เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 04:14:29 PM
หน้า: 1 ... 57 58 [59] 60 61 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598178 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #870 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 10:04:45 PM »

ขอบคุณพี่อั๋นเป็นอย่างมากนะครับที่ทำให้ผมก้าวเข้าสู่โลก Hi-Def อย่างเต็มตัวเสียที วันนี้ได้ไปสอย Dune BD Prime 3.0 มา ได้ส่วนลดเพราะพี่อั๋นช่วยต่อรองแถมยังอุตส่าห์เอาทั้งหนัง HD และไฟล์เพลง 24/96, 24/192 มาให้ฟังอย่างจุใจ สงสัยจะหลงเสน่ห์ HD และไฟล์คุณภาพสูงเสียแล้วครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #871 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 10:42:22 PM »

น้องหมวยๆๆ
ค้า..ว จ..า อา..ว น้อ..งหมว..ยคนสวย

แหมเฮียอั๋นครับ ดูเผินๆ นึกว่า โซนัส เฟเบอร์ ซะอีกนะ  ยิงฟันยิ้ม
บอกแล้วว่าเชื่อโผมเหอะ
ใหญ่ๆ ได้เปรียบกว่าครับ
(อย่างน้อยก็เต็็มไม้เต็มมือกว่า เฮ้ย..ไม่ใช่ เต็มวงกว่าต่างหากล่ะ ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม)

ว้าว.. เฮียสิทธิ์ของเรา เปี๋ยนปา..ย

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #872 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 | 11:27:59 PM »

เมื่อพี่ใหญ่อย่างคุณหมอของเราได้เปลี่ยนลำโพงคู่ใหม่ แม่สาวซาซ่าWilson Sasha น้องรองอย่างผมคงไม่มีปัญหา
ไปสู่ขอแม่สาวซาซ่า เพราะค่าตัวสินสอดแพงเหลือเกินผมไม่อาจจะสอยดอกฟ้าอย่างแม่สาวซาซ่ามาครอบครองได้
เลยต้องหันมาเล่นน้องอาหมวยสาวนักเต้นUsher Mini Dancer Twoแทน  ค่าตัวสินสอดของอาหมวยไม่แพงเท่าไรพอ
ทุบกระปุกจ่ายไหว น้องหมวยนักเต้นผิวพรรณรูปร่างสวยดีแต่หุ่นของน้องหมวยไม่ได้Miniเป็นอย่างชื่อรุ่นเลย

ผมจองคิว 1 ครับ
อั๋น501

« ตอบ #873 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 07:55:28 AM »

ขอบคุณพี่อั๋นเป็นอย่างมากนะครับที่ทำให้ผมก้าวเข้าสู่โลก Hi-Def อย่างเต็มตัวเสียที วันนี้ได้ไปสอย Dune BD Prime 3.0 มา ได้ส่วนลดเพราะพี่อั๋นช่วยต่อรองแถมยังอุตส่าห์เอาทั้งหนัง HD และไฟล์เพลง 24/96, 24/192 มาให้ฟังอย่างจุใจ สงสัยจะหลงเสน่ห์ HD และไฟล์คุณภาพสูงเสียแล้วครับ

ยินดีต้อนรับสู่โลกแห่งHi-Defครับ
ขอให้คุณTRONมีความสุขกับการฟังเพลงและดูภาพยนต์ในรูปแบบของไฟล์Hi-Defและจะได้สัมผัสกับสิ่งที่ไม่เคยเห็นไม่เคยฟัง
ผมดีใจมากครับ ที่วันนี้มีเพื่อนสมาชิกได้สัมผัสกับสิ่งที่ผมบอกเล่ามาโดยตลอดนับตั้งแต่ผมเริ่มเข้ามาเป็นสมาชิกของเว็ปThaiprogนี้
ถึงแม้จะมีเพื่อนๆสมาชิกให้ความสนใจเรื่องไฟล์Hi-Defกันน้อยมาก  ผมหวังว่ามันคงจะพอเป็นเชื้อไฟให้กับพวกเราได้บ้าง
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #874 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 09:29:40 AM »

อย่างที่ผมเคยพูดกับสมาชิกหลายๆ คนที่เจอกันตัวเป็นๆ ว่า...

เมื่อไหร่ก็ตามที่เราลงทุนซื้อเครื่องเสียงใหม่ เมื่อนั้น แผ่น ซ็อฟท์แวร์ ที่เราชอบมากที่สุด มันจะให้สีสันและชีวิตใหม่ในการฟังเพลง
ให้กับเราครับ มันเป็นมิติที่เหนือกว่าทุกครั้งซึ่งเราได้เคยสัมผัสในเวลาที่ผ่านมา เพลงมันจะ กรุ้งกริ้ง มากขึ้น ไพเราะขึ้น มีชีวิตชีวาขึ้น
เนื่องจากว่าพวกเราเป็นนักสะสมระดับเกรดเอกันทุกคนอยู่แล้ว เรื่องซ็อฟท์แวร์นี่ไม่ต้องเป็นห่วงเลย

ทว่าในการเลือกซื้อเครื่องเสียงมันเปรียบเสมือนการลงทุนอย่างนึงในความคิดของผมคนเดียวนะครับ ถ้าหากเป็นไปได้ก็ตัดสินใจ
ไขว่คว้ามาเป็นเจ้าของตามอัตภาพของตนเอง อย่าไปคิดมองหรือเปรียบเทียบกับของคนอื่นครับ เอาเท่าที่เราพอใจและสามารถมี
ความสุขกับมันได้ และถ้าเป็นไปได้ให้มันเป็นเพื่อนเราได้ตลอดชีวิตก็ยิ่งดีครับ คล้ายๆ กับเลือกคู่ครองอะไรทำนองนั้น

เครื่องเสียงยิ่งดี (ถ้าหากเลือกเป็น) ก็ยิ่งทำให้ขับรายละเอียดของซ็อฟท์แวร์ออกมาให้เราได้สัมผัสมากขึ้นเท่านั้น ผมว่าคนที่กล้า
ซื้อซ็อฟท์แวร์ราคาแพงๆ น่าจะ ใจถึง กล้าซื้อเครื่องเสียงราคาแพงๆ เช่นกัน เพราะว่า ฮาร์ดแวร์ กับ ซ้อฟท์แวร์ มันเป็นของคู่กัน
นะครับ ไม่ควรจับแยกออกจากกัน มันผิดธรรมชาติครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

มายกมือสนับสนุน สว.โป่งครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง เหมือนมีพระดีแต่ไม่มีกล้องส่องพระ
  ยังไงยังงั้นเลย(ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า)   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
  แต่จะให้อยู่กับเราตลอดชีวิตนี่ทำลำบากครับ ไม่เคยเห็นใครทำได้เลย

deja vu

« ตอบ #875 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 09:46:56 AM »

ผมได้ฟังน้องหมวยMini Dancer Twoเปล่งเสียงดนตรีที่คุ้นเคยได้อย่างไพเราะมากขึ้น
น้ำเสียงที่ให้รายละเอียดต่างๆของดนตรีที่รับฟังแล้ว ดื่มด่ำกับเสียงเพลงที่ชื่นชอบฟังแล้วไม่อยากให้เพลงมันจบลง
ผมหลงน้ำเสียงของน้องหมวยนี่แล้วซิ

พอได้ของใหม่หน้าตาจุ๋มจิ๋ม เลยลืมของเก่าที่เป็นสนิมเสียแล้ว นี่แหละผู้ชาย   ร้องไห้  ร้องไห้

คุณอั๋นเมื่อไหร่จะเปลี่ยนคน เอ๊ยยแอมป์ที่บ้านล่ะครับ ดูท่ามันจะคุมน้องอัชไม่อยู่เอานะครับ
อั๋น501

« ตอบ #876 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 10:42:20 AM »

อยากเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน น้องKrell 400xi  Special Limited แรงก็ไม่เลว200W/ข้างแล้วนะแต่ดูรูปร่างน้องKrell ช่างบอบบางเหลือเกิน
แต่ติดอยู่ที่ปัจจัยเรื่องเงินอย่างเดียว  แต่ผมว่าน้องKrell ก็เอาน้องหมวยขาแดนซ์อยู่เหมือนกันตอนนี้เลยให้ทั้งสองเล่นคู่กันไปก่อน

TRON

« ตอบ #877 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 10:58:44 AM »

ต่อไปนี้ท่านใดมีการ update system ก็เอามาลงแบบคุณหมอหรือพี่อั๋นก็ดีนะครับ จะได้เป็นความรู้สำหรับมือใหม่(แต่งบน้อย)อย่างผม ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #878 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 11:11:22 AM »

ยินดีต้อนรับสู่โลกแห่งHi-Defครับ
ขอให้คุณTRONมีความสุขกับการฟังเพลงและดูภาพยนต์ในรูปแบบของไฟล์Hi-Defและจะได้สัมผัสกับสิ่งที่ไม่เคยเห็นไม่เคยฟัง
ผมดีใจมากครับ ที่วันนี้มีเพื่อนสมาชิกได้สัมผัสกับสิ่งที่ผมบอกเล่ามาโดยตลอดนับตั้งแต่ผมเริ่มเข้ามาเป็นสมาชิกของเว็ปThaiprogนี้
ถึงแม้จะมีเพื่อนๆสมาชิกให้ความสนใจเรื่องไฟล์Hi-Defกันน้อยมาก  ผมหวังว่ามันคงจะพอเป็นเชื้อไฟให้กับพวกเราได้บ้าง

คำเตือน!
ผมขอฝากถึงคุณTRON ถ้าได้ดูภาพยนต์หรือคอนเสิร์ตจากไฟล์Hi-Defแล้ว จะไม่อยากดูดีวีดีอีกเลย
โรคนี้จะเป็นกับแทบทุกคนที่เข้าสู่โลกแห่งHi-Def
อาการของโรคHi-Def ตาจะชอบดูแต่ภาพชัดๆสวยๆ หูจะชอบฟังแต่เสียงดีๆ รักษายังไงก็ไม่หาย
การป้องกันโรคHi-Defนี้ต้องไม่ซื้อเครื่องมาลองเล่น
TRON

« ตอบ #879 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 11:24:50 AM »

คำเตือน!
ผมขอฝากถึงคุณTRON ถ้าได้ดูภาพยนต์หรือคอนเสิร์ตจากไฟล์Hi-Defแล้ว จะไม่อยากดูดีวีดีอีกเลย
โรคนี้จะเป็นกับแทบทุกคนที่เข้าสู่โลกแห่งHi-Def
อาการของโรคHi-Def ตาจะชอบดูแต่ภาพชัดๆสวยๆ หูจะชอบฟังแต่เสียงดีๆ รักษายังไงก็ไม่หาย
การป้องกันโรคHi-Defนี้ต้องไม่ซื้อเครื่องมาลองเล่น

ทำไมเพิ่งมาเตือนกันละครับพี่อั๋น  โกรธ

ตอนนี้ผมคงต้องค่อยๆโละพวกดีวีดีเก่าๆทิ้งแล้วครับ ส่วนซีดีคงต้องดูอีกที หากมีไฟล์ Flac 24 bit ของแท้ออกมาเรื่อยๆเหมือนอย่าง The Beatles คงต้องค่อยๆเปลี่ยนแน่นอนครับ แต่คงจะเก็บพวกเน้น package อย่าง mini lp ไว้เหมือนเดิม แต่ก็คงต้องลดปริมาณการซื้อลง เพราะต้องเจียดเงินมาซื้อ hard disk แทน ยิงฟันยิ้ม
deja vu

« ตอบ #880 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 11:25:46 AM »

ต่อไปนี้ท่านใดมีการ update system ก็เอามาลงแบบคุณหมอหรือพี่อั๋นก็ดีนะครับ จะได้เป็นความรู้สำหรับมือใหม่(แต่งบน้อย)อย่างผม ยิ้มกว้างๆ

ฮั่นแน่ ยอมรับแล้วนะครับว่าเป็นมือใหม่   ยิ้มกว้างๆ

เท่าที่ได้คุยกันคุณ TRON และคุณ JK ที่ลองฟังลำโพงด้วยกันรู้สึกจะมีปัญหา
  เกี่ยวกับเสียงทุ้มไม่ถูกใจ  ผมมาคิดได้ว่าลำโพงที่ได้ฟังทุกคู่เป็นลำโพงตู้เปิด  จึง
  อยากให้ลองฟังลำโพงตู้ปิดดูบ้างว่าชอบหรือเปล่า  เพราะส่วนมากพวกตู้ปิดจะให้เสียง
  ทุ้มที่แน่นกลางนุ่มแหลมนิ่มโดยเฉพาะพวก AR รุ่นเก่าๆ  แต่ต้องขยันหาหน่อยนะครับ
  เพราะไม่ค่อยมีคนปล่อยของเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2010 | 01:12:35 PM โดย deja vu » บันทึกการเข้า
Pong-Wanchai

« ตอบ #881 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 11:38:41 AM »

มายกมือสนับสนุน สว.โป่งครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง เหมือนมีพระดีแต่ไม่มีกล้องส่องพระ
  ยังไงยังงั้นเลย(ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า)   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
  แต่จะให้อยู่กับเราตลอดชีวิตนี่ทำลำบากครับ ไม่เคยเห็นใครทำได้เลย

สำหรับผมเหมือนกับมีพระดีแต่ไม่รู้ราคาครับ เก็บเอาไว้ดูอย่างเดียวมันไม่พอหรอก มันต้องใช้กล้องส่องแล้วศึกษา
หาความรู้จากสิ่งที่เรามีให้ละเอียด ถึงจะสมบูรณ์สมกับเป็นเจ้าของพระที่ดีๆ อย่างนี้ รู้ประวัติมันทุกซอกทุกมุม

เรื่องอยู่ตลอดชีวิตคงทำยาก แต่สำหรับผมถ้าเปลี่ยนใหม่ก็ซื้อยกชุดไปเลยครับ ของเก่าไม่เคยขาย กว่าจะตาย
ก็สามารถเปิดพิพิธภัณฑ์ได้เลย

มันเหมือนมีคู่ครองที่ดีๆ ไฮโซ อยู่แล้ว ถ้าจะเปลี่ยนคนอีกก็ดูกระไรอยู่ สู้หาบ้านเล็กมาอยู่อาศัยอีกซักหลังมันน่า
จะให้ความกระชุ่มกระชวยแก่ตัวเรามากขึ้นนะครับ แต่นี่เป็นความคิดของผมคนเดียว ใครอยากเลียนแบบผมไม่
ว่าหรอกครับ ใครที่ไม่อยากเลียนแบบผมก็ไม่อยากแนะนำ ตัวใครตัวมันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #882 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 01:54:57 PM »

มันเหมือนมีคู่ครองที่ดีๆ ไฮโซ อยู่แล้ว ถ้าจะเปลี่ยนคนอีกก็ดูกระไรอยู่ สู้หาบ้านเล็กมาอยู่อาศัยอีกซักหลังมันน่า
จะให้ความกระชุ่มกระชวยแก่ตัวเรามากขึ้นนะครับ แต่นี่เป็นความคิดของผมคนเดียว ใครอยากเลียนแบบผมไม่
ว่าหรอกครับ ใครที่ไม่อยากเลียนแบบผมก็ไม่อยากแนะนำ ตัวใครตัวมันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ไม่อยากเลียนแบบพี่ แต่อยากขอคำแนะนำจากพี่สักหน่อยไม่ได้หรือครับ? เผื่อเอาไว้เป็นไม้ตายน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #883 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 02:06:44 PM »

ตัดสินใจดีมาก ที่ซื้อนะครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #884 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 02:57:10 PM »

ถึงแม้จะมีเพื่อนๆสมาชิกให้ความสนใจเรื่องไฟล์Hi-Defกันน้อยมาก  ผมหวังว่ามันคงจะพอเป็นเชื้อไฟให้กับพวกเราได้บ้าง

คำเตือน!

เชื่อในสิ่งที่พี่พูดครับ ผมมีความรู้สึกแบบนั้นนะ  ขยิบตา

The End is Near
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2010 | 03:03:51 PM โดย JKNoremorse » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 57 58 [59] 60 61 ... 325
พิมพ์