เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 03:02:03 PM
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: The Beatles  (อ่าน 33626 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 09:25:26 AM »

The Beatles ใครๆก็รู้จักกันดี ผมเคยตามเก็บอัลบั้มของพวกเขา ( รวมทั้งชุดนี้ด้วย ) ตั้งแต่สมัยยังเล่นเทปอยู่ ยังไม่ทันถึงไหน ก็เข้ายุคแผ่นเสียง ได้ซื้อแผ่นของวงนี้ไม่มากนัก ( แต่ก็ม่พลาดแผ่นชุดนี้ ) เพราะซื้อแผ่น Prog มากกว่า พอมาเป็นยุคของ Cd ไปเห็นแผ่นญี่ปุ่นนี้แบบครบรอบ 30 ปี ก็คว้ามาเป็นเจ้าของ ทั้งๆที่ตอนนั้นไม่ค่อยได้เล่นแผ่นญี่ปุ่นนัก เพราะราคาสูงกว่าของที่อื่นเขา ( จวบจนปัจจุบัน ) ได้มาเปิดฟังแล้วก็รู้สึกว่าเสียงผู้ดี๊ผู้ดี แต่ก็ไม่ได้ผิดหวัง เพราะไปกันได้กับบทเพลงที่ถูกบันทึกไว้

เอ ..  นี่ก็ผ่านมา 10 ปีแล้วสินะครับ สภาพก็ร่วงโรยไปตามกาลเวลา จนระยะหลังอัลบั้มอื่นของวงกลับถูกยกย่องมากกว่าเสียแล้ว ( Revolver ) แต่ผมก็ยังชอบอัลบั้มนี้มากกว่าอยู่ดี ยังดีนะครับที่ยังไม่มี Official Mini Lp ออกมา ไม่เช่นนั้นก็คงหนีไม่พ้นต้องตามเก็บกันอีก  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 09:25:50 AM »

โหลดรูปมาได้ 3 รูปก่อน ไว้ค่อยเอามาเติมอีกนะครับ ใครมีแผ่นอะไร เอามาชมกัน คุยกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 09:40:53 AM »

... ยังดีนะครับที่ยังไม่มี Official Mini Lp ออกมา ไม่เช่นนั้นก็คงหนีไม่พ้นต้องตามเก็บกันอีก  ยิ้มกว้างๆ

ชุดนี้ ผมมี mini lp ของรัสเซีย ซื้อที่ญี่ปุ่นครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 09:45:56 AM »

... ยังดีนะครับที่ยังไม่มี Official Mini Lp ออกมา ไม่เช่นนั้นก็คงหนีไม่พ้นต้องตามเก็บกันอีก  ยิ้มกว้างๆ

ชุดนี้ ผมมี mini lp ของรัสเซีย ซื้อที่ญี่ปุ่นครับ
ซื้อที่นั่น ราคาเหมือนในเว็บไหมครับ ( ประมาณ 20$ ) คุณภาพดีไหมครับพี่  ขยิบตา

panyarak

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 09:47:30 AM »

ซื้อที่นั่น ราคาเหมือนในเว็บไหมครับ ( ประมาณ 20$ ) คุณภาพดีไหมครับพี่  ขยิบตา

น่าจะประมาณ 1500 เยน ซื้อในแผนกมือสองของ Disk Union เสียงก็แบบแผ่นยุโรปครับ หน้าปกอาบมัน

lalink
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 10:03:46 AM »

ผมมีแผ่นนี้เหมือนกันเลยครับ เพื่อนสนิทซื้อมาให้ตอนไปญี่ปุ่นเมื่อเกือบ 10 ปีที่แล้ว พร้อมกับแผ่น Dark Side of the Moon (ไม่ได้ฝากซื้อ แต่เค้ารู้ว่าผมชอบเลยซื้อมาให้)  ปัจจุบันทั้งสองแผ่นนี้ ผมก็ยังไม่ได้แกะ เอาไว้โชว์อย่างเดียว

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 10:12:12 AM »

คุณ lalink มีตู้โชว์ Cd เลยหรือครับ อยากเห็นจัง ของผมซื้อที่ MusicOne สุรวงศ์ ( ถ้าจำไม่ผิด ) เป็นแผ่นญี่ปุ่นแผ่นแรกๆเลยที่ซื้อครับ  ยิ้มกว้างๆ

lalink
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 12:35:46 PM »

คุณ lalink มีตู้โชว์ Cd เลยหรือครับ อยากเห็นจัง ของผมซื้อที่ MusicOne สุรวงศ์ ( ถ้าจำไม่ผิด ) เป็นแผ่นญี่ปุ่นแผ่นแรกๆเลยที่ซื้อครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไม่ถึงขนาดเป็นตู้โชว์หรอกครับ ผมใส่ซีดีส่วนหนึ่งไว้ในตู้กระจก (แบบที่ใช้กันในออฟฟิต) ก็จัดเรียงกันเหมือนหนังสือแหละครับ แต่ซีดีบางแผ่นที่รู้สึกปลื้มเป็นพิเศษ ก็จะหันด้านหน้าออกมาโชว์   ที่ปลื้ม 2 แผ่นนี้มากหน่อย ก็อย่างที่บอกว่า เพื่อนสนิทซึ่งไม่ได้ฟังดนตรีพวกนี้เลย  แต่เค้ารู้ว่าเราชอบ เลยซื้อมาฝาก (ตอนเค้าเอามาให้ ก็รู้สึกเซอร์ไพร์เอามากๆ) และก็อย่างที่รู้ๆ กันว่า อัลบั้ม 2 ชุดนี้ยิ่งใหญ่แค่ไหนในโลกดนตรี

TRON

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 03:41:32 PM »

ผมพอจะมีแผ่น The Beatles บ้างนิดหน่อย ไว้ขออนุญาติมาแจมอีกทีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 06:34:19 PM »

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 06:34:35 PM »

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008 | 06:40:25 PM »

ผมพอจะมีแผ่น The Beatles บ้างนิดหน่อย ไว้ขออนุญาติมาแจมอีกทีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ยินดีมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 02:17:16 PM »

พูดไปก็เหลือเชื่อครับ...

"ผมไม่มีซีดีของเดอะ บี้ทเทิ้ลส์เลยซักกะแผ่นเดียว"

ฮืม รูดซิบปาก โอ้บร๊ะเจ้าช่วยกล้วยหอมทอด

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 02:30:05 PM »

"ผมไม่มีซีดีของเดอะ บี้ทเทิ้ลส์เลยซักกะแผ่นเดียว"

ฮืม รูดซิบปาก โอ้บร๊ะเจ้าช่วยกล้วยหอมทอด
ก็ท่านผีมีแต่ Format อื่นน่ะสิ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2008 | 02:33:29 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008 | 04:12:14 PM »

เหมือนกันเลยครับพี่ผี

เป็นวงแรกที่ผมได้ฟัง แต่ไม่มีโอกาสซื้อแผ่นซะที  ร้องไห้

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์