เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 04:35:13 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg MarketDisk Union ต่างกับ CDjapan !? // และร้านHMV กับ CDWOW ละ!!
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Disk Union ต่างกับ CDjapan !? // และร้านHMV กับ CDWOW ละ!!  (อ่าน 17188 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 09:56:40 PM »

อ๊ะ.. ตัวเองก็อยู่ที่ญี่ปุ่นมิใช่หรือครับ
ราคาซัดมาเต็มเหนี่ยวครับ
Subtotal :        26667yen
Coupon Discount: -500yen
Points Applied:  -300yen
Total  :           25867yen

ได้ลดตั้ง800เย็น ตามที่คุณปลต.บอกเปี๊ยบ เลยซัดซะเลย
สวยสมใจครับ
แต่ไม่รู้ว่าเสียงดีหรือเปล่า เดี๋ยวไปลองแระ  ยิงฟันยิ้ม

อยากเทียบราคาสั่งกับราคาที่หน้าร้านครับผม
รู้สึกหน้าร้านจะ 25000 เยน
ราคาแทบไม่ต่างกัน เพราะฉะนั้นสั่งน่าจะดีกว่าซื้อนะครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม นอนอยู่บ้านก็ได้รับแผ่นสบายใจเฉิบ

ปล. ถ้าจะมองข้อได้เปรียบ การได้เห็นสาวๆสวยๆระหว่างเดินไป Disk Union ที่ชินจุกุ แล้วจะกล้อมแกล้มว่ามาซื้อที่ญี่ปุ่นคุ้มกว่าก็คงจะเป็นเหตุผลที่พอรับได้ล่ะครับ ฮ่าๆ  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 10:48:17 PM »

ฟังแแผ่นแรกมาแระ
ไม่ชอบแฮะ ฮืม

คือเรามันชอบเสียงดิบๆ เถื่อนๆ สักหน่อยอ้ะ
นี่มันขัดเกลาเสียงแพล้นท์ออกไปบ้าง
แต่ข้อดีก็มีเหมือนกัน คือเสียงคมชัดขึ้นเยอะเลย
กลองเบส กระทุ้งฝาบ้านโครมๆ
เล่นเอาคนฟังตกใจเหมือนกัน

ซื้อแล้วส่งเลย
เราว่ามันเร็วกว่าเดินซื้อที่ญี่ปุ่นซะอีกหนา
ไม่เชื่อหรือครัฟ
ลองดูแทร็คกิ้งของไปรษณีย์ของพี่ยุ่นนี่ซิครัฟ
http://tracking.post.japanpost.jp/service/singleSearch.do?searchKind=S004&reqCodeNo1=EM002242985JP&locale=en&image.x=48&image.y=18
สองวันจริงๆ ก็ได้มาฟังแล้ว
ถ้าอยู่ที่ญี่ปุ่น สองวันยังคงเป็นก้อนๆ อยู่ในกระเป๋าเดินทางต่อไป อิอิ

แต่ถ้าพูดถึงสาวๆ แล้วไม่ถ่ายรูปมาให้เราดูละก้อ
โกรธ..ฮึ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008 | 06:53:26 AM »

สวยมาก ดีใจด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เสียภาษีแค่ 1500 กว่าบาท จัดว่าถูกมากเลยครับ
ยินดีด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008 | 04:41:54 PM »

ฟังแแผ่นแรกมาแระ
ไม่ชอบแฮะ ฮืม

คือเรามันชอบเสียงดิบๆ เถื่อนๆ สักหน่อยอ้ะ
นี่มันขัดเกลาเสียงแพล้นท์ออกไปบ้าง
แต่ข้อดีก็มีเหมือนกัน คือเสียงคมชัดขึ้นเยอะเลย
กลองเบส กระทุ้งฝาบ้านโครมๆ
เล่นเอาคนฟังตกใจเหมือนกัน

ซื้อแล้วส่งเลย
เราว่ามันเร็วกว่าเดินซื้อที่ญี่ปุ่นซะอีกหนา
ไม่เชื่อหรือครัฟ
ลองดูแทร็คกิ้งของไปรษณีย์ของพี่ยุ่นนี่ซิครัฟ
http://tracking.post.japanpost.jp/service/singleSearch.do?searchKind=S004&reqCodeNo1=EM002242985JP&locale=en&image.x=48&image.y=18
สองวันจริงๆ ก็ได้มาฟังแล้ว
ถ้าอยู่ที่ญี่ปุ่น สองวันยังคงเป็นก้อนๆ อยู่ในกระเป๋าเดินทางต่อไป อิอิ

แต่ถ้าพูดถึงสาวๆ แล้วไม่ถ่ายรูปมาให้เราดูละก้อ
โกรธ..ฮึ

เรื่องเสียงนี่ ก็ว่ากันไปตามกรรมครับ ท่านผีอาจเครื่องเสียงชั้นเทพ ผมไม่ค่อยรู้สึกว่ามันแย่ขนาดนั้น

สั่งซื้อท่าจะเร็วจริงๆอ่ะครับ ผมเห็นในร้าน มีแคชเชียร์คนนึง อีกสองสามคนเห็นนั่งห่อ นั่งแกะอะไรอยู่ได้ทั้งวัน ไม่รู้แก๊งค์นี้เป็นคนส่งให้รึเปล่า แคชเชียร์ที่ว่านี่ไม่ใช่ๆสาวๆนะ เป็นชายร่างยักษ์อย่างกะต้นวง Dezember ของไทยเรา ตอนผมไปถามแผ่นให้คุณ Nos นึกว่าแกจะพูดสำเนียงสำรอกแบบไกรน์คอร์ตอบผมมาซะแหล่ว....

สาวญี่ปุ่นไม่ได้ถ่ายรูปมาฝากครับ มัวแต่ดู เอ้ย ถ่ายไม่ทันครับ เพราะเธอเดินอย่างกับวิ่งกันทั้งเมือง ย่านสาวสวยอย่างชินจุกุนี่ไปเดินเล่มเอาบรรยากาศก็คุ้มแล้วครับ (ย่านนี้ไม่ค่อยมีพวกแต่งตัวประหลาด พวกคลสเพลย์เท่าไร ไปฮาราจุกุกันหมด)
ปล. ให้ท่านผีอิจฉาเล่นๆ อากาศหนาวเย็นยะเยือกขนาดนี้ คุณเธอยังใส่กระโปรงสั้นเหนือหัวเข่าป็นคืบๆ ทั้งเมือง
ฮ่าๆ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008 | 10:02:22 PM »

สวยมาก ดีใจด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เสียภาษีแค่ 1500 กว่าบาท จัดว่าถูกมากเลยครับ
ยินดีด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
โหย.. สายตาดีจัง สุดยอดเลยพี่ นับถือๆ  ยิ้มเท่ห์

โกรธ..ฮึ

สาวญี่ปุ่นไม่ได้ถ่ายรูปมาฝากครับ มัวแต่ดู เอ้ย ถ่ายไม่ทันครับ เพราะเธอเดินอย่างกับวิ่งกันทั้งเมือง ย่านสาวสวยอย่างชินจุกุนี่ไปเดินเล่มเอาบรรยากาศก็คุ้มแล้วครับ (ย่านนี้ไม่ค่อยมีพวกแต่งตัวประหลาด พวกคลสเพลย์เท่าไร ไปฮาราจุกุกันหมด)
ปล. ให้ท่านผีอิจฉาเล่นๆ อากาศหนาวเย็นยะเยือกขนาดนี้ คุณเธอยังใส่กระโปรงสั้นเหนือหัวเข่าป็นคืบๆ ทั้งเมือง
ฮ่าๆ  ยิงฟันยิ้ม
เลือดกำเดาพี่กระฉูดแล้ว... น้องเอ๋ย  ร้องไห้

ท่านผีเพลง

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008 | 08:44:59 PM »

ผมสมัครที่ hmv.co.jp และ cdwow.com ไปด้วย

cdwow.com จะส่งคูปองลดมาให้ 1 ปอนด์บ่อยๆ และไม่คิดค่าส่งด้วย
ผมเลยซัดซีดีเก่า ซูซาน เวก้า มาลองดู
คิดว่าแผ่นคงมาจากอังกฤษ
ปรากฏว่าส่งมาจาก ฮ่องกง ครับ
เสียววูบเลย ตรูโดนแผ่นก็อบจากจีนแหงๆ  เศร้า

วานมือเก่า ช่วยแนะนำด้วยครับ

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008 | 08:53:06 PM »

ผมสมัครที่ hmv.co.jp และ cdwow.com ไปด้วย

cdwow.com จะส่งคูปองลดมาให้ 1 ปอนด์บ่อยๆ และไม่คิดค่าส่งด้วย
ผมเลยซัดซีดีเก่า ซูซาน เวก้า มาลองดู
เสียววูบเลย ตรูโดนแผ่นก็อบจากจีนแหงๆ  เศร้า

ไม่ใช่แผ่นปลอมหรอกครับ แผ่นจากอังกฤษไปขายที่ฮ่องกงแต่ราคาถูกกว่าที่อังกฤษมีเยอะครับ ผมสั่งคนขายในอีเบย์ที่อยู่ฮ่องกงประจำครับ ได้ถูกว่าสั่งจาก Amazon UK เสียอีกอย่างแผ่นอังกฤษอัลบั้มใหม่ๆรวมค่าส่งไม่ถึง 400 บาทเลยครับ ไม่ต้องตกใจครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2008 | 09:08:55 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 08:11:51 AM »

ส่วนใหญ่ที่นี่ส่งแผ่น EU บ้าง UK บ้างครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 | 11:05:56 AM »

ผมคงเลิกใช้บริการ CDWOW แบบถาวรแล้วครับ
บริการสุดห่วยแตก และไม่เป็นมืออาชีพเอามาก ๆ เลย
เคสปัจจุบันผมจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด ถึงแม้ว่าผลสุดท้ายจะออกมาไม่ได้ดั่งใจก็ตาม

ผมสั่งซื้อ Medageth : 25th Anniversary boxset ไปที่ี่ราคา $ 71.99 ซึ่งราคาถูกกว่าเว็บอื่น ๆ มาก
ซึ่งใช้เวลาร่วมเดือนในการรอ shipping confirm แต่สุดท้ายส่ง email มาให้ผมว่าขอ Cancel หน้าตาเฉย

ล่าสุด ผมสั่ง cd ธรรมดาๆ แผ่นนึงซึ่งปกติระบุว่า จะส่งภายใน 24 ชั่วโมง
เอาเข้าจริง ไปเข้าไปอาทิตย์กว่าแล้ว ยังไม่มีทีท่าว่าจะส่งเลย

CDWOW มีการตลาดที่ผมเจอบ่อย ๆ คือ จะลิสต์ราคาถูกว่าเว็บอื่นมาก ๆ โดยระบุสถานะสินค้าว่าพร้อมส่งภายใน 24 ชั่วโมง
หรือภายใน 7-10 วัน เอาเข้าจริงที่เจอกับตัวผมเจอไป 4 เคสแล้ว ตั้งแต่เมื่อปีก่อน

ผมคิดว่าปีผ่าน ๆ ไปน่าจะมีการปรับปรุง แต่ก็ยังเหมือนเดิม

ตรงกันข้าม
amazon.com กับ amazon.co.uk บริการดีกว่าครับ ถึงแม้ว่าราคาสินค้าจะแพงกว่าก็ตาม แต่ก็สบายใจกว่าครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 | 11:12:43 AM »

ราคาถูก บริการก็ถูก
ราคาแพง บริการก็แพง ไงครับ ตี๋ ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 | 11:18:38 AM »

"You always put a trap to customers by putting a very cheap price in your website"

พอถึงเวลาที่ suppliers ตัวเองหาของไม่ได้ ก็กลับไปแก้ราคาให้มันเว่อร์
ตอนนี้ ไอ้ megadeth boxset ราคาไปสุดโต่งที่ $190.00 ซะแล้ว 
TRON

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 | 11:31:39 AM »

เข้าใจปัญหาของน้อง jknoremorse ครับ ผมเคยเจอครั้งนึงแล้วหัวเสียเหมือนกัน เท่าที่เคยได้คุยกับทีมงาน cdwow มาก็คือเขาจะลิสต์ราคา item เีดียวกันไว้หลายราคาเพราะมาจาก supplier ที่ต่างกัน ฉะนั้นบางครั้งเขาลิสต์ pre-order ราคาถูกไว้แต่โดน supplier เจ้านั้นๆปรับราคาขึ้นกระทันหันหรือ cancel ก่อนวันออกจำหน่าย เขาก็ไม่สามารถซื้อมาส่งให้เราได้ ที่นี้พอเจอ item เดียวกันแต่จาก supplier ที่ต่างกันราคาก็อาจสูงขึ้นไปมาก ยังไงเสียผมก็ยังคิดว่า cdwow เป็นร้านที่คืนกำไรให้ลูกค้ามากที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน 2011 | 12:59:36 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กันยายน 2011 | 04:46:04 PM »

ช่วงนี้ กระผมหลบจาก CDjapan มาสอยจาก www.yesasia.com แทนฮับ  เจ๋ง
เพราะถ้าสั่งเกิน 39 เหรียญ   ส่งฟรีทั้งหมด  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนCDwOw ขยันส่งคูปองมาให้เรื่อย
ไอ้เราก็ใจอ่อน สั่งนู้นนี่โน่นนั่น ไปเรื่อยเปื่อย
แต่ก็ไม่กล้าซื้อของแพงๆ เท่าไหร่  แลบลิ้น

แต่ยังไง ก็ต้องแสดงความเห็นใจ คุณ(พ่อมือใหม่)ตี๋ด้วยจ้า..  ยิ้มกว้างๆ

black n blue
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 กันยายน 2011 | 06:16:51 PM »

ถามหน่อยคับ
ร้านDisk Union มีแต่ที่โตเกียวใช่มั้ยคับ
แล้วที่โอซาก้ามีร้านสาขามั้ยคับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: 23 กันยายน 2011 | 08:06:42 PM »

ถามหน่อยคับ
ร้านDisk Union มีแต่ที่โตเกียวใช่มั้ยคับ
แล้วที่โอซาก้ามีร้านสาขามั้ยคับ

ไม่มีที่โอซากาครับ

หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์