เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 02:00:05 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeที่ฮ่องกง มีแหล่งซีดี แผ่นเสียง ที่ไหนมั่งครับ นอกจาก HMVแล้ว....
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ฮ่องกง มีแหล่งซีดี แผ่นเสียง ที่ไหนมั่งครับ นอกจาก HMVแล้ว....  (อ่าน 6475 ครั้ง)
simmons
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 | 11:34:03 PM »

ขอข้อมูลด้วยครับพี่ๆ

ขอบคุณครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 | 12:21:51 AM »

ไปย่านมงก๊กค่อยเดินหานะครับ จะเจอ 2-3 จะมี 2 ร้านที่ติดกันมีแผ่นใหม่และแผ่นญี่ปุ่นใหม่ราคาถูกๆด้วยครับ แล้วไปที่ตึก Sino Center ถนนนาธานลงไปใต้ดินจะเจอร้านแผ่นมือสองหลายร้าน มีแผ่นญีปุ่นใหม่ๆถูกๆด้วยครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=4590.0
simmons
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 | 12:33:52 AM »

ไปย่านมงก๊กค่อยเดินหานะครับ จะเจอ 2-3 จะมี 2 ร้านที่ติดกันมีแผ่นใหม่และแผ่นญี่ปุ่นใหม่ราคาถูกๆด้วยครับ แล้วไปที่ตึก Sino Center ถนนนาธานลงไปใต้ดินจะเจอร้านแผ่นมือสองหลายร้าน มีแผ่นญีปุ่นใหม่ๆถูกๆด้วยครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=4590.0

ขอบคุณครับพี่TRON

กระทู้นั้นผมก็ตามอ่านหลายรอบเลย
 แล้วก็จดลงสมุดไว้เรียบร้อยเเล้วครับ
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 | 12:39:55 AM »

ขอให้เทียวสนุก ได้กินอาหารอร่อย เจอแผ่นที่อยากได้นะครับ  ยิ้ม
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 เมษายน 2012 | 09:40:09 PM »

เจอร้านน่าสนใจที่ตึก Sino ครับ แต่ร้านในตึกนี้เปิดสายมาก ไปช่วงบ่ายสองโมงเป็นต้นไปน่าจะกำลังดีครับ
ไปแต่หัววันกะว่าเที่ยงน่าจะเปิดกันบ้างแล้ว แต่ไม่เป็นไปอย่างที่คิด
เดินวนดูพบร้านชื่อ Music life เลขที่ shop B29 เปิดประตูแง้มๆ มีแผ่นน่าสนใจโชว์ให้เห็นอยู่
แต่เจ้าของร้านกำลังเตรียมตัวเปิดร้าน จึงตัดสินใจเดินวนไปดูชั้นอื่นๆก่อน 
พอย้อนกลับมาอีกทีปรากฏว่าเจ้าของร้านปิดประตูไว้ออกไปไหนไม่ทราบ เวลาไม่พอรอไม่ได้เพราะต้องเตรียมกลับมาแพ็คข้าวของเดินทางกลับแล้ว
ก็เลยได้แต่เก็บรูปตอนที่แง้มประตูไว้ตอนเค้ากำลังเตรียมเปิดร้านมาแค่นั้น  มีแผ่นญี่ปุ่นพอสมควร ถ้าได้กลับไปอีกก็จะไปร้านนี้อีกครั้งครับ

อีกร้านนึงยังไม่เปิด ลองส่องๆดูสินค้าที่โชว์อยู่ก็น่าสนใจครับ

TRON

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 เมษายน 2012 | 10:22:27 PM »

CDEX คนขายนิสัยดีครับ แผ่นหายากดี แต่มีให้เลือกน้อย เหมือนเปิดขายเล่นๆ นั่งฟังเองเสียมากกว่า จิบไวน์ไปด้วย ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2012 | 10:24:06 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 เมษายน 2012 | 10:26:36 AM »

เจอร้านน่าสนใจที่ตึก Sino ครับ แต่ร้านในตึกนี้เปิดสายมาก ไปช่วงบ่ายสองโมงเป็นต้นไปน่าจะกำลังดีครับ
ไปแต่หัววันกะว่าเที่ยงน่าจะเปิดกันบ้างแล้ว แต่ไม่เป็นไปอย่างที่คิด
เดินวนดูพบร้านชื่อ Music life เลขที่ shop B29 เปิดประตูแง้มๆ มีแผ่นน่าสนใจโชว์ให้เห็นอยู่
แต่เจ้าของร้านกำลังเตรียมตัวเปิดร้าน จึงตัดสินใจเดินวนไปดูชั้นอื่นๆก่อน  
พอย้อนกลับมาอีกทีปรากฏว่าเจ้าของร้านปิดประตูไว้ออกไปไหนไม่ทราบ เวลาไม่พอรอไม่ได้เพราะต้องเตรียมกลับมาแพ็คข้าวของเดินทางกลับแล้ว
ก็เลยได้แต่เก็บรูปตอนที่แง้มประตูไว้ตอนเค้ากำลังเตรียมเปิดร้านมาแค่นั้น  มีแผ่นญี่ปุ่นพอสมควร ถ้าได้กลับไปอีกก็จะไปร้านนี้อีกครั้งครับ

อีกร้านนึงยังไม่เปิด ลองส่องๆดูสินค้าที่โชว์อยู่ก็น่าสนใจครับ

David Sylvian - Implausible Beauty ที่เหมือนแผ่นเสียง คืออะไรครับ ทราบแต่ว่าเป็นชื่อทัวร์ปี 2012 ส่วนอันข้างๆ ที่ดูเหมือน longbox เป็นปฏิทินที่เขาคัดเลือกภาพเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2012 | 10:35:20 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 เมษายน 2012 | 08:46:35 PM »

David Sylvian - Implausible Beauty ที่เหมือนแผ่นเสียง คืออะไรครับ ทราบแต่ว่าเป็นชื่อทัวร์ปี 2012 ส่วนอันข้างๆ ที่ดูเหมือน longbox เป็นปฏิทินที่เขาคัดเลือกภาพเอง

ผมไม่ได้สังเกตุมาว่ามันคืออะไรครับพี่ตั๊ม  ลองขยายภาพที่ถ่ายมา เทียบขนาดแล้วพอๆกับแผ่น Roxy music ที่วางด้านล่าง
ขอเดาเอาว่าคงเป็นแผ่นเสียงครับ  ที่วางคู่กันเป็นปฏิทินอย่างที่พี่บอกครับ
หน้า: [1]
พิมพ์