เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 04:43:53 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You LikeDVD เกี่ยวกับดนตรีที่ท่านดูภายในสัปดาห์นี้(ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ที่ห้องไหน)
หน้า: 1 ... 97 98 [99] 100 101 ... 135
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DVD เกี่ยวกับดนตรีที่ท่านดูภายในสัปดาห์นี้(ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ที่ห้องไหน)  (อ่าน 619625 ครั้ง)
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1470 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 | 10:28:17 PM »

Sonisphere 2009 - Knebworth, UK

2 ปีก่อน

Disc 1:

LINKIN PARK - New Divide
DEAD BY SUNRISE - Crawl Back In
HEAVEN AND HELL - Bible Black

น่าสนใจมากว่า บันทึกภาพคณะ Heaven and Hell  ไว้เต็มทั้งโชว์หรือป่าว

มีแค่เพลงเดียวครับ เหมือนเป็น highlight คัดเพลงเด็ดๆมาถ่ายทอด

แบบว่า ผู้จัดถ่ายภาพเก็บไว้ทั้งโชว์หรือป่าว - แล้วปล่อยออกมาเป็นไฮไลท์แค่เพลงเดียว

เผื่อจะมีโอกาสทำดีวีดีออกมาเต็มคอนเสิร์ตแบบที่ Wacken บ้างครับ - แอบฝันไว้ก่อน  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=2LaCLXL6WmU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=2LaCLXL6WmU</a>

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #1471 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 08:55:32 PM »

ตลุยดูคอนเสิร์ตที่ริปลง HDD ไปด้วยครับ
Kraftwerk - Minimum Maximum
Roger Waters - The Wall Live in Berlin
Roger Waters - In the Flesh
Boney M - On Stage
ABBA - Kultnacht
John Wetton & Ken Hensley - More than Conquerers
Mike Oldfield - The Essential
Australia Pink Floyd Show - Live
Jean Michel Jarre - Aero
Gerard - 20th Anniversary Live
Cem Coksal - Live
Deep Purple - History

.. polotoon ..

« ตอบ #1472 เมื่อ: 15 เมษายน 2011 | 12:02:38 PM »

Sorry ซารังเฮโย
สุดเขต เสลดเป็ด

panyarak

« ตอบ #1473 เมื่อ: 17 เมษายน 2011 | 05:56:59 PM »

Blondie - Live by Request
Pet Shop Boys - Performance, Pop Art

TRON

« ตอบ #1474 เมื่อ: 17 เมษายน 2011 | 08:58:54 PM »

Loreena McKennitt - Paris's Moon

ดูที่บ้านพี่อั๋นครับ พี่อั๋นแนะนำให้รู้จักศิลปินคนโปรด ไพเราะแบบเคลติกดี ที่แท้พี่อั๋นก็ยังแอบดูดีวีดีอยู่บ้างนี่เอง ยิงฟันยิ้ม
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1475 เมื่อ: 17 เมษายน 2011 | 09:32:02 PM »

Big Hits: TOTP 1964 to 1975

01. The Dave Cark Five - Bits and Pieces
02. The Supremes - Baby Love
03. The Righteous Brothers - You've Lost That Loving Feeling
04. Sonny and Cher - I Got You Babe
05. The Seekers - The Carnival Is Over
06. Stevie Wonder - Uptight
07. The Bee Gees - Massachusetts
08. The Foundations - Baby Now That I've Found You
09. The Rolling Stones - Let's Spend The Night Together
10. Procol Harum - A Whiter Shade Of Pale
11. Status Quo - Pictures Of Matchstick Men
12. Tom Jones - Delilah
13. Julie Driscoll / Brian Auger Trinity - This Wheel's On fire
14. The Equals - Baby Come Back
15. Peter Sarstedt - Where To You Go To (My Lovely)
16. B. J.  Thomas - Raindrops Keep Falling On My Head
17. The Kinks - Lola
18. Rod Stewart - Maggie May
19. T-Rex - Get It On
20. David Bowie - Starman
21. The Osmonds - Crazy Horses
22. Stealers Wheel - Stuck In The Middle With You
23. George McCrea - Rock You Baby
24. Abba - Waterloo
25. Queen - Killer Queen
26. Suzie Quatro - Devil Gate Drive
27. The Three Degrees - When Will I See You Again
28. Hot Chocolate - You Sexy Thing

panyarak

« ตอบ #1476 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 04:53:45 AM »

Loreena McKennitt - Paris's Moon

ดูที่บ้านพี่อั๋นครับ พี่อั๋นแนะนำให้รู้จักศิลปินคนโปรด ไพเราะแบบเคลติกดี ที่แท้พี่อั๋นก็ยังแอบดูดีวีดีอยู่บ้างนี่เอง ยิงฟันยิ้ม

ผมตามซื้อผลงานของเธอมานาน แต่ไม่เคยดูชุดนี้เลยครับ

TRON

« ตอบ #1477 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 06:56:23 AM »

ผมตามซื้อผลงานของเธอมานาน แต่ไม่เคยดูชุดนี้เลยครับ

พี่อั๋นบอกว่าชุดนี้สุดยอดที่สุดแล้วครับ เห็นแกบ่นว่าอยากให้ออกเป็นบลูเรย์เลยเพราะการถ่ายทำดีมาก สถานที่เล่นก็ขลังดีครับ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1478 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 07:01:09 AM »

Loreena McKennitt ที่เสี่ยTRON ได้ดีวีดีนั้นชื่อชุด Nights From The Alhamb ครับส่วนชุดParis's Moon เป็นของBlackmore's Night
เสี่ยTRON คงจำชื่อชุดสลับกันเพราะวันนั้นที่เสี่ยTRON มาเยี่ยมดูอาการป่วยของเครื่องเล่นPC ของผมได้ทดลองเปิดดีวีดีคอนเสิร์ตให้ดูความแตกต่าง
ระหว่างฟอร์แม็ตดีวีดีกับฟอร์แม็ตบูลเรย์ว่ามันต่างกันขนาดไหน  ดีวีดีชุดNights From The Alhamb นั้นบันทึกภาพด้วยกล้องHD แต่น่าเสียดาย
ที่ยังไม่ได้ทำเป็นบูลเรย์ออกมาภาพจากดีวีดีจึงมีความละเอียดได้แค่ 720X480iเท่านั้น  ผมเปิดดีวีดีชุดนี้ซึ่งเป็นดีวีดีคอนเสิร์ตที่ผมชอบมากให้ดูว่า
เวลาที่กล้องถ่ายระยะไกลเราจะไม่เห็นภาพรายละเอียดหน้าตาของนักดนตรีเลย แต่ถ้าเป็นภาพระยะใกล้ๆถ่ายหน้าศิลปินเราพอจะเห็นถึงความชัด
ของภาพซึ่งแตกต่างจากบูลเรย์ โดยเฉพาะถ้ามาดูจากจอภาพขนาดใหญ่ๆของโปรเจคเตอร์แล้วยิ่งเห็นความแตกต่างได้อย่างชัดเจน  เหมือนเวลา
เราดูรูปถ่ายจากภาพเล็กๆจะได้ภาพที่คมชัดแต่ถ้าเอาภาพนั้นมาขยายให้ใหญ่ๆมากๆความละเอียดความคมชัดก็จะไม่มีภาพก็จะแตกดูใกล้ๆจะเห็นชัด
ต้องดูภาพจากระยะไกล
TRON

« ตอบ #1479 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 07:06:08 AM »

โทษทีครับ กล่องมันคล้ายๆกันเลยดูผิดอัน เพราะอ่านที่สันกล่องเอา ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #1480 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 07:24:29 AM »

อันที่จริงแล้วผมไม่เคยรังเกียจที่จะดูดีวีดีหรอกครับ  เพราะผมก็เก็บสะสมดีวีดีไว้มากมายเหมือนกันส่วนใหญ่ก็จะเป็นแผ่นแท้ด้วยครับ
ถ้าอย่างพวกดีวีดีคอนเสิร์ตเรียกได้ว่าไม่เคยซื้อดีวีดีแผ่นก็อปมาดูเลย  ถ้าเป็นพวกหนังก็จะมีซื้อแผ่นก็อปมาดูครับเพราะหนังนั้นผมจะซื้อแบบ
ต้องการดูหนังอะไรก็ได้ที่เห็นปกน่าสนใจถึงแม้จะไม่รู้จักหนังเรื่องนั้นๆก็ตาม  แต่ก็ซื้อแผ่นแท้โซน 1,2 หรือ3 เก็บสะสมไว้ด้วยบางเรื่องมีทั้งแผ่นแท้
โซน1 และโซน 3 แถมมีแผ่นก็อปอีก  พอมาระยะหลังๆนี้เมื่อได้เล่นกับฟอร์แม็ตบูลเรย์ได้เห็นถึงความแตกต่างเรื่องคุณภาพของภาพและเสียง
ก็เลยไม่ได้ดูดีวีดีแรกๆก็ยังอาศัยดูดีวีดีอยู่เหมือนกันเพราะบูลเรย์ยังมีหนังหรือคอนเสิร์ตออกมาน้อย  แต่ตอนนี้บูลเรย์ได้ออกทั้งหนังเก่าและใหม่
มามากมายไล่ตามดีวีดีที่เคยออก  ถึงแม้อาจจะมีบางเรื่องที่มีเป็นดีวีดีแล้วบูลเรย์ยังคงไม่ออกก็ไม่เป็นไรผมรอได้ครับ  เพราะยังมีเรื่องอื่นๆอีกมากมาย
ที่มีเป็นบูลเรย์ให้ได้ดูครับ
อั๋น501

« ตอบ #1481 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 07:41:15 AM »

ตลุยดูคอนเสิร์ตที่ริปลง HDD ไปด้วยครับ
Roger Waters - The Wall Live in Berlin
John Wetton & Ken Hensley - More than Conquerers
Australia Pink Floyd Show - Live
Gerard - 20th Anniversary Live

ภาพจากที่ริปลงฮาร์ดดีสก์นั้นมีความแตกต่างกับภาพจากต้นฉบับไหมครับ  ผมไม่ทราบว่าต้นฉบับที่ริปเป็นฟอร์แม็ตอะไรบ้างครับดีวีดีทั้งหมดหรือเปล่า
panyarak

« ตอบ #1482 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 10:18:08 AM »

ภาพจากที่ริปลงฮาร์ดดีสก์นั้นมีความแตกต่างกับภาพจากต้นฉบับไหมครับ  ผมไม่ทราบว่าต้นฉบับที่ริปเป็นฟอร์แม็ตอะไรบ้างครับดีวีดีทั้งหมดหรือเปล่า

เป็นดีวีดีทั้งหมดครับ ถ้าต้นฉบับเป็น DVD5 ภาพจะเทียบเท่าต้นฉบับ แต่ถ้าต้นฉบับเป็น DVD9 ผมจะย่อเป็น DVD5 ซึ่งส่วนใหญ่ ภาพใกล้เคียงต้นฉบับ จะมีส่วนน้อยที่ภาพเบลอลงเล็กน้อย แต่อันที่ริปแล้วมีปัญหาคือ พวกที่มี special effects อย่างที่ระหว่างดู สามารถคลิกดูภาพจากมุมกล้องอื่น พวกนี้ภาพและเสียงกระโดดเฉพาะเพลงที่มี special effects ครับ

อั๋น501

« ตอบ #1483 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 10:35:31 AM »

เป็นดีวีดีทั้งหมดครับ ถ้าต้นฉบับเป็น DVD5 ภาพจะเทียบเท่าต้นฉบับ แต่ถ้าต้นฉบับเป็น DVD9 ผมจะย่อเป็น DVD5 ซึ่งส่วนใหญ่ ภาพใกล้เคียงต้นฉบับ จะมีส่วนน้อยที่ภาพเบลอลงเล็กน้อย แต่อันที่ริปแล้วมีปัญหาคือ พวกที่มี special effects อย่างที่ระหว่างดู สามารถคลิกดูภาพจากมุมกล้องอื่น พวกนี้ภาพและเสียงกระโดดเฉพาะเพลงที่มี special effects ครับ

ผมมีโปรแกรมที่ริปแผ่นดีวีดี,บูลเรย์หรือแม้แต่HD-DVD ก็ยังได้เลยครับแต่ไม่รู้ว่าชื่อโปรแกรมอะไรพี่ชายเอามาใส่ไว้ให้ในเครื่อง
เดี๋ยวถ้าวันหลังแจ๊คมาหาผมจะให้ช่วยดูให้แล้วจะให้คุณpanyarak นำเอาไปใช้โปรแกรมที่ว่านี้ดีมากๆเวลาริปแผ่นแล้วจะเหมือนต้นฉบับ
ทุกประการ  แผ่นมีฟีเจอร์อะไรใช้งานได้เหมือนแผ่นต้นฉบับทุกอย่างและคุณภาพของภาพ,เสียงเหมือนต้นฉบับทุกประการครับ
ผมถึงบอกให้ริปลงฮาร์ดดีสก์โดยตรงดีกว่าไรท์ลงแผ่นครับ  การเล่นไฟล์นั้นไม่ได้จำกัดรูปแบบฟอร์แม็ตหรอกครับใครที่คิดว่าเล่นไฟล์แล้ว
จะไม่มีวงอะไรให้ดูหรือมีเพลงอะไรให้ฟังนั้นคิดผิดแล้วครับ  ผมหรือใครๆก็ทำไฟล์มาเล่นเองได้ทั้งนั้นอยากจะฟังหรือดูพวกบู๊ทเลคก็ริปเอาเองก็ได้ไม่เห็นจะหายากตรงไหน  ผมเดี๋ยวนี้ริปทำไฟล์Hi-Def.เล่นเองแล้วครับ  แต่ต้องบอกกันก่อนคุณภาพจะได้ดีแค่ใดก็ขึ้นอยู่ที่ต้นฉบับครับ
panyarak

« ตอบ #1484 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 12:53:56 PM »

ภาพจากที่ริปลงฮาร์ดดีสก์นั้นมีความแตกต่างกับภาพจากต้นฉบับไหมครับ  ผมไม่ทราบว่าต้นฉบับที่ริปเป็นฟอร์แม็ตอะไรบ้างครับดีวีดีทั้งหมดหรือเปล่า

ผมมีโปรแกรมที่ริปแผ่นดีวีดี,บูลเรย์หรือแม้แต่HD-DVD ก็ยังได้เลยครับแต่ไม่รู้ว่าชื่อโปรแกรมอะไรพี่ชายเอามาใส่ไว้ให้ในเครื่อง
เดี๋ยวถ้าวันหลังแจ๊คมาหาผมจะให้ช่วยดูให้แล้วจะให้คุณpanyarak นำเอาไปใช้โปรแกรมที่ว่านี้ดีมากๆเวลาริปแผ่นแล้วจะเหมือนต้นฉบับ
ทุกประการ  แผ่นมีฟีเจอร์อะไรใช้งานได้เหมือนแผ่นต้นฉบับทุกอย่างและคุณภาพของภาพ,เสียงเหมือนต้นฉบับทุกประการครับ
ผมถึงบอกให้ริปลงฮาร์ดดีสก์โดยตรงดีกว่าไรท์ลงแผ่นครับ  การเล่นไฟล์นั้นไม่ได้จำกัดรูปแบบฟอร์แม็ตหรอกครับใครที่คิดว่าเล่นไฟล์แล้ว
จะไม่มีวงอะไรให้ดูหรือมีเพลงอะไรให้ฟังนั้นคิดผิดแล้วครับ  ผมหรือใครๆก็ทำไฟล์มาเล่นเองได้ทั้งนั้นอยากจะฟังหรือดูพวกบู๊ทเลคก็ริปเอาเองก็ได้ไม่เห็นจะหายากตรงไหน  ผมเดี๋ยวนี้ริปทำไฟล์Hi-Def.เล่นเองแล้วครับ  แต่ต้องบอกกันก่อนคุณภาพจะได้ดีแค่ใดก็ขึ้นอยู่ที่ต้นฉบับครับ

โปรแกรมของพี่อั๋นน่าสนใจครับ โปรแกรมที่ผมใช้ริปดีวีดีคือ DVD Fab ได้จากพี่แจ็ค ที่จริงจะริป DVD 9 ให้ได้คุณภาพเท่าต้นฉบับก็ได้ แต่มันกินเนื้อที่มากกว่าปกติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2011 | 12:55:33 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 97 98 [99] 100 101 ... 135
พิมพ์