เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149731 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 02:35:10 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The MachinePink Floyd - Comfortably Numb ทําไมเพลงนี้ ถูกจัด เป็นอันดับ 1 ของกีต้าร์โซโล คะ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Pink Floyd - Comfortably Numb ทําไมเพลงนี้ ถูกจัด เป็นอันดับ 1 ของกีต้าร์โซโล คะ  (อ่าน 12921 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 | 04:32:54 PM »

ทําไมเพลงนี้ ถูกจัด เป็นอันดับ 1 ของกีต้าร์โซโล คะ มีดีอะไร ต้องติดชาร์จ 1 ใน 5 เสมอ
จากพันทิพครับ
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C6713199/C6713199.html

อยากให้ชาวเราเข้าไปแจม โดยเฉพาะน้องบาสเล่นเพลงนี้บ่อยๆ น่าเข้าไปแจม + ให้ความรู้ในกระทู้นี้มากๆเลย

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 | 05:15:14 PM »

Hurricane_ love goldfish คือผมเองครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 | 05:20:44 PM »

Hurricane_ love goldfish คือผมเองครับ

555 แย่เลย เอาของเก่ามาฉายซ้ำซะแล้ว ขอโทษทีครับ

ว่าแต่ว่าเรื่องของเดฟในกระทู้นี้ (ยาวมากๆ)
http://topicstock.pantip.com/chalermkrung/topicstock/2006/03/C4177255/C4177255.html

มีการเอามาลงในเวปรึยังครับ น่าสนใจมากๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 | 06:44:03 PM »

อันนั้นยังไม่ได้ลงเลยครับ เพราะว่าต้อง Revise ใหม่เสียหน่อยให้มีความชัดเจนและสำนวนที่ดีขึ้น แต่ผมขี้เกียจเหลือเกินครับ เอาไว้อีกหน่อยมีแรงฮึดแล้วจะมานั่ง Revise แล้วกันครับ ความจริงอยากเขียนเรื่องของกีตาร์เดฟ+คีย์บอร์ดริก+เบสโรเจอร์ ออกมาเป็นพ็อกเก็ตบุ๊คขนาดพกพาซักเล่มเลย แต่กลัวว่าทำมาแล้วจะเหนื่อยฟรีเพราะไม่มีคนซื้อ แล้วต้องเอาหนังสือไปไล่แจกชาวบ้านน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:21:19 AM »

อันนั้นยังไม่ได้ลงเลยครับ เพราะว่าต้อง Revise ใหม่เสียหน่อยให้มีความชัดเจนและสำนวนที่ดีขึ้น แต่ผมขี้เกียจเหลือเกินครับ เอาไว้อีกหน่อยมีแรงฮึดแล้วจะมานั่ง Revise แล้วกันครับ ความจริงอยากเขียนเรื่องของกีตาร์เดฟ+คีย์บอร์ดริก+เบสโรเจอร์ ออกมาเป็นพ็อกเก็ตบุ๊คขนาดพกพาซักเล่มเลย แต่กลัวว่าทำมาแล้วจะเหนื่อยฟรีเพราะไม่มีคนซื้อ แล้วต้องเอาหนังสือไปไล่แจกชาวบ้านน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ไล่แจกผมได้ครับ ยินดียิ่ง... ยิ้มกว้างๆ

I will write my words upon the door...
.. polotoon ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:31:15 AM »

สนับสนุนครับ คิดว่าน่าจะมีคุณค่าคุ้มค่าอยู่แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 06:05:09 PM »

ซื้อแน่ๆครับ ขอลายเซ็นต์คนเขียนด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:03:25 PM »

แหม ถ้าผมเขียนหนังสือเล่มนี้ทำเป็นวิทยานิพนธ์จบปริญญาตรีได้ก็คงดีนะครับ ปีนี้ผมต้องทำโปรเจค (หรือวิทยานิพนธ์ตามความเข้าใจของคนทั่วไปนั่นแหละ) เพื่อที่จะจบ ป.ตรี ครับ งานยุ่งและสับสนเป็นอันมาก ส่วนใหญ่สาขาวิศวกรรมอุตสาหการที่ผมเรียน จะเป็นงานพวก Improvement เสียส่วนใหญ่ ไม่เหมือนกับภาควิชาอื่นที่โปรเจคจะเป็นเชิง Innovation เสียมากกว่า ก็อยากหาเวลาว่างทำเรื่องต่างๆ มากมายครับ มันไม่เคยมีเลย วันเสาร์นี่ผมนั่งเคลียร์งานทุกเสาร์ วันอาทิตย์ก็ไม่เคยว่าง มีโน่นมีนี่ตลอด อยากเขียนรีวิว อยากเขียนเรื่อง Moog อยากเขียนเรื่องออร์แกน+ตู้เลสลี่ ก็ยังไม่ได้เขียนเลยครับ แต่หวังว่าซักวันนึงผมต้องทำให้จงได้ อยากรวบรวมเอาบทความต่างๆ ที่ลงในเว็บเราไปตีพิมพ์เป็นหนังสือเหมือนกันนะครับ ถ้าได้ก็คงจะดีไปเลย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Blackfield

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:07:21 PM »

อ้อ ช่วงนี้ผมอยากแต่งเพลงด้วย มีเพลงที่ผมแต่งค้างไว้อยู่เป็นสิบเพลง บางเพลงไม่มีเนื้อร้อง บางเพลงเนื้อร้องมีแต่ยังไม่เสร็จ บางเพลงยังไม่มีท่อนคอรัส อะไีรแบบนี้ ไม่ได้แต่งเพลงมานานเหลือเกินแล้วครับ เท่าที่จำได้ ไม่มีอารมณ์เลย สงสัยต้องบิวท์เสียหน่อยแล้วมั้ง

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:13:02 PM »

มีข่าวมาบอกนิดหน่อยครับ
ผมกะลังทำอัลบัมที่2อยู่ครับ ใช้Syntทั้งอัลบัม ไม่มีmidiให้หนวกหูแน่นอน
แต่งได้2เพลงละครับ

เร็วๆนี้ได้พบแน่ครับ ยิงฟันยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:21:33 PM »

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้แต่งเนื้อเพลงแล้วครับ เพราะแต่งแล้วรู้สึกเนื้อเพลงจะเข้าใจยากเกินมนุษย์ขึ้นทุกทีๆ (พูดง่ายๆก็คือเริ่มมั่วนั่นเอง 555+)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2008 | 08:37:36 AM »

เพลงสุดท้ายที่เขียนออก คือเมื่อสองปีก่อน พอทำงานทำการแล้วสมองมันตันจริงๆ ครับ คนที่เพิ่งจบหรือกำัลังจะจบถ้าไม่มาเล่นดนตรีจริงๆ จังๆ ก็รีบๆ ปั่นเพลงออกมาดีกว่าครับ รอแก่แบบผมแล้วไฟจะมอด

I will write my words upon the door...
TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 02:39:29 PM »

เห็นหลายๆท่านพูดถึงเพลงที่แต่งไว้แล้ว เมื่อไหร่จะมีโอกาสได้ฟังเดโมกันครับ รอฟังอยู่ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 06:46:18 PM »

เห็นหลายๆท่านพูดถึงเพลงที่แต่งไว้แล้ว เมื่อไหร่จะมีโอกาสได้ฟังเดโมกันครับ รอฟังอยู่ครับ  ยิ้มกว้างๆ

แต่งเอาไว้ แต่เครื่องดนตรีที่ผมเล่นเป้นชิ้นเดียวคือ กลอง เลยไม่รู้จะบันทึกเสียงออกมาเป็นเพลงยังไงครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 | 11:04:53 PM »

แต่งเอาไว้ แต่เครื่องดนตรีที่ผมเล่นเป้นชิ้นเดียวคือ กลอง เลยไม่รู้จะบันทึกเสียงออกมาเป็นเพลงยังไงครับ

บันทึกแต่เสียงร้องก็ได้กระมั้ง 555

หน้า: [1]
พิมพ์