เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 02:53:04 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 1st Welcome Home Party for P’Panyarak Fri.26/08/11 17.00 PM  (อ่าน 44125 ครั้ง)
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 03:18:53 PM »

ขออนุญาติสอบถาม คุณอั๋น501  คุณlalink คุณDejaVu คุณSombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า คุณRaylee แล้วก็ คุณRitchieBenmore

...ไม่ทราบว่าจะมาเข้าร่วมงานนี้หรือเปล่าครับ ?

ผมคงไม่สะดวกที่จะไป  ต้องขอโทษด้วยครับ  ร้องไห้
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 04:49:20 PM »

คุณ hallelujah และเพื่อน ๆ ที่เข้ามาร่วมแจมกระทู้บ่อย ๆ ไม่สนใจจะไปร่วมงานบ้างหรือครับ?
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 | 04:10:27 PM »

เป็นแค่ห้องอาหารที่มีโต๊ะอาหารอย่างเดียวครับ

มีเก้าอี้ให้นั่งดัวยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
จริงของพี่โป่งนะครับ ยิ้มกว้างๆ

นึกว่า ต้องยืนคุยกันแบบงานเลี้ยงรับรองเสียแล้ว

มีเด็กมาเสิร์ฟให้ด้วยครับ ฮาๆ

ขอเรียนถามว่า ต้องแต่งกายแบบไหนครับ
สุภาพสากล หรือ ไทยเดิม ครับ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 | 05:24:01 PM »

เป็นแค่ห้องอาหารที่มีโต๊ะอาหารอย่างเดียวครับ

มีเก้าอี้ให้นั่งดัวยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
จริงของพี่โป่งนะครับ ยิ้มกว้างๆ

นึกว่า ต้องยืนคุยกันแบบงานเลี้ยงรับรองเสียแล้ว

มีเด็กมาเสิร์ฟให้ด้วยครับ ฮาๆ

ขอเรียนถามว่า ต้องแต่งกายแบบไหนครับ
สุภาพสากล หรือ ไทยเดิม ครับ

แบบเพื่อชีวิตที่พี่แจ็คแต่งเป็นประจำครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #34 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 | 05:48:18 PM »

สรุปแล้วมีประมาณ 15 คน (รวมคุณอั๋น501 เข้าไปด้วย) เท่านี้ใช่มั้ยครับ ?
TRON

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 | 07:05:22 PM »

สรุปแล้วมีประมาณ 15 คน (รวมคุณอั๋น501 เข้าไปด้วย) เท่านี้ใช่มั้ยครับ ?

ดูจากหน้าแรกรวมพี่ panyarak ก็น่าจะ 16 คนนะครับ เราต้องจองพอดีจำนวนใช่ไหมครับ?
อั๋น501

« ตอบ #36 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 | 09:42:15 PM »

ขอเชิญท่านสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ มาร่วมเลี้ยงต้อนรับ พี่ตั๊มกันครับ

ใครจะมาร่วม ขอเชิญลงชื่อ พร้อมเสนอสถานที่จัดงานกันเลยนะครับ
ขอตั้งงบคร่าวๆไว้ ใครจะเสนอให้ปรับเปลี่ยนอย่างไร เชิญครับ ผมจะมาอัพเดทรายละเอียดที่นี่อีกทีครับ
คนละ 400 บาท สว.500 บาท หากไม่พอพี่ๆสว.จะช่วยกัน หากมีเหลือพี่ๆสว.จะนำไปบริจาค
ขอบคุณครับ

* panyarak

1. polotoon – ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
2. ปีศาจลายคราม – ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
3. เพชร วิปลาส - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

4. Agent Fox Mulder - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

5. Pong-Wanchai - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
6. TRON - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

7. The Black Tulip - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

8. undeath - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
9. 1 i 1 i v m - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

10. JKNoremorse - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

11. kongbei - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

12. อาโนลด์ เลนย์ - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
13. ۩ ● Jack ●the● Ripper ● - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9
14. Analog Kid - ร้านทะเล ปากซอยผังเมือง พระราม 9

ชื่อใครเป็นตัวหนา ผมให้เป็นกลุ่ม สว.หรือว่าที่สว.แล้วนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมจ่ายเท่ากับพวกสว. แต่อย่างเอาชื่อผมไปลงในกลุ่มสว.นะเพราะวัยของผมยังไม่ถึงระดับสว.ผมแค่ระดับหนุ่มใหญ่เท่านั้น
พี่ป่องต้องแยกชื่อเป็น 3 กลุ่ม ระดับวัยรุ่น(ยังไม่มีเมีย),ระดับวัยหนุ่มใหญ่(มีเมียแล้ว)และระดับสว.(มีเมียมีลูกแล้ว)
"มีมิตรสหายจะหนุ่มหรือแก่ก็ไม่สำคัญขอแต่เพียงเป็นมิตรแท้เท่านั้น" เป็นคำกล่าวของจอมยุทธไร้สำนัก
.. polotoon ..

« ตอบ #37 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 | 10:29:49 PM »

เมื่อไหร่ ท่านจอมยุทธ จะหาสำนักได้ซักทีน้อ ยิ้มกว้างๆ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #38 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011 | 10:45:19 PM »

เมื่อไหร่ ท่านจอมยุทธ จะหาสำนักได้ซักทีน้อ ยิ้มกว้างๆ

จอมยุทธเยี่ยงไรจึงมิร่ำสุราเฉกเช่นจอมยุทธ ท่านอื่น  ขยิบตา 5 5 5

ขออนุญาติสอบถาม  คุณlalink คุณSombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า คุณRaylee แล้วก็ คุณRitchieBenmore

...ไม่ทราบว่าจะมาเข้าร่วมงานนี้หรือเปล่าครับ ?

+1 ครับ
อั๋น501

« ตอบ #39 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2011 | 10:46:19 AM »

จอมยุทธเยี่ยงไรจึงมิร่ำสุราเฉกเช่นจอมยุทธ ท่านอื่น  ขยิบตา 5 5 5

ขออนุญาติสอบถาม  คุณlalink คุณSombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า คุณRaylee แล้วก็ คุณRitchieBenmore

+1 ครับ

"จอมยุทธไร้สำนัก" เป็นผู้ซึ่งไม่ต้องการยึดติดกับสิ่งใดสิ่งหนึ่ง จึงไม่ต้องการที่จะเข้าสำนักใดครับ

"มิตรแท้อยู่ไกลเหมือนอยู่ใกล้  มิตรเทียมอยู่ใกล้เหมือนอยู่ไกล" ท่านจอมยุทธไร้สำนักฝากคำกล่าวมาให้กับพี่ตั๊มด้วยครับ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2011 | 10:53:39 PM »

ขออนุญาติสอบถาม คุณอั๋น501  คุณlalink คุณDejaVu คุณSombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า คุณRaylee แล้วก็ คุณRitchieBenmore

คุณlalink ฝากบอกมาว่า ช่วงนี้ยุ่งหน่อยครับ
แต่วันงาน confirm ว่าจะมาด้วย รบกวนลงชื่อไปได้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #41 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 | 10:39:43 AM »

เจ้ายุทธจักรท่านสั่งมาให้บอกว่า "จอมยุทธไร้สำนัก มันก็คือ ผักขม ...มัวแต่ดมแล้วไม่ดื่ม ไร้มิตรแท้มากมิตรเทียม"

คนชอบ "ฉายเดี่ยว" นี่น่ากลัวนัก  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

อาจมีความลับที่ไม่อยากให้ใครรู้ แม้แต่อายุยังไม่เปิดเผย !!!  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #42 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 | 04:03:29 PM »

เจ้ายุทธจักรท่านสั่งมาให้บอกว่า "จอมยุทธไร้สำนัก มันก็คือ ผักขม ...มัวแต่ดมแล้วไม่ดื่ม ไร้มิตรแท้มากมิตรเทียม"

คนชอบ "ฉายเดี่ยว" นี่น่ากลัวนัก  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

อาจมีความลับที่ไม่อยากให้ใครรู้ แม้แต่อายุยังไม่เปิดเผย !!!  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

"อันสุราเรไรเปรียบเหมือนน้ำเปลี่ยนนิสัย"  ท่านจอมยุทธไร้สำนักไม่เคยเปลี่ยนนิสัยก็เลยไม่ต้องใช้น้ำสุรามาเปลี่ยนนิสัย
"มิตรจะอยู่ใกล้หรือไกลก็เป็นมิตรแท้ได้ ขอเพียงมีใจต่อกันเท่านั้น" เป็นคำกล่าวของท่านจอมยุทธไร้สำนัก
อาจจะมีหลายท่านสงสัยว่าการที่จอมยุทธไร้สำนักนั้น เพราะเป็นเจ้าไม่มีศาลหรือไง ฝากบอกท่านประธานโป่งช่วยหาศาลให้ท่านจอมยุทธไร้สำนักด้วย
TRON

« ตอบ #43 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 | 09:40:44 PM »

กลายเป็นกระทู้สำนวนจอมยุทธไปเสียแล้ว ยิ้มกว้างๆ
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #44 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011 | 09:00:54 AM »

ผมว่าวัยผมก็ยังไม่ถึงส.ว.หรอกครับ แต่ผมขอออก 500 ดีกว่าครับ
ทำงานมาหลายปีแล้วครับ

*ไม่ทราบว่ามีใครสนใจแผ่นเสียง 7" คณะ Paragon Impure อัลบั้ม In Commemoration Of Ish Kerioth
เป็นแนวเพลงBlack/Thrash Metalครับ หากท่านใดอยากฟังอะไรที่มันแตกต่างจากดนตรีพร็อกให้เอานำกลับไปฟังที่บ้านเลยครับ
ผมไม่ได้เก็บแผ่น 7"แล้ว ขายไปหมดเลย แต่แผ่นนี้ยังหลงอยู่ได้ยังไงไม่รู้ ฮืม

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
พิมพ์