เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 08:00:51 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog's Dinner @ พระราม 9 วันนี้ 8 ต.ค.16.00 น.
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog's Dinner @ พระราม 9 วันนี้ 8 ต.ค.16.00 น.  (อ่าน 14619 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 08:45:58 AM »

คุณอาร์โนลย์ช่วยโชว์รูปให้คุณปีศาจฯ ดูเลยครับว่ามี บุคคลฉายเดี่ยว ซึ่งไม่ใครเลยคิดว่าสมควรจะได้ วีซ่า ออกมาด้วยซ้ำ
แต่ก็สามารถมาร่วมแก้ง "ซ่า" ได้ในคืนวันศุกร์นั้น  ยิงฟันยิ้ม

สั่งอะไรมาทานกันบ้างครับ ดูจากของที่เหลือในจาน (แต่ในกะทะ ไม่มีอะไรเหลือเลย) ท่าทางจะอร่อยมาก

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #31 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 08:48:09 AM »

อยากไปแจมด้วยจริง ๆ แต่วันนั้น ผมยังต้องรักษาศีลอยู่ ขนาดเนื้อตัวภรรยา ผมยังแตะต้องไม่ได้เลยครับ คุณอาโนลด์ฯ เศร้า
Pong-Wanchai

« ตอบ #32 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 09:01:32 AM »

สั่งอะไรมาทานกันบ้างครับ ดูจากของที่เหลือในจาน (แต่ในกะทะ ไม่มีอะไรเหลือเลย) ท่าทางจะอร่อยมาก

รสชาติอาหารร้านนี้ถ้าให้ดาวกันก็คงประมาณ สี่ถึงสี่ครึ่ง เลยล่ะครับ เป็นจำพวกอีสาน แต่ก็มีอีกหลายอย่างที่
นอกเหนือไปจากนั้น

คืนวัน ปล่อยผี คือเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมไม่ค่อยได้แจมอาหารซักเท่าไหร่ แต่พอจำได้ว่า มี คอหมูย่าง ตับหวาน
สเต็คลาวจานร้อน ส้มตำ หมูทอดแดดเดียว ได้สั่ง กุ้งเต้น ไปด้วยแต่ว่ามันหมด ก็เลยอยากให้น้อง แพม (เด็กเสริพ)
เต้นให้ดูแทนแต่ปรากฏว่าชวนไม่สำเร็จครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2010 | 09:17:52 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 09:14:26 AM »

งานนี้ ต้องนับถือคุณพี่เสงี่ยมมากครับ
คอแข็งจริงๆ

ส่วนพี่โป่งนี่ ใครอย่าไปท้าชนซดเบียร์กะแกนะครับ
ยิ่งกิน ใบหน้ายิ่งสดชื่น
ในขณะที่พวกเรา แห้งเหี่ยวลงไปทุกขณะ

ผมนั้นซัดผิดสูตรไปหน่อย ซดเบียร์ แล้วดันเปลี่ยนเป็นเหล้า
เลยต้องประคองตัว ไม่งั้นแพ้ฟาวส์แน่นอน
ต้องตีกรรเชียง พายถอยหลัง

เพราะการทานเหล้าที่ถูกต้อง
ควรเหล้า-ดีกรีสูง อยู่ล่าง
ก่อนเลิก ตบท้ายด้วย เบียร์-ดีกรีต่ำ
แล้วล้างคอด้วย ข้าวต้ม โจ๊ก หรือก๋วยเตี๋ยวไก่ อา-หย่อยๆ
(อันนี้บันทึกไว้ให้น้องๆ เพื่อภายภาคหน้านะจ๊ะ)

« ตอบ #34 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 09:16:09 AM »

อยากไปแจมด้วยจริง ๆ แต่วันนั้น ผมยังต้องรักษาศีลอยู่ ขนาดเนื้อตัวภรรยา ผมยังแตะต้องไม่ได้เลยครับ คุณอาโนลด์ฯ เศร้า

คุณปีศาจฯ เป็นคน ธรรมมะธรรมโม จริงๆ น่านับถือ   ยิ้มกว้างๆ

ตัวผมเองทุกวันนี้ยังไม่มีศาสนาเลยครับ แต่มักใช้ศาสตร์ที่ว่า โลกนี้คือละคร...ดังนั้น คำพูดใดๆ ของมนุษย์ปุถุชนทุกคน
อาจไม่ได้สะท้อนบ่งบอกถึงความคิดที่ซ่อนเร้นอยู่ภายใน การกระทำต่างหากที่แสดงให้เห็นจิตใจอันถ่องแท้ของคนเราจริงๆ

ผมว่าคุณปีศาจฯ ออกจากถือศีลกินเจแล้วก็ยังต้องรักษาธรรมอยู่ดีล่ะครับ ด้วยการเริ่ม "เขี่ย" ภรรยา ซึ่งเป็นการถูกเนื้อ
ต้องตัวแบบเรียบร้อยในการ ทักทาย ครั้งแรก หลังจากที่ต้องห่างกันมาเกือบสองสัปดาห์

คราวนี้ก็ต้องถามถึงเรื่องการถือศีลครั้งต่อไปกันอีกซึ่งก็ต้อง หันไปหาภรรยาบนเตียงนอนและพูดเกี่ยวกับ...

"นี่เธอ...ทำมะ ?   ทำมะ ?"

โอว...ว...ว  ผมอาจโดน "แบน" ได้...แต่ก็ยอมครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 09:58:02 AM »

คุณปีศาจฯ เป็นคน ธรรมมะธรรมโม จริงๆ น่านับถือ   ยิ้มกว้างๆ

ตัวผมเองทุกวันนี้ยังไม่มีศาสนาเลยครับ แต่มักใช้ศาสตร์ที่ว่า โลกนี้คือละคร...ดังนั้น คำพูดใดๆ ของมนุษย์ปุถุชนทุกคน
อาจไม่ได้สะท้อนบ่งบอกถึงความคิดที่ซ่อนเร้นอยู่ภายใน การกระทำต่างหากที่แสดงให้เห็นจิตใจอันถ่องแท้ของคนเราจริงๆ

ผมว่าคุณปีศาจฯ ออกจากถือศีลกินเจแล้วก็ยังต้องรักษาธรรมอยู่ดีล่ะครับ ด้วยการเริ่ม "เขี่ย" ภรรยา ซึ่งเป็นการถูกเนื้อ
ต้องตัวแบบเรียบร้อยในการ ทักทาย ครั้งแรก หลังจากที่ต้องห่างกันมาเกือบสองสัปดาห์

คราวนี้ก็ต้องถามถึงเรื่องการถือศีลครั้งต่อไปกันอีกซึ่งก็ต้อง หันไปหาภรรยาบนเตียงนอนและพูดเกี่ยวกับ...

"นี่เธอ...ทำมะ ?   ทำมะ ?"

โอว...ว...ว  ผมอาจโดน "แบน" ได้...แต่ก็ยอมครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เมื่อวานเพิ่งพูดทะลึ่งกับภรรยาไป โดนเธอสวนกลับมาว่า "ฉันกำลังถือศีลอยู่นะยะ" โกรธ
ส่วนผมก็ถือ (ศีล) บ้างไม่ถือบ้าง -- ไม่ได้เคร่งครัดมากมายอะไรหรอกครับ -- มีความยืดหยุ่นพอสมควร
ภรรยาผมถือศีลเป็นอาทิตย์ (สิบวัน) ส่วนผมก็สองวันเท่านั้น
ตอนนี้กลับมาเป็นปีศาจฯชั่วร้ายเหมือนเดิมแล้วครับ ยิ้มกว้างๆ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #36 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:12:36 AM »

คุณอาร์โนลย์ช่วยโชว์รูปให้คุณปีศาจฯ ดูเลยครับว่ามี บุคคลฉายเดี่ยว ซึ่งไม่ใครเลยคิดว่าสมควรจะได้ วีซ่า ออกมาด้วยซ้ำ
แต่ก็สามารถมาร่วมแก้ง "ซ่า" ได้ในคืนวันศุกร์นั้น  ยิงฟันยิ้ม

สวัสดีตอนเช้าครับ  ยิงฟันยิ้ม 555
ขออภัยที่ล่าช้า เนื้องจากผมต้องส่งรูปไปตรวจสอบที่กองพิสูจน์หลักฐานก่อนว่า รูปที่ถ่ายออกมาเป็นของจริง
ไม่ได้มีการตัดต่อตบแต่งแต่อย่างใด เพื่อให้คุณปีศาจฯมั่นใจครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ภาพแรก ท่านsombun ประกาศอิสระภาพ เข้ารวมร่วมกลุ่มเสรีไทยอย่างไม่ลังเล...  ขยิบตา
โปรดสังเกตุ สีหน้าที่จริงจังมั่นใจ  ยิ้มเท่ห์
ส่วนเครื่องดื่มทั้งหมดที่อยู่ด้านหลังนั้น เป็นของท่านsombun ทั้งหมดเลยครับ  ตกใจ

ส่วนอีกรูป เป็นการร่วมดื่มฉลอง ร่วมแสดงความยินดีให้ท่านsombun ครับ  ยิ้มกว้างๆ
โปรดสังเกตุรอยยิ้มของคุณ polotoon จะเห็นได้ว่ายินดีแค่ไหน  ยิงฟันยิ้ม

เห็นอย่างนี้แล้วคุณปีศาจฯ จะยอมได้หรือครับ  ยิ้มกว้างๆ
ขอใช้สิทธิพาดพิงนะครับ.........เรื่องเครื่องดื่ม ไม่ใช่ของผมคนเดียวนะครับ .......แต่เป็นของทุกๆท่าน( สว. ) ที่รวมพลังช่วยกันครับ  ยิ้มกว้างๆ และขอขอบคุณที่ร่วมกันดื่มแสดงความยินดีให้ผม....ความจริง เสรี นั้น มันมีอยู่ในทุกตัวคนนั่นแหละครับ ....เพียงแต่ขอให้ใช้ มัน ให้เหมาะสม+ถูกต้อง ครับ ( ความคิดส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ ) ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2010 | 10:16:25 AM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า

« ตอบ #37 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 01:39:14 PM »

...อิสระ...เสรี...เหนืออื่นใด (ร้องเพลง) ...ย่อมมั่นใจใน...

การตัดสินใจของท่าน ส.ว. Sombun เมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาถูกต้องทุกประการแล้วครับ ผมขอยกมือสนับสนุนให้ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

...อย่างนี้ซิครับถึงเรียกได้อย่างเต็มปากเต็มคำว่าเป็น นินจา ตัวจริง เพราะว่าสามารถใช้วิชาล่องหนได้รวดเร็วและแนบเนียน
เป็นยิ่งนัก  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม  ดังนั้นการประกระบี่ครั้งนี้จึงเป็นไปได้ด้วยดีและ "ได้ใจ" ไปอีกเยอะจริงๆ ขอรับกระผม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #38 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 01:47:46 PM »

คุณ Sombun
...อิสระ...เสรี...เหนืออื่นใด (ร้องเพลง) ...ย่อมมั่นใจใน...

การตัดสินใจของท่าน ส.ว. Sombun เมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาถูกต้องทุกประการแล้วครับ ผมขอยกมือสนับสนุนให้ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

...อย่างนี้ซิครับถึงเรียกได้อย่างเต็มปากเต็มคำว่าเป็น นินจา ตัวจริง เพราะว่าสามารถใช้วิชาล่องหนได้รวดเร็วและแนบเนียน
เป็นยิ่งนัก  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม  ดังนั้นการประกระบี่ครั้งนี้จึงเป็นไปได้ด้วยดีและ "ได้ใจ" ไปอีกเยอะจริงๆ ขอรับกระผม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
คุณ Sombun = Ninja Man ฮืม
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์