เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 06:05:36 PM
หน้า: 1 ... 202 203 [204] 205 206 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598205 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #3045 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 08:17:11 AM »

ปี 2011 นี้กำลังจะจากไปปีนี้อาจจะเป็นปีไม่ค่อยดีของชาติบ้านเมืองเพราะได้เกิดมหาอุทกภัยครั้งร้ายแรงที่สุดในประวัติศาสตร์
สร้างความเสียหายมากมายมหาศาลส่งผลกระทกทุกๆด้านของประเทศ  ไม่เว้นแม้แต่วงการเครื่องเสียง  เมื่อวันก่อนผมได้มีโอกาส
ไปบริษัทนำเข้าเครื่องเสียงระดับไฮเอ็นด์รายใหญ่  มาบ่นให้ฟังว่าพึ่งไปออกงานเครื่องเสียงมาขายเครื่องเสียงแทบไม่ได้เลยขนาดกลุ่มลูกค้า
ของบริษัทเป็นคนที่มีฐานะ เพราะเครื่องเสียงระดับไฮเอ็นด์นั้นคนที่เล่นได้ต้องมีเงินเท่านั้น  ผลกระทบยอดขายมาจากภาวะน้ำท่วมบ้านกลุ่มลูกค้า
จึงทำให้ลูกค้าบางคนที่ได้รับผลกระทบโดยตรงต้องประเมินสถานการณ์การใช้เงินลงทุนกับเครื่องเสียงใหม่  ที่ว่าอาจจะเปลี่ยนเครื่องเสียงเพื่อซื้อใหม่
ก็ต้องงดไว้ก่อนแล้วนำเงินมาซ่อมแซมบ้านแทน   บ้านของคนมีเงินอยู่ในเขตพื้นที่โดนน้ำท่วมหนักย่อมส่งผลกระทบความเสียหายมากกว่าคนที่ไม่
ค่อยมีเงินครับ  ปี 2012 นี้น่าจะเป็นปีแห่งการฟื้นฟูปรับตัวของการอยู่อย่างมีคำถามคาใจว่า  "แล้วมันจะมาอีกหรือเปล่า"
เครื่องเสียงไฮเอนด์จมน้ำ มีคนเอาไปซ่อมขายราคาถูก ๆ บ้างไหมครับ?

เท่าที่พอทราบส่วนมากแล้วแทบทุกคนที่เล่นเครื่องเสียง(ของรัก)ระดับไฮเอ็นด์ เพื่อนๆและคนที่รู้จักส่วนมากแล้วจะขนยกหนีน้ำไว้ชั้น 2
คงอาจจะมีบ้างพวกที่ไม่อยู่บ้านไปต่างประเทศ ห้องฟังเพลงอยู่ชั้นล่าง  เวลาโดนน้ำท่วมแบบไม่ทันตั้งตัวน่าจะมีประเภทนี้บ้าง
แต่ที่แน่ๆพี่ปีศาจฯอยากได้เก้าอี้นั่งฟังเพลงยี่ห้อดังเลซี่บอยไหม  อันนี้มีแน่เมื่อวานยังเห็นของบ้านเพื่อนโยนทิ้งไว้หน้าอยู่เลย
เก้าอี้หรือโซฟาเสียหายมากที่สุดทิ้งกันเพียบ  เฉพาะในหมู่บ้านผมน่าจะเป็นสิบๆชุดที่เอามากองทิ้งไว้รองมาพวกตู้โชว์ ชั้นวางทีวี
โยนทิ้งกันเพียบและชุดครัวแบบบิวอินอันก็เยอะ    หากปีหน้า "มันกลับมาอีก"  ถ้ารัฐบาลบอกว่า "เอาอยู่" (เอาใครไม่รู้) ก็ตัวใครตัวมันก็แล้วกัน
จะเอามาให้รกบ้านผมทำไมครับ -- เลซี่บอย? ฮืม
แค่ยัดเข้าไปตัวเดียว ห้องโถงบ้านผมก็ไม่มีที่จะเดินไปมาแล้ว ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #3046 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 08:31:41 AM »

ขอเล่นมั่งดีกว่า -- สำหรับ 5 ชอบ 5 ไม่ชอบ ส่งท้ายปี 2554 ยิ้มกว้างๆ

ชอบ
1. ได้ชุดเครื่องเสียงที่ลงตัวและถูกใจ และจะคงอยู่ต่อไปอีกนาน ยกเว้นการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงเล็ก ๆ น้อย ๆ
2. ได้แผ่นเสียงอัลบั้ม prog หลายชุดที่อยากได้ และจะมีมาอีกเรื่อย ๆ
3. ได้รับของขวัญจับสลากเป็นเตาอบทำอาหารขนาดเล็กมาใช้ที่บ้านฟรี ๆ (ส่วนภรรยาได้ทีวี LCD! ตกใจ)
4. ได้ปรับเงินเดือนขึ้น (อันที่จริงก็ได้ขึ้นทุกปี แต่จะมากน้อยก็สุดแท้แต่นายจ้าง)
5. ได้รู้จักและพบปะเพื่อน ๆ พี่ ๆ และน้อง ๆ ที่แสนดีหลายท่านในสังคม Thai Prog ยิงฟันยิ้ม

ไม่ชอบ
1. เสียเงินบ่อย (จากการเล่นเครื่องเสียงและซื้อแผ่นเสียง) เศร้า
2. สุขภาพไม่ดี (เป็นไข้เลือดออก) ต้องเข้าโรงพยาบาล แลบลิ้น
3. โบนัสปลายปีต่ำมาก -- ทำงานมายี่สิบกว่าปีไม่เคยเจอโบนัสอุบาทว์อย่างนี้มาก่อน -- ปลายปีจึงไม่มีโครงการซื้อหาหรือทำอะไรเลย แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
4. บ้านกลายเป็นศูนย์อพยพชั่วคราว -- ขาดอิสระและความเป็นส่วนตัว -- แม้จะไม่ชอบ ก็ต้องเสียสละ เพราะนั่นก็คือแม่และน้องสาว ขยิบตา
5. การบริหารประเทศและจัดการเรื่องน้ำท่วมที่สุดจะห่วยแตกของรัฐบาล!!! โกรธ แลบลิ้น โกรธ
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #3047 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 09:12:20 AM »

เอาด้วยครับๆ

ชอบ
1.ชุดเครื่องเสียง โฮมเทียร์เตอร์ใหม่ ทีวี คอมใหม่(บางชิ้น) ห้องนอนใหม่ บ้านใหม่(ปรับปรุงบ้าน)กำลังจะได้รถใหม่ พร้อมคืนภาษี จากรัฐบาล "เอาอยู่"
2.เริ่มซื้อสินค้า ซีดี ดีวีดี บลู เรย์  ของจริงซักที หลังจากดาวโหลดมาตลอดชีวิต ตระหนักได้ อยากเห็นอะไรเป็นรูปอธรรมบ้าง
3.ได้ดู 2 คอนเสิร์ต เอริก  คลับตั้น และ สกอร์เปี้ยน มีความสุขมากครับ
4.เปิดสาขาร้านเพิ่มกับเพื่อนหุ้นส่วน มีความสุขครับ 
5.ได้ไปต่างประเทศครั้งแรก ที่มาเลเซีย กับคณะ อาจารย์และเพื่อนนักศึกษา

ไม่ชอบ
1. ตัวเองและครอบครัวประสพอุบัติเหตุหลายครั้ง(แต่ก็ไม่เจ็บอะไรมากมาย)
2.โดนผู้ขายของมือ 2 ส่งของคุณภาพไม่ดีมาขายทางอินเตอร์เน็ต 2 ชิ้น(แต่ได้ของคุณภาพสมราคามา 4ชื้น)
3.ฮาร์ดดิส เสีย 2 TB ลูก 1TB 1ลูก
4.เบื่อมอเตอรไซด์คันเก่าเต็มที่แล้ว
5.ทำงาน+เรียน แต่ก็ยังขอเงินแม่อยู่ เบื่อตัวเองครับ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3048 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 10:04:43 AM »

ถามน้องเมตัลลิก้าเมก้าเดธว่าธุรกิจร้านอินเตอร์เน็ทช่วงนี้ดีไหม  เห็นลูกเพื่อนผมเคยเปิดอยู่เมื่อช่วงปีก่อนๆแรกๆก็ดีเหมือนกันแต่ทำไปทำมาอยู่ไม่รอด
ตอนนี้เลิกไปแล้วเห็นเพื่อนบอกว่าให้ลูกชายยืมเงินลงทุนไปหลายแสนบาท เวลานี้ยังไม่ได้เงินคืนเลย   ผมก็เลยสงสัยเห็นเปิดร้านกันเพียบธุรกิจด้านนี้
จะอยู่กันได้ไหมเพราะมีคู่แข่งมาก  เหมือนร้านขายมือถือตามห้างฯเยอะมาก

« ตอบ #3049 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 04:51:39 PM »

เรื่องร้านเน็ต ผมว่าน่าจะขึ้นอยู่กับทำเลและระดับฐานะของผู้อยู่อาศัยในย่านนั้น ๆ มากกว่า ถ้าเป็นชุมชนของผู้คนที่มีรายได้น้อยเป็นส่วนใหญ่ มีเด็ก ๆ และวัยรุ่นจำนวนมาก แต่ยังไม่พร้อมที่จะมีเครื่องคอมฯและอินเตอร์เน็ตไว้ใช้ประจำแต่ละบ้านด้วยเหตุผลเรื่องค่าใช้จ่าย เพราะให้เด็ก ๆ และวัยรุ่นไปใช้งานหรือเล่นเกมข้างนอกบ้านจะเสียค่าใช้จ่ายถูกกว่าและไม่มีภาระผูกพันเรื่องค่าบริการอินเตอร์เน็ต ร้านเน็ตก็ยังมีโอกาสไปได้อยู่ แถวบ้านผมก็มีร้านเน็ตไม่น้อยทีเดียว นาน ๆ ทีผมก็ไปขอใช้บริการ เพราะที่บ้านผมยังไม่อยากติดตั้งระบบบริการอินเตอร์เน็ตรายเดือน เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้งานก็เลยรู้สึกว่าไม่คุ้มที่จะต้องมีค่าใช้จ่ายประจำเดือนละประมาณหกร้อยบาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2011 | 05:25:49 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #3050 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 09:11:44 PM »

วันนี้ผมไปซื้อเทิร์นเทเบิ้ลวินเทจมาเดี๋ยวจะฝากให้พี่ผีช่วยหารูปลงให้พี่ปีศาจฯดูหน่อย  เท่ห์และสภาพสวยมากยังเดิมๆพร้อมโทนอาร์ม
จะเป็นยี่ห้ออะไรต้องรอให้พี่ผีช่วยหน่อยนะ  แล้วผมจะกลับมาเล่าถึงรายละเอียดให้อ่านกัน
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3051 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011 | 12:21:32 PM »

Rabco  ST-4

รูปใหญ่ยักษ์ แต่ มันเท่วินเท็จจริงๆเลยน้า...  ตกใจ ตกใจ

.. polotoon ..

« ตอบ #3052 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011 | 04:00:01 PM »

สวยดีครับ ว่าแต่พี่อั๋นซื้อมาเล่นเองหรือครับ

อั๋น501

« ตอบ #3053 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011 | 04:46:01 PM »

ผมเป็นแค่แมวมองดาราให้ชาวบ้านเค้าเท่านั้น   จะขอบอกข้อมูลเทิร์นเทเบิ้ลของยี่ห้อ RABCO รุ่น ST-4  เป็นเทิร์นเทเบิ้ลอยู่ค่ายการผลิต
ของ Harman Kardon เป็นระบบสายพาน โทนอาร์มเป็นระบบ Linear Tracking โดยเฉพาะฝาครอบเครื่องเป็นแบบ 2 ชิ้นเท่ห์มากครับ ไฟ 110V
สภาพโดยรวมถือว่าดีตัวแท่นเครื่องเป็นไม้แบบในรูปเลยครับ  ขอเล่าความเป็นมาก่อนคือว่าพวกๆกันที่ชื่นชอบเครื่องวินเทจช่วยให้ผมหาเทิร์นเทเบิ้ล
เก่าๆวินเทจสภาพดีๆแต่มีข้อแม้ราคาต้องไม่แพง  บังเอิญเมื่อวานไปเดินเล่นร้านขายเครื่องเก่าเจอเจ้าเทิร์นฯตัวนี้พึ่งมาวางไว้  โดยแมวมองดารา
อย่างผมเห็นแล้วเกิดติดใจแม้ว่าผมจะชอบสาวๆมากกว่าสาวแก่แม่ปลาช้อนแบบ RABCO ST-4 นี้  แต่ด้วยความรูปร่างคลาสสิคเช่นนี้ก็เลยโทร
ถามเพื่อนว่าสนใจสาวแก่แม่ปลาช้อนเครื่องนี้ไหม  บอกรุ่นและลักษณะไปเท่านั้นเค้าให้ผมเอามาเลย  เนื่องจากเครื่องรุ่นนี้มีอายุมากผมก็เลยให้
ทางร้านตรวจเช็ดสภาพการทำงานให้ก่อนว่าสมบูรณ์พร้อมใช้งานได้ไม่ใช่ซื้อมาซ่อมอย่างนี้ไม่เอาแน่  ก็เลยเป็นอันว่าตกลงซื้อให้เพื่อนตามเงื่อนไขนี้
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3054 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011 | 05:07:55 PM »

ในรอบปี 2011 นี้ผมขอจัดอันดับ 5 ชอบและไม่ชอบเพื่อนสมาชิกเข้ามาแจมกันได้เลยครับ

เริ่มจากไม่ชอบก่อน....
1.  ไม่ชอบน้ำท่วมบ้านเพราะต้องเป็นผู้อพยพไร้บ้านอยู่
2.  ไม่ชอบรัฐบาลไร้ความสามารถในการบริหารจัดการกับน้ำทั้งๆที่เป็นเหตุการณ์ภัยธรรมชาติที่รู้ล่วงหน้าได้
3.  ไม่ชอบฮาร์ดดีสก์ที่มีราคาแพงทั้งๆที่ก่อนหน้าน้ำท่วมราคาฮาร์ดดีสก์กำลังขาลง(ถูกมากๆ)
4.  ไม่ชอบต้องมาเสียเงินซ่อมแซมบ้าน
5.  ไม่ชอบถุงยังชีพเพราะใช้ยังชีพไม่ได้หรอกครับ

ต่อไปเป็นเรื่องที่ชอบ
1.  ชอบปีนี้ได้เปลี่ยนเครื่องเล่นโปรเจ็คเตอร์พร้อมจอหนังใหม่ ซึ่งดีกว่าของเก่ามากๆ
2.  ชอบปี 2011 นี้ได้ดูหนังบูลเรย์มากมายเหลือเกิน  เป็นปีแห่งความสุขในชีวิตการดูหนัง
3.  ชอบได้ฟังเพลงจากมาสเตอร์สตูดิโอคุณภาพสูง
4.  ชอบได้เปลี่ยนชุดซีสเต็มดูหนังฟังเพลงใหม่
5.  ชอบได้กลับมาเขียนหนังสือ(หนังสือออดิโอไฟล์) อีกครั้งหลังจากว่างมือมานาน แถมยังได้ชวนเพื่อนๆไปเขียนหนังสือด้วย
สวัสดีครับ ขออนุญาตแจมบ้างนะครับ ....ผมขอแบบสั้นๆนะครับ ขอแบบเป็น "ล้อ" ต่อจากคุณอั๋นครับ ขำๆสนุกๆไร้สาระอย่าซีเรียสอย่าถือสาหาความกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม.....ไม่ชอบ ... 1. นับวันคนบ้านเราจะลืม "ราก" พร้อมๆกับทำลายมันลงไปเรื่อยๆจนกระทั่งถูก "ย้อนศร" และมันก็จะ"ย้อนศร" เรามากขึ้นเรื่อยๆ
        2.  บ้านเรามี "เทวดา" และ "กูรู" มากมายจนแทบจะเดินชนกันตาย เรา ปชช. ต้องเคารพกราบไหว้และต้องฝากชีวิตไว้กับพวกเขาครับ
        3.  "พวกเขา" ค้าขายแบบมีคุณธรรม+จริยธรรมสูงส่งอย่าไปว่าเขาเลยครับ
        4.  ขอแสดงความเสียใจ+เห็นอกเห็นใจอย่างลึกซึ้งครับผม
        5.  นี่จะเป็นหนึ่งใน "อารยธรรมที่ดีที่สุดของบ้านเรา" ครับ ร้องไห้
ชอบ...1. ได้ทีวีแอลซีดี + เครื่องเล่นบลูเรย์ใหม่ ด้วยความเกื้อหนุนทางโลกทัศน์+สติปัญญาจากคุณอั๋น...ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ 
         2.  เช่นกันครับ ได้เห็นรูขุมขนชัดๆของดาราสาวๆที่ชอบ ยิงฟันยิ้ม
         3.  ได้ฟังเพลงพร็อกของ 4 วงบิ๊กโฟร์เพิ่มขึ้นจากอนุเคราะห์ของสมาชิกหลายๆท่านในเว็บนี้ครับ...ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ
         4.  แต่ผมยังพอใจเสียงกระหึ่มๆของ JVC เครื่องเดิมอยู่ แต่ถ้าเสียเมื่อไรล่ะก็ ผมจะขอให้คุณอั๋นเป็นอาจารย์ในการเลือกซื้อแน่นอนครับ ยิ้ม
         5.  ข้อนี้ ผมขอขอบพระคุณดังๆ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ผมจะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ 
อั๋น501

« ตอบ #3055 เมื่อ: 02 มกราคม 2012 | 10:26:05 AM »

ปี 2011 ที่ผ่านมานี้ กระทู้พูดคุยทุกเรื่องเครื่องเสียง  มีเรื่องราวต่างๆของเครื่องเสียงที่เราพูดคุยกันไขปัญหาร้อยแปดพันเก้า
หวังว่าคงจะมีประโยชน์บ้างพอสมควร  บางครั้งอาจจะมีสาระบ้างไม่มีบ้างก็เป็นธรรมดาของการพูดคุยกันตามประสาเพื่อนฝูงคอเดียวกัน
ปี 2012 น่าจะมีประเด็นใหม่ๆเป็นหัวข้อการพูดคุยกันมากขึ้น อยากให้เพื่อนๆน้องๆหรือบุคคลทั่วๆไปที่แวะเวียนเข้าอ่านในกระทู้นี้สมัครเข้ามา
เป็นสมาชิกใหม่ๆเพิ่มขึ้นจะได้เข้ามาแจมกันบ้าง  ความคิดเห็นที่หลากหลายแต่ไม่แตกแยกนั้นเป็นสิ่งที่ดีมีประโยชน์  แม้ว่าสาระเรื่องเครื่องเสียง
ในกระทู้นี้อาจจะไม่เหมือนกับกระทู้เครื่องเสียงอื่นๆในเว็ปเครื่องเสียงโดยตรง  แต่ก็มีมุมมองทางความคิดที่ก่อให้เกิดประโยชน์ไม่แพ้กัน
แม้ว่าสมาชิกของ thaiprog. ส่วนใหญ่อาจจะไม่ได้เป็นคนเล่นเครื่องเสียงโดยตรงก็ยังมีประเด็นที่น่าสนใจเสมอ  ปีนี้ผมจะพยายามหาประเด็น
เรื่องราวที่น่าสนใจมาคุยกัน  อย่างเรื่องเครื่องเสียง "วินเทจ" ที่ได้เปิดประเด็นไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วจะให้ท่านเลขฯผีมาขยายความต่อให้จบแล้วพบกัน
ในตอนต่อไป
TRON

« ตอบ #3056 เมื่อ: 02 มกราคม 2012 | 10:45:39 AM »

ปีนี้ผมฝากพี่อั๋นตามข่าวสารของแว่นดูหนังที่พี่เคยบอกว่า Sony กำลังค้นคว้าอยู่ ที่เหมือนกันการดูหนังแบบ Walkman ผมว่าถ้าทำออกมาได้จริงจะเป็นนวัตกรรมใหม่ที่สุดยอดมาก ยิ่งถ้าดูเป็น 3 มิติได้ด้วย เวลาดูคงเหมือนตัวเราอยู่ในหนังเลย
อั๋น501

« ตอบ #3057 เมื่อ: 02 มกราคม 2012 | 01:21:26 PM »

ปีนี้ผมฝากพี่อั๋นตามข่าวสารของแว่นดูหนังที่พี่เคยบอกว่า Sony กำลังค้นคว้าอยู่ ที่เหมือนกันการดูหนังแบบ Walkman ผมว่าถ้าทำออกมาได้จริงจะเป็นนวัตกรรมใหม่ที่สุดยอดมาก ยิ่งถ้าดูเป็น 3 มิติได้ด้วย เวลาดูคงเหมือนตัวเราอยู่ในหนังเลย

แว่นตาดูหนังของโซนี่น่าจะออกมาวางขายแล้ว แต่อาจจะเป็นที่เมืองนอกราคาตามข่าวสองหมื่นกว่าบาท
อนาคตการดูหนังยุดใหม่ที่สะดวกพกพาไปได้ทุกที่  ไม่รู้ว่างวดนี้โซนี่จะสร้างกระแสฮิตได้หรือเปล่า ราคาผมว่ายังแพงอยู่
อาจจะทำให้ไม่ติดตลาด  ถ้าไปเทียบกับพวกไอแพค  ต้องดูโซนี่ก่อนว่าจะมีกลยุทธการทำตลาดเช่นใด
TRON

« ตอบ #3058 เมื่อ: 02 มกราคม 2012 | 08:22:53 PM »

แว่นตาดูหนังของโซนี่น่าจะออกมาวางขายแล้ว แต่อาจจะเป็นที่เมืองนอกราคาตามข่าวสองหมื่นกว่าบาท
อนาคตการดูหนังยุดใหม่ที่สะดวกพกพาไปได้ทุกที่  ไม่รู้ว่างวดนี้โซนี่จะสร้างกระแสฮิตได้หรือเปล่า ราคาผมว่ายังแพงอยู่
อาจจะทำให้ไม่ติดตลาด  ถ้าไปเทียบกับพวกไอแพค  ต้องดูโซนี่ก่อนว่าจะมีกลยุทธการทำตลาดเช่นใด

ขอบคุณครับ ที่ผมสนใจเพราะมันอาจเหมาะกับใช้ชีวิตของผม เพราะผมอยู่คอนโดห้องเล็กๆ การได้ดูหนังแบบใส่แว่นดูคนเดียวแล้วใส่ headphone ฟังไปด้วยในเวลากลางคืนอาจได้อรรถรสไปอีกแบบ อีกอย่างถ้ามันเป็น 3 มิติด้วยเลย ผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนทีวีเป็น 3 มิติ แต่ดูผ่านแว่นอันนี้เลย อย่างที่พี่บอกว่ามันเหมือนดูจอใหญ่แบบโรงหนัง ผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนทีวี เพราะผมวัดแล้วที่ของผมวางทีวีได้เต็มที่ก็ 55 นิ้วเท่านั้น เลยคิดไว้เป็นทางเลือกครับ
อั๋น501

« ตอบ #3059 เมื่อ: 02 มกราคม 2012 | 08:52:57 PM »

ขอบคุณครับ ที่ผมสนใจเพราะมันอาจเหมาะกับใช้ชีวิตของผม เพราะผมอยู่คอนโดห้องเล็กๆ การได้ดูหนังแบบใส่แว่นดูคนเดียวแล้วใส่ headphone ฟังไปด้วยในเวลากลางคืนอาจได้อรรถรสไปอีกแบบ อีกอย่างถ้ามันเป็น 3 มิติด้วยเลย ผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนทีวีเป็น 3 มิติ แต่ดูผ่านแว่นอันนี้เลย อย่างที่พี่บอกว่ามันเหมือนดูจอใหญ่แบบโรงหนัง ผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนทีวี เพราะผมวัดแล้วที่ของผมวางทีวีได้เต็มที่ก็ 55 นิ้วเท่านั้น เลยคิดไว้เป็นทางเลือกครับ

แว่นตานั้นมี Headphone อยู่ในตัวได้เสียงรอบทิศทางด้วย ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกว่าภาพได้แค่ 720p เท่านั้นต้องเช็ดข้อมูลอีกทีจำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว
หน้า: 1 ... 202 203 [204] 205 206 ... 325
พิมพ์