เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:14:59 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingเคยวาดมโนภาพคนฟังดนตรี prog ไว้ว่ามีลักษณะเป็นอย่างไรบ้าง?
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยวาดมโนภาพคนฟังดนตรี prog ไว้ว่ามีลักษณะเป็นอย่างไรบ้าง?  (อ่าน 10288 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2008 | 09:56:30 AM »

คิดไม่เหมือนผู้อื่นนี่จริง
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2008 | 10:02:55 AM »

คงจะดูกันไม่ออกหรอกครับ  ยิ้มกว้างๆ แต่ถ้าพวกอินดี้หรือ emo นี่ดูได้ง่ายกว่านะครับ 55
ทายได้ยากล่ะครับ คนที่ฟัง prog แต่งตัวหลายแนวครับ อย่างลุง mike พี่แกแต่งตัวแบบมาดนักบาส นักมวย
พี่ dave ก็แต่งชุดดำ ธรรมดาทั่วไป ใช่มั้ยครับ  ยิ้มเท่ห์

บางคน แต่งตัวมาแบบ metal แต่อาจจะชอบแค่ prog.metal ก็เป็นได้
บางคน แต่งตัวแบบเก๋าๆ เอวต่ำ อาจจะฟัง prog.rock ก็เป็นไปได้

จริงมั้ยล่ะ(ครับ)  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนผมก็แต่งตัวปกติครับ

สรุปคือ ปกติสินะ

普通 futsuu สินะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2008 | 10:08:26 AM »

คงจะดูกันไม่ออกหรอกครับ  ยิ้มกว้างๆ แต่ถ้าพวกอินดี้หรือ emo นี่ดูได้ง่ายกว่านะครับ 55
ทายได้ยากล่ะครับ คนที่ฟัง prog แต่งตัวหลายแนวครับ อย่างลุง mike พี่แกแต่งตัวแบบมาดนักบาส นักมวย
พี่ dave ก็แต่งชุดดำ ธรรมดาทั่วไป ใช่มั้ยครับ  ยิ้มเท่ห์

บางคน แต่งตัวมาแบบ metal แต่อาจจะชอบแค่ prog.metal ก็เป็นได้
บางคน แต่งตัวแบบเก๋าๆ เอวต่ำ อาจจะฟัง prog.rock ก็เป็นไปได้

จริงมั้ยล่ะ(ครับ)  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนผมก็แต่งตัวปกติครับ

สรุปคือ ปกติสินะ

普通 futsuu สินะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ปกติของจริงเลยนะนี่  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2008 | 10:11:11 AM »

ในอเมริกา เท่าที่เห็นก็แต่งตัวปกติ เวลาไปดูคอนเสิร์ต ก็จะใส่เสื้อยืดที่มี logo วง โดยไม่จำเป็นต้องเป็นวงเดียวกับที่ดูอยู่
ในญี่ปุ่น ก็แต่งตัวปกติ แต่จะเรียบร้อยกว่าพวก heavy metal เล็กน้อย เวลาไปดูคอนเสิร์ต ถ้าเป็นวันทำงาน ก็จะไปกันทั้งชุดทำงานกันเลย ดังนั้น เวลาดู DVD คอนเสิร์ตจากญี่ปุ่น มักจะเห็นคนดูใส่สูท คนญี่ปุ่นไม่ค่อยนิยมใส่เสื้อที่เป็น logo วงกันมากแบบชาวอเมริกัน แต่จะชอบสะสม concert program หรือแผ่นที่ผลิตสำหรับขายหน้างาน (tour edition แต่ก็มีน้อยวงที่ทำขาย) กันมากกว่า

Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008 | 07:37:04 PM »

ตอบมั่ง ...

คนฟังเพลง prog ต้องหล่อ สวย หน้าตาดีแน่นอนครับ
ระดับสติปัญญาก็สูงส่ง เข้าขั้นอัจฉริยะ ...

ใครจะเถียงผมรึเปล่า?

ยิงฟันยิ้ม

I will write my words upon the door...

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008 | 07:40:35 PM »

ตอบมั่ง ...

คนฟังเพลง prog ต้องหล่อ สวย หน้าตาดีแน่นอนครับ
ระดับสติปัญญาก็สูงส่ง เข้าขั้นอัจฉริยะ ...

ยิงฟันยิ้ม

ไม่ใช่ผมแล้วคนนึงครับ หน้าตาผมไม่ได้หล่อ (แถมอ้วนอีกตังหาก) ส่วนระดับสติปัญญานี่ยิ่งไม่ใช่เลยครับ เห็นได้จากการที่ผมมักจะเป็นส่วนหนึ่งในการสอบซ่อมวิชาคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์อยู่เสมอ  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Terryl
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008 | 07:46:08 PM »

ตอบมั่ง ...

ยิงฟันยิ้ม

ไม่ใช่ผมแล้วคนนึงครับ หน้าตาผมไม่ได้หล่อ (แถมอ้วนอีกตังหาก) ส่วนระดับสติปัญญานี่ยิ่งไม่ใช่เลยครับ เห็นได้จากการที่ผมมักจะเป็นส่วนหนึ่งในการสอบซ่อมวิชาคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์อยู่เสมอ  ยิงฟันยิ้ม

อ้าว นึกว่าเป็นคนเดียวกับในรูปข้างล่าง ที่จ้องกิน Macbook อยู่น่ะ

I will write my words upon the door...

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008 | 07:52:03 PM »

ตอบมั่ง ...

ยิงฟันยิ้ม

อ้าว นึกว่าเป็นคนเดียวกับในรูปข้างล่าง ที่จ้องกิน Macbook อยู่น่ะ

นั่นฮีโร่แอมเบียนท์ของผมครับ  ยิ้มกว้างๆ

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2008 | 01:45:04 PM »

ยังไงก็ตาม Prog มันดีตรงที่ไม่ใส่ใจรูปลักษณ์ภายนอกมากเกินไปนี่แหละ มันเลยหลากหลายและกับคนที่อยากมีชีวิตแบบแต่งตัวปกติ ๆ ก็มีส่วนร่วมได้
แม้เวลาเล่นสดแต่ละวงยังจะมีในแง่ของ Visual บ้าง เช่น ผ้าคลุมพ่อมด บอลลูนหมู แบกกราวน์ CG ฯลฯ (ซึ่งน่าจะเป็นวัฒนธรรมที่ติดมากับร็อคยุคก่อนหน้านี้) แตกับคนดูก็ไม่น่าจะจริงจังเรื่องแต่งตัวอะไรมาก ่(คนใส่เสื้อวงอาจดูน่าสนใจในแง่ของการแสดงตนหน่อย แต่ Proghead คงยังไม่ปักใจเชื่อว่าหมอนี่ใส่เพราะชอบวงหรือใส่เพราะฟัง Prog แน่ ๆ จนกว่าจะได้คุยกัน)

ไม่ได้หมายความว่าแนวอื่น ๆ ที่เน้นเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกไม่ดีนะ แต่พอผมไปเจอ ๆ แล้วรู้สึกเหมือนบางทีพวกนี้มันเหมือนวัยรุ่นที่ Identity Crisis ยังไงไม่รู้ พอโตขึ้นอาจจะกลับมานั่งคิดว่า เอ้อ...นี้ตูไปแต่งตัวแบบนี้เพื่ออะไรวะ ก็ได้

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008 | 11:47:25 PM »

ภาพลักษณ์ภายนอกตอบยาก
แต่คิดว่าน่าจะเป็นคนละเอียดอ่อนในความคิดและการมองโลก

THE ZITA*
In The Court Of The Crimson King
*

THE ZITA*

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008 | 07:48:10 PM »

รักสันโดษ มีความเป็นตัวของตนเอง  อันนี้จะเจอค่อนข้างบ่อยสำหรับคนฟัง prog ส่วนลักษณะภายนอก การแต่งกาย คงดูยากนะ  ^^
 ยิงฟันยิ้ม
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008 | 10:16:13 AM »

เห็นด้วยกับทุกๆความเห็นครับ  ผมขอเพิ่มว่าบางคนอาจจะถึงขั้นเป็นประเภท  "  คนนอก  "   ในสังคมอันจอมปลอมใส่หน้ากากหลอกลวงไร้คุณธรรมจริยธรรมศีลธรรมก็เป็นได้ (  ซีเรียสมั้ยครับ เนี่ย!  )
Terryl
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008 | 05:43:52 PM »

เครียดจัง

ภาพลักษณ์ภายนอกเดาไม่ถูกหรอกครับ รู้หน้าไม่รู้ใจ

หน้า: 1 [2]
พิมพ์