เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:37:16 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketแจ้งข่าวการวางจำหน่าย DVD แสดงสดวง X-Japan ครับ
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวการวางจำหน่าย DVD แสดงสดวง X-Japan ครับ  (อ่าน 19182 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2008 | 02:30:20 PM »

เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับ X-Japan พอดีได้ข่าวมาวันนี้เลยขออนุญาตประชาสัมพันธ์ซะหน่อย เผื่อมีคนสนใจนะครับ DVD Box นี้ออกเดือน 7 มีทั้งหมด 9-disc ใช้ชื่อ(อย่างไม่เป็นทางการ)ว่า X Visual Shock DVD Box 1989-1992 ราคา 25,000 yen ($225 / หรือราวๆ 7500 บาท!)

http://www.cdjapan.co.jp/detailview.html?KEY=MHBL-90

มีใครสนใจบ้างครับ... ยิ้ม?
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2008 | 03:02:45 PM »

น่าจะเป็นงาน recycle ที่ค่ายเพลงญี่ปุ่นถนัดครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2008 | 03:04:33 PM »

นั่นน่ะสิครับ คงรวมของเดิมมาขายอีกแหงๆเลย  ร้องไห้ แต่ราคาโหดมั่กๆ

Edit : พูดถึง DVD ราคาแพงแล้วนึกขึ้นได้ พอดีเมื่อเช้าเปิดเจอนี่มาครับ (จากเว็ป ThaiDVD) เห็นเขาว่า Box นี้ราคา 70,000 บาท โดยประมาณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2008 | 03:06:28 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2008 | 04:12:43 PM »

ราคาแพงมากครับ คงต้องรอดูอีกทีว่ารายละเอียดของ Box-set ตัวนี้มีอะไรบ้าง
จะคุ้มกับราคาที่ตั้งมารึเปล่าต้องรอดู ขอเก็บตังค์ซื้อ Box ของปี 1993 ก่อนละกัน อายจัง

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 03:05:47 PM »

ขอขุดกระทู้นี้ขึ้นมาเล่นสักหน่อยนะครับ (ไม่ได้โปรโมทกระทู้ตัวเองนะ) ผมหากระทู้เกี่ยวกับ X-Japan ใกล้ๆไม่เจอ ค้นก็ไม่ได้ จำได้แค่ว่าเคยตั้งกระทู้แจ้งแผ่น live ออก

วันนี้นั่งอ่านบอร์ด Pantip ห้อง Rock ที่เขาคุย(หรือทะเลาะ?) กันเรื่องวง X-Japan แล้วสนุกดีครับ เลยเอามาแบ่งปัน ถ้าอ่านกันแล้วก็อย่าถือสานะครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C6638503/C6638503.html#82

ผมเลยไปแจมในความเห็นที่ 80 และ 82 ตามลำดับ พอเป็นกระสัย เดี๋ยวโดนถล่ม... ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2008 | 03:08:05 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 04:08:01 PM »

คุณ ไม่ประสงค์ฯ ชอบ X หรือสะสมอะไรที่เกี่ยวกับ X-Japan บ้างไหมครับ?
อย่าบอกนะครับว่าสะสม VCD-X  ยิงฟันยิ้ม (ผมมีอยู่บ้างเหมือนกัน)

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 06:38:39 AM »

คุณ ไม่ประสงค์ฯ ชอบ X หรือสะสมอะไรที่เกี่ยวกับ X-Japan บ้างไหมครับ?
อย่าบอกนะครับว่าสะสม VCD-X  ยิงฟันยิ้ม (ผมมีอยู่บ้างเหมือนกัน)

มีแค่แผ่น cd รุ่นเก่าๆเองน่ะครับ เมื่อ 3 เดือนก่อนมีแผ่นรีมาสเตอร์ออกมา แต่ผมยังไม่มีตังค์ซื้อและอยากได้อย่างอื่นมากกว่าน่ะครับ ส่วน VCD-X ที่ว่าไม่มีเลยครับ มีแต่ DVD-X แทนได้หรือเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าพูดถึงสังกัด X-Japan เมื่อก่อนผมชอบค่ายใหญ่ๆอย่าง Moodyz , S1 แต่หลังๆมานี่จะชอบ Max-A , Idea Pocket , Alice Japan น่ะครับ

http://www.max-a.info/

ลองกดเข้าไปเยี่ยมชมน้องๆในสังกัด Max-A ได้นะครับ.... ยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 08:50:02 AM »

มีแค่แผ่น cd รุ่นเก่าๆเองน่ะครับ เมื่อ 3 เดือนก่อนมีแผ่นรีมาสเตอร์ออกมา แต่ผมยังไม่มีตังค์ซื้อและอยากได้อย่างอื่นมากกว่าน่ะครับ ส่วน VCD-X ที่ว่าไม่มีเลยครับ มีแต่ DVD-X แทนได้หรือเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าพูดถึงสังกัด X-Japan เมื่อก่อนผมชอบค่ายใหญ่ๆอย่าง Moodyz , S1 แต่หลังๆมานี่จะชอบ Max-A , Idea Pocket , Alice Japan น่ะครับ

http://www.max-a.info/

ลองกดเข้าไปเยี่ยมชมน้องๆในสังกัด Max-A ได้นะครับ.... ยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม

แจ่มครับ  ยิงฟันยิ้ม (เดี๋ยวผมขอเวลาศึกษาก่อนครับ) ถ้าทางคุณไม่ประสงค์ฯ จะเจนเรื่องศิลปินญี่ปุ่นมากนะครับ
ผมเห็น X-Japan แก Re-issue อัลบั้ม Blue Blood กับ Jealousy มาบ่อยมากครับ ไม่รู้ทำไม
ไม่เอาอัลบั้มอื่น ๆ ออกมาบ้าง หรือไม่รู้ยังมีพันธะอะไรกับ Sony อยู่ก็ไม่รู้

... แต่ก็จริง ๆ เลย พอ X-Japan ประกาศรียูเนี่ยนเท่าันั้นแล พี่ท่านเข็นงานเก่า ๆ ออกมาขายให้เพียบ
แต่ละอย่างนี่ก็ล่อราคากลืนน้ำลายหลายอึกเหมือนกัน แต่ Boxset ข้างต้นนี้ผมต้องขอดูรายละเอียดอีกทีก่อนครับ
ถ้าเทียบกับราคามหาโหดแบบนี้ ถ้าไม่น่าสนใจมาก ผมคงรอให้ค่าย Miya records ที่ไต้หวันทำก็อปออกมาขายครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 09:59:25 AM »

ผมว่า Box นี้มันราคาโหดกระชากใจไปหน่อยนะครับ แต่ถ้าอยากได้จริงคงต้องกัดฟันซื้อนะครับ ส่วนตัวผมแล้วขอบายครับ

คิดเล่นๆนะครับ (อันนี้คิดเล่นๆ คุยกันหนุกๆ อย่าซีเรียสนะครับ) ถ้าเราจะชม DVD ให้ได้อัธรสเราต้องมีอะไรบ้าง? หลักๆแล้ว TV / DVD-player / ชุดลำโพง 5.1 ฯ (เอาคร่าวๆนะครับ) ในขณะที่ถ้าเราเล่น CD เราแค่มีเพลงมินิคอมโปหรือ Walk Man เราก็เพลิดเพลินกับเสียงดนตรีได้แล้ว

ทีนี้เรามาว่าต่อเรื่องการชม DVD / 1แผ่นเฉลี่ย 1.5 - 2ชั่วโมง (หมายถึง DVD live นะครับ) ในขณะที่ซีดีธรรมดาใช้เวลาฟังเฉลี่ย 40-65นาที (บางแผ่นอาจยัดมาเต็มความจุ 79นาทีเลยก็มี) โดยเฉลี่ยผมฟังเพลงที่ซื้อมา 20 รอบ+ ต่อแผ่น (เรียกได้ว่าถามอะไรในอัลบั๊มผมตอบได้หมด) ฉะนั้นแล้ว ถ้าเราต้องการความคุ้มค่าใน DVD 1set เราต้องชมอย่างน้อยๆกี่รอบ? อย่างผมเรื่อง DVD ไม่ค่อยซีเรียสครับ ขอให้ดูได้เป็นพอ อย่าง DVD ภาพยนตร์ที่ซื้อมาผมดูไม่เกิน 2 รอบครับ ถ้าจะเอาคุ้มให้เหมือน CD ผมต้องดู 10รอบ+ (เป็นอย่างน้อย) จะได้สูตร 2ชั่วโมง คูณ 20 = 40ชั่วโมง/แผ่น จะถึงจุดคุ้มทุน ถ้าใน Box DVD set มีมากกว่า 1 แผ่นก็ต้องมาคำนวณกันเพิ่มใหม่ครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 10:08:05 AM »

โม้ต่อนะครับ ย้ำอีกที คุยกันหนุกๆในวันสุดสัปดาห์อย่างนี้นะครับ

DVD Box ตัวนี้ราคา 25000 yen (นี่ยังไม่รวมค่าส่งหรือเงินที่ต้องนำไปช่วยชาติ[เสียภาษี]อีกนะครับ)

ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ตอนนี้เฉลี่ยผมซื้อ CD ในราคาแผ่นล่ะ 3000 yen (ถัวเฉลี่ยเอานะครับ) ฉะนั้น 25000 หาร 3000 = 25 ฉะนั้นถ้าผมเลี่ยงไม่ซื้อ DVD box นี้ ผมสามารถนำเงินไปซื้อ CD ฟังได้ถึง 25 แผ่น ปัจจุบันผมซื้อซีดีเดือนล่ะ 5 แผ่น ก็จะเท่ากับผมมีงบซื้อล่วงหน้าถึง 5 เดือนเลย

เดี๋ยวมีต่อนะครับ ขอตัวไปส่งงานก่อน วิเคราะห์ฮาๆนะครับ พอดีผมจบด้านวางแผนการตลาดมาน่ะครับ (แต่ดันชอบของนอกกระแสซะได้)  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2008 | 10:10:01 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 10:13:39 AM »

อ้างถึง
25000 หาร 3000 = 25
ต้องเท่ากับ 8.333 จ้า  ยิ้มเท่ห์

JKNoremorse

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 10:45:16 AM »

โม้ต่อนะครับ ย้ำอีกที คุยกันหนุกๆในวันสุดสัปดาห์อย่างนี้นะครับ

DVD Box ตัวนี้ราคา 25000 yen (นี่ยังไม่รวมค่าส่งหรือเงินที่ต้องนำไปช่วยชาติ[เสียภาษี]อีกนะครับ)

ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ตอนนี้เฉลี่ยผมซื้อ CD ในราคาแผ่นล่ะ 3000 yen (ถัวเฉลี่ยเอานะครับ) ฉะนั้น 25000 หาร 3000 = 25 ฉะนั้นถ้าผมเลี่ยงไม่ซื้อ DVD box นี้ ผมสามารถนำเงินไปซื้อ CD ฟังได้ถึง 25 แผ่น ปัจจุบันผมซื้อซีดีเดือนล่ะ 5 แผ่น ก็จะเท่ากับผมมีงบซื้อล่วงหน้าถึง 5 เดือนเลย

เดี๋ยวมีต่อนะครับ ขอตัวไปส่งงานก่อน วิเคราะห์ฮาๆนะครับ พอดีผมจบด้านวางแผนการตลาดมาน่ะครับ (แต่ดันชอบของนอกกระแสซะได้)  ยิ้ม

กำลังรออยู่นะครับ...
ว่าแต่ิอย่าเพิ่งพูดถึงไอ้
JKNoremorse

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 10:52:08 AM »

ว่าแต่อย่าเพิ่งพูดถึงไอ้ 25,000 Yen นี่เลยครับ Boxset live ปี 1993 ล่อไป 18,000 Yen จนป่านนี้
ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ ความจริงผมมีโชว์ปี 1993 ทั้ง 2 โชว์แล้วครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อมันในรูปแบบ Boxset ตั้งแต่แรก
เพราะพี่ท่านบวกราคาสำหรับ boxset มาิีอีก 8,000 Yen ครับ (โชว์ละ 5,000 Yen) แต่มีของแถมอะไรเพิ่มอีกนิดหน่อย

ผมเห็นบ้านเรามีคนหิ้วมาขายเหมือนกัน เห็นแล้วก็อยากได้เหมือนกัน แต่ราคา 8,000 - 9,000 ครับ พี่น้อง อายจัง
ผมมีประกาศขายใน Thaiprog market ครับ แต่ไม่ใช่รูปแบบ boxset นะครับ สำหรับแฟนที่คลั่งแต่ยังไม่ถึงกับคลั่งมากครับ แต่ "เงียบ" ครับ สงสัยราคาจะแพงไป  ยิงฟันยิ้ม เอาไว้ผมจะุถ่ายรูปมาให้ดูครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 11:00:57 AM »

ง่ะ หน้าแหกปล่อยไก่ซะงั้น ขอโทษทีนะครับ คำนวณผิดอายแทบมุดดินแน่ะ ถึงว่าไมมันเยอะจัง เดี๋ยวมาโม้ต่อนะครับ ขอตัวออกไปทานข้าวก่อน  ยิงฟันยิ้ม

Edit : รู้แล้ว ผมดันเอา 75000 หาร 3000 ซะได้ (ถึงว่าทำไมมันเยอะๆ) ทำงานไปด้วย(แอบ)เล่นไปด้วยก็เงี้ยแหละครับ เหอๆ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2008 | 11:34:31 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 11:43:44 AM »

ว่าแต่อย่าเพิ่งพูดถึงไอ้ 25,000 Yen นี่เลยครับ Boxset live ปี 1993 ล่อไป 18,000 Yen จนป่านนี้
ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ ความจริงผมมีโชว์ปี 1993 ทั้ง 2 โชว์แล้วครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อมันในรูปแบบ Boxset ตั้งแต่แรก
เพราะพี่ท่านบวกราคาสำหรับ boxset มาิีอีก 8,000 Yen ครับ (โชว์ละ 5,000 Yen) แต่มีของแถมอะไรเพิ่มอีกนิดหน่อย

ผมเห็นบ้านเรามีคนหิ้วมาขายเหมือนกัน เห็นแล้วก็อยากได้เหมือนกัน แต่ราคา 8,000 - 9,000 ครับ พี่น้อง อายจัง
ผมมีประกาศขายใน Thaiprog market ครับ แต่ไม่ใช่รูปแบบ boxset นะครับ สำหรับแฟนที่คลั่งแต่ยังไม่ถึงกับคลั่งมากครับ แต่ "เงียบ" ครับ สงสัยราคาจะแพงไป  ยิงฟันยิ้ม เอาไว้ผมจะุถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเป็น DVD นี่สนแผ่นกุ๊กกู๊หรือเปล่าครับ? ผมก็ไม่อยากสนับสนุนหรอกนะครับ กรณีผมนะ DVD ขอให้ดูได้เป็นพอ หนังบาง (จริงๆต้องใช้คำว่า"หลาย"มากกว่า) แผ่นเรื่องผมยังซื้อแผ่นโรบินฮู๊ดเลยครับ

วันก่อนเห็นแผ่น DVD กุ๊กกู๊แพ็คเกจเลียนแบบแผ่น Blu-ray Disc ของนักร้องญี่ปุ่นคนหนึ่ง จริงๆเธอเป็นคนเกาหลีแต่มาร้องเพลงญี่ปุ่น ชื่อ BoA แผ่นนี้เป็น live X-mas คนรู้จักผมเคยเอามาอวด มันซื้อแผ่น Zone 2 ของพี่ยุ่นมาเกือบ 2000บาท เมื่อวานผมเห็น 120บาทเองครับ (ผมลูกค้าประจำ ถ้าซื้อได้ลดอีก 20) แผ่นกุ๊กกุ๊แพ็คเกจ BR แถบเขียวๆไม่ทราบว่าเคยเห็นมั๊ยครับ ผมว่าทำสวยมากเลย  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2008 | 11:48:42 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์