เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 11:55:58 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The MachineLine6 Toneport KB37 ใครเคยใช้บ้างครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Line6 Toneport KB37 ใครเคยใช้บ้างครับ  (อ่าน 3780 ครั้ง)
Terryl
Selling England By The Pound
**

« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2008 | 04:19:37 PM »

ตามชื่อหัวข้อเลยครับ ผมกำลังมองหา controller ราคากลางๆ ที่ขนาดไม่ใหญ่มาก (เวลาต้องไปทำงานต่างประเทศนานๆ แล้วมันเหงา)
อ่านดู review ส่วนใหญ่ก็รู้สึกว่ามันตอบโจทย์เราได้ดีครับ เพราะเอาไว้รองรับงาน home studio (กระจอกๆ) ของผมพอได้อยู่ แต่ไม่เห็นมีใครเคยเขียนบอกว่ามันบันทึกเสียง audio หลาย track พร้อมๆ กันได้รึเปล่า (เสียบไมค์ร้อง กับเสียบกีตาร์ แยกเป็นสอง track อะไรประมาณนี้)
ถ้าใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

I will write my words upon the door...
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2008 | 08:20:41 PM »

2 XLR inputs with mic preamps and +48V phantom power

2 Guitar/Bass Inputs – use the Pad input for guitars and basses with high level pickup outputs, or the normal input

ดูจากตรงนี้เค้าบอกว่ามันมี Input อย่างละสองช่องใช่ไหมครับ แต่ถ้าเราต่อมันเข้ากับคอมพิวเตอร์ ซึ่งจากตัว Toneport นี้ มันมี Input ที่เชื่อมต่อไปยังคอมพิวเตอร์แค่ช่องเดียว ผมเข้าใจว่ามันก็คงไม่สามารถแยกแทร็กได้ครับ แต่เราสามารถมิกซ์สองอย่างรวมกันเป็นแทร็กเดียวได้ เช่นร้องไปด้วย+เล่นกีตาร์ไปด้วย อย่างนี้เป็นแทร็กเดียว แต่ถ้าร้องไปด้วย+เล่นกีตาร์ไปด้วย แล้วจะให้มันแยกที่เราทำพร้อมๆ กัน เป็นสองแทร็ก อย่างนี้เข้าใจว่าคงไม่ได้ครับ

เดาเอานะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008 | 07:55:05 PM »

2 XLR inputs with mic preamps and +48V phantom power

2 Guitar/Bass Inputs – use the Pad input for guitars and basses with high level pickup outputs, or the normal input

ดูจากตรงนี้เค้าบอกว่ามันมี Input อย่างละสองช่องใช่ไหมครับ แต่ถ้าเราต่อมันเข้ากับคอมพิวเตอร์ ซึ่งจากตัว Toneport นี้ มันมี Input ที่เชื่อมต่อไปยังคอมพิวเตอร์แค่ช่องเดียว ผมเข้าใจว่ามันก็คงไม่สามารถแยกแทร็กได้ครับ แต่เราสามารถมิกซ์สองอย่างรวมกันเป็นแทร็กเดียวได้ เช่นร้องไปด้วย+เล่นกีตาร์ไปด้วย อย่างนี้เป็นแทร็กเดียว แต่ถ้าร้องไปด้วย+เล่นกีตาร์ไปด้วย แล้วจะให้มันแยกที่เราทำพร้อมๆ กัน เป็นสองแทร็ก อย่างนี้เข้าใจว่าคงไม่ได้ครับ

เดาเอานะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ผมก็เดาว่าอย่างนั้นเหมือนกัน แต่คิดว่าคงต้องเสียตังค์ให้มันแน่ๆ แต่ว่าจะไปหาซื้อเมืองนอกดีกว่า เมืองไทยด้วยกันไม่ไหวครับ ราคามือหนึ่งปาไปหมื่นสอง เมืองนอกแค่ประมาณหกพันเศษๆ เอง ตอนนี้ยังลังเลใจเรื่องนี้เรื่องเดียวนั่นแหละ

I will write my words upon the door...
หน้า: [1]
พิมพ์