เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 11:07:08 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM  (อ่าน 43981 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 | 03:06:57 PM »

ระดับพี่โป่ง ยังต้องจองอีกหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ ขยิบตา

เนื่องจากว่าเป็นวันศุกร์มักมีโต๊ะจองในวันนั้นเป็นประจำอยู่แล้ว ผมคิดว่าวฃจะบอกเจ้าของร้านเอาไว้ล่วงหน้าเลยครับ
แล้วก็กะจำนวนคนคร่าวๆ ให้แกเลย จะได้ไม่พลาดนั่งห้องแอร์ ถ้ามีคนไปมากพอก็จะปิดห้องเป็นของพวกเราส่วนตัว  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าปิดห้อง ก็อยากฟังการแสดงดนตรีของ AFM และการเปิดตัวอัลบั้มของ Lilium ด้วยครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 | 03:25:45 PM »

ระดับพี่โป่ง ยังต้องจองอีกหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ ขยิบตา

เนื่องจากว่าเป็นวันศุกร์มักมีโต๊ะจองในวันนั้นเป็นประจำอยู่แล้ว ผมคิดว่าวฃจะบอกเจ้าของร้านเอาไว้ล่วงหน้าเลยครับ
แล้วก็กะจำนวนคนคร่าวๆ ให้แกเลย จะได้ไม่พลาดนั่งห้องแอร์ ถ้ามีคนไปมากพอก็จะปิดห้องเป็นของพวกเราส่วนตัว  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าปิดห้อง ก็อยากฟังการแสดงดนตรีของ AFM และการเปิดตัวอัลบั้มของ Lilium ด้วยครับ

ถ้าคนถึง 20 คนก็ปิดห้องได้เลยครับ ซึ่งความจริงไม่ถึงก็ปิดได้ แต่ว่าต้องถามคุณอาร์โนลย์ หรือว่า คุณแจ็คเดอะริพเพอร์ เค้าครับ
เพราะว่าสองคนนี้แหละที่สนิทกับเจ้าของร้านมากกว่าผมอีก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 | 09:17:54 AM »

มาลงชื่อด้วยคนครับ ที่ไหนไม่เกี่ยงครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 | 09:32:27 AM »

ระดับพี่โป่ง ยังต้องจองอีกหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ ขยิบตา

แล้วก็กะจำนวนคนคร่าวๆ ให้แกเลย จะได้ไม่พลาดนั่งห้องแอร์ ถ้ามีคนไปมากพอก็จะปิดห้องเป็นของพวกเราส่วนตัว  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าคนถึง 20 คนก็ปิดห้องได้เลยครับ ซึ่งความจริงไม่ถึงก็ปิดได้ แต่ว่าต้องถามคุณอาร์โนลย์ หรือว่า คุณแจ็คเดอะริพเพอร์ เค้าครับ
เพราะว่าสองคนนี้แหละที่สนิทกับเจ้าของร้านมากกว่าผมอีก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมกับท่านแจ็คไปน้อยกว่าพี่โป่งมากมายนัก มิบังอาจครับ  ยิ้มกว้างๆ

มีอยู่ครั้งหนึงตอนที่ผมไปถึง เฮียเสือ(เจ้าของร้าน) แกมาโบกรถให้ผมเข้าไปจอดด้านในสุด
หลังจากจอดเสร็จแล้ว ผมก็ออกมายืนดูอย่างกังวลว่าเวลาจะกลับ มันจะออกยากไหม ?
แกมองผมด้วยสายตางุนงง+เหนื่อยใจเล็กน้อยเล็กน้อย แล้วก็บอกว่า
"กลัวออกยากหรือเฮีย ? ไม่ต้องห่วงหรอกครับ กว่าพวกเฮียจะกลับ คนอื่นเขาก็กลับไปกันหมดแล้วละ  555 ยิ้มกว้างๆ"
พูดแล้ว แกก็หัวเราะก่อนที่จะเดินจากไป
" ??!!  ร้องไห้ "

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 | 10:25:01 AM »

ผมจองห้องให้แล้วครับ ถ้าอยากเล่นดนตรีก็เล่นได้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

...แล้วก็ดีที่บอกกันมาล่วงหน้าเนื่องจากว่าวันศุกร์อื่นๆ ห้องเต็มหมดทุกศุกร์แล้วตลอดทั้งเดือน  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 | 10:43:29 AM »

ผมจองห้องให้แล้วครับ ถ้าอยากเล่นดนตรีก็เล่นได้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

...แล้วก็ดีที่บอกกันมาล่วงหน้าเนื่องจากว่าวันศุกร์อื่นๆ ห้องเต็มหมดทุกศุกร์แล้วตลอดทั้งเดือน  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ห้องเค้ามีเวทีแล้วก็แอมป์ให้รึเปล่าครับ หรือเป็นแค่ห้องอาหารที่มีโต๊ะอาหารอย่างเดียวครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 | 10:45:29 AM »

ผมจองห้องให้แล้วครับ ถ้าอยากเล่นดนตรีก็เล่นได้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ห้องเค้ามีเวทีแล้วก็แอมป์ให้รึเปล่าครับ หรือเป็นแค่ห้องอาหารที่มีโต๊ะอาหารอย่างเดียวครับ
เป็นแค่ห้องอาหารที่มีโต๊ะอาหารอย่างเดียวครับ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 | 10:52:12 AM »

เป็นแค่ห้องอาหารที่มีโต๊ะอาหารอย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับผม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 | 03:10:17 PM »

มีเก้าอี้ให้นั่งดัวยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 | 03:13:39 PM »

มีเก้าอี้ให้นั่งดัวยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
จริงของพี่โป่งนะครับ ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 | 03:30:20 PM »

จริงของพี่โป่งนะครับ ยิ้มกว้างๆ

นึกว่า ต้องยืนคุยกันแบบงานเลี้ยงรับรองเสียแล้ว

« ตอบ #26 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 09:53:24 AM »

ขอเชิญท่านสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ มาร่วมเลี้ยงต้อนรับ พี่ตั๊มกันครับ

ใครจะมาร่วม ขอเชิญลงชื่อ พร้อมเสนอสถานที่จัดงานกันเลยนะครับ
ขอตั้งงบคร่าวๆไว้ ใครจะเสนอให้ปรับเปลี่ยนอย่างไร เชิญครับ ผมจะมาอัพเดทรายละเอียดที่นี่อีกทีครับ
คนละ 400 บาท สว.500 บาท หากไม่พอพี่ๆสว.จะช่วยกัน หากมีเหลือพี่ๆสว.จะนำไปบริจาค
ขอบคุณครับ

* panyarak

1. polotoon – ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
2. ปีศาจลายคราม – ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
3. เพชร วิปลาส - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

4. Agent Fox Mulder - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

5. Pong-Wanchai - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
6. TRON - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

7. The Black Tulip - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

8. undeath - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
9. 1 i 1 i v m - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

10. JKNoremorse - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

11. kongbei - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

12. อาโนลด์ เลนย์ - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
13. ۩ ● Jack ●the● Ripper ● - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
14. Analog Kid - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

ชื่อใครเป็นตัวหนา ผมให้เป็นกลุ่ม สว.หรือว่าที่สว.แล้วนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ใช้อะไรมาวัดครับว่าคนไหนจัดอยู่ในกลุ่ม ส.ว. แล้วหรือไม่อย่างไร แล้วมีใครเป็นท่านประธานครับ ?

ตัวผมเองขออนุญาติใช้สิทธิ์ในฐานะเป็น รองประธานฯ ครับ โดยมี ท่านเลขาฯ Jack The Ripper คอย
ลุ้นอยู่ข้างขวา ส่วนด้านซ้ายเป็น ตำแหน่ง สมุห์บัญชี ชื่อว่า อาร์โนลย์ เลนย์ ไปงานไหนงานไหนเลยได้
แต่กล่องครับ ไม่เคยได้เงินเลยซักกะครั้งเดียว !!!
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 10:48:30 AM »

ใช้อะไรมาวัดครับว่าคนไหนจัดอยู่ในกลุ่ม ส.ว. แล้วหรือไม่อย่างไร แล้วมีใครเป็นท่านประธานครับ ?

วัดจากคำพูดที่พี่โป่งชอบพูดบ่อย ๆ ว่าเป็นส.ว.ไงครับ ยิ้มกว้างๆ
พี่โป่งสะดวกจะเป็นประธานก็ได้นะครับ
ผมแน่ใจว่าน้อง ๆ ทุกคนคงไม่รังเกียจ (ฮา) ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 01:59:31 PM »

ขออนุญาติสอบถาม คุณอั๋น501  คุณlalink คุณDejaVu คุณSombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า คุณRaylee แล้วก็ คุณRitchieBenmore

...ไม่ทราบว่าจะมาเข้าร่วมงานนี้หรือเปล่าครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2011 | 02:05:45 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 02:57:50 PM »

ขออนุญาติสอบถาม คุณอั๋น501  คุณlalink คุณDejaVu คุณSombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า คุณRaylee แล้วก็ คุณRitchieBenmore

...ไม่ทราบว่าจะมาเข้าร่วมงานนี้หรือเปล่าครับ ?

"เมื่อเห็นก็ได้พบ มิตรสหายได้เจอย่อมมีสุข" เป็นคำกล่าวของจอมยุทธไร้สำนัก
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
พิมพ์