เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 11:46:37 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesสมบัติของPanyarak03 - Vinyl Mania 7" Singles
หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมบัติของPanyarak03 - Vinyl Mania 7" Singles  (อ่าน 23712 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 01:25:18 PM »

พูดถึงแผ่น single รูปแบบแปลกๆแล้ว ยังมี single ที่ผมเข้าใจว่าเขาเรียก sheet music เป็นแผ่น vinyl สีดำรูปสี่เหลี่ยมเหมือนแผ่นกระดาษเลย แถมมากับหนังสือ Guitar Player กระมัง ตอนมากับหนังสือ เย็บติดกับหนังสือเหมือนหน้าหนึ่งของหนังสือเลยครับ ทำรอยปรุไว้ให้ฉีกแยกออกมาจากหนังสือได้ ตอนเอาไปวางเล่นบน turn น่าหวาดเสียวว่าเข็มจะทะลุแผ่นลงไปได้หรือไม่ก็เข็มจะไถลออกนอกแผ่นรึเปล่า

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 01:27:06 PM »

อยากได้ชุด Music From The Film นะ

ผมซื้อซิงเกิ้ล Music from the Film ตอนออกใหม่ๆ ราคา $10 ซึ่งถือว่าแพงมากสำหรับแผ่นซิงเกิ้ล เดี๋ยวนี้คงหาราคานี้ไม่ได้แล้ว
ภาพสีแผ่นซิงเกิ้ลด้านล่าง ของจริงสวยกว่านี้นะครับ ที่ออกสีส้มเพราะโรงพิมพ์แยกสีไม่เรียบร้อยครับ

แผ่น ZEE ด้านล่างใช่ของ Rick Wright เปล่าครับ

ใช่ครับ แต่เพลงไม่เพราะเลย

สู้งานเดี่ยวแกไม่ได้เลยใช่ไหมครับ แต่ก็อยากฟังครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 01:40:49 PM »

อยากได้ชุด Music From The Film นะ

ผมซื้อซิงเกิ้ล Music from the Film ตอนออกใหม่ๆ ราคา $10 ซึ่งถือว่าแพงมากสำหรับแผ่นซิงเกิ้ล เดี๋ยวนี้คงหาราคานี้ไม่ได้แล้ว
ภาพสีแผ่นซิงเกิ้ลด้านล่าง ของจริงสวยกว่านี้นะครับ ที่ออกสีส้มเพราะโรงพิมพ์แยกสีไม่เรียบร้อยครับ

แผ่น ZEE ด้านล่างใช่ของ Rick Wright เปล่าครับ

ใช่ครับ แต่เพลงไม่เพราะเลย

สู้งานเดี่ยวแกไม่ได้เลยใช่ไหมครับ แต่ก็อยากฟังครับ

คนละแนวอย่างสิ้นเชิงครับ ไม่ได้หยิบมาฟังนานแล้ว พอจำได้เลาๆ ว่า เป็น electronic pop ที่ออกไปทางเพลงเต้นรำนะครับ
ผมไม่มีเครืองอัดจากแผ่นเสียงลง CDR ไม่งั้นจะอัดมาให้ฟังที่มีตติ้ง 2 ได้

panyarak

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 05:15:33 PM »

พูดถึงแผ่น single รูปแบบแปลกๆแล้ว ยังมี single ที่ผมเข้าใจว่าเขาเรียก sheet music เป็นแผ่น vinyl สีดำรูปสี่เหลี่ยมเหมือนแผ่นกระดาษเลย แถมมากับหนังสือ Guitar Player กระมัง ตอนมากับหนังสือ เย็บติดกับหนังสือเหมือนหน้าหนึ่งของหนังสือเลยครับ ทำรอยปรุไว้ให้ฉีกแยกออกมาจากหนังสือได้ ตอนเอาไปวางเล่นบน turn น่าหวาดเสียวว่าเข็มจะทะลุแผ่นลงไปได้หรือไม่ก็เข็มจะไถลออกนอกแผ่นรึเปล่า

ผมเข้าใจว่า แผ่นเสียงที่บางเหมือนแผ่นพลาสติกนั้นเรียกว่า flexi disc ครับ ส่วน sheet music น่าจะหมายถึงโน้ตเพลง

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:22:42 PM »

ผมเข้าใจว่า แผ่นเสียงที่บางเหมือนแผ่นพลาสติกนั้นเรียกว่า flexi disc ครับ ส่วน sheet music น่าจะหมายถึงโน้ตเพลง
ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวผมจะลองไปค้นดูครับ  ยิ้ม

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 10:22:47 PM »

ไม่ทราบว่าท่านพีี่ ตอนนี้ใช้เทิร์นฯ กับหัวเข็มอะไรคะรับ ยิ้ม

Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 05:41:50 AM »

กราบขออภัยคุณพี่ปัญญรักษ์ด้วยคะรับ

อันที่จริง เรากะว่าจะสแกนไฟล์ทั้งหมด ให้พี่ไป เผื่อจะนำไปตีพิมพ์ เป็นหนังสือป็อกเก็ตบุ๊ค ของท่านพี่
ซึ่งที่สแกนไว้ มีทั้งเมทัล นิวเอจ และเยส ท่อนแรก
พอกลับไปรื้อ"กรุ" ที่บ้านต่อ....
ปรากฏว่า ช็อคซีนีม่า คะรับท่าน
พระราชมารดาท่านเอาไปขายเกลี้ยงเลย แงๆๆ
เสียดายอย่างสุดซึ้ง (โดยเฉพาะ นวลนาง หมดเกลี้ยง)

พี่ panyarak เขียนลงนวลนางด้วยหรือครับ ช่วยสแกนให้พวกเราดูเป็นวิทยาทานด้วยครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 07:53:48 AM »

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวผมจะลองไปค้นดูครับ  ยิ้ม
ไปดูมาแล้วครับ ทาง Guitar Player เรียกมันว่า soundpage ครับ คงเป็นศัพท์เฉพาะของทางหนังสือฉบับนี้น่ะครับ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 10:27:22 AM »

พี่ panyarak เขียนลงนวลนางด้วยหรือครับ ช่วยสแกนให้พวกเราดูเป็นวิทยาทานด้วยครับ

อ่ะ-จ๊าก อย่าแซวแกยังงั้น เดี๋ยวเราซวยไปด้วย
แค่อนุญาตให้เราสแกน มาอ่านกัน ก็เกรงใจแกจะแย่แล้ว
เราไม่ได้รู้จักท่านพี่เขาเป็นการส่วนตัวนะ จะไปรู้มากมายอะไร เออ.. ถ้าไปลงของเฮียกังฟูซิ ไม่แน่
อิอิ โป๊ก..(เสียงเขกหัว)

สตาร์พิคที่เหลือในมือ ที่จะสแกนลงต่อ ขออนุญาตนะคะรับ

237 -นิวเอจ มิวสิค
239 -Paul Di Anno
241 -UDO ex-Accept
242 -Spinal Tap
243 -Summer&Fripp/Triumph/Manzarek
245 -Graham Bonnet ex-Rainbow/MSG/Alcatrazz
247 -12นิ้ว ซิงเกิ้ล
250 -yes (ไม่จบ)

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 10:28:09 AM »

นวลนางนี่ Prog แนวไหนครับ  เจ๋ง
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 11:02:14 AM »

นวลนางนี่ Prog แนวไหนครับ  เจ๋ง

ท่านผีเพลงนำไปอวดที่มีตติ้งก็ได้ครับ น่าจะเป็นแนวจำกัดอายุคนฟัง ถ้านำไปอวดได้ ผมจะได้ไปร่วมด้วย
panyarak

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 11:05:54 AM »

อ่ะ-จ๊าก อย่าแซวแกยังงั้น เดี๋ยวเราซวยไปด้วย
แค่อนุญาตให้เราสแกน มาอ่านกัน ก็เกรงใจแกจะแย่แล้ว
เราไม่ได้รู้จักท่านพี่เขาเป็นการส่วนตัวนะ จะไปรู้มากมายอะไร เออ.. ถ้าไปลงของเฮียกังฟูซิ ไม่แน่
อิอิ โป๊ก..(เสียงเขกหัว)

สตาร์พิคที่เหลือในมือ ที่จะสแกนลงต่อ ขออนุญาตนะคะรับ

239 -Paul Di Anno
241 -UDO ex-Accept
242 -Spinal Tap
243 -Summer&Fripp/Triumph/Manzarek
245 -Graham Bonnet ex-Rainbow/MSG/Alcatrazz
247 -12นิ้ว ซิงเกิ้ล

1. บทความที่ไม่ใช่ prog ผมขอกลับไปอ่านใหม่ก่อนครับ แล้วจะบอกมา (บางเรื่องมันแสนเชยจริงๆ)
2. ผมก็อยากเห็นคอลเล็กชั้นนวลนางของท่านผีเพลงเหมือนกัน นำไปโชว์ที่มีตติ้งก็ดีนะครับ

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 12:31:09 PM »

พอล ดิ แอนโน ไม่ลงได้ไหม ท่านผีเพลง ครับ ไม่อยากให้มี อะ  ลังเล
ท่านผีเพลง

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 12:43:48 PM »

ครับ
ตามที่ท่านเจ้าของบทความให้คำแนะนำไว้
คงจะลงแค่

ส่วนฉบับ 247 -12นิ้ว ซิงเกิ้ล จะลงต่อเป็นลำดับที่4 นะคะรับ
เดี๋ยวจะลองไปค้นบ้านอีกที เผื่อมีหลงเหลือบ้าง
ที่เหลือ รบกวนท่านโปโลตูน ด้วยนะคะรับ (ร่วมด้วยช่วยกัน)

สำหรับแฟนนวลนาง ต้องแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง หายเกลี้ยง แงๆ
นึกถึงเวลาแอบอ่านใต้โต๊ะในห้องเรียน
สุมหัวอ่านห้องน้ำ
มันได้อารมณ์กว่าอ่านในคอมฯ อย่างหาที่เปรียบมิได้เลย
โอ้..โปรกนวลนาง

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 12:46:39 PM »

สรุปว่าพี่ panyarak ไม่มีเบื้องหลังอะไรกับ นวลนาง นะครับ  อายจัง

หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์