เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 06:56:54 PM
หน้า: 1 ... 51 52 [53] 54 55 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598212 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #780 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:08:48 PM »

ผมว่าสินค้าทุกชนิด ไม่ว่ารถยนต์ เครื่องเสียง คอมพิวเตอร์ เครื่องอิเล็กทรอนิกส์ ฯลฯ ทั้งหลาย เมื่อใดก็ตามที่ถอยออกจากศูนย์หรือซื้อออกจากร้านค้า ก็ถือว่าเป็นเครื่องเก่าหรือมือสองแล้วครับ และราคาก็จะตกลงทันทีโดยอัตโนมัติ แม้ว่าเพิ่งจะซื้อหรือถอยออกมาเมื่อวานนี้ก็ตาม (ยกเว้นทองและที่ดิน ซึ่งยิ่งนับวันก็ยิ่งแพงขึ้น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:10:25 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #781 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:19:26 PM »

ดูจากชื่อเจ้าของร้านแต่ละคนแล้ว มีบุคคลิก ตรงกันข้าม

เฮียปัก ก็ย้ายร้าน ไม่ได้ปักหลักแหล่งที่เดียว
เฮียฉ่าง ก็ไม่ได้พูดโฉ่งฉ่าง กลับมีบุคคลิกสุขุม เพราะเป็นเถ้าแก่

ส่วนเฮียพอดี ความจริงก็ไม่เคยพอ เพราะเปลี่ยนเอ๊าะๆ มาหลายคน  ยิงฟันยิ้ม

แต่ถ้าถามว่าใครรวยที่สุดล่ะก็ ผมต้องตอบว่าคนสุดท้ายครับ
...ก็เพราะว่าเวลาทุกคนขึ้นทางด่วนจะต้อง เตรียมเงินให้พอดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

เอ...ไปๆ มาๆ ผมนี่ชอบนอกเรื่องอยู่เรื่อย   ขออภัยทุกท่านด้วยครับ  รูดซิบปาก

นี่ถ้าใครชื่อเล็ก น้อย หรือจน มาเปิดร้านเครื่องเสียงมือสองก็คงจะดีนะครับ

ขนาดคุณพอดีพูดตรงๆแถมไม่ค่อยพูดด้วยยังมีเอ๊าะๆตั้งหลายคน  ยังงั้น
  คุณโป่งซึ่งมีคารมคมคายจะมี .......... กี่คนครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #782 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:28:02 PM »

เห็นคุณอั๋น501บอกว่าคุณ Pong-Wanchai ชอบอุปการะลูกสาวหลายคนครับ  ยิงฟันยิ้ม

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3923.15
deja vu

« ตอบ #783 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:48:29 PM »

คุณอั๋นลืมเรื่องคุณมาโนช หรือเปล่าครับ 

ขอแถมคุณโป่งอีกคนนะครับ  เพราะมีแฟนเยอะพอๆกัน
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #784 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 03:00:54 PM »

คุณอั๋นลืมเรื่องคุณมาโนช หรือเปล่าครับ 

ขอแถมคุณโป่งอีกคนนะครับ  เพราะมีแฟนเยอะพอๆกัน

ผมไม่ลืมหรอกครับ เอาไว้ผมจะมาเล่าให้อ่านกันครับ
ผมยังมีเรื่องราวเกี่ยวกับการเล่นเครื่องเสียงอีกมากมายจะค่อยๆเล่าให้อ่านกันนะครับ
อย่างเรื่องการทำห้องฟังเพลงห้องที่สี่ของผมยังไม่ได้เล่าเลยครับ
เป็นห้องฟังเพลงดูหนังที่ผมภูมิใจมาก เพื่อนๆที่มาได้สัมผัสต่างชื่นชอบกันทั้งนั้น
เป็นแรงดลใจให้กับเพื่อนๆที่อยากจะมีห้องฟังเพลที่งเป็นส่วนตัวแบบนี้
และเป็นบทพิสูจน์ว่าห้องฟังเพลงที่ดีนั้นสำคัญกับการฟังเพลงขนาดไหน

Pong-Wanchai

« ตอบ #785 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:30:15 PM »

ธรรมชาติสร้างมนุษย์ขึ้นมาให้มีเพศหญิงและชายซึ่งเป็นของคู่กันฉันใด
ฮาร์ดแวร์กับซ๊อฟท์แวร์ก็ควรคู่กันฉันนั้น

ส่วนเพศที่เพิ่มเติมมาในปัจจุบันอันนี้ไม่นับนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

มีคนบอกว่าผมมีคารมอัน คม (แล้วต้อง) คาย แต่ผมว่าลองอ่าน สำนวนของสมาชิกหลายๆ ท่านดูสิครับ...ผมว่า คมเข้ม (ไม่ต้องคาย) กว่าผมตั้งเยอะ
ความรู้ก็เต็มเปี่ยมด้วยกันทั้งนั้น  แล้วอย่างนี้จะมี......คนละกี่คนละครับ ?

ขึ้นชื่อว่าสาวๆ แล้วใครๆ ก็ชอบด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ  อยู่ที่ว่าจะกล้าเปิดเผยกันหรือเปล่าเท่านั้นเอง !!!

แต่สำหรับผม ยอมรับ กันอย่างตรงไปตรงมานะครับ ไม่มาปิดบังกันหรอกว่า ผมมีสาวหลายคนครับ นับตั้งแต่...
ลูกสาว น้องสาว หลานสาว พี่สาว...โอย...นับไม่ถ้วนจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2010 | 07:47:29 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #786 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 09:20:11 AM »

คุณDeja Vuเห็นว่าเลือกซื้อเครื่องเล่นซีดีได้แล้ว  ได้เรื่องประการใดเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกรู้กันบ้างซิครับ
deja vu

« ตอบ #787 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 11:01:42 AM »

คุณDeja Vuเห็นว่าเลือกซื้อเครื่องเล่นซีดีได้แล้ว  ได้เรื่องประการใดเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกรู้กันบ้างซิครับ

รู้สึกจะเล่นกันอยู่สองคนนี่น่ะครับ  คนดู(อ่าน)คงเบื่อแย่แล้ว

เครื่องยังมาไม่ถึงเลยครับ เอาไว้ได้ลองเล่นแล้วจะเล่าให้ฟัง

ขอเล่าเรื่องแปลกก่อนแล้วกัน ผมกับคุณอั๋นได้ลองฟัง 3- 4 เครื่อง ตามที่คนขายเลือกให้
  เครื่องที่ผมซื้อนี่ไม่ได้ฟังนะครับ คนขายไม่ยอมให้ฟังบอกว่าไม่เหมาะกับสไตล์ของผม
  กลับมาแล้วก็เลยไปหาฟังที่ร้านอื่น ฟังเทียบกับ moon.5  cec 51xr  สลับไปมาซักครึ่งชั่วโมง
  ตัดมูนออกตัวแรกเสียงทุ้มดีแต่รายละเอียดน้อย   ซีอีซีเสียงโปร่งกว่ามูนแต่รายละเอียด
  ความพลิ้วน้อยกว่าตัวที่ผมสนใจ  ก็เลยตัดสินใจเอาตัวนั้น 
  โทรไปบอกคุณพอดีว่าจะเอาตัวที่ไม่ยอมให้ฟังนี่แหละ ตกลงกันว่าถ้าไม่ถูกใจจะยอมให้เปลี่ยน
   เป็นอีกตัวที่เล็งไว้ตอนแรก  งงไหมครับ

อั๋น501

« ตอบ #788 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 11:40:20 AM »

สงสัยคุณDeja Vu จะสับขาหลอกไปลองฟังอีกเครื่องกะว่าจะซื้ออีกเครื่อง สรุปแล้วซื้ออีกเครื่อง
อ่านแล้วงง เห็นทีต้องให้คนซื้อมาอธิบายความแล้วครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #789 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 11:44:13 AM »

ขอถามพี่อั๋นว่า ซื้อ iPad มาใช้รึยังครับ วันนี้ คนไทยที่อยู่นิวยอร์กเล่าให้ฟังว่า คนไทยที่เดินทางไปอเมริกา ส่วนใหญ่จะซื้อติดมือกลับเมืองไทยกันเป็นแถว

deja vu

« ตอบ #790 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 11:49:15 AM »

สงสัยคุณDeja Vu จะสับขาหลอกไปลองฟังอีกเครื่องกะว่าจะซื้ออีกเครื่อง สรุปแล้วซื้ออีกเครื่อง
อ่านแล้วงง เห็นทีต้องให้คนซื้อมาอธิบายความแล้วครับ

สรุปแล้วกัน ว่าได้ CARY 308 มาครับ
อั๋น501

« ตอบ #791 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 11:59:24 AM »

ขอถามพี่อั๋นว่า ซื้อ iPad มาใช้รึยังครับ วันนี้ คนไทยที่อยู่นิวยอร์กเล่าให้ฟังว่า คนไทยที่เดินทางไปอเมริกา ส่วนใหญ่จะซื้อติดมือกลับเมืองไทยกันเป็นแถว

ผมอยากได้ครับ แต่ยังไม่ได้ซื้อครับ ผมว่ามันไม่เหมาะกับผมกลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็นอีก
จะเอามาใช้คู่กับเครื่องเล่นไฟล์ก็ไม่คุ้มอีกดีเกินไปครับ

« ตอบ #792 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 04:54:43 PM »

คุณอั๋นช่วยบอกคร่าวๆ หน่อยได้มั้ยครับว่า ไอ้วันที่ 31 ที่พวกเราจะไปเจอกันที่หน้าร้านแผ่นเสียงที่คนขายต้อนรับดีที่สุดในประเทศ
ไทยนี้ เป็นงานอะไรมีสินค้าแบบไหนบ้างที่จะให้เดินชมกัน

ผมมันล้าหลังมานานแล้ว อย่าว่ากันนะครับ โดนฉุดกระชากลากไปเลยต้องขอถามหน่อย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #793 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 04:56:59 PM »

ขอคอนเฟิร์มตรงนี้อีกทีว่า น้องๆ หรือเพื่อนสมาชิก เชิญมาร่วมขบวนชมงานพร้อมๆกันนะครับ เห็นพี่ๆหน้าดุ คุยกันมันส์ๆแบบนี้ ตัวจริงใจดีทุกคนครับ ไม่ต้องกลัวหรือเขินเลยครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #794 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 | 04:58:20 PM »

คุณอั๋นนำคำถามผมไปตอบในกระทู้นี้ก็ได้ครับ จะได้ตรงเรื่อง  ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3634.60
หน้า: 1 ... 51 52 [53] 54 55 ... 325
พิมพ์