เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:52:44 AM
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กางเกงยีนส์  (อ่าน 78686 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #135 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 | 08:24:42 AM »

Alaska ทรงสวยมากครับพี่ปีศาจ  ทรงนี้ผมได้แต่มองเป็นคนขาใหญ่ใส่แล้วยิ่งดูตันหนักครับ
ซักกางเกงยีนส์อย่างไรไม่ให้สีตก?  ซักยังไงสีก็ตกแน่ครับ  ผมเคยสังเกตุตอนซื้อยีนส์ใหม่ ซักน้ำแรกสีจะตกน่ากลัวมากครับ
แต่หลังจากนั้นจะไม่เท่าไหร่แล้ว  ไม่เคยแช่เกลือก่อนซักครั้งแรกแต่เคยได้รับคำแนะนำเรื่องนี้มาครับ 
ใช่ครับ ซักน้ำแรกสีตกอย่างน่าใจหายเลยทีเดียว ถึงแม้จะแช่น้ำเกลือตามที่เคยได้รับคำแนะนำมาแล้วก็ตาม
เคยอ่านเจอมาว่ายีนส์ใหม่ซื้อมาครั้งแรกให้ใส่เลยโดยไม่ต้องซัก ถ้าไม่สกปรกจะใส่สักสองสามครั้งแล้วจึงซักก็ได้ ก่อนซักก็แช่น้ำเกลือสักสามชั่วโมงเป็นอย่างน้อย ไม่ควรใช้เครื่องปั่นหมาด ควรบิดผ้าด้วยมือ และไม่ตากแดดนาน จะทำให้สีพอคงทนได้บ้าง
เดี๋ยวจะลองทำดูกับยีนส์อีกตัวหนึ่งที่เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #136 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 | 08:52:24 AM »

ไหน ๆ คุณ blueframe ก็เม้นต์ไว้แล้วว่ายีนส์รุ่น Alaska ของ Wrangler นั้นทรงสวย จึงขอเม้าท์ต่อว่าตอนที่ผมไปซื้อยีนส์รุ่นนี้ในห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่งและกำลังนั่งรอให้ห้องลองเสื้อผ้าว่างเพื่อจะได้เข้าไปลองสวมใส่ดู โดยขณะที่นั่งรออยู่นั้นผมก็เอายีนส์ตัวที่จะลองพาดตักไว้ สักครู่มีหญิงสาวคนหนึ่ง หน้าตาดีและแต่งตัวดี เดินผ่านมาเห็นกางเกงที่วางอยู่บนตักของผมเข้า เธอหันไปพูดกับพนักงานขายพลางชี้มาที่ยีนส์ของผมว่า "อยากซื้อตัวนี้ให้แฟนจังเลย แต่กลัวไม่ได้ไซส์ คงต้องพาพี่เค้ามาลองเอง"

แหม้... ยีนส์ที่เราเลือกเนี้ยะ... สะดุดตาหญิงเสียด๊วยยย... (เหน่อสำเนียงสุพรรณ) ยิงฟันยิ้ม
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #137 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2016 | 07:42:08 AM »

ในอดีตชอบแต่งยีนส์มากครับ ผมซื้อยินส์ เสื้อกระดุ้มมุก ห้วเข็มขัด เข็มขัด มาเต็มไปหมด แต่เมื่อถึงปี 2537 ผมมาดูตัวเองแล้ว พบว่า   บุคลิกเราไม่เหมาะสม (น่าจะเริ่มแก่) ตั้งแต่นั้นมาก็เลิกใส่ครับ ปัจจุบันนี้ที่เก็บไว้ เช่น เสื้อกระดุมมุก Wrangler, Mavericks ภริยาผมใส่กันแดดยามรดน้ำต้นไม้ที่บ้านไปแล้วครับ ส่วนหัวเข็มขัด German Silver เข็มขัดหนัง พรรคพวกเพื่อนฝูงก็มาขอไปให้ลูกใส่ หรือนำเสื้อผ้า Lacoste มาแลกกางเกงยีนส์ Levi's  แต่มีสิ่งที่ผมสังเกตพบว่า บางบริษัทยีนส์ไม่ได้ผลิตเฉพาะยีนส์ เช่น  Wrangler มีกางเกงทหารด้วยครับ คือ ผมมีกางเกงพรางทะเลทราย 3 สี ซึ่งผลิตโดย Wrangler แต่เป็นผ้าหนาเหมือนชุดทหารทั่วไป ไม่ได้เป็นผ้าทนไฟครับ

« ตอบ #138 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2016 | 09:53:07 AM »

แต่งตัวอย่างท่านสารวัตรก็ดูดีและเหมาะสมกับตำแหน่ง ฐานะ และหน้าที่แล้วครับ เมื่อเวลาเปลี่ยน สไตล์การแต่งตัวของคนเราก็ควรจะเปลี่ยนไปตามวัยครับ
eric camen

« ตอบ #139 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2016 | 06:39:58 AM »

ช่วงนี้ผมหมกมุ่นอยู่กับการซื้อเสื้อผ้าชุดทหารสหรัฐ จนไม่ได้ซื้อแผ่นเสียงเลยครับ แต่ขอเรียนตามความสัตย์จริง ซื้อมาเก็บสะสมตามความชอบในวัยเด็ก ไม่ได้ใส่อะไรมากมายครับ

« ตอบ #140 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016 | 10:06:28 AM »

ในอดีตชอบแต่งยีนส์มากครับ ผมซื้อยินส์ เสื้อกระดุ้มมุก ห้วเข็มขัด เข็มขัด มาเต็มไปหมด แต่เมื่อถึงปี 2537 ผมมาดูตัวเองแล้ว พบว่า   บุคลิกเราไม่เหมาะสม (น่าจะเริ่มแก่) ตั้งแต่นั้นมาก็เลิกใส่ครับ ปัจจุบันนี้ที่เก็บไว้ เช่น เสื้อกระดุมมุก Wrangler, Mavericks ภริยาผมใส่กันแดดยามรดน้ำต้นไม้ที่บ้านไปแล้วครับ ส่วนหัวเข็มขัด German Silver เข็มขัดหนัง พรรคพวกเพื่อนฝูงก็มาขอไปให้ลูกใส่ หรือนำเสื้อผ้า Lacoste มาแลกกางเกงยีนส์ Levi's  แต่มีสิ่งที่ผมสังเกตพบว่า บางบริษัทยีนส์ไม่ได้ผลิตเฉพาะยีนส์ เช่น  Wrangler มีกางเกงทหารด้วยครับ คือ ผมมีกางเกงพรางทะเลทราย 3 สี ซึ่งผลิตโดย Wrangler แต่เป็นผ้าหนาเหมือนชุดทหารทั่วไป ไม่ได้เป็นผ้าทนไฟครับ

>>> ตั้งแต่เป็นวัยรุ่น ผมเคยลองใส่ยีนส์มาแล้วหลายยี่ห้อ ส่วนใหญ่ใส่แล้วไม่ค่อยถูกใจ เพราะไม่ชอบทรงของมัน สุดท้ายมาจบที่ Wrangler เมื่อตอนเรียนจบได้งานทำใหม่ ๆ จนถึงปัจจุบัน เกือบสามสิบปีแล้ว ผมยังคงชอบซื้อและใส่ยี่ห้อนี้อยู่ แต่ต้องเป็น Wrangler ในห้างสรรพสินค้าที่มีห้องให้ลองนะครับ ไม่ใช่ Wrangler ข้างทาง

« ตอบ #141 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016 | 11:54:11 AM »

นายแบบในรูปกับยีนส์ตัวเก่ง Wrangler รุ่น Alaska ซึ่งสียังสวยสดอยู่แม้จะซักหลายหนแล้วครับ 555

eric camen

« ตอบ #142 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016 | 01:16:44 PM »

ยีนส์ตัวแรกของผม ก็ Wrangler นิแหล่ะครับ พอโตขึ้นมา คุ้นๆว่า กางเกงยีนส์ Wrangler ใส่แล้วเหมาะสมกับรองเท้าบู้ทมาก แต่ผมก็ไม่เคยลองครับ

« ตอบ #143 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016 | 02:33:09 PM »

ยีนส์ตัวแรกของผม ก็ Wrangler นิแหล่ะครับ พอโตขึ้นมา คุ้นๆว่า กางเกงยีนส์ Wrangler ใส่แล้วเหมาะสมกับรองเท้าบู้ทมาก แต่ผมก็ไม่เคยลองครับ

>>> ผมลองแล้วครับ ใส่ Wrangler กับบู๊ตหนังเดินเล่นบนสะพานข้ามแม่น้ำแคว ผมว่าก็เท่ดีนะ มีคนแซวว่าผมแต่งตัวยังกะ "โก๋หลังวัง" แน่ะ 555 ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #144 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2016 | 05:27:17 PM »

เมื่อวานเดินผ่านแผนก Wrangler ในห้างสรรพสินค้า ว่าจะไม่ซื้อแล้ว และคิดว่าจะมาซื้อวันหลัง แต่ครั้นดูมาดูไป ก็ได้หิ้วกางเกงใหม่กลับบ้านอีกสองตัว เป็นรุ่น Spencer และ Greensboro งงกับตัวเองจริง ๆ ครับ
eric camen

« ตอบ #145 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2017 | 07:19:24 AM »

ผมเคยมีกางเกงยีนส์ของญี่ปุ่นหลายตัว ผมว่าสวยๆ ทั้งนั้นครับ เช่น Big John, Edwin, Jack Serika (ขาม้าสวยงามมากครับ)

« ตอบ #146 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2017 | 09:00:52 AM »

ยีนส์ขาม้าใส่กับรองเท้าบู๊ทหนังแล้วเท่มากครับ ยิงฟันยิ้ม
eric camen

« ตอบ #147 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2023 | 10:40:34 AM »

กางเกงยุคนี้จะเป็นขาเดฟ หรือขาลีบ ซึ่งผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับผมเท่าไร แต่ทราบมาว่า Wrangler ยี่ห้อโปรดของพี่ปีศาจยังทำขากระบอกอยู่ กลับมากทม.รอบหน้าว่าจะมาหาซื้อสีน้ำตาล เผื่อจะได้ย้ายกลับมาทำงานที่กทม.เสียที.....

« ตอบ #148 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2023 | 08:32:01 AM »

กางเกงยุคนี้จะเป็นขาเดฟ หรือขาลีบ ซึ่งผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับผมเท่าไร แต่ทราบมาว่า Wrangler ยี่ห้อโปรดของพี่ปีศาจยังทำขากระบอกอยู่ กลับมากทม.รอบหน้าว่าจะมาหาซื้อสีน้ำตาล เผื่อจะได้ย้ายกลับมาทำงานที่กทม.เสียที.....

---> ขาลอยเหนือตาตุ่มก็มีไม่น้อยครับ พวกเด็กวัยรุ่นและหนุ่ม ๆ ชอบใส่กันสมัยนี้ นัยว่าได้แบบอย่างแฟชั่นมาจากต่างประเทศ ถ้าเป็นสมัยก่อน คนใส่กางเกงขาลอยแบบนี้ก็มักจะโดนแซวว่า "ที่บ้านน้ำท่วมเหรอ" 5555 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
eric camen

« ตอบ #149 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2023 | 05:09:39 PM »

ผมยังไม่ได้ไปซื้อเลยครับ เพราะห้างที่ผมคุ้นเคยที่สุด คือ The Mall สาขาบางแค อยู่ระหว่างปรับปรุง  แต่ที่ใกล้บ้านผมเป็นเซ็นทรัล เวตเกต ผมกลับไม่คุ้นเคย เพราะใหญ่มาก เดินแล้วหลง 55555 
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11
พิมพ์