เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 01:55:26 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketมีของของใครติดอยู่ที่สนามบินบ้างครับ?
หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีของของใครติดอยู่ที่สนามบินบ้างครับ?  (อ่าน 17093 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 | 09:07:50 AM »

ไปรษณีย์ตกค้างสนามบินแสนชิ้น อีเอ็มเอสสะดุดไม่ด่วนอย่างที่คิด
หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ สรุปข่าวเศรษฐกิจ -- 2 ชั่วโมง 46 นาทีที่แล้ว

นายออมสิน ชีวะพฤกษ์ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด(ปณท.) เปิดเผยว่า

ผลกระทบจากการปิดให้บริการสนามบินสุวรรณภูมิหลังกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อ ประชาธิปไตยบุกเข้าไปในสนามบินนั้นทำให้การรับ-ส่งจดหมาย สิ่งพิมพ์ พัสดุ และสิ่งของต่างๆ จากต่างประเทศตัองหยุดชะงัก โดยไปรษณีย์ไม่สามารถจัดส่งจดหมาย สิ่งพิมพ์ และพัสดุได้ ขณะนี้มียอดตกค้างกว่า 1,000 ถุง หรือ 100,000 ชิ้นแล้ว

ขณะเดียวกันก็ไม่สามารถรับสิ่งพิมพ์ และจดหมายจากต่างประเทศได้เช่นกัน จากที่แต่ละวันรับสิ่งพิมพ์ และจดหมายจากต่างประเทศไม่ต่ำกว่าวันละ 30,000-50,000 ชิ้น 

มีใครร่วมทุกข์กับผมบ้างครับ ฮือๆๆ
ม่ายรู้น้องเพชรของผมจาเปนยังไงบ้างหนอ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 | 09:18:04 AM »

คุณเพชรฯ ต้องไปลงอู่ตะเภาแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
แย่เลย ช่วงนี้ผมเลยลังเลไม่ได้สั่งซื้อของทางเว็บไซต์เลย หวังว่าคงจะเป็นอย่างนี้อีกไม่นานนะ

คนที่กลับไปทำงานที่ท่า คงต้องบอกว่า "งานเข้า" อย่างแท้จริง กว่าจะเคลียร์ของทั้งหมด  อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2008 | 09:20:41 AM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 | 09:26:40 AM »

มีใครร่วมทุกข์กับผมบ้างครับ ฮือๆๆ
ม่ายรู้น้องเพชรของผมจาเปนยังไงบ้างหนอ  ยิ้มกว้างๆ

+17 ครับ  โกรธ  เบื่อมากๆ ไม่รู้ว่าของตอนนี้ บินอยู่บนฟ้าลงไม่ได้ หรือน้อยใจบินกลับไปแล้ว..
เมื่อวานโทรไปถามที่ไปรษณีย์กรุงเทพ เขาบอกมีหลุดเข้ามา 2-3 ตู้ จาก US กับ ญี่ปุ่น
ช่วงนี้จะช้าหน่อย แต่เรื่องสูญหายคงไม่มี เพราะถ้าหายคงต้องหายทั้งตู้ ไม่ว่าจะลงทะเบียน หรือ EMS ตกใจ
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 | 01:41:58 PM »

ผมได้ voucher ของ CDJapan กับ CDWow มา เลยกดสั่งไปเพียบ เพราะไม่อยากสั่งของในเดือนธันวาคม ตอนนี้หวั่นๆ อยู่ว่า อาจไม่ได้ของ
เดือนธันวาคมเป็นเดือนที่ไม่ควรสั่งของ online ครับ คนสั่งซื้อของกันเยอะมาก โอกาสหายยิ่งมีมาก

TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 | 04:45:28 PM »

ผมเพิ่งสั่งเพิ่มไปประมาณ 5 - 6 ชิ้นครับ รอยาวเลย
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 | 09:40:57 PM »

ผมกลับมาก่อนที่สนามบินจะถูกยึดครับ โชคดีไป ไม่งั้นได้อยู่ญี่ปุ่นต่อแบบไม่มีกำหนดกลับแน่ๆเลย
ถ้าให้ไปลงต่างจังหวัดคงจะแย่ๆแน่ๆเลยครับ ผมหิ้วของกลับมาพะรุงพะรังมากๆ
ส่วน DVD, CD ที่สั่งจากเวป amazon กับ ytsejam ก็พอดีมาถึงก่อนสนามบินถูกยึดเช่นกัน เลยรอดไป

แต่ spare part ที่สั่งมา support งานที่บริษัทกำหนดมาส่งอาทิตย์หน้านี่สิ ซวยแน่ๆ งานดีเลย์แน่ๆเลย... ร้องไห้
ขอร่วมทุกข์ด้วยในข้อนี้ละกันครับท่านผี

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008 | 03:33:08 PM »

ค้างอยู่นิดหน่อย พอได้ร่วมทุกข์ด้วยครับ  ร้องไห้

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008 | 08:09:11 PM »

เฮ้อ...
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 08:20:14 AM »

CD/DVD 10 กว่ารายการ  แล้วก็ Queen single boxset vol 1 ทาง amazon ส่งมาแล้วด้วย
รวมทั้งหนังสือด้วย 1 เล่ม
ของช่วงหลังเลยให้ส่งไปบ้านเพื่อนของน้อง ที่ california ช่วงปีใหม่เรื่องคงจบ น่าจะได้ของ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 08:38:39 AM »

ผมคลิก paypal จ่ายไปแล้วสามเจ้า (ผู้ขายที่ญี่ปุ่น) ช่วงที่สนามบินถูกยึดพอดี (รู้งี้น่าจะยื้อเอาไว้ก่อน) ยอดรวม order ครั้งนี้เกือบสองหมื่นบาท กำลังนั่งภาวนาอยู่ว่าแม้จะถึงช้าหน่อยแต่ขออย่าให้หายก็แล้วกัน เพราะแผ่นเสียงแต่ละแผ่นแพง ๆ ทั้งนั้น ลงทะเบียนไว้ทุกกล่องคงไม่หายนะครับ
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 09:10:58 AM »

เพิ่งได้มาหมาดๆ 10 นาทีก่อน เจ้าหน้าที่เพิ่งเอามาให้ จริงๆมาตั้งแต่วันเสาร์ ผมหยุดพอดี
หลุดผ่านมาได้จาก amazon uk หนังสือ 2 เล่ม
-หนังสือรวม logo วงดนตรี 1000 กว่าวงมากกว่าพันแบบ แยกประเภท ตามแนวเพลงด้วย มีเกร็ดสั้นๆด้วยในบาง logo แปลกใจเอา nirvana รวมใน punk
-music graphic รวม การออกแบบ package,poster เกี่ยวกับดนตรี ปกแผ่น CD +แผ่นเสียง
เดี๋ยวช่วงบ่ายมีเวลาค่อยดูรายละเอียด

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 09:31:54 AM »

เมื่อเช้าโทรไปถามที่ไปรษณีย์กรุงเทพฯ เขาบอกว่า 2 วันนี้มีเครื่งมาจากเกาหลีเที่ยวเดียว
ส่วนไฟท์อื่นๆช่วงนี้ มีไปลงที่เชียงใหม่กับภูเก็ต ต้องรอไปรษณีย์ไปเอามาที่ กทม
ยังไม่รู้ว่ามาจากไหนบ้าง    ลังเล

วันนี้ลองนับดู มีที่ยังไม่ได้รับ ทั้งหมด 17 ชุดครับ ไม่รู้ว่าสุดท้ายจะได้กี่ชุด ครบหรือเปล่า  ฮืม
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 10:02:15 AM »

แต่ spare part ที่สั่งมา support งานที่บริษัทกำหนดมาส่งอาทิตย์หน้านี่สิ ซวยแน่ๆ งานดีเลย์แน่ๆเลย... ร้องไห้
ขอร่วมทุกข์ด้วยในข้อนี้ละกันครับท่านผี
ถ้าส่งด้วยเฟ็ดเด่ก หรือ เอกชนอื่นๆ ที่มีเครื่องบินของเขาเอง จะต้องไปลงที่อู่ตะเภา
น่าจะได้แน่นอนครับ

เฮ้อ...
ท่าทางจะเยอะนะเนี่ย
ถอนหายใจย้าวยาว.......ว

ผมคลิก paypal จ่ายไปแล้วสามเจ้า (ผู้ขายที่ญี่ปุ่น)
วันนี้ลองนับดู มีที่ยังไม่ได้รับ ทั้งหมด 17 ชุดครับ ไม่รู้ว่าสุดท้ายจะได้กี่ชุด ครบหรือเปล่า  ฮืม
สองท่านนี้ มีทุกข์หนักกว่าผม เยอะเลย เศร้า

ขอให้ทุกท่านผ่านภาวะแห่งนี้ด้วยกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

.. polotoon ..

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 10:04:23 AM »

ใครได้รับแล้วมาแจ้งให้ช่วยดีใจกันนะครับ  ยิ้ม

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 | 10:15:12 AM »

17 ชิ้นของคุณ Arnold น่าเห็นใจมากครับ  ตกใจ

ผมมีแค่ Magazine 2 เล่มที่รอ 55
หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์