผมคิดว่าแพงเกินไปครับ แม้กระทั่งรุ่นต่ำสุดก็เถอะ
อันนี้รายละเอียดเพิ่มเติมครับ http://paradis0.exteen.com/20090120/nudie-jeans-co เจ้าของบล็อคเขียนไว้ค่อนข้างละเอียดทีเดียว

โดยส่วนตัวผมว่าเป็นยีนส์ตามกระแสและ Nudie ก็เป็นแบรนด์ที่เกิดมาไม่นาน สักพักพอแฟชั่นการใส่กางเกงทรงแบบนี้เลิกฮิต คลาสสิกยีนส์อย่างลีวายส์ก็จะกลับมาเหมือนเดิม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 10:29:12 AM »

^^^
ถ้าหนุ่มใหญ่วัยกลางคนใส่ยี่ห้อนี้แล้ว ยังพอไหวมั้ยครับ?
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #23 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 10:33:48 AM »

ขอดูมีแบรนด์คุณภาพหน่อย ทรงสวย สีสวย ก็ซื้อมาใส่ได้ครับ
เป็นความเห็นที่สั้น แต่ได้ใจความ
ไม่ทราบว่าคุณ kongbei ชอบใส่ยีนส์สีอะไรครับ? (ห้ามตอบว่า "ใส่ยีนส์สีสาว" นะครับ) ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ชอบใส่สีเข้มๆหน่อย ไม่ชอบฟ้าๆอ่อนๆมากนัก มีสีแดงอยู่ตัวนึงครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 10:37:06 AM »

ชอบใส่สีเข้มๆหน่อย ไม่ชอบฟ้าๆอ่อนๆมากนัก มีสีแดงอยู่ตัวนึงครับ
โอ้โฮ... มีสีแดงไว้ใส่ด้วย -- ทึ่งมากครับ -- แสดงว่าคุณ kongbei นี่ก็ชอบอะไรที่มัน trendy อยู่เหมือนกัน
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 10:57:31 AM »

^^^
ถ้าหนุ่มใหญ่วัยกลางคนใส่ยี่ห้อนี้แล้ว ยังพอไหวมั้ยครับ?

แหม คุณปีศาจยังดูหนุ่ม รูปร่างก็ยังดีอยู่เลย ใส่ได้อยู่แล้วครับ  ยิ้มเท่ห์

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:08:25 PM »

ผมเป็นคนที่ชอบใส่กางเกงยีนส์มาก  ใส่มาตั้งแต่สมัยวัยรุ่นๆจนถึงปัจจุบันนี้ก็ยังใส่อยู่ครับ
กางเกงยีนส์ที่ผมชอบมากที่สุดคงเป็นยี่ห้ออื่นใดไปไม่ได้ต้องLEVI'S 501 เท่านั้นที่ผมต้องการ
ชื่อเทป501 ผมเอาชื่อรุ่นของกางเกงยีนส์LEVI'S มาเป็นชื่อยี่ห้อเทปครับ

รูปกางเกงยีนส์LEVI'S 501 ที่เห็นอยู่นี้เป็นกางเกงยีนส์ที่ผมยังใส่อยู่ ผมโละทิ้งให้ชาวบ้านไปแยอะแล้ว
(เพราะเอวมันใหญ่ขึ้นตามอายุเลยใส่กางเกงไม่ได้)

Pong-Wanchai

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:15:15 PM »

ก่อนที่จะทำเทป 501 คุณอั๋น แกเคยขายกางเกงยีนส์ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนตัวผม สมัยก่อนก็ใส่ครับ แต่ใส่ยี่ห้อ Bill Blass กับ ย่งเซ่งล้ง (YSL) โดยเฉพาะยี่ห้อหลังนี่ ผมใช่ผลิตภัณต์ทุกอย่างเลย ไม่ว่า
จะเป็น สบู่ น้ำหอม After Shave กกน ถุงเท้า ทีเชิร์ต เข็มขัด เรียกว่า บ้า ยี่ห้อ พอสมควร

แต่พอแต่งงานก็เลิกแต่งตัว แล้วครับ รวมถึงรูปร่างที่ใหญ่ขึ้นก็เลยคิดว่าบุคคลิกตัวเองไม่เหมาะสมที่จะใส่ยีนส์แล้วก็เลยเลิกใส่ ดูมัน
ไม่ลงตัวกับรูปร่างของผมตอนนี้น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2010 | 12:20:57 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:20:57 PM »

รูปกางเกงยีนส์LEVI'S 501 ที่เห็นอยู่นี้เป็นกางเกงยีนส์ที่ผมยังใส่อยู่ ผมโละทิ้งให้ชาวบ้านไปแยอะแล้ว
(เพราะเอวมันใหญ่ขึ้นตามอายุเลยใส่กางเกงไม่ได้)

รุ่นเก่าๆอย่างนี้ พี่อั๋นมี 501 Big E ริมแดง ใน collection ไหมครับ อยากเห็น  ยิ้มกว้างๆ

ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:28:44 PM »

ผมเคยบ้าซื้อยี่ห้อ april77 มาตัวนึง ราคาเฉียด 5 พัน  ร้องไห้ ร้องไห้
เป็นกางเกงร็อคสุดฮิตจากประเทศฝรั่งเศส เนื้อผ้าสวยดีกะจะมาปั้น แต่ใส่ไปไม่กี่ครั้งก็ขายทิ้ง(ขายตามเวป ขาดทุนบาน 555)
เพราะใส่ไป ใส่มามันอึดอัด ดันซื้อมาซะติ้ว อยากจะเป็นพี่ตูน บอดี้แสลม 55+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาภาพมาให้ชมกันครับ อันนี้เป็นรุ่น ลิมิเต็ด ทำแค่ 500 ตัว แพ็คเกจเท่ห์ดีครับทำกับ Gibson (ผมรุ่นธรรมดาครับ)

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
พิมพ์