เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 05:55:05 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesมาชมความไม่ดีของแผ่นญี่ปุ่นกัน
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมความไม่ดีของแผ่นญี่ปุ่นกัน  (อ่าน 13525 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:15:50 PM »

ดูตรง Obi ให้ดีๆ พิมพ์ชื่อชุด Load และ Reload ผิดครับ เป็น Lord กับ Relord

แถมเสียงก็ไม่มีความมันเลยครับ ทำให้รู้ว่า ถ้าจะเก็บ Metallica ต้องเก็บแผ่น USA ครับ พี่แกเล่นใส่เสียงแหลมมาซะเต็มที่เลย

ดูกันขำๆนะครับ คนญี่ปุ่นมันตกอังกฤษหรือไง

ปล. ระหว่างที่ผมพิมพ์มีข่าวช่อง 7 ออกอากาศมาว่า กรมปศุสัตว์กำลังตรวจแมวตายครับ ไม่รู้จะปิดข่าวอีกไหมครับ
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:23:58 PM »

ผมเคยมีแผ่น ญี่ปุ่น ของวง Exciter ( Metal)กับ วง Elegy (Progressive Metal) ไว้ในครอบครอง ไม่เห็นเสียงมันจะดีเด่ ตรงไหน เลย แต่แผ่นที่ว่า ราคาไม่แพงนัก( รึเปล่า ?) ไปเก็บมาจากที่ เจยู มือสอง มา ราคาประมาณ ห้าหกร้อย น่าเสียดายจริงที่ซีดีวง
เอลเลอจี้ หายเราอุตส่าห์ให้ยืมไปฟังไปๆมาๆโดนเวียนเทียนจนหายไปเลย กำ T_T
Superbad
Fragile

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:25:48 PM »

อ้าวแผ่นญี่ปุ่นแพงทำไมมันห่วยงั้นล่ะ? ส่วนเรื่องแมวตายอย่างไม่ทราบสาเหตุนั้น ให้รีบเคลื่อนย้ายศพไปทิ้งให้ไกลที่สุด เพราะมันอาจฟื้นคืนชีพขึ้นมาตอนดึกพร้อมความกระหายเลือด พยายามอย่าให้โดนมันกัด หากจะกำจัดมันขอให้ใช้ปืนและอาวุธหนักซัดเข้าที่หัว ระวังน้ำลายของมันกระเซ็นใส่ด้วยล่ะ หากมีใครโดนมันกัด ขอให้รีบตัดคอผู้นั้นให้เร็วที่สุด เพราะไม่งั้นอีกไม่เกิน 3 ชม. จะมีสภาพแบบนี้

Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:29:18 PM »

ดูตรง Obi ให้ดีๆ พิมพ์ชื่อชุด Load และ Reload ผิดครับ เป็น Lord กับ Relord

แถมเสียงก็ไม่มีความมันเลยครับ ทำให้รู้ว่า ถ้าจะเก็บ Metallica ต้องเก็บแผ่น USA ครับ พี่แกเล่นใส่เสียงแหลมมาซะเต็มที่เลย

ดูกันขำๆนะครับ คนญี่ปุ่นมันตกอังกฤษหรือไง

ปล. ระหว่างที่ผมพิมพ์มีข่าวช่อง 7 ออกอากาศมาว่า กรมปศุสัตว์กำลังตรวจแมวตายครับ ไม่รู้จะปิดข่าวอีกไหมครับ

หลังจากหวัด นก ไก่ กระต่าย ตอนนี้มาถึงแมวแล้วหรือครับ
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:31:42 PM »

อ้าวแผ่นญี่ปุ่นแพงทำไมมันห่วยงั้นล่ะ? ส่วนเรื่องแมวตายอย่างไม่ทราบสาเหตุนั้น ให้รีบเคลื่อนย้ายศพไปทิ้งให้ไกลที่สุด เพราะมันอาจฟื้นคืนชีพขึ้นมาตอนดึกพร้อมความกระหายเลือด พยายามอย่าให้โดนมันกัด หากจะกำจัดมันขอให้ใช้ปืนและอาวุธหนักซัดเข้าที่หัว ระวังน้ำลายของมันกระเซ็นใส่ด้วยล่ะ หากมีใครโดนมันกัด ขอให้รีบตัดคอผู้นั้นให้เร็วที่สุด เพราะไม่งั้นอีกไม่เกิน 3 ชม. จะมีสภาพแบบนี้

ใครมีเบอร์ hotline ของกรมปศุสัตว์ บ้างครับ
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:33:23 PM »

หลังจากหวัด นก ไก่ กระต่าย ตอนนี้มาถึงแมวแล้วหรือครับ

เห็นว่าเจ้าหน้าที่บางคน ชอบให้เจ้าของสัตว์มาติดสินบนครับ ชีวิตคนทั้งประเทศ กับ ไก่ เป็ด กระต่าย ไม่กี่ตัว
มันยังแลกได้เลยครับ น่าจะจับไปเจื๋อนแบบไก่เหมือนตอนไข้หวัดนกระบาดนะ คนพวกนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2008 | 03:47:27 PM โดย Erwin Rommel » บันทึกการเข้า
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:37:50 PM »

ผมอยากทราบว่าภาพในปกหลังที่เป็นรูป Lars Ulrich ตีกลองแล้วคนเยอะๆนั่น ใช่ภาพในยุค Master ปะครับ
หรือมาจากยุค Black Album
Superbad
Fragile

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:38:45 PM »

ไม่มีครับ แต่เมื่อเช้าฟังข่าว ได้ยินว่าที่ตจว.ไม่แน่ใจว่าสุพรรณรึเปล่า พบแมวตายอย่างไม่ทราบสาเหตุอีกนับสิบตัว เดี๋ยวเลิกเรียนกลับบ้าน ผมก็ว่าจะแวะซื้อเลื่อยไฟฟ้าไว้ป้องกันตัวซักหน่อย (เพื่อความชัวร์)

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:41:02 PM »

พร้อมเสิร์ฟ
Superbad
Fragile

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:42:00 PM »

บอร์ดนี้มีพี่ที่ทำงานเกี่ยวกับสัตว์ด้วยเหรอคับ อยากถามเรื่องแมวมันตายอยากไม่ทราบสาเหตุ นี่มันจะฟื้นขึ้นมาเป็นซอมบี้ทำร้ายคนรึเปล่าคับ เพราะเมื่อไม่นาน หมา แมว แถวบ้านผมก็เริ่มมีอาการไม่ปกติ ไม่ยอมกินข้าว หันมากินเนื้อสดๆแทน

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:44:06 PM »

ไก่ซอมบี้ น่ากลัวมาก
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:45:33 PM »

ผมอยากทราบว่าภาพในปกหลังที่เป็นรูป Lars Ulrich ตีกลองแล้วคนเยอะๆนั่น ใช่ภาพในยุค Master ปะครับ
หรือมาจากยุค Black Album

น่าจะถูกยุคแล้วครับ เพราะผมมีเป็นแผ่นเสียง มันก็เป็นรูปนี้

panyarak

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:47:33 PM »

บอร์ดนี้มีพี่ที่ทำงานเกี่ยวกับสัตว์ด้วยเหรอคับ อยากถามเรื่องแมวมันตายอยากไม่ทราบสาเหตุ นี่มันจะฟื้นขึ้นมาเป็นซอมบี้ทำร้ายคนรึเปล่าคับ เพราะเมื่อไม่นาน หมา แมว แถวบ้านผมก็เริ่มมีอาการไม่ปกติ ไม่ยอมกินข้าว หันมากินเนื้อสดๆแทน

พอดีเพิ่งดูหนังเรื่องแกะกินคน นึกภาพออกเลยครับ

panyarak

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:49:04 PM »

พอดีเพิ่งดูหนังเรื่องแกะกินคน นึกภาพออกเลยครับ ท้งเรื่อง cover up และเรื่องแกะกินเนื้อคนเป็นๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 03:49:40 PM »

พอดีเพิ่งดูหนังเรื่องแกะกินคน นึกภาพออกเลยครับ

เสียวคนตรวจไก่ กลายเป็นซอมบี้ มากินแผ่นเสียงจังเลยครับ
หน้า: [1] 2
พิมพ์