เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 11:52:41 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting # 7 Celebration Party
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting # 7 Celebration Party  (อ่าน 163152 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #300 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 05:40:52 PM »

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #301 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 07:23:57 PM »

งานสนุกครับ เพลิดเพลิน และ บรรยากาศเป็นกันเองดีมาก ขอให้เกาะกลุ่มกันให้เหนียวแน่นอย่างนี้ตลอดไป  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมกำลังรอรูปถ่ายจากงานอยู่ ใครที่มีกล้องและบันทึกภาพไว้ นำมาลงให้ดูกันหน่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

เฮียต้องรอรูปจากกล้องของพี่ปีศาจแผ่นเสียงแล้วครับ  เพราะรูปจากกล้องของผมเอาลงกระทู้ไม่ได้
ไม่รู้เป็นอะไรผมเอารูปลงกระทู้ไม่ได้เลยเหมือนก่อน
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #302 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 07:58:49 PM »

รอคลิปจากสันอยู่อะ หึหึ

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #303 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 08:05:57 PM »

มาเติมรูปให้ครับ รอบเที่ยงที่ Peony House ครับ

Fog

« ตอบ #304 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 08:07:43 PM »

จะบอกว่าพี่หมึกหล่อมากครับ หล่อจริงๆ ยิ้มกว้างๆ

blueframe

« ตอบ #305 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 08:08:43 PM »

blueframe

« ตอบ #306 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 08:15:53 PM »

จะบอกว่าพี่หมึกหล่อมากครับ หล่อจริงๆ ยิ้มกว้างๆ
เอ่อ ขัดแย้งกับความรู้สึกของพี่โดยสิ้นเชิงนะครับกิต ส่องกระจกมองหน้าตัวเองทีไรไม่เคยสบายใจเลย Haaa
รอบนี้เรายังไม่ได้คุยกันเลยนะครับ

เสียดายที่ไม่มีโอกาสอยู่ฟังการแสดงดนตรี
งานมีตติ้งครั้งต่อหน้าหากไปได้จะอยู่ยันเลิกงานครับ
ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านที่ให้การต้อนรับ และพูดคุยอย่างเป็นกันเองครับ
ขอบคุณพี่ตั๊มสำหรับ Angel และความเอื้อเฟื้อที่มีให้มาตลอดครับ
ขอบคุณพี่ปีศาจลายครามสำหรับ Nektar และความรู้ คำแนะนำดีๆครับ
ขอบคุณพี่โปโลตูนสำหรับ Clapton ฟังเพลินเลยครับ
ดีใจจริงๆที่ได้ไปร่วมงานในครั้งนี้ครับ ยิ้มกว้างๆ
blueframe

« ตอบ #307 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 08:18:03 PM »

ขอบคุณเพิ่มเติม จากสมาชิกไทยพร็อก

ซีดีplatinum - พี่pong-wanchai
ข้าวสาร - คุณraylee
ขนมโมจิ - คุณblueframe
แผ่นเสียงคลาสสิค - คุณUndeath
แผ่นโปสเตอร์ - เจ๊จู ร้านเจยู พันทิพ

และผู้ที่อยู่เบื้องหลังทุกท่าน..

อยากได้โมจิบ้าง

ขออภัยที่หิ้วไปได้แค่นิดเดียวครับ รอบหน้าจัดให้อีกครับ ยิ้มเท่ห์
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #308 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 09:34:39 PM »

jealous so..... let' s next!

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #309 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 11:24:03 PM »

คลิปถ่ายลงเครื่องเรียบร้อยแล้วครับมี 2 ไฟล์เพราะมือผมดันเผลอไปเปลี่ยนโหมด รวมที่ผมมีคือประมาณ 18 นาทีครับ
จะพยายามหาวิธีเอาลงมาเร็วๆครับ

งานสนุกมากครับ ถ้ามีโอกาสไปอีกก็จะพยายามทำตัวว่างๆไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2011 | 11:26:20 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #310 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 02:01:54 AM »

คลิปถ่ายลงเครื่องเรียบร้อยแล้วครับมี 2 ไฟล์เพราะมือผมดันเผลอไปเปลี่ยนโหมด รวมที่ผมมีคือประมาณ 18 นาทีครับ
จะพยายามหาวิธีเอาลงมาเร็วๆครับ

งานสนุกมากครับ ถ้ามีโอกาสไปอีกก็จะพยายามทำตัวว่างๆไว้ครับ
รอดูครับ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #311 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 08:08:50 AM »

งานครั้งนี้สนุกและครึกครื้นกว่าทุกครั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณน้องบาส , น้อง ♫ phil_wc ♫  และคณะ สำหรับความการแสดง (ทั้งความบันเทิง และความสยอง.ง..ง...5 5 5 ยิ้มเท่ห์)
ขอขอบคุณ คุณ Panyarak และท่าน แจ็ค สำหรับ CD
ขอขอบคุณ คุณ raylee สำหรับ ข้าวสาร (คราวหน้าขอเป็นบรรจุกระสอบนะครับ  5 5 5 ยิงฟันยิ้ม)
ขอขอบคุณ คุณ blueframe สำหรับ โมจิ
ขอขอบคุณ ทุกท่านที่ช่วยอุดหนุนแผ่น CD

และทุกท่านที่ต้องเหน็ดเหนืื่อยในการเตรียม และจัดงานครั้งนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

Pong-Wanchai

« ตอบ #312 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 08:48:23 AM »

หลังแยกย้ายกันกลับ ผมและท่านเลขาฯ ได้ไปแวะแถวประตูน้ำ กะว่าจะกิน ลอดช่องสิงคโปร์เจ้าเด็ด ซะกะหน่อย...
ปรากฏว่าเลิกขายไปแล้วครับ มีแต่ กะเพาะปลา ก็เลยซัดไปคนละชาม  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

ต่อจากนั้นก็เดินไปสั่ง ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา อีกคนละหนึ่ง ส่วนผมเล่นไป สอง ชามครับ...อิ่มหนำสำราญใจ แล้วจึง
เดินทางกลับบ้านแบบไม่เจอด่านตรวจแอลกอร์ฮอลล์ ปรอดโปร่งโล่งใจ  ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #313 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 09:50:21 AM »

หลังแยกย้ายกันกลับ ผมและท่านเลขาฯ ได้ไปแวะแถวประตูน้ำ กะว่าจะกิน ลอดช่องสิงคโปร์เจ้าเด็ด ซะกะหน่อย...
ปรากฏว่าเลิกขายไปแล้วครับ มีแต่ กะเพาะปลา ก็เลยซัดไปคนละชาม  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

ต่อจากนั้นก็เดินไปสั่ง ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา อีกคนละหนึ่ง ส่วนผมเล่นไป สอง ชามครับ...อิ่มหนำสำราญใจ แล้วจึง
เดินทางกลับบ้านแบบไม่เจอด่านตรวจแอลกอร์ฮอลล์ ปรอดโปร่งโล่งใจ  ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา
ก่อนกลับเข้าบ้าน
พี่ประธานขับรถ มีหลงครับ สงสัยเมา  ยิ้มเท่ห์
วนเวียนแถว รร.สยาม ถ.เพชรบุรีตัดใหม่
เจอคุณครูสาวขาวสวยยืนสอนกันสลอน
เ้ล่นเอา นร.หน้าใหม่อย่างผม แลบลิ้น
จากตาปรือ กลายเป็นตาโปรนโดยพลัน ตกใจ ตกใจ ตกใจ

TRON

« ตอบ #314 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 10:09:22 AM »

สรุปรายชื่อผู้ร่วมงานช่วงเย็นทั้งหมด

1.TRON
  2. JKNoremorse
  3. เพชร วิปลาส
  4. l i l i u m
  5. panyarak
  6. undeath
  7. Ģ۝Πٯ
  8. Agent Fox Mulder
  9. The Black Tulip
10. ปีศาจลายคราม
11. raylee
12. Pong-Wanchai
13. อั๋น501
14. โปโลตูน
15. lalink
16. Analog Kid 
17. อาโนลด์ เลนย์
18. ળં૮યબ ૮અતે૭
19. Fog
20. ไอ้ใบ้ตาเดียว
21. Shaman
22. ToRaMaN
23. Kongbei
24. JM-Sarn
25. Goredick
26. Phil_wc
27. Goth_Child

หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 29
พิมพ์