เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 06:08:34 PM
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 30
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 24-Bit File  (อ่าน 206555 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #90 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 10:53:28 PM »

เพื่อเป็นการพบกันครึ่งทางระหว่าง "คนชอบเสียงดี" กับ "คนชอบสะสม" ผมภาวนาให้ blu-ray audio มันได้เกิดจริงๆเสียที ยิ้ม

PRODUCER'S NOTE:
ABOUT THIS HIGH RESOLUTION BLU-RAY AUDIO DISC

The 48K 24 bit audio on this disc has 256 times more resolution than a CD, providing greater detail and reproducing the music's full
dynamic range, from the softest to the loudest sounds. To achieve
full dynamic range it's necessary to master with less overall level, so
this disc might not sound as 'loud' as a standard CD or film soundtrack.
To compensate for this, turn up the volume!

The screensaver switches song information to non-static images
of the cover art 30 seconds after each song begins.

Thanks for caring enough to invest in high quality sound. With this disc you are now able to hear at home what we hear in the studio.

The Blu-Ray audio package also includes a code to download the album in one of three formats: 320kbs Mp3, Apple Lossless, or FLAC.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2010 | 11:03:47 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #91 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 11:10:05 PM »

ดูกันชัดๆอีกทีสำหรับอัลบั้มร๊อค blu-ray audio  อัลบั้มแรกที่วางขายทั่วไป

ปกเวอรชั่นซีดีธรรมดา

ปกเวอร์ชั่น blu-ray audio

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2010 | 07:53:03 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #92 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 10:42:06 AM »

อยากทราบว่า อัลบั้มใดเป็น อัลบั้มแรกของ Blu-ray Audio ครับ

TRON

« ตอบ #93 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 11:01:29 AM »

อยากทราบว่า อัลบั้มใดเป็น อัลบั้มแรกของ Blu-ray Audio ครับ

ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะเห็นแนว classical ออกมาเยอะแล้ว แต่ให้ผมเดาน่าจะเป็นอัลบั้ม Ghosts I-IV ของ Nine Inch Nails เมื่อปี 2008 นี่แหละครับ โดยต้องสั่งซื้อเป็นรุ่น Ultra Deluxe Edition Box Set (ทำสวยมากครับ)ทางเว็บของวงถึงจะได้เจ้า blu-ray audio นี่มาด้วย ตอนนั้นราคาสูงมากครับ ผมเองก็ไม่ได้สั่งไว้เพราะตอนนั้นเรื่อง blu-ray สำหรับผมมันไกลตัวเหลือเกิน

TRON

« ตอบ #94 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:54:23 PM »

ผมเคยอ่านเจอมานะครับแต่ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าคือแผ่น blu-ray audio สามารถใส่เครื่องแล้วกดเล่นเพลงก็จะขึ้นเลยเหมือนซีดี ไม่ต้องยุ่งยากเหมือน dvd-audio ที่ต้องเข้าเมนูก่อน เพราะโฟลเดร์ audio แยกออกมาต่างหากเลย ถ้าเป็นจริงล่ะก็ผมว่าอนาคต blu-ray audio จะมาแทนที่ซีดีน่าจะไม่ไกลเิกินเอื้อม
.. polotoon ..

« ตอบ #95 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:58:54 PM »

ผมเคยอ่านเจอมานะครับแต่ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าคือแผ่น blu-ray audio สามารถใส่เครื่องแล้วกดเล่นเพลงก็จะขึ้นเลยเหมือนซีดี ไม่ต้องยุ่งยากเหมือน dvd-audio ที่ต้องเข้าเมนูก่อน เพราะโฟลเดร์ audio แยกออกมาต่างหากเลย ถ้าเป็นจริงล่ะก็ผมว่าอนาคต blu-ray audio จะมาแทนที่ซีดีน่าจะไม่ไกลเิกินเอื้อม
อย่างนี้ ค่อยเวิร์คหน่อย ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #96 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 | 06:26:25 PM »

อัลบั้มซานด์แทร๊คหนังเรื่อง The Social Network ของ Nine Inch Nails มีให้สั่งแบบ blu-ray audio ด้วย

http://www.nullco.com/TSN/

สงสัยจะได้ฤกษ์ซื้อ blu-ray audio แผ่นแรกเสียแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2010 | 06:32:43 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #97 เมื่อ: 30 กันยายน 2010 | 10:57:33 PM »

Peter Frampton - Frampton Come Alive!

เพิ่งได้ข่าวจากพี่อั๋นว่าไฟล์ 24bit/96khz ของอัลบั้ม Frampton Comes Alive! มีวางจำหน่าย และพี่อั๋นกับคุณหมอวิชัยได้ไปลองฟังมาแล้ว เห็นว่าเสียงดีมากๆ ไว้จะรอฟังจากพี่อั๋นแล้วมาเล่าอีกทีครับ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #98 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 05:55:25 AM »

Peter Frampton - Frampton Come Alive!

เพิ่งได้ข่าวจากพี่อั๋นว่าไฟล์ 24bit/96khz ของอัลบั้ม Frampton Comes Alive! มีวางจำหน่าย และพี่อั๋นกับคุณหมอวิชัยได้ไปลองฟังมาแล้ว เห็นว่าเสียงดีมากๆ ไว้จะรอฟังจากพี่อั๋นแล้วมาเล่าอีกทีครับ ยิ้มกว้างๆ

ได้ยินข่าวมาเหมือนกันครับ และคิดว่าคุณภาพเสียงคงต้องยอดเยี่ยมแน่ๆ   ยิ้มกว้างๆ

มันเลยทำให้ผมคิดเลยเถิดไปอีกว่าสาเหตุของ โรคเลื่อน ในการปล่อยอัลบั้มครบรอบ 30 ปีของท่านค้างคาวฯ นอกจากอาจมีอุปสรรคกับ
สมาชิกนักดนตรีคนเก่าๆ สองคนแล้ว บางทีทางค่ายอาจอยากทำเป็นไฟล์ออกมาด้วยก็ได้  ยิ้มกว้างๆ  เพราะว่า ระดับ Sharon Osbourne นี่ต้อง
ไม่ธรรมดา นะครับ  เธอคงไม่ยอมตก เทรน และพร้อมยอมรับการเติบโตของโลกไซเบอร์ที่มีต่อวงการดนตรีในปัจจุบันอยู่ตลอดเวลา

แค่ดูหนู ยูโตะ ร่วมแจมกับ น้าอ้อด เป็นตัวอย่างก็พอแล้วครับ!!!

...แต่ว่าผมขอเปลี่ยนรูปหน้าปกของ Peter Frampton ให้ดูสมจริงสมจังหน่อยนะ  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2010 | 06:07:25 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #99 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 10:42:57 AM »

^^^
Peter Frampton ทุกวันนี้ เปลี่ยนไปถึงขนาดนี้เชียวหรือครับ?
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #100 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 | 04:52:10 PM »

เมื่อวานนี้ผมส่งไฟล์เพลง24/96khzของPeter  Prampton อัลบั้มชุดประวัติศาสตร์ Prampton Come Alive! ไปให้คุณTRON
พร้อมทั้งไฟล์บูลเรย์ Audioและไฟล์24/96khzอื่นๆอีกเพียบ หวังว่าคุณTRONคงจะรับในตอนเย็นนี้  รับฟังแล้วชอบหรือไม่
บอกกล่าวกันบ้างนะครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #101 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 | 04:59:16 PM »

เมื่อวานนี้ผมส่งไฟล์เพลง24/96khzของPeter  Prampton อัลบั้มชุดประวัติศาสตร์ Prampton Come Alive! ไปให้คุณTRON
พร้อมทั้งไฟล์บูลเรย์ Audioและไฟล์24/96khzอื่นๆอีกเพียบ หวังว่าคุณTRONคงจะรับในตอนเย็นนี้  รับฟังแล้วชอบหรือไม่

โอ้...พี่อั๋นมาแล้ว

หายดีแล้วเหรอครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #102 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 09:09:49 AM »

โอ้...พี่อั๋นมาแล้ว

หายดีแล้วเหรอครับ

แขนหายเจ็บแล้วครับ
เสี่ยTRON ได้ฟังไฟล์เพลง24/96khzที่ผมส่งไปให้หรือยังครับ หวังว่าคงถูกใจนะครับ
TRON

« ตอบ #103 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 09:21:25 AM »

ขอบคุณพี่อั๋นสำหรับไฟล์ 24 bit vinyl rip 24/96 ล๊อตใหม่นะครับ ได้มาเยอะกว่าคราวที่แล้วเสียอีก มีถูกใจเพียบเลย คงได้ฟังกันอีกหลายเดือนเลย เมื่อคืนมีเวลาฟังไ่ม่มากเลยเปิดฟังเป็นเพลงๆจากแต่ละอัลบั้มเพื่อลองฟังเสียง และไม่ผิดหวังครับเสียงดีจริงๆ ยกตัวอย่างอัลบั้ม Double Fantasy ของ John Lennon และหลายๆอัลบั้มของ America, Eagles, Steely Dan ฟังแล้วมันต่างจากซีดีแบบคนละแบบเลย ให้เสียงธรรมชาติเหมือนนั่งฟังแ่ผ่นเสียงอยู่เลย  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ตุลาคม 2010 | 09:29:04 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #104 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 09:48:14 AM »

ขอบคุณพี่อั๋นสำหรับไฟล์ 24 bit vinyl rip 24/96 ล๊อตใหม่นะครับ ได้มาเยอะกว่าคราวที่แล้วเสียอีก มีถูกใจเพียบเลย คงได้ฟังกันอีกหลายเดือนเลย เมื่อคืนมีเวลาฟังไ่ม่มากเลยเปิดฟังเป็นเพลงๆจากแต่ละอัลบั้มเพื่อลองฟังเสียง และไม่ผิดหวังครับเสียงดีจริงๆ ยกตัวอย่างอัลบั้ม Double Fantasy ของ John Lennon และหลายๆอัลบั้มของ America, Eagles, Steely Dan ฟังแล้วมันต่างจากซีดีแบบคนละแบบเลย ให้เสียงธรรมชาติเหมือนนั่งฟังแ่ผ่นเสียงอยู่เลย  ยิ้ม

คุณ TRON ชอบพูดยั่วเรื่องไฟล์อยู่เรื่อยเลย อยากจะทำใจสงบๆซักหน่อย
  อาจจะต้องเริ่มเล่นไฟล์เร็วกว่าที่คิด (คุณอั๋นอย่าเพิ่งไปไหนนะครับ)   ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 30
พิมพ์