เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:09:28 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg MarketYour Most Wanted Japan Mini Lp Box Set
โพลล์
คำถาม: ถ้าให้คุณเลือกสะสม japan mini lp box set ได้แค่หนึ่งวงนี่คุณจะเลือกวงไหนจากลิสต์ที่ให้มา
The Beatles - 1 (10%)
Pink Floyd - 3 (30%)
Led Zeppelin - 3 (30%)
Yes - 3 (30%)
Genesis - 0 (0%)
King Crimson - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 10

หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Your Most Wanted Japan Mini Lp Box Set  (อ่าน 9827 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 02:41:06 PM »

สืบเนื่องจาก Led Zeppelin กำลังจะออก Japan Mini Lp Box Set เป็นที่น่าสนใจ แต่เนื่องจากราคาของมันค่อนข้างสูงเกิน ผมเลยลังเลว่าจะซื้อดีหรือไม่ จริงอยู่ว่า Japan Mini Lp มันน่าสะสมจริงแต่ไม่แน่ใจว่าอยากได้ Led Zeppelin ครบทุกชุดหรือเปล่า เลยนึกอยากตั้งกระทู้ถามเหล่าสมาชิก Thaiprog ว่าถ้าให้คุณเลือกสะสม japan mini lp box set ได้แค่หนึ่งวงนี่คุณจะเลือกวงไหนจากลิสต์ที่ให้มา แต่ถ้าอยากตอบเป็นวงอื่นจริงๆก็ตอบในกระทู้ได้นะครับ สำหรับผมขอเลือก Pink Floyd (มีอยู่แต่ไม่ใช่แผ่น japan พอแก้ขัดได้บ้าง) แต่ถ้าให้เลือกอีกวงนี่น่าจะเป็น The Beatles มากกว่าวงอื่นครับ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 02:56:05 PM »

Led Zeppelin ครับ  ยิงฟันยิ้ม

1. เพราะผมยังเข้าไม่ถึง Prog สมัยตั้งใข่ครับเลยยังไม่ค่อยโดนครับ (โดน Tool สกัดอยู่ครับ)
2. List ข้างต้นผมแทบไม่ได้ศึกษางานเค้าเลยครับ
3. ถ้ามี Japan Mini Box-set วงอื่น ๆ ผมอยากให้เขาผลิต Iron Maiden, Megadeth, Metallica หรือ Classic Rock ยุึค '80 ก็ได้ครับ
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 03:08:07 PM »

Pink Floyd
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 03:28:37 PM »

Yes ครับ
รักเดียวใจเดียว
เยส เยส เยส

ปล.ปกวงเยส มักเป็นเกทโฟลด์ ซึ่งมีเรื่องราวเข้ากับเพลงด้วย
แต่ถ้าขายทีมฟุตบอลล์ได้ จะสะสมทุกวงเลยครับ แล้วเปิดพิพิธพัณฑ์ให้หยิบชม ฟรี

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 04:18:08 PM »

Yes ครับ แต่ขอให้ออก mini lp ผลงานเดี่ยวของสมาชิก Yes ทั้งอดีต+ปัจจุบัน ให้ครบทุกชุดด้วย

.. polotoon ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 07:03:22 PM »

Yes ครับ แต่ขอให้ออก mini lp ผลงานเดี่ยวของสมาชิก Yes ทั้งอดีต+ปัจจุบัน ให้ครบทุกชุดด้วย
ฺBox Set ของ Rick Wakeman คงต้องใช้ขนาดกล่องเบียร์เลยน่ะซีครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 | 07:16:52 PM »

เลือก Yes เพราะชอบวงนี้มากกว่าวงอื่นที่ให้เลือกครัีบ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 05:36:05 AM »

ฺBox Set ของ Rick Wakeman คงต้องใช้ขนาดกล่องเบียร์เลยน่ะซีครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

คงต้องใช้กล่องเบียร์จริงๆ เพราะ Rick Wakeman ชอบดื่มอยู่ Box Set ของ Rick Wakeman น่าจะสูสีกับกล่องของ Frank Zappa mini lp ที่กล่องยาวเท่ากล่องใส่รองเท้าเบอร์ใหญ่ครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:06:02 PM »

สมาชิกของ Yes มีผลงานเดี่ยวกันทุกคนเลยรึเปล่าครับ เช่น Tony Kaye ออกงานเดี่ยวด้วยรึเปล่าครับ มีคนไหนไม่มีงานเดี่ยวไหมครับ  ขยิบตา

panyarak

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:11:09 PM »

สมาชิกของ Yes มีผลงานเดี่ยวกันทุกคนเลยรึเปล่าครับ เช่น Tony Kaye ออกงานเดี่ยวด้วยรึเปล่าครับ มีคนไหนไม่มีงานเดี่ยวไหมครับ  ขยิบตา

น่าจะมีงานเดี่ยวกันทุกคนนะครับ Tony Kaye มีในนาม Badger

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:15:28 PM »

น่าจะมีงานเดี่ยวกันทุกคนนะครับ Tony Kaye มีในนาม Badger
แบบนี้ ไม่ใช่ในนามศิลปินเดี่ยวนี่ครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:16:29 PM »

ถ้าเช่นนั้น ก็ขาด Tony Kaye คนเดียวครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:24:58 PM »

นักร้องนำวง Buggle ที่มาร้องให้ใน Drama ก็มีงานเดี่ยวใช่ไหมครับ  ขยิบตา

panyarak

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:33:18 PM »

นักร้องนำวง Buggle ที่มาร้องให้ใน Drama ก็มีงานเดี่ยวใช่ไหมครับ  ขยิบตา

Trevor Horn เป็นอีกคนที่ไม่มีงานเดี่ยว เขามีอัลบั้มชุดนึงออกมาในนาม Trevor Horn ชื่อ Produced by เป็นการรวมเพลงที่เขาเป็น producer

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 | 02:46:01 PM »

คุณ Polotoon กับคุณ Panyarak ช่วยแนะนำอัลบั้ม Yes ที่ดีที่สุดให้ทราบหน่อยสิครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2
พิมพ์