เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 09:12:03 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร  (อ่าน 84036 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #75 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 12:53:08 PM »

เสียดายมากที่คุณ Arnold มาไม่ได้ ขาดรุ่นใหญ่ไปหนึ่งคนเลย  ร้องไห้
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #76 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 01:36:08 PM »

เสียดายจริง ๆ ครับ ว่าจะให้พี่เค้าเอา custom-boxes มาให้ดูซะหน่อย เซ็ง!  ร้องไห้
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #77 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 01:49:19 PM »

เสียดายจริง ๆ ครับ ว่าจะให้พี่เค้าเอา custom-boxes มาให้ดูซะหน่อย เซ็ง!  ร้องไห้
ไว้นัดกันอีกครั้ง วันหลังก็ได้ครับ หากพี่เขาติดธุระจริงๆแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #78 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 02:51:30 PM »

ผ้ม ก็อยากได้กล่องเล็ด เซ็ปปลิน ของแกเหมือนกัน
งอน..

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #79 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 03:25:22 PM »

สวัสดีครับ   ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับที่เข้ามาให้คำตอบเกินวันที่ 23  เพราะสองสามวันมานี้มัววุ่นๆอยู่กับเรื่องลูกชายสอบเข้า  ม. 1   ครับ     ตกลงว่าผมจะพยายามไปให้ได้  แต่ถ้าไม่ทันจริงๆก็จะโทรศัพท์เข้าไปบอกอย่างเร็วที่สุด     และขอถามคุณ tron ว่าระหว่างระยะทางจากสถานีรถไฟฟ้า บีทีเอสศาลาแดงจนถึงโรงแรม    กับระยะทางจากสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินลุมพินีถึงโรงแรม   อันไหนใช้เวลาเดินน้อยและระยะทาง   "  ใกล้   "    กว่ากันครับ    อ้อ  ถ้าได้ไปผมจะถือหนังเรื่อง  จูโด้  ไปให้ด้วยครับ..........จะพยายามไปให้ได้ครับ   

ลูกชายติดที่ไหนครับพี่สมบุญ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #80 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 07:12:20 PM »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่หายไปนานเลย

ยังไงต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากนะครับ สำหรับเรื่องการจ่ายเงินในส่วนที่เกินไป ผมและน้องๆ รู้สึกเกรงใจมากจริงๆ ครับ

ผมคิดว่าที่ดีที่สุดคือ เราต้องหวังให้คนมากันครบ 20 คนครับ จะได้ไม่ต้องมีการจ่ายส่วนที่เกิน และถึงอย่างไร เราก็ยังต้องจ่ายเท่าเดิมอยู่ดี นี่ก็เท่ากับว่า เราจ่ายส่วนที่เกินให้โรงแรมไปฟรีๆ ทั้งๆ ที่ไม่มีคนไป ไม่มีคนกิน ผมว่ามันน่าเสียดายเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ

ช่วงนี้เครียดๆ เรื่องหางานครับ ไปสัมภาษณ์มาหลายที่อยู่ ไปงาน Job Fair มาก็เยอะ เดินสมัครไปไม่ต่ำกว่า 50 บริษัทแล้วครับ ตั้งแต่เริ่มสมัครงานมา งานหายากจริงๆ อันที่ดูมีความหวังก็เดินทางไกล+เงินเดือนน้อย+ไม่ได้ใช้ภาษาอังกฤษ เอาเป็นว่าไม่อยากบ่นมากครับ ไว้มีอารมณ์บ่นแล้วจะไปบ่นในกระทู้ Chat! ดีกว่าครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #81 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 09:41:40 PM »

ขอใช้อำนาจมืด
ดาร์คไซด์มโนยิทธิบังคับ
คุณอาร์โนลด์เลน 1
คุณเพชรวิปลาส 1
มาลงชื่อโดยด่วนบัดนาว
ม่ายงั้น

เค้าจะ..จะ..
จะงอนนะ
ตัวเองงงงง..ง

ต้องขออภัยท่านผีเพลงอย่างสูงเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม จริงๆอยากไปร่วมสนทนาด้วยอย่างยิ่งเลย..
แต่คงต้องไว้โอกาสถัดไปซะแล้ว... ฮืม (ม่ายงั้นลูกสาวผมก็จะ งอนนนน...เหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ)

เสียดายมากที่คุณ Arnold มาไม่ได้ ขาดรุ่นใหญ่ไปหนึ่งคนเลย  ร้องไห้

ไว้นัดกันอีกครั้ง วันหลังก็ได้ครับ หากพี่เขาติดธุระจริงๆแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ผ้ม ก็อยากได้กล่องเล็ด เซ็ปปลิน ของแกเหมือนกัน
งอน..

ขออภัยครับ   ยิ้มกว้างๆ ขออภัยครับ   ยิ้มกว้างๆ   ขออภัยครับ   ยิ้มกว้างๆ ( 3 ครั้งรวดเลย.. ยิ้มกว้างๆ )

ท่านผีเพลง

« ตอบ #82 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 11:14:15 PM »

โอว..ววว
มิว่ากัน มิว่ากัน
ทั้งสองคุณพี่(สมบุญ+เสงี่ยม)

หากเป็นเรื่องของบุตรธิดา
ทุกอย่างต้องหลีกไปก่อนเสมอ
นี่แหละ น้ำใจของผู้เป็นบุพการี
สาธุ ประเสริฐนัก

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #83 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 01:12:06 AM »

แถวนั้นเย็นวันเสาร์รถติดมากไหม?

ไม่นะครับ ไม่เหมือนวันธรรมดาครับ

เพิ่งนึกได้ว่าแถวบ้านมีงานกาชาด ... ไปรถไฟฟ้าดีกว่า

ท่านผีเพลง

« ตอบ #84 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 08:57:02 AM »

คู่นี้กุ๊กกิ๊กกันดีนะครับ ไ้ม่บอกไม่รู้ว่ามีลูกกันแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ขอแก้ไขหน่อย เดี๋ยวคนอ่านเข้าใจผิด ผมหมายถึง ไม่บอกไม่รู้ต่างคนต่างมีลูกกันแล้ว แต่ยังแซวกันเหมือนวัยรุ่น  ยิ้มกว้างๆ

คนเค้าเริ่มคิดมาก เพราะมีมาแก้ๆ อะไรนี่แหละ ...  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าไม่มาแก้ข่าว ก็เริ่มจะคิดเหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ
ตั้งตารอคุณนอสครับ
ไชโย..

« ตอบ #85 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 08:58:01 AM »

คู่นี้กุ๊กกิ๊กกันดีนะครับ ไ้ม่บอกไม่รู้ว่ามีลูกกันแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ขอแก้ไขหน่อย เดี๋ยวคนอ่านเข้าใจผิด ผมหมายถึง ไม่บอกไม่รู้ต่างคนต่างมีลูกกันแล้ว แต่ยังแซวกันเหมือนวัยรุ่น  ยิ้มกว้างๆ

คนเค้าเริ่มคิดมาก เพราะมีมาแก้ๆ อะไรนี่แหละ ...  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าไม่มาแก้ข่าว ก็เริ่มจะคิดเหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ
ตั้งตารอคุณนอสครับ
ไชโย..

อ่ะจึ๋ย  ตกใจ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า

« ตอบ #86 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 10:04:10 AM »

สวัสดีครับ   ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับที่เข้ามาให้คำตอบเกินวันที่ 23  เพราะสองสามวันมานี้มัววุ่นๆอยู่กับเรื่องลูกชายสอบเข้า  ม. 1   ครับ     ตกลงว่าผมจะพยายามไปให้ได้  แต่ถ้าไม่ทันจริงๆก็จะโทรศัพท์เข้าไปบอกอย่างเร็วที่สุด     และขอถามคุณ tron ว่าระหว่างระยะทางจากสถานีรถไฟฟ้า บีทีเอสศาลาแดงจนถึงโรงแรม    กับระยะทางจากสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินลุมพินีถึงโรงแรม   อันไหนใช้เวลาเดินน้อยและระยะทาง   "  ใกล้   "    กว่ากันครับ    อ้อ  ถ้าได้ไปผมจะถือหนังเรื่อง  จูโด้  ไปให้ด้วยครับ..........จะพยายามไปให้ได้ครับ   

ลูกชายติดที่ไหนครับพี่สมบุญ  ยิงฟันยิ้ม
สอบติดที่โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า  ซึ่งอยู่ใกล้บ้านครับ และมอบตัวในวันที่  4  เมย.52  วันเดียวกับที่มีตติ้งเช่นกัน   
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #87 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 02:49:05 PM »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่หายไปนานเลย

ยังไงต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากนะครับ สำหรับเรื่องการจ่ายเงินในส่วนที่เกินไป ผมและน้องๆ รู้สึกเกรงใจมากจริงๆ ครับ

ผมคิดว่าที่ดีที่สุดคือ เราต้องหวังให้คนมากันครบ 20 คนครับ จะได้ไม่ต้องมีการจ่ายส่วนที่เกิน และถึงอย่างไร เราก็ยังต้องจ่ายเท่าเดิมอยู่ดี นี่ก็เท่ากับว่า เราจ่ายส่วนที่เกินให้โรงแรมไปฟรีๆ ทั้งๆ ที่ไม่มีคนไป ไม่มีคนกิน ผมว่ามันน่าเสียดายเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ

ช่วงนี้เครียดๆ เรื่องหางานครับ ไปสัมภาษณ์มาหลายที่อยู่ ไปงาน Job Fair มาก็เยอะ เดินสมัครไปไม่ต่ำกว่า 50 บริษัทแล้วครับ ตั้งแต่เริ่มสมัครงานมา งานหายากจริงๆ อันที่ดูมีความหวังก็เดินทางไกล+เงินเดือนน้อย+ไม่ได้ใช้ภาษาอังกฤษ เอาเป็นว่าไม่อยากบ่นมากครับ ไว้มีอารมณ์บ่นแล้วจะไปบ่นในกระทู้ Chat! ดีกว่าครับ

ก็ยังเชื่อนะว่า มีคนไปเกิน 20 คน เพราะมีเวลาอีกหลายวัน

ตามความคิดผม ยังอยากให้เก็บเงิน 2 อัตรา ด้วยซ้ำ
     รุ่นใหญ่ คนละ 600 บาท
     รุ่นเล็ก (ยังเรียนหนังสือ) คนละ 500 บาท

ไอแอมตองสาม

aka TONG MAYER

« ตอบ #88 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 03:00:19 PM »

สอบติดที่โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า  ซึ่งอยู่ใกล้บ้านครับ และมอบตัวในวันที่  4  เมย.52  วันเดียวกับที่มีตติ้งเช่นกัน   

อ๋อครับ
ช่วงนี้จริงๆ ก็วุ่นๆ เหมือนกันเรื่องสอบเตรียม ดีนะที่สอบไปก่อนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว(ไม่ติดครับ 55+) แต่ยังมีการรายงานตัวขึ้น ม.4 ในอาทิตย์นี้ อาทิตย์หน้านู้นเลยว่างพอดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.

« ตอบ #89 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 05:06:06 PM »

ก็ยังเชื่อนะว่า มีคนไปเกิน 20 คน เพราะมีเวลาอีกหลายวัน

ตามความคิดผม ยังอยากให้เก็บเงิน 2 อัตรา ด้วยซ้ำ
     รุ่นใหญ่ คนละ 600 บาท
     รุ่นเล็ก (ยังเรียนหนังสือ) คนละ 500 บาท

+ 1

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 13
พิมพ์