เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 10:55:43 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheเลี้ยงส่ง พี่ตั๊ม 24 มีนา 54 ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งที่ดีกับพวกเราเสมอมา ..
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงส่ง พี่ตั๊ม 24 มีนา 54 ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งที่ดีกับพวกเราเสมอมา ..  (อ่าน 44616 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 09:18:43 PM »

รู้สึกดีใจมากที่คุณหมอเสนอจัดงานเลี้ยงให้ แต่ไม่รู้ว่าเื่พื่อนๆสมาชิกที่เหลือจะว่ายังไงกันนะครับ เพราะจากที่ทำงานผมเลิกงานไปบ้านคุณหมอคงใช้เวลาพอสมควรเลยเพราะรถจะติดมาก แถมอีกวันก็ต้องไปทำงานอีก หรือเราจะเปลี่ยนเป็นวันเสาร์ที่ 26 เริ่มช่วงบ่ายๆเย็นๆเลยดีไหมครับ? เอาเป็นว่าผมรอฟังเสียงส่วนใหญ่แล้วกันครับ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 09:24:45 PM »

ถ้าเป็นวันพฤหัส ที่บ้านคุณหมอผมจะไม่สะดวกนักครับ เพราะผมทำงานอยู่แถวสมุทรปราการ เลิกงานค่อนข้างเย็นพอสมควรคือประมาณหกโมง แล้ววันรุ่งขึ้นต้องทำงานต่ออีกครับ แต่ยังไงก็ได้นะครับ รอฟังเสียงส่วนใหญ่เช่นกันครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 09:32:20 PM »

ถ้าเป็นวันพฤหัส ที่บ้านคุณหมอผมจะไม่สะดวกนักครับ เพราะผมทำงานอยู่แถวสมุทรปราการ เลิกงานค่อนข้างเย็นพอสมควรคือประมาณหกโมง แล้ววันรุ่งขึ้นต้องทำงานต่ออีกครับ แต่ยังไงก็ได้นะครับ รอฟังเสียงส่วนใหญ่เช่นกันครับ

คงต้องรอพี่ตั๊มมาเฟริ์มเป็นคนแรกครับ ยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 09:51:56 PM »

เหมือนกันเลยถ้าไปแถวๆพระราม9 ผมก็ไม่สะดวกเช่นกันรถติด ผมทำงานไกลเลิกงานเย็นวันรุ่งขึ้นก็ต้องทำงานเหมือนกัน
TRON

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 10:02:34 PM »

เหมือนกันเลยถ้าไปแถวๆพระราม9 ผมก็ไม่สะดวกเช่นกันรถติด ผมทำงานไกลเลิกงานเย็นวันรุ่งขึ้นก็ต้องทำงานเหมือนกัน

ถ้างั้นต้องฟังเสียงส่วนใหญ่แล้วล่ะครับ ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 10:25:45 PM »

.. polotoon ..

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 10:26:25 PM »

ผลงานพี่อั๋น บ้านคุณหมอ สวยจังครับ ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 11:49:31 PM »

ผมว่าคุณหมอเสนอเป็นเจ้าภาพจัดงานเลี้ยงให้แล้ว ไม่ต้องเรื่องมากแล้วครับ คุณหมอมีน้ำใจให้กับพวกเราแบบนี้ก็น่าจะตกลงได้แล้ว
บรรยากาศนั่งทานอาหารพูดคุยกันริมสระว่ายน้ำเช่นนี้แถมยังมีเพลงProgressive Rock กับชุดซีสเต็มระดับไฮเอ็นด์ให้ฟังอีก  ผมขอบอกเลย
ไม่มีร้านอาหารใดในกรุงเทพฯที่จะมีเพลงและเครื่องเสียงไฮเอ็นด์เปิดให้ฟังหรอกครับ
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011 | 11:52:15 PM »

การเดินทางไปบ้านผม ไปทางวงแหวนได้ เลี้ยวเข้าถนนบรมราชชนนี ย้อนไปทางปิ่นเกล้า ก่อนถึงราชพฤกษ์เล็กน้อย เลี้ยวเข้าซอย
หรือไปทางราชพฤกษ์ก็ได้  ส่วนกรณีมาจากในเมือง ข้ามสะพานปิ่นเกล้า สะพานพระราม8 สะพานซังฮี้ สะพานพระราม7 สะพานพระราม5 สะพานพระราม4 สะพานพุทธ สะพานสาธร ก็ไปได้หมด
    ถ้าเลิกงานช้า ก็ไปสายหน่อย 6 โมงเย็น ทุ่มหนึ่งก็ได้  หรือถ้าจะกลับก่อนก็ได้ ไม่น่ามีปัญหาครับ
    ถ้าไม่ติดงานอะไร ไปเร็วหน่อยก็ได้ นัดกันไปเป็นกลุ่มก็สะดวก เพราะหลายท่านก็เคยไปแล้ว น่าจะไม่มีปัญหาครับ
    ผมไม่แน่ใจว่าคุณ panyarak จะว่างวันอื่นหรือเปล่า ถ้าว่าง จัด 2 วันก็ได้ อีกวันไปจัดร้านอาหารที่ไหนสักแห่ง
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #24 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011 | 12:39:41 AM »

ผมไม่มีรถส่วนตัว อาจจะเดินทางลำบากนิดนึง แต่จะพยายามหาทางไปนะครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011 | 07:12:47 AM »

รู้สึกดีใจมากที่คุณหมอเสนอจัดงานเลี้ยงให้ แต่ไม่รู้ว่าเื่พื่อนๆสมาชิกที่เหลือจะว่ายังไงกันนะครับ เพราะจากที่ทำงานผมเลิกงานไปบ้านคุณหมอคงใช้เวลาพอสมควรเลยเพราะรถจะติดมาก แถมอีกวันก็ต้องไปทำงานอีก หรือเราจะเปลี่ยนเป็นวันเสาร์ที่ 26 เริ่มช่วงบ่ายๆเย็นๆเลยดีไหมครับ? เอาเป็นว่าผมรอฟังเสียงส่วนใหญ่แล้วกันครับ

ผมไม่สะดวกวันที่ 26 มีค ครับ ผมเดินทางเช้าวันรุ่งขึ้น ขออยู่บ้านกับคุณพ่อคุณแม่ + แพ็คกระเป๋าที่จัดเท่าไหร่ก็ไม่ลงตัวสักทีครับ

ตอนนี้มี 3 ทางเลือก ดังนี้

1. จัด 24 มีค ร้านอาหารแถวรัชดา เหมือนเดิม ซึ่งผมไปได้ และจัดที่บ้านคุณหมอฯ ในวันที่ 26 มีค เพื่อโชว์เครื่องเสียงและสระว่ายน้ำ ซึ่งผมไปร่วมไม่ได้
2. จัด 24 มีค ที่บ้านคุณหมอฯ งานเดียว ซึ่งผมไปได้ แต่ไกลมาก เพราะวันนั้นต้องทำธุระอยู่แถวรัชดา
3. จัด 26 มีค ที่บ้านคุณหมอฯ งานเดียว ซึ่งผมไปไม่ได้

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011 | 08:39:12 AM »

เพิ่งโทรคุยกับคุณโป่ง และคุณอั๋น ถามเรื่องสถานที่จัดงาน

เดิมผมมีโปรแกรมเตรียมตัวเดินทางไปญี่ปุ่นช่วงปลายเดือนนี้ แต่ยกเลิกไปแล้ว

ได้ขออนุญาตที่บ้านแล้ว  คิดว่าเป็นไปได้ ที่จะเปิดบ้านเลี้ยงวันพฤหัส 24 นี้ โดยซื้ออาหารมาทานกัน เป็น Meeting สำหรับสมาชิกชมรม
จัดที่ลานบ้าน กลางแจ้ง ริมสระน้ำใหม่ ถ้าฝนตกก็ย้ายเข้าบ้านได้ 

อาหารสั่งจากร้านอาหารใกล้ๆได้ และอาจมีอาหารปิ้งย่าง Realtime  พวกบาบิคิว อาหารเนื้อ อาหารทะเลด้วย

รวมเป็นงานเดียวกันไปเลย  ฟังเพลงด้วย  ฉลองเครื่องเสียงใหม่ และสระน้ำใหม่ เป็น An Evening With The Black Tulip Music Part II

ช่วงเวลา 16.00 - 23.00 น.  พฤหัส 24 มีนาคมนี้ 

สำหรับเรื่องการเดินทาง คิดว่า ไม่ยุ่งยาก เพราะเป็นช่วงปิดเทอม ใครเลิกงานช้า ตามไปทีหลังได้ครับ

ค่าใช้จ่าย ฟรี ครับ

น่าสนใจมากครับ แต่ก็คงต้องเป็นไปตามเวลาที่คุณ panyarak สะดวกด้วยครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011 | 08:44:32 AM »

ส่วนตัวผมแล้ว ยังไงก็ได้ครับ เนื่องจากว่าคงยังรับประทานอะไรไม่ได้ ช่วงนี้กำลังอยู่ในระหว่าง "ยกเครื่อง" เรื่องทำฟันครับ  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011 | 08:46:14 AM »

ส่วนตัวผมแล้ว ยังไงก็ได้ครับ เนื่องจากว่าคงยังรับประทานอะไรไม่ได้ ช่วงนี้กำลังอยู่ในระหว่าง "ยกเครื่อง" เรื่องทำฟันครับ  ยิงฟันยิ้ม
แต่ถ้าเป็น "เครื่องดื่ม" นี่พอไหวมั้ยครับพี่? ยิงฟันยิ้ม
Pong-Wanchai

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011 | 08:52:38 AM »

ส่วนตัวผมแล้ว ยังไงก็ได้ครับ เนื่องจากว่าคงยังรับประทานอะไรไม่ได้ ช่วงนี้กำลังอยู่ในระหว่าง "ยกเครื่อง" เรื่องทำฟันครับ  ยิงฟันยิ้ม
แต่ถ้าเป็น "เครื่องดื่ม" นี่พอไหวมั้ยครับพี่? ยิงฟันยิ้ม

บรรดาพวก "เครื่องดื่ม" ทั้งหลายที่เป็นของเหลวอย่างน้ำนี่ ผมว่ามัน "อร่อยดี" เพราะว่าไม่ต้องเคี้ยวครับ  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
พิมพ์