เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 05:11:13 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM  (อ่าน 44010 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #105 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 | 10:53:38 AM »

ส่วนใหญ่ในภาพจะเห็นพี่แจ๊คตาเยิ้ม... เซ็กซี่มากครับ ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #106 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 | 07:35:37 PM »

กลับมาถึงกาตาร์แล้วด้วยความเรียบร้อย อากาศยังร้อนเหมือนเดิม ทำให้เริ่มคิดถึงเมืองไทยอีกแล้วครับ

TRON

« ตอบ #107 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 | 08:08:52 PM »

กลับมาถึงกาตาร์แล้วด้วยความเรียบร้อย อากาศยังร้อนเหมือนเดิม ทำให้เริ่มคิดถึงเมืองไทยอีกแล้วครับ

กลับมาคราวหน้าสงสัยต้องจัดมีตติ้งใหญ่เสียหน่อยแล้วครับ อยากเล่นทายเพลงของพี่อีก เตรียมเพลงไว้เยอะๆเลยนะครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #108 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 | 08:59:27 PM »

กลับมาคราวหน้าสงสัยต้องจัดมีตติ้งใหญ่เสียหน่อยแล้วครับ อยากเล่นทายเพลงของพี่อีก เตรียมเพลงไว้เยอะๆเลยนะครับ

คราวนี้ คงทายไม่ถูกซักกะเพลง อิๆ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #109 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 | 09:34:38 AM »

ส่วนใหญ่ในภาพจะเห็นพี่แจ๊คตาเยิ้ม... เซ็กซี่มากครับ ยิ้มกว้างๆ
ตกใจ มองพี่แจ็ค เซ็กซี่ เหรอครับ ตกใจ....วันนี้ วันศุกร์/สุข นะครับอย่าซีเรียส ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #110 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 | 09:51:16 AM »

ตกใจ มองพี่แจ็ค เซ็กซี่ เหรอครับ ตกใจ....วันนี้ วันศุกร์/สุข นะครับอย่าซีเรียส ยิงฟันยิ้ม
อ้าว... ผู้ชายชมผู้ชายด้วยกันไม่ได้หรอกรึตัวเอง 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #111 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 | 10:21:18 AM »

อ้าว... ผู้ชายชมผู้ชายด้วยกันไม่ได้หรอกรึตัวเอง 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ
จริงครัฟ
ผมยังเคลิบเคลิ้มไปกับสายตาปรือฉ่ำของไบรอัน เฟอรี่ เอ้ย พี่อาร์โนลด์ เล้ย..  ยิ้มกว้างๆ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #112 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 | 10:26:41 AM »

จริงครัฟ
ผมยังเคลิบเคลิ้มไปกับสายตาปรือฉ่ำของไบรอัน เฟอรี่ เอ้ย พี่อาร์โนลด์ เล้ย..  ยิ้มกว้างๆ
ผมเองก็ยังเคลิบเคลิ้มไปกับ ท่อนบนของ คลิ้น อีสท์วู้ด + ชาร์ลส บรอนสัน เวลาถอดเสื้อเหมือนกันครับ ยิ้มกว้างๆ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #113 เมื่อ: 03 กันยายน 2011 | 01:03:41 PM »

ตั้งแต่คืนวันงานผมกลับมาบ้าน หลังจากได้รับ Pickguard สีขาว 5 Holes ที่ฝากพี่สิทธิ์สั่ง มาลองใส่เลยครับ ตอนแรกลุ้นๆ อยู่เหมือนกันว่ามันจะใส่ได้พอดีรึเปล่า ปรากฎว่าโชคดีมากที่ใส่ได้พอดีโดยที่ไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย ขอบคุณพี่สิทธิ์มากๆ เลยครับ

Pickguard Tele สีขาว แบบชั้นเดียว 5 รู แบบนี้หาซื้อยากมากเลยนะครับ ดูเผินๆ เหมือนไม่มีอะไรน่าจะหาซื้อได้ทั่วไป แต่ความจริงคือ Pickguard ที่ขายกันทั่วไปในเมืองไทย (ถึงแม้จะจากร้านตัวแทนจำหน่ายก็เถอะ) จะเป็นปิ๊กการ์ด 3 ชั้น และมีจำนวนรูสกรูที่ใช้ติดบนกีตาร์รุ่นธรรมดาทั่วไป แต่บนกีตาร์ Vintage ยุค 50's คอเหลืองๆ ที่ผมมีอยู่ในบ้านทุกตัว (กีตาร์ทุกตัวของผมเป็นรุ่น Reissue จากยุค 50's ของ Fender ทั้งหมด ผมไม่มีและจะไม่เล่นกีตาร์รุ่น Modern หรือรุ่น Standard เลยซักตัวเดียว) จะำไม่สามารถใส่ปิ๊กการ์ดที่มีขายอยู่ทั่วไปได้ครับ เพราะไซส์ของบอดี้ รวมถึงตำแหน่งและจำนวนของรูสกรูไม่เท่ากันครับ ปิ๊กการ์ดสำหรับกีตาร์ Vintage 50's พวกนี้จะไม่มีคนสั่งเข้ามาขายในบ้านเราครับ เพราะคนเล่นอะไรแบบนี้น้อยมาก สั่งมาก็ขายยาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2011 | 01:07:25 PM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #114 เมื่อ: 03 กันยายน 2011 | 06:46:12 PM »

ตั้งแต่คืนวันงานผมกลับมาบ้าน หลังจากได้รับ Pickguard สีขาว 5 Holes ที่ฝากพี่สิทธิ์สั่ง มาลองใส่เลยครับ ตอนแรกลุ้นๆ อยู่เหมือนกันว่ามันจะใส่ได้พอดีรึเปล่า ปรากฎว่าโชคดีมากที่ใส่ได้พอดีโดยที่ไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย ขอบคุณพี่สิทธิ์มากๆ เลยครับ

ยินดีครับน้องบาส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2011 | 06:47:43 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
พิมพ์