เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 02:15:11 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM  (อ่าน 43979 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #90 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011 | 10:26:10 AM »

ขอบคุณพี่ตั๊ม พี่โป่ง และคุณป่อง รวมทั้งน้องบาสสำหรับของฝากเล็กๆน้อยๆด้วยครับ ใครสนใจสำเนาดีวีดี Led Zeppelin ที่พี่โป่งจัดมาให้ผมก็แจ้งมาได้เลยนะครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #91 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011 | 01:23:55 PM »

งานเลี้ยงสนุกมากครับ ผมตื่นขึ้นมายังนึกว่าเป็นวันอาทิตย์ไปแล้ว แต่ที่แท้ยังเป็นวันเสาร์อยู่ ยังไม่ได้ข้ามวันหายไปไหน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอให้ คุณPanyarak เดินทางกลับด้วยความปลอดภัย และ ถ้ามีโอกาสกลับมาอีกก็คงจะมีงานครั้งที่ 2 อย่างแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยครับ โดยเฉพาะ คุณAbbeyRoad ที่นำของดีมาฝากผม แล้วก็คุณโปโลตูนอีกหนึ่งคน ซึ่งผมฟังเพลง
แล้วใช้ได้เลยครับ ซาวด์เก่าดีเป็นเพลงบรรเลง และอีกคนนึงก็คือ คุณPanyarak ที่ไรท์แผ่นมาฝาก  ยิ้มเท่ห์
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #92 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011 | 09:21:21 PM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ สำหรับของฝากจำพวกดีวีดีที่ไรท์มาฝากกันเสมอๆ และขอบคุณพี่โป่งที่พาผมไปแนะนำให้รู้จักกับพี่อ้วน e-flat แห่งเว็บกีตาร์ไทยด้วยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #93 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011 | 01:24:10 PM »

ขอโทษพี่ปัญญารักษ์ด้วยครับที่ไปไม่ได้ เมื่อวันเสาร์ผมเลิกเรียนเย็น และกลับมาที่บ้านเคลียร์งานที่มหาลัยครับ แล้วฝนก็ตก แต่ได้ฝาก Lilium บอกพี่ปัญญารักษ์แล้วครับ เสียดายมากๆครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #94 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 10:02:52 AM »

ดีใจที่ได้พบคุณ panyarak และเพื่อน ๆ สมาชิกชาว Thai Prog ทุกท่านอีกครั้งที่ร้าน "ทะเล" เมื่อเย็นวันศุกร์ที่ 26 ส.ค. ที่ผ่านมา ผมอิ่มอร่อยทั้งอาหาร สุรา และบรรยากาศอันครื้นเครงและอบอุ่น จนบางครั้งต้องมอบ "กล้องปีศาจฯ" ให้เพื่อนบางคนไปทำหน้าที่เป็นตากล้องแทน ส่วนอ้ายกระพ้ม... ขอเป็นปีศาจสุราดีกว่า... ซะงั้น... อิ อิ ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณ คุณ panyarak เป็นอย่างสูงที่กรุณาไร้ท์แผ่นดีวีดีคอนเสิร์ตมาฝากหลายชุด (แต่ผมยังไม่ได้ดูสักชุดเลยครับ)

ขอขอบคุณ คุณโปโลตูน ที่อุตส่าห์หิ้วแผ่นเสียง Neil Young มาให้ (เพราะฝากไว้ตั้งนานแล้ว)

ขอขอบคุณ พี่โป่ง ผู้ทำหน้าที่เสมือนเป็นแม่งาน เพราะคอยถามไถ่เพื่อน ๆ และน้อง ๆ ว่าขาดเหลืออะไรหรือเปล่า -- สุดยอดจริง ๆ ครับพี่ เจ๋ง

และขอขอบคุณพี่ต้อม อิราวัต บุนนาค สำหรับความเป็นกันเอง อัธยาศัยไมตรีอันงดงาม และสุราใส ๆ ยี่ห้อ Lumka (ลำก๊า) สองจอกครับผม

« ตอบ #95 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 12:03:19 PM »

ผมเดินทางไปถึงร้าน คนอื่นเขาทานไปแล้วรอบหนึ่ง แต่ตัวเองยังไม่ทันได้ทานอะไร นอกจากกระดกน้ำสีอำพันและชนแก้วกับคุณ Sombun คั่นรายการไปพลาง ๆ สามสี่แก้ว ต่อมาคุณ The Black Tulip ได้เดินทางมาถึง อาหารจึงเริ่มทยอยออก ผมจึงพอมีอะไรตกถึงท้องบ้าง ไม่งั้นคงเมาปลิ้น ยิงฟันยิ้ม

ช่วงนี้ก็เลยต้องขอให้โปโลตูนและคุณอั๋น501ช่วยเป็นตากล้องไปพลาง ๆ ก่อน และต้องขอขอบคุณทั้งสองท่านด้วย

คุณ The Black Tulip ให้เกียรติขึ้นกล้องของผมเป็นรูปแรกเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2011 | 01:35:19 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #96 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 01:39:37 PM »

พี่โป่งกับสาวที่ไหนเอ่ย? ยิงฟันยิ้ม

ขอชักรูปกับท่านทูตและนักศึกษารัฐศาสตร์การทูตหน่อยยย....

« ตอบ #97 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 01:42:45 PM »

« ตอบ #98 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 01:46:00 PM »

ผู้ประสานงานหญ่ายย... กับเหรัญญิกประจำงาน (เรียกเก็บเงินสมาชิกแต่หัววันเลย) ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #99 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 01:49:08 PM »

อร่อยจังเยยย... สุดยอดด... (พี่แจ๊คฝากบอก) ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2011 | 02:25:25 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #100 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 01:56:51 PM »

ผมรู้ว่าพี่ต้องเอาขวดนี้ ยิงฟันยิ้ม

คุณอาโนลด์มาแล้ว เอ้า... ชนนนน.... ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #101 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 01:59:26 PM »

« ตอบ #102 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 02:01:12 PM »

ขอชักภาพร่วมกับพี่ต้อม คาไลโดสโคป ไว้เป็นที่ระลึกซะหน่อย

« ตอบ #103 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011 | 02:07:58 PM »

ช่วง "คึกคักยามดึก" หลังจากสมาชิก Thai Prog ส่วนใหญ่กลับไปแล้ว และมีการรวมโต๊ะกับเพื่อน ๆ ของพี่โป่ง

พี่แจ๊คอ้อนอะไรพี่เค้าฮะ? ยิงฟันยิ้ม

ผมยังไหวฮะ ยิ้มกว้างๆ

ชักรูปจิ๊กโก๋ยามดึกร่วมกัน ก่อนจะแยกย้ายกันกลับ (ทิ้งพี่โป่งไว้อีกแล้ว)

ภาพกิจกรรมงานเลี้ยงต้อนรับคุณ panyarak จากกล้องปีศาจฯก็มีเพียงเท่านี้ และขออภัยถ้าท่านใดตกหล่นไม่มีรูปปรากฏให้เห็น เพราะวันนั้นผมมัวแต่กินและดื่ม ดื่ม ดื่ม ก็เลยไม่มีเวลาไปถ่ายรูป และขอขอบคุณเพื่อน ๆ และพี่ ๆ ที่ช่วยถ่ายรูปด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2011 | 03:36:15 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #104 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 | 10:43:56 AM »

สวัสดีครับพี่ตั๊ม แล้วกลับมาเยี่ยมกันบ่อยๆ นะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ตัวห่างไกล ใจใกล้กัน ความสัมพันธ์เหมียนเดิม  ยิ้มกว้างๆ

ใช้ตายซิ.. โรบิน
บางภาพนี่ผมจำไม่ได้จริงๆนะ ว่าถ่ายตอนไหนกันเนี่ย
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ น่ารักมากๆ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
พิมพ์