เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 02:31:28 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketเอ้า! ขอ KISS ออก SHM-CD กะเค้ามั่ง
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ้า! ขอ KISS ออก SHM-CD กะเค้ามั่ง  (อ่าน 11430 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 09:37:00 AM »

เป็น Greatest Hits ใหม่กับเพลงใหม่ พร้อมโบนัส DVD ฟุตเตจเก่า ๆ ด้วย
คนที่ไม่ใช่แฟนตัวจริงสอยแผ่นนี้ท่าจะคุ้มครับ ส่วนคนที่มีแล้วจะเล่น Jp Mini SHM-CD(LP)ก็ไม่ว่ากันครับ

http://www.cdjapan.co.jp/detailview.html?KEY=DFCP-56
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 09:39:18 AM »

หน้าปกสวยดีครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 10:50:21 AM »

หน้าปกเจ๋งดีครับ ทำให้นึกถึงวงญี่ปุ่นอย่าง Kenso (ชุดแรก) แถมเดือน 09 วง Kiss จะมี Mini-LP SHM-CD ออกมาดูดตังค์(อีกรอบ)ล็อตใหญ่ๆอีกด้วยครับ... ยิ้ม
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 | 10:06:40 PM »

KISS Reissue CD Set (2006 Russian issue limited edition 39-track 4-CD album set, comprising 4 solo albums from the Kiss members [Simmons, Criss, Stanley & Frehley] originally released in September 1978, each disc has the original artwork reproduced on it & is housed in a die-cut sleeve to replicate the original release, all 4 sleeves fit into a fold-out PVC wallet that in turn slots into a printed clear plastic box with Russian text on the reverse & a booklet containing the track listing information, in addition there is bonus gift of a chrome bottle opener printed with 'Detroit Rock City').

GENE SIMMONS:
1. Radioactive
2. Burning Up With Fever
3. See You Tonite
4. Tunnel Of Love
5. True Confessions
6. Living In Sin
7. Always Near You/Nowhere To Hide
8. Man Of 1,000 Faces
9. Mr. Make Believe
10. See You In Your Dreams
11. When You Wish Upon A Star

PETER CRISS:
1. I'm Gonna Love You
2. You Matter To Me
3. Tossin' And Turnin'
4. Don't You Let Me Down
5. That's The Kind Of Sugar Papa Likes
6. Easy Thing
7. Rock Me, Baby
8. Kiss The Girl Goodbye
9. Hooked On Rock And Roll
10. I Can't Stop The Rain

PAUL STANLEY:
1. Tonight You Belong To Me
2. Move On
3. Ain't Quite Right
4. Wouldn't You Like To Know Me
5. Take Me Away (Together As One)
6. It's All Right
7. Hold Me, Touch Me (Think of Me When We're Apart)
8. Love In Chains
9. Goodbye

ACE FREHLEY:
1. Rip It Out
2. Speedin' Back To My Baby
3. Snow Blind
4. Ozone
5. What's On Your Mind?
6. New York Groove
7. I'm In Need Of Love
8. Wiped-Out
9. Fractured Mirror
panyarak

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 05:27:38 AM »

รัสเซียก็ทำได้สวยและสร้างสรรค์ดีครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 06:44:52 AM »

รัสเซียก็ทำได้สวยและสร้างสรรค์ดีครับ
ชุดนี้ทำในรัสเซียเท่านั้นหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 07:43:29 AM »

คุณ Polotoon เริ่มสะสมแผ่นรัสเซียได้แล้วครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 07:50:12 AM »

มีเว็บ official ที่ขายแผ่นรัสเซียโดยเฉพาะไหมครับ? พี่ Panyarak

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 07:58:08 AM »

คุณ Polotoon เริ่มสะสมแผ่นรัสเซียได้แล้วครับ
ผมไม่รังเกียจรัสเซียครับ ผมเข้าใจครับว่า คุณภาพกับราคา ควรจะแปรผันตามกัน ส่วนใหญ่จะเน้นที่ งานเพลง คุณภาพเสียง Design ตามลำดับครับ   ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 07:59:52 AM »

มีเว็บ official ที่ขายแผ่นรัสเซียโดยเฉพาะไหมครับ? พี่ Panyarak

http://cd.salerussia.com ครับ แต่ยังไม่เคยใช้ยริการครับ ขอแนะนำว่า หากจะสั่งแผ่นจากรัสเซียและประเทศที่เคยอยู่ภายใต้อดีตสหภาพโซเวียต ขอให้ใช้บริการอีเบย์ จะมีหลักประกันมากกว่า ผมเคยสั่งจากอีกเว็ปนึง เขาขอเบอร์บัครเครดิตไป แล้วบอกว่า จะส่งของให้ แล้วก็ไม่ส่ง เขียนไปทวง ก็ตอบว่า กำลังสั่งของให้อยู่ ผ่านไปปีนึงแล้ว ยังดีเขาไม่เอาเบอร์บัตรไปใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2008 | 09:34:58 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

no7
Fragile

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 09:01:16 AM »

กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อดีรึเปล่า เพราะคราวก่อนที่ออก 2SET ซื้อไว้หมดแล้ว ออกใหม่รอบนี้อยากได้กล่องสงสัยต้องเสียเงินอีกรอบแหงๆ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 09:05:20 AM »

http://cdsalerussia.com ครับ แต่ยังไม่เคยใช้ยริการครับ ขอแนะนำว่า หากจะสั่งแผ่นจากรัสเซียและประเทศที่เคยอยู่ภายใต้อดีตสหภาพโซเวียต ขอให้ใช้บริการอีเบย์ จะมีหลักประกันมากกว่า ผมเคยสั่งจากอีกเว็ปนึง เขาขอเบอร์บัครเครดิตไป แล้วบอกว่า จะส่งของให้ แล้วก็ไม่ส่ง เขียนไปทวง ก็ตอบว่า กำลังสั่งของให้อยู่ ผ่านไปปีนึงแล้ว ยังดีเขาไม่เอาเบอร์บัตรไปใช้

โอ้ว โชคดีครับที่ไม่มีบิลล์รายการอื่นๆ ตามมา  ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับที่แนะนำ

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 10:18:52 AM »

'Detroit Rock City'
ได้ดูกันไหมครับ เรื่องนี้มันส์ดีเหมือนกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 10:28:06 AM »

http://cdsalerussia.com ครับ แต่ยังไม่เคยใช้ยริการครับ ขอแนะนำว่า หากจะสั่งแผ่นจากรัสเซียและประเทศที่เคยอยู่ภายใต้อดีตสหภาพโซเวียต ขอให้ใช้บริการอีเบย์ จะมีหลักประกันมากกว่า ผมเคยสั่งจากอีกเว็ปนึง เขาขอเบอร์บัครเครดิตไป แล้วบอกว่า จะส่งของให้ แล้วก็ไม่ส่ง เขียนไปทวง ก็ตอบว่า กำลังสั่งของให้อยู่ ผ่านไปปีนึงแล้ว ยังดีเขาไม่เอาเบอร์บัตรไปใช้

โอ้ว โชคดีครับที่ไม่มีบิลล์รายการอื่นๆ ตามมา  ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับที่แนะนำ

จริงๆ แล้ว ก็ใช้เทคนิคตัดไม้ข่มนามเล็กน้อยครับ ผมเขียนไปทวงครั้งแรก เขาไม่ตอบ พอส่งอีเมล์ครั้งที่ 2 ผมใส่หัวข้อว่า international rip-off
แล้วก็กล่าวหาคนขายไปก่อนเลยว่า เอาเบอร์บัตรเครดิตผมไปรูดเงินแล้วไม่ส่งของมาให้ คราวนี้รีบตอบมาเลยว่า ยังไม่ได้เอาเบอร์บัตรไปใช้ และกำลังหาของอยู่ (แสดงว่า ของที่เอามาโชว์ในเว็ป ไม่มีอยู่ในมือ)

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 10:42:01 AM »

Beautiful Kiss  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2
พิมพ์