เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 06:04:55 PM
หน้า: 1 ... 175 176 [177] 178 179 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598205 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #2640 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 | 07:17:03 PM »

ผมก็สนใจเล่น Subwoofer ในชุดฟังเพลงเหมือนกัน แต่ยังหา Subwoofer ที่ถูกใจไม่ได้
 อยากได้ Subwoofer ของ Totem มาเล่นกับ Totem Mani-2  อย่างน้อยก็ต้องเล่น Thunder 2 ตัว เป็นระบบ 2.2 จึงจะมัน
   ส่วน Wilson Sasha ไม่รู้ว่าจะเล่นกับ  Subwoofer อะไร

คุณหมอก็เล่นซับฯของยี่ห้อ Wilson เองก็ได้ครับ แต่เพาเวอร์แอมป์ที่ใช้ในซับฯของ Wilson ยี่ห้อ Magnet ของไทยเราทำให้
อย่าดูถูกว่าแอมป์ยี่ห้อ Magnet นั้นสู้ของฝรั่งไม่ได้ ถ้าวงเงินเท่ากันผมว่าแอมป์ของนอกยี่ห้อดังๆยังสู้ Magnet ไม่ได้เลย
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2641 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 | 10:12:37 AM »

"อย่าอยู่เพื่อกินจงกินเพื่ออยู่" หรือ "อย่าเล่นแผ่นเสียงแล้วลืมทุกอย่างต้องเล่นได้ทุกอย่างแล้วไม่ลืมแผ่นเสียง"

เป็นคติที่ดีมากเลยครับพี่ จะจำไว้

ถ้าพี่ป่องชอบคติเตือนใจของท่านจอมยุทธไร้สำนัก อยากรู้จักไหมผมจะแนะนำให้ท่านจอมยุทธผู้นี้น้อยคนนักที่จะได้เสวนาด้วย
เป็นเพื่อนกับท่านจอมยุทธน้ำเมาคอสะท้านภพของเรา "จงเรียนรู้ในการเล่น วันนี้ไม่รู้แต่วันหน้าก็รู้เอง" เป็นคติเตือนใจให้นักเล่นกับฟอร์แม็ท
ทั้งหลายท่านจอมยุทธฝากมา
อันนี้ก็ดีครับพี่
ถ้างั้นคราวหน้าเราจัดสัมมนาหัวข้อเรื่อง "ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง" กันดีไหมครับ?

"ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง"  เป็นหัวเรื่องที่น่าสนใจพี่ปีศาจฯลองเปิดประเด็นในกระทู้นี้ก่อน
ให้ผู้ร่วมสัมมนาทางกระทู้อย่างเช่น พี่ปีศาจแผ่นเสียง, คุณหมอนักเพลง, พี่ผีไฮไฟ, เดจาวูสเตริโอ และจอมยุทธไฟล์ไร้สำนัก
พี่ปีศาจฯพร้อมเมื่อไรเปิดหัวเรื่องเลยนะครับ
จะเริ่มต้นอย่างไรดี? บอกตรง ๆ ว่าผมเองก็เริ่มต้นไม่ถูก เพราะปรัชญาการเล่นเครื่องเสียงของแต่ละคนถือเป็นเรื่องปัจเจก เป็นมุมมองส่วนตัวของบุคคลผู้นั้นเป็นคน ๆ ไป ผมอาจมีมุมมองหรือปรัชญาอย่างหนึ่ง ซึ่งท่านอื่นอาจเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็ได้ และมุมมองหรือปรัชญาที่ว่านี้มันสะท้อนออกมาจากการจัดซิสเต็มส่วนตัวของแต่ละคนอยู่แล้ว พิจารณาดูได้ไม่ยากหรอกครับ

ถ้า "คุณภาพเสียงและความเป็นไฮ-ฟิเดลิตี้" คือหลักการหรือปรัชญาสูงสุดของการเล่นเครื่องเสียง นักเล่นคนหนึ่งอาจบอกว่าปรัชญาของเขาคือ ต้องใช้เครื่องและอุปกรณ์ที่ดีที่สุด แพงที่สุดเท่าที่จะหาได้โดยไม่ต้องคำนึงถึงต้นทุน ในขณะที่อีกคนอาจบอกว่าอุปกรณ์ที่เล่นเป็นส่วนหนึ่ง อาจไม่จำเป็นต้องแพงเลยก็ได้ เสียงดีมันอยู่ที่การเซ็ตอัพและปรับแต่งห้องฟังให้ดีที่สุดมากกว่า บางคนอาจบอกว่าต้องทั้งสองอย่าง คือ ต้องมีเครื่องที่ดีที่สุดในห้องฟังที่ปรับแต่งอย่างเหมาะสมที่สุด ส่วนอีกคนหนึ่งอาจบอกว่า แพงไปก็เท่านั้น ฉันไม่ได้รวยอะไร ไม่มีเงินทำห้องฟัง ขอเล่นอย่างพอเพียงโดยจัดชุดประหยัดแต่คุณภาพดีสมฐานะจะดีกว่า ฯลฯ

คิดว่าจบยากนะครับ ประเด็นนี้ แต่ถ้าขึ้นชื่อว่าเป็นวิชาปรัชญาแล้ว น่าจะเถียงกันได้มันดี ไม่มีใครถูกใครผิด ถ้าโต้แย้งกันด้วยเหตุผลที่น่ารับฟังหรือพอรับฟังได้ครับ

ประเด็นที่พี่ปีศาจฯว่ามาก็น่าสนใจ ถือว่าเป็นการเปิดหัวเรื่องกระทู้เรื่อง "ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง" เดี๋ยวรอให้ผู้ร่วมวงสัมมนาเข้ามาแจมร่วมหัวเรื่อง
ด้วยก็แล้วกัน คุณหมอนักเพลงขอเชิญเป็นรายต่อไปเลยครับ ช่วงที่รอคุณหมอพี่ปีศาจฯมีอะไรจะเสริมเพิ่มเติมมาได้เลยนะครับ

ปรัชญาเปลี่ยนไปตามกาลเวลา 
  สมัยหนึ่ง แค่มีเพลงฟังก็ดีใจแล้ว ฟังจาก format อะไรก็ได้
ต่อมาเริ่มมีกิเลส อยากฟังเพลงให้คุณภาพเสียงดีขึ้น เสาะแสวงหา Hardware Software ไม่รู้จบ
ระยะเริ่มต้นเน้นความคุ้มค่า
แต่ทำไปทำมา ก็ไม่สนใจเรื่องเหล่านี้อีก ทำตามความพอใจ ความอยากได้
ก็อยากจะฟังเพลงแบบเศรษฐกิจพอเพียงเหมือนกัน แต่ทำไม่ได้

ปรัชญาการเล่นของแต่ละคนย่อมไม่เหมือนกัน ลำดับต่อไปขอเชิญผู้ร่วมสัมมนาพี่ผีไฮไฟ หรือท่านอื่นๆจะอยากแสดงความคิดเห็นกับเรื่องนี้
แล้วพี่ปีศาจฯมีอะไรจะเพิ่มเติมก็ได้นะเจ้าของหัวเรื่อง
ใจจริงอยากตั้งกระทู้ใหม่เสียด้วยซ้ำ -- ว่าด้วยเรื่องปรัชญาล้วน ๆ ครับ ยิ้มกว้างๆ
หลักการหรือปรัชญาการเล่นเครื่องเสียงของผมไม่เหมือนของคุณ The Black Tulip เพราะการเล่นของผมไม่เคยเปลี่ยนแนวทางหรือหลักการเลย
เครื่องเสียงชุดแรกในชีวิตที่มีโอกาสได้เล่นคือ สเตริโอรีซีฟเวอร์ยี่ห้อ Silvano พร้อมลำโพง Pioneer หนึ่งคู่ ซึ่งแม่ซื้อให้เมื่อตอนที่สอบเข้ามหาวิทยาลัยได้
และหลังจากนั้น ผมก็เล่นเครื่องเสียงในแนวนี้มาโดยตลอด ไม่เคยเปลี่ยน
สมการการเล่นเครื่องเสียงจึงเป็นดังนี้
แอมป์ + ลำโพง + แหล่งโปรแกรม (แผ่นเสียง, ซีดี, เทป) = เสียงเพลงหรือดนตรีที่ได้ยิน
ถ้าเอา "เสียงดนตรี" เป็นที่หมายที่เราจะเดินทางไปถึง เครื่องเสียงราคาถูกหรือแพงก็สามารถพาเราไปถึงที่หมายนั้นได้เช่นกัน เปรียบเสมือนขับรถช้ากับรถเร็ว รถเก่ากับรถใหม่ รถญี่ปุ่นกับรถฝรั่ง ฯลฯ ในที่สุดมันจะต้องพาเราไปถึงที่หมายที่เราต้องการจะไปจนได้
ดังนั้น จะจ่ายแพงไปทำไม? เพราะไหน ๆ ก็จะไปถึงจุดหมายปลายทางเหมือนกัน

แม้จะจ่ายไม่แพง แต่ก็ต้องรู้จักเลือกของดีมีคุณภาพสมราคาและคุ้มค่า เพื่อจะได้ใช้กันทน ๆ และนาน ๆ
หากเสียงดนตรีคือเสียงที่เกิดจากการกระทบกันของวัตถุ เช่น มือหรือไม้ที่ใช้ตีกลอง, นิ้วหรือปิ๊คที่ใช้ดีดสายกีตาร์ ฯลฯ ดังนั้น เสียงดนตรีที่แท้จริงก็จะต้องมาจากแหล่งกำเนิดแบบ "อะนาล็อก" เท่านั้น เช่น เสียงจากปลายเข็มที่ครูดไปตามร่องแผ่นเสียง, เสียงจากเทปที่เคลื่อนผ่านหัวเทป เป็นต้น ไม่ใช่จากแหล่งกำเนิดเสียงระบบเลขฐานสอง (ดิจิตอล) คือ 0 กับ 1 และแสงเลเซอร์ที่ใช้อ่านสัญญาณ เพราะไม่ใช่การสัมผัสระหว่างวัตถุตามธรรมชาติ
ด้วยเหตุนี้ อะนาล็อกจึงต้องเป็นหัวใจของแหล่งกำเนิดเสียงดนตรีของผม
จึงสรุปออกมาเป็นสมการง่าย ๆ ว่า
"อะนาล็อก สองแชนแนล เรียบง่าย ใช้ของไม่แพง และรู้จักพอเพียง"
สำหรับผม เงินทองหายาก ต้องรู้จักใช้ให้คุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์
และคนอย่างผม พวกพ่อค้าเครื่องเสียงไม่อยากคบหาหรือไม่ค่อยชอบหน้าสักเท่าไรหรอกครับ เพราะซื้อของเขายาก(ส์) ยิ้มกว้างๆ
เอาไว้ว่าง ๆ จะเข้ามาอธิบายสมการให้ละเอียด หรือไม่ก็จะยกเรื่องนี้ไปไว้ในหัวข้อ "กรุสมบัติฯ" ส่วนตัวของผมครับ
อั๋น501

« ตอบ #2642 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 | 02:41:46 PM »

"ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง" ของพี่ปีศาจฯน่าสนใจกับหลักการที่ว่าพ่อค้าเครื่องเสียงไม่อยากคบหาด้วย เพราะเป็นคนซื้อเครื่องเสียงยาก
แต่พ่อค้าแผ่นเสียงชอบ ซึ่งอาจจะแตกต่างกับบางคนที่พ่อค้าแผ่นเสียงไม่ชอบ เพราะรู้ทันพวกพ่อค้าที่ชอบขายแผ่นราคาเกินกว่าความเป็นจริง
ขอเชิญผู้สัมมนาคนต่อไป พี่ผีไฮไฟหายไปไหนอย่ามัวดูหนังให้มากนัก เช่นเดิมใครมีอะไรที่อยากจะเสริมหรือเพิ่มเติมได้เลยครับ

« ตอบ #2643 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 10:51:24 AM »

"ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง" ของพี่ปีศาจฯน่าสนใจกับหลักการที่ว่าพ่อค้าเครื่องเสียงไม่อยากคบหาด้วย เพราะเป็นคนซื้อเครื่องเสียงยาก
แต่พ่อค้าแผ่นเสียงชอบ ซึ่งอาจจะแตกต่างกับบางคนที่พ่อค้าแผ่นเสียงไม่ชอบ เพราะรู้ทันพวกพ่อค้าที่ชอบขายแผ่นราคาเกินกว่าความเป็นจริง
ขอเชิญผู้สัมมนาคนต่อไป พี่ผีไฮไฟหายไปไหนอย่ามัวดูหนังให้มากนัก เช่นเดิมใครมีอะไรที่อยากจะเสริมหรือเพิ่มเติมได้เลยครับ
ดีจังครับ มีผู้ดำเนินการสัมมนาด้วย ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #2644 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 12:01:18 PM »

ดีจังครับ มีผู้ดำเนินการสัมมนาด้วย ยิ้มกว้างๆ

เอ้าจัดสัมมนาเรื่อง "ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง" มาตั้งหลายวันแล้ว ผมเป็นผู้ดำเนินการให้พี่ปีศาจฯยังไม่รู้อีกเหรอ
การสัมมนาแบบนี้ต้องมีผู้ดำเนินการเป็นพิธีกรแล้วค่าตัวผมต้องเบิกกับพี่ปีศาจฯใช่เปล่า

« ตอบ #2645 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 12:04:11 PM »

เอ้าจัดสัมมนาเรื่อง "ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง" มาตั้งหลายวันแล้ว ผมเป็นผู้ดำเนินการให้พี่ปีศาจฯยังไม่รู้อีกเหรอ
การสัมมนาแบบนี้ต้องมีผู้ดำเนินการเป็นพิธีกรแล้วค่าตัวผมต้องเบิกกับพี่ปีศาจฯใช่เปล่า
พี่โป่งฝากบอกมาว่าให้คุณอั๋น501ไปเบิกจากพี่เค้าครับ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2646 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 02:02:32 PM »

อ่านแล้วขำดีครับ  ยิงฟันยิ้ม
ชอบท่านผู้ดำเนินรายการ ชอบแหย่ผู้ร่วมสัมมนา
อันนี้ขอทัก ว่าผิดนะ
คนจัด ต้องเป็นกลาง ลงเวทีค่อยว่ากัน
ขืนแกทุเรียนกลางเวที กลิ่นตลบอบอวลแน่ๆ

เอายังไงดี
ขอขึ้นต้นด้วย ข้อความนี้แล้วกันนะ

คิดว่าจบยากนะครับ ประเด็นนี้ แต่ถ้าขึ้นชื่อว่าเป็นวิชาปรัชญาแล้ว น่าจะเถียงกันได้มันดี ไม่มีใครถูกใครผิด ถ้าโต้แย้งกันด้วยเหตุผลที่น่ารับฟังหรือพอรับฟังได้ครับ

ถ้าความเห็นตรงกัน จะสนุกได้อย่างไร ใช่ไหม
เถียงกันซิมันส์

ปรัชญาของผมเกี่ยวกับความบันเทิงเริงใจ ไม่มีอะไรมาก
"Everybody needs a friend"
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=uaCuxu5e-po" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=uaCuxu5e-po</a>

ฟังเพลง ก็แค่งานอดิเรกผ่อนคลาย -อยากจริงจัง ก็ไปเป็นนักดนตรี
ดูหนัง ก็แค่งานอดิเรกผ่อนคลาย -อยากจริงจัง ก็ไปเป็นผู้กำกับ
สะสมแสตมป์ ก็แค่งานอดิเรกผ่อนคลาย
ขับรถ โหลดเตี้ย ยกสูง ก็แค่เอามันส์
แข่งแรลลี่ ประลองความเร็ว ทำมาหมดแล้วครับ
ก็แค่หาประสพการณ์ เจอเพื่อนฝูงมากมาย หลายวงการ
สนุกครับ

ปรัชญาการฟังเพลง แบบขำๆ
"ฟังด้วยหู ดูด้วยตา วาจาฉันท์มิตร มีกิจช่วยกัน"

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #2647 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 02:52:42 PM »

ชอบท่านผู้ดำเนินรายการ ชอบแหย่ผู้ร่วมสัมมนา
คนจัด ต้องเป็นกลาง ลงเวทีค่อยว่ากัน
ขืนแกทุเรียนกลางเวที กลิ่นตลบอบอวลแน่ๆ

เอายังไงดี
ขอขึ้นต้นด้วย ข้อความนี้แล้วกันนะ

ถ้าความเห็นตรงกัน จะสนุกได้อย่างไร ใช่ไหม

ปรัชญาของผมเกี่ยวกับความบันเทิงเริงใจ ไม่มีอะไรมาก
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=uaCuxu5e-po" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=uaCuxu5e-po</a>

ฟังเพลง ก็แค่งานอดิเรกผ่อนคลาย -อยากจริงจัง ก็ไปเป็นนักดนตรี
ดูหนัง ก็แค่งานอดิเรกผ่อนคลาย -อยากจริงจัง ก็ไปเป็นผู้กำกับ
สะสมแสตมป์ ก็แค่งานอดิเรกผ่อนคลาย
ขับรถ โหลดเตี้ย ยกสูง ก็แค่เอามันส์
แข่งแรลลี่ ประลองความเร็ว ทำมาหมดแล้วครับ
ก็แค่หาประสพการณ์ เจอเพื่อนฝูงมากมาย หลายวงการ
สนุกครับ

"ฟังด้วยหู ดูด้วยตา วาจาฉันท์มิตร มีกิจช่วยกัน"

สวัสดีครับ พี่แจ็ค สะสมแสตมป์ ด้วยหรือครับ ยิ้ม วันหน้ามีโอกาสเจอกัน ผมขอความกรุณาช่วยดูให้หน่อยนะครับ ผมจะถือติดมือไปด้วย  ขอบคุณครับ ยิ้ม
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #2648 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 03:49:08 PM »

สงสัย ทำไมต้องให้ดูแสตมป์ด้วยล่ะครับ ไม่ใช่พระเครื่องนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #2649 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 03:53:05 PM »

สงสัย ทำไมต้องให้ดูแสตมป์ด้วยล่ะครับ ไม่ใช่พระเครื่องนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
สงสัย....จะ คอนเซ็ป เดียวกันครับ ยิงฟันยิ้ม
deja vu

« ตอบ #2650 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 04:04:55 PM »

สงสัย....จะ คอนเซ็ป เดียวกันครับ ยิงฟันยิ้ม

แล้วคุณสมบุญเก็บแบบไหนล่ะครับ
  เป็นชุด บล็อค ชีท ซองวันแรกฯ หรือเป็นหมวดหมู่               
อั๋น501

« ตอบ #2651 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 04:18:08 PM »

อ่านแล้วขำดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

เอายังไงดี

สนุกครับ

"ปรัชญาการฟังเพลงของพี่ผีไฮไฟ"  ปรัชญาที่พี่ผีไฮไฟบอกไว้ต้องมีการตีความหลายชั้นครับ
นับถือจริงๆ คนที่เข้าใจการเล่นเครื่องเสียงอย่างพี่ผีไฮไฟนี้หาได้น้อยมากๆ เป็นคนที่รวยเพื่อน(โดยเฉพาะเพื่อนผู้หญิงด้วยหรือเปล่า)

บางครั้งผู้ดำเนินรายการอาจจะแซวผู้สัมมนาบ้างก็เพื่อเพิ่มรสชาติสีสันหน่อย บังเอิญผมไม่ชอบนอนกลางเสียด้วยไม่ซ้ายก็ขวา
เอาล่ะครับขอเชิญผู้ร่วมสัมมนาคนต่อไปเฮียเดจาวูสเตริโอ เฮียสมบุญคนรักหนังจะมีอะไรสงสัยถามมาได้ และเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆ
อยากจะร่วมแจมได้เลยนะครับ

« ตอบ #2652 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 04:24:41 PM »

แล้วคุณสมบุญเก็บแบบไหนล่ะครับ
  เป็นชุด บล็อค ชีท ซองวันแรกฯ หรือเป็นหมวดหมู่               
ทุกอย่างเลยครับ รวมทั้งตัวซองจดหมายที่ติดแสตมป์ ที่ได้รับจากบุคคล/องค์กร/หน่วยงาน ต่างๆ และ มีแสตมป์ทั้งในและต่างประเทศ รุ่นเก่าๆ หลายสิบปีด้วย (เฉพาะตัวนี้ผมได้รับมาอีกต่อหนึ่ง) ยิ้ม  

« ตอบ #2653 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 04:34:08 PM »

เอายังไงดี

สนุกครับ

"ปรัชญาการฟังเพลงของพี่ผีไฮไฟ"  ปรัชญาที่พี่ผีไฮไฟบอกไว้ต้องมีการตีความหลายชั้นครับ
นับถือจริงๆ คนที่เข้าใจการเล่นเครื่องเสียงอย่างพี่ผีไฮไฟนี้หาได้น้อยมากๆ เป็นคนที่รวยเพื่อน(โดยเฉพาะเพื่อนผู้หญิงด้วยหรือเปล่า)

บางครั้งผู้ดำเนินรายการอาจจะแซวผู้สัมมนาบ้างก็เพื่อเพิ่มรสชาติสีสันหน่อย บังเอิญผมไม่ชอบนอนกลางเสียด้วยไม่ซ้ายก็ขวา
เอาล่ะครับขอเชิญผู้ร่วมสัมมนาคนต่อไปเฮียเดจาวูสเตริโอ เฮียสมบุญคนรักหนังจะมีอะไรสงสัยถามมาได้ และเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆ

งั้นผมขอถามแบบ คนที่เป็นมือใหม่หัดขับ+เบี้ยน้อยหอยน้อย ว่า จากที่เห็นพี่ชายผมเล่นเครื่องเสียงในระดับ มินิคอมโป ในช่วงประมาณเกือบ 30 ปี ย้อนกลับไปจากวันนี้ พี่ชายผมเน้นซื้อแต่ยี่ห้อ JVC เท่านั้นอย่างเดียว .....นี่เป็นบทพิสูจน์ได้ไหมว่า ยี่ห้อนี้คือ กระบี่มือหนึ่งด้านเครื่องเสียง  ยิ้มกว้างๆ
deja vu

« ตอบ #2654 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 04:35:23 PM »

"ปรัชญาการฟังเพลงของพี่ผีไฮไฟ"  ปรัชญาที่พี่ผีไฮไฟบอกไว้ต้องมีการตีความหลายชั้นครับ

เนื่องจากไม่มีค่าตัวให้ผู้ร่วมสัมนา ก็ขอกล่าวสั้นๆแล้วกันนะครับ  ยิ้มเท่ห์
  ว่า ปรัชญาการเล่นเครื่องเสียง ของผม คือไม่มีปรัชญาในการเล่นเครื่องเสียง
  คือพยายามใช้อารมณ์และความรู้สึกของตัวเองเป็นหลัก(พูดง่ายๆคือเอาแต่ใจตัวเอง)
  ไม่อยากตั้งความหวังหรือวางแผนอะไรไว้มาก  เพราะส่วนมากจะไม่เป็นไปตามนั้น

Whatever Will Be Will Be ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2011 | 04:42:00 PM โดย deja vu » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 175 176 [177] 178 179 ... 325
พิมพ์