เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 08:05:27 PM
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: BOSTON  (อ่าน 25613 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 กันยายน 2009 | 07:15:02 PM »

ถามนิดครับพี่

บู้ทเล็ค ของแกรนด์ ฟังค์ ที่ดีๆ มีบ้างไหมครับ
เคยเห็นแต่ ออฟฟิเชี่ยล เท่านั้น  ยิ้ม

GFR เป็นวงดนตรีที่มีแผ่นบู้ทเล็คออกมาน้อยมาก เพราะว่าผู้จัดการ โคตะระดุ ถ้าใครทำแล้วจับได้คงจะโดนฟ้องไม่ใช่
แค่หมดตัว แต่หมดทั้งตระกูล !!!

แม้แต่ทางวงเองพอไล่ผู้จัดการคนนี้ออกก็โดนไปจนหมดตัว ถึงกับต้องยึดเครื่องดนตรีกันบนเวทีจนเป็นเรื่องเป็นราวใหญ่
โตสมัยนั้น

ชื่อของผู้จัดการคนนี้ คือ Terry Knight แต่ปัจจุบันเสียชีวิตไปแล้ว (เพราะโดนลูกเขยแทงจนตาย - คงจะ เคี่ยว/เขี้ยว มาก
เกินไปหน่อย)

อย่างที่ผมสงสัยมาเสมอว่า ไอ้ผลงานประเภทนี้ที่ดีๆ เสียงพอใช้ได้มันน่าจะเป็น "คนวงใน" เท่านั้นที่จะปล่อยหลุด(แบบตั้งใจ)
ออกมาในตลาดมืดได้ เพราะว่าผลประโยชน์มันไม่ใช่น้อยเลยทีเดียวครับ

สรุปแล้วผมไม่มีแผ่นบู้ทเล็คของคณะ Grand Funk Railroad เก็บสะสมไว้เลย มีแต่ ช่วงปี 1982 อยู่ 1 ชุดไม่ใช่ยุค 70's

ผมมี LaserDiscอยู่ 1 แผ่นเป็นคอนเสิร์ตสมัย Caught In The Act ภาพชัดแจ๋วเพราะซื้อมาแพงมาก

ส่วน DVD มีเหมือนกัน ได้มาหลังจากผู้จัดการลาโลกไปแล้ว เป็นคอนเสิร์ตเก่าๆ รวมทั้ง Music Video ด้วย...มันส์ดีครับ
เป็นแผ่น DVD-R 2 แผ่นพร้อมปก ได้มาจากประเทศญี่ปุ่น และ silver-pressed DVD อีก 1 ชุด ถ้าสนใจก็บอกมา :-)

backwater
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 07:01:27 PM »

ขออนุญาตเห็นต่างนะครับ - ผมว่าดนตรีของ Boston เหมือนหนังการ์ตูนคือดีแต่ไม่สมจริงสมจัง   เหมือนพวกดอกไม้พลาสติก
.. polotoon ..

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 07:07:59 PM »

ขออนุญาตเห็นต่างนะครับ - ผมว่าดนตรีของ Boston เหมือนหนังการ์ตูนคือดีแต่ไม่สมจริงสมจัง   เหมือนพวกดอกไม้พลาสติก
ดนตรีไฟฟ้า ใส่เสียงประสมมากๆแบบนี้ ก็คงใช่แหละครับ แต่ดูสวยน่าชมก็โอเคนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 10:24:30 AM »

ชอบการ์ตูน มากกว่าคนจริงนะครัฟ

เมื่อก่อน ชอบยังงี้

นิ่งๆ แบนๆ

เดี๋ยวนี้ ต้องจั๊งซี่

เคลื่อนไหวได้ สามมิติซะด้วย

คุณแม่ ไม่เข้าใจดาว
คุณแม่ ไม่เซ็นซิถีฟ
(-พลั่ก-)

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #34 เมื่อ: 26 กันยายน 2009 | 08:14:04 AM »

ชอบการ์ตูน มากกว่าคนจริงนะครัฟ

เมื่อก่อน ชอบยังงี้

นิ่งๆ แบนๆ

เดี๋ยวนี้ ต้องจั๊งซี่

เคลื่อนไหวได้ สามมิติซะด้วย

คุณแม่ ไม่เข้าใจดาว
คุณแม่ ไม่เซ็นซิถีฟ
(-พลั่ก-)

แต่ยังไงผมก็ยังชอบสองมิติมากกว่าอยู่ดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009 | 07:55:50 AM »

Boston - More Than A Feeling ( Live In Cleveland 1978 ; Bootleg ) บันทึกเสียงเบสกลองดังเกินไปนิด เสียงร้องดูจะไม่ถึงคีย์จริงในหลายๆท่อน โดยรวมก็ฟังมันส์ดี  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 02:24:19 PM »

Boston - More Than A Feeling ( Live In Cleveland 1978 ; Bootleg ) บันทึกเสียงเบสกลองดังเกินไปนิด เสียงร้องดูจะไม่ถึงคีย์จริงในหลายๆท่อน โดยรวมก็ฟังมันส์ดี  ยิ้มกว้างๆ

แสดงสดที่ Agora ไม่ดีเท่ากับสมัยที่อัดให้รายการ King Biscuit Flower Hour (KBFH) ครับ
โดยส่วนรวมแล้วดีทีเดียว มีเพลงหาฟังยากด้วยอย่าง Television Politician ที่ไม่เคยบันทึกเสียงมาก่อน.

« ตอบ #37 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009 | 01:09:47 PM »

แสดงสดที่ Agora ไม่ดีเท่ากับสมัยที่อัดให้รายการ King Biscuit Flower Hour (KBFH) ครับ
โดยส่วนรวมแล้วดีทีเดียว มีเพลงหาฟังยากด้วยอย่าง Television Politician ที่ไม่เคยบันทึกเสียงมาก่อน.
ใน Live In Cleveland นี่ก็มีเพลง Television Politician ด้วยครับพี่ เป็นเพลงที่ฟังสนุกๆแปลกๆ ไม่ค่อยเหมือนงานของ Boston เท่าไรเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 02:11:45 PM »

ใน Live In Cleveland นี่ก็มีเพลง Television Politician ด้วยครับพี่ เป็นเพลงที่ฟังสนุกๆแปลกๆ ไม่ค่อยเหมือนงานของ Boston เท่าไรเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

อ้าว...เหรอครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมก็มีแผ่นแสดงสดที่ Cleveland ซึ่งเพื่อนฝรั่งอัดมาให้จากเทป reel-to-reel โดยตรงจากต้นฉบับ ไม่รู้ว่าเสียงจะดีกว่าแผ่นของ
คุณ Polotoon หรือเปล่า?

ถ้าอยากฟังเปรียบเทียบก็บอกมานะครับ จะได้อัดให้

แล้วผมก็มี KBFH radio show CD ตัวจริงที่เปิดออกอากาศของคณะ Boston ด้วย ถ้าอยากฟังก็บอกมา เสียงดีมากๆ
ถ้าเอาก็จะแถมปก "ทำเองออกแบบเอง" ให้ด้วย

ผมใช้โปรแกรมนีโรทำปกซีดีขึ้นมาเล่นๆ เป็นการเลียนแบบหน้าปก official CD ของ KBFH เค้าน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 07:34:06 PM »

อ้างถึง
KBFH radio show CD ตัวจริงที่เปิดออกอากาศของคณะ Boston ด้วย ถ้าอยากฟังก็บอกมา เสียงดีมากๆ
ถ้าเอาก็จะแถมปก "ทำเองออกแบบเอง" ให้ด้วย

ผมใช้โปรแกรมนีโรทำปกซีดีขึ้นมาเล่นๆ เป็นการเลียนแบบหน้าปก official CD ของ KBFH เค้าน่ะครับ
สนใจตัวนี้ครับพี่ โดยเฉพาะปกฝีมือพี่โป่งนี่แหละครับ ขอบคุณครับ  ยิ้ม

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 09:00:16 AM »

อ้างถึง
KBFH radio show CD ตัวจริงที่เปิดออกอากาศของคณะ Boston ด้วย ถ้าอยากฟังก็บอกมา เสียงดีมากๆ

ผมใช้โปรแกรมนีโรทำปกซีดีขึ้นมาเล่นๆ เป็นการเลียนแบบหน้าปก official CD ของ KBFH เค้าน่ะครับ
สนใจตัวนี้ครับพี่ โดยเฉพาะปกฝีมือพี่โป่งนี่แหละครับ ขอบคุณครับ  ยิ้ม

เจอกันเมื่อไหร่ ผมนำแผ่น CD-R พร้อมปกพกไปด้วยแน่นอนครับ...ไม่มีลืม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 12:17:54 PM »

อ้างถึง

เจอกันเมื่อไหร่ ผมนำแผ่น CD-R พร้อมปกพกไปด้วยแน่นอนครับ...ไม่มีลืม  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับพี่  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 09:30:48 AM »

ได้ฟัง VA.Tribute To Boston ที่พี่ panyarak กรุณาให้ เพราะดีเหมือนกันครับ ออกไปทาง Soft Rock นวลหูเสียส่วนใหญ่ มี 13 เพลง ที่ผมไม่รู้ว่าเป็นของใครกันบ้าง รบกวนใครที่ทราบช่วยเฉลยหน่อยนะครับ ขอบคุณพี่ตั๊มมากครับ
  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #43 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 10:00:12 AM »

ได้ฟัง VA.Tribute To Boston ที่พี่ panyarak กรุณาให้ เพราะดีเหมือนกันครับ ออกไปทาง Soft Rock นวลหูเสียส่วนใหญ่ มี 13 เพลง ที่ผมไม่รู้ว่าเป็นของใครกันบ้าง รบกวนใครที่ทราบช่วยเฉลยหน่อยนะครับ ขอบคุณพี่ตั๊มมากครับ
  ยิ้มกว้างๆ

ดูจากลิงก์นี้ ซึ่งไม่ได้บอกว่า ใครเล่นเพลงไหน

http://www.hmv.co.jp/en/search/index.asp?keyword=tribute+to+boston&site=

« ตอบ #44 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009 | 10:19:40 AM »

ก่อนหน้านี้ ผมก็ว่าจะบอกว่า ผมฟังไม่ออกว่ามี Big Name อยู่บ้างหรือเปล่า พอเห็นชื่อแล้วค่อยเบาใจหน่อยว่า ไม่ได้มองข้ามใครไป เพราะผมไม่ค่อนคุ้นชื่อนักดนตรีเหล่านี้ นอกจาก Don airey เลย  มีใครสมควรแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ ขอบคุณครับพี่
Terry bruck
Tony o’hara
Peter sundrell
Chris ousey
Steve overland
Timothy lewis
Sean harris
Steve morris
Vinny buras
Tommy demander
Ronni le tekro
Don airey