เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:08:03 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting # 7 Celebration Party
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting # 7 Celebration Party  (อ่าน 163157 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #240 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 | 11:12:26 PM »

EL ภาษาสเปน แปลว่า The หรือหนึ่งเดียวคนนี้ เป็นการเรียกอย่างให้เกียรติครับ

EL Pong = เดอะโป่ง  ยิงฟันยิ้ม
ภาษาอังกฤษนี่ สะกดคำว่า โป่ง ยากมากเลยครับ เลยนึกว่าต้องสะกดเป็น Puang เสียอีก
ผมเลยไม่ใช้ user name เป็น pong เหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #241 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 08:03:23 AM »

EL ภาษาสเปน แปลว่า The หรือหนึ่งเดียวคนนี้ เป็นการเรียกอย่างให้เกียรติครับ

EL Pong = เดอะโป่ง  ยิงฟันยิ้ม
ภาษาอังกฤษนี่ สะกดคำว่า โป่ง ยากมากเลยครับ เลยนึกว่าต้องสะกดเป็น Puang เสียอีก
ผมเลยไม่ใช้ user name เป็น pong เหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ
ดีแล้วครับ ไม่งั้น ถ้าใช้คำว่า Puang ประเดี๋ยวบางคนเขาจะอ่านชื่อคุณว่า "พวง" ยิ่งจะไปกันใหญ่ ยิ้มกว้างๆ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #242 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 09:05:21 AM »

ลงตัวแล้ว พบกันวันเสาร์นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีที่จะได้พบคุณ blueframe ครับ ยิ้มกว้างๆ
+1 ครับ
มาไกลจัง ระวังเหนื่อยแย่นะ..  ยิ้มกว้างๆ
ยังงี้ต้องมีรายการ เวลคัม ดริ๊งค์ ให้แขกผู้มาไกล
เอ้า พี่อาโนลด์ฯ จัดไปชุดใหญ่เลยครับ อย่าให้เสีย ยิ้มกว้างๆ

ยินดีที่คุณblueframe มาได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
เกรงว่า welcome drink ถ้าชุดใหญ่ไป เดี๋ยวจะกลายเป็น welcome drunk นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

Drinking With The Devil(s) ~ RAINBOW.
Welcome my friends to the drink never end. - E L P(ong)

Drinking Story แล้วต่อด้วยเรื่อง Love Story   ยิงฟันยิ้ม

คนพูดทีหลังนี่ มาหรือไม่ อย่างไรครับ
กว่าจะเจอพี่ตั๊มอีกที นานเลยนะ จะบอกให้..

ผมติดงานสำคัญครับ(แบบขอขาดบาดตายเลย) ต้องพาแฟนไปบ้านเขาที่จันทบุรีครับ
 รับปากเขาไว้ก่อนแล้ว   ร้องไห้
Pong-Wanchai

« ตอบ #243 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 09:47:33 AM »

ผมติดงานสำคัญครับ(แบบขอขาดบาดตายเลย) ต้องพาแฟนไปบ้านเขาที่จันทบุรีครับ
 รับปากเขาไว้ก่อนแล้ว   ร้องไห้

นี่เค้านัดกันล่วงหน้า 2-3 เดือนแล้วนะครับ สงสัยคราวหน้าต้องบอกล่วงหน้าประมาณอย่างน้อย 6 เดือน !!!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
deja vu

« ตอบ #244 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 09:55:52 AM »

รับปากเขาไว้ก่อนแล้ว   ร้องไห้

นี่เค้านัดกันล่วงหน้า 2-3 เดือนแล้วนะครับ สงสัยคราวหน้าต้องบอกล่วงหน้าประมาณอย่างน้อย 6 เดือน !!!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

คือผมนัดแบบตายตัวเลยครับ  คือไปทุกสิ้นเดือนกับกรณีวันหยุดหลายวัน
  นัดแบบนี้มา 5 ปีแล้วครับ  ยิ้มเท่ห์
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #245 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 10:00:40 AM »

คือผมนัดแบบตายตัวเลยครับ  คือไปทุกสิ้นเดือนกับกรณีวันหยุดหลายวัน
  นัดแบบนี้มา 5 ปีแล้วครับ  ยิ้มเท่ห์

นี่แสดงว่าเฮียเดจาวู มีความเกรงใจเมียในระดับสูงสุดเลยครับ
แบบนี้ต้องให้ท่านประธานของเราอบรมหน่อย
.. polotoon ..

« ตอบ #246 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 10:20:51 AM »

ขอเรียนให้ทราบอีกครั้งนะครับ
12.00 น. peony ศาลาแดงซอย 1 เยื้องสิริสาธร จอดรถที่สิริสาธรได้ แจ้งว่ามางานเลี้ยงตอน 16.00 น.
มีแต่อาหารว่าง ขนม นม เนย เครื่องดื่มไม่มีแอลกอฮอล์ นะครับ อาหารหนักท้องสุด น่าจะเป็นแซนวิช
ใครชอบทานมื๊อเที่ยงหนักๆหน่อย อาจต้องรองท้องไปบ้างนะครับ แต่หากชอบอาหารว่างทานเล่นล่ะก็ สบายเลยครับ
แล้วพบกันครับ ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #247 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 10:25:32 AM »

12.00 น. peony ศาลาแดงซอย 1 เยื้องสิริสาธร จอดรถที่สิริสาธรได้ แจ้งว่ามางานเลี้ยงตอน 16.00 น.
มีแต่อาหารว่าง ขนม นม เนย เครื่องดื่มไม่มีแอลกอฮอล์ นะครับ อาหารหนักท้องสุด น่าจะเป็นแซนวิช
ใครชอบทานมื๊อเที่ยงหนักๆหน่อย อาจต้องรองท้องไปบ้างนะครับ แต่หากชอบอาหารว่างทานเล่นล่ะก็ สบายเลยครับ
อาจจะไปถึงที่นั่นสัก 14.00-15.00 น. ไม่แน่ใจว่าจะทันได้พบสมาชิกบางท่านที่ยังไม่เคยเจอ อย่างเช่นคุณ blueframe หรือเปล่านะครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #248 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 10:28:04 AM »

อาจจะไปถึงที่นั่นสัก 14.00-15.00 น. ไม่แน่ใจว่าจะทันได้พบสมาชิกบางท่านที่ยังไม่เคยเจอ อย่างเช่นคุณ blueframe หรือเปล่านะครับ

น่าจะทันครับ คุณ blueframe ต้องขึ้นรถกลับต่างจังหวัดที่อนุสาวรีย์ชัยฯ 16.00 น ครับ

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #249 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 11:26:30 AM »

น่าจะทันครับ คุณ blueframe ต้องขึ้นรถกลับต่างจังหวัดที่อนุสาวรีย์ชัยฯ 16.00 น ครับ
รับทราบครับผม ยังไงก็จะขออยู่รอพบพี่ปีศาจลายครามครับ ยิงฟันยิ้ม
และต้องขออภัยด้วยที่ผมติดเงื่อนไขเรื่องเวลาเดินทาง แต่ยืดหยุ่นได้ตามสถานการณ์ครับ
หากผมขับรถไปเองก็ไม่มีปัญหาแน่ครับ แต่เนื่องมาจากพี่ชายผมมีประวัติเรื่องรถประจำทางเสียตอนกลางคืนหลายครั้ง (ไม่ต่ำกว่า 5 ครั้ง)
อาทิ เครื่องยนต์ไหม้ ยางแบน ล้อหลุด ฯลฯ กว่าซ่อมเสร็จ หรือมีรถมาเปลี่ยนนานมากๆ
ผมเลยกลายเป็นพวกวิตกจริตไปเลยไม่อยากออกจากกรุงเทพฯตอนค่ำครับ แลบลิ้น
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #250 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 12:56:45 PM »

รับทราบครับผม ยังไงก็จะขออยู่รอพบพี่ปีศาจลายครามครับ ยิงฟันยิ้ม
และต้องขออภัยด้วยที่ผมติดเงื่อนไขเรื่องเวลาเดินทาง แต่ยืดหยุ่นได้ตามสถานการณ์ครับ
หากผมขับรถไปเองก็ไม่มีปัญหาแน่ครับ แต่เนื่องมาจากพี่ชายผมมีประวัติเรื่องรถประจำทางเสียตอนกลางคืนหลายครั้ง (ไม่ต่ำกว่า 5 ครั้ง)
อาทิ เครื่องยนต์ไหม้ ยางแบน ล้อหลุด ฯลฯ กว่าซ่อมเสร็จ หรือมีรถมาเปลี่ยนนานมากๆ
ผมเลยกลายเป็นพวกวิตกจริตไปเลยไม่อยากออกจากกรุงเทพฯตอนค่ำครับ แลบลิ้น

น่าจะค้างคืน หรือกลับรถเที่ยวสุดท้าย จองตํ๋วตู้นอนรถไฟก็ได้
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #251 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 03:30:19 PM »

เออ ติดสินใจซื้อของที่ต้องใช้จ่ายอยู่ แต่ยังตัดสินเลือกยังไม่ได้ ยังไง คิดได้ทันจะลองแวะไปครับ อย่างน้อยก็มีงานแสดงสดๆ นี่ครับ น่าสนใจ...

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
eric
Selling England By The Pound
**

เละเทะ

« ตอบ #252 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 05:57:59 PM »

ผมมาถอนตัวนะครับสงสัยคงไปไม่ได้
ญาติผมป่วยหนักครับตอนนี้อยุ่ห้อง I C U
รู้สึกเสียดายจริงๆครับที่ไม่ได้ไป
ทั้งที่อุส่ารอมาตั้งนาน
ต้องขอโทษทุกคนด้วยนะครับ

My Life in room
dr. buska

« ตอบ #253 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 06:53:38 PM »

ผมเองไม่ได้ไปสักครั้ง พรุ่งนี้ขออนุญาต โทรเข้าไปในงานผ่านมือถือ พี่โป่ง วันชัย ละกันนะครับ
พอดี mem เบอรืของพี่ไว้ ยังไม่ได้โทรซะที

TRON

« ตอบ #254 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 09:40:46 PM »

และแล้วสมาชิกก็ค่อยๆหดหายตามสูตร โดยเฉพาะสมาชิกใหม่ๆ ส่วนรุ่นเก่ายังเกาะกลุ่มกันแน่น  ยิ้มกว้างๆ

1. TRON
  2. JKNoremorse
  3. เพชร วิปลาส
  4. l i l i u m
  5. panyarak
  6. undeath
  7. Ģ۝Πٯ
  8. Agent Fox Mulder
  9. The Black Tulip
10. ปีศาจลายคราม
11. raylee
12. Pong-Wanchai
13. อั๋น501
14. โปโลตูน
15. lalink
16. Analog Kid 
17. อาโนลด์ เลนย์
18. ળં૮યબ૮અતે૭
19. Fog
20. ไอ้ใบ้ตาเดียว
21. Shaman
22. ToRaMaN
27. Kongbei
28.Shineon
29. Nut Nutkamon
30. JM-Sarn
31. Wicked Man คนนี้ก็ 50/50
32. Goredick
33. Phil_wc
34. Goth_Child
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 29
พิมพ์