เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 04:56:00 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 36 37 [38] 39 40 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233689 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #555 เมื่อ: 24 มกราคม 2012 | 03:21:19 PM »

อยากฟัง Over The Mouatain  เวอร์ชัน แรนดี้ เล่นสดๆอ่าครับ

ผมมีผลงานนอกสารบบเก็บสะสมอยู่ที่มีเพลงนี้ แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออัลบั้มอะไรครับ...ต้องขอกลับไปเช็คข้อมูลดูอีกทีนึ่งก่อน
ถึงจะได้คำตอบที่แน่นอนว่าเป็นคอนเสิร์ตจากที่ไหน ?

« ตอบ #556 เมื่อ: 25 มกราคม 2012 | 04:08:56 PM »

เจอแล้วครับ  ยิ้ม

...ชื่ออัลบั้ม Texas Madman...

« ตอบ #557 เมื่อ: 25 มกราคม 2012 | 04:10:18 PM »

ทีผมมีเก็บสะสมเอาไว้เป็นซีดีแผ่นเดียว ส่วนคุณภาพเสียงก็คือบู้ทเล็คขนานแท้และดั้งเดิม !

« ตอบ #558 เมื่อ: 25 มกราคม 2012 | 04:11:55 PM »

หากใครอยากชม "เนื้อใน" โปรดบอกมาได้ จะนำแผ่นสแกนมาให้ดูกันอีกทีให้เต็มลูกกะตา  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #559 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:25:57 PM »

อยากชมมากครับอาโป่ง

นิตยสาร Crassic Rock เล่มล่าสุด ก็น่าสนใจเช่นกันครับ อาโป่งจะสอยไหมครับ

« ตอบ #560 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012 | 12:01:33 PM »

นิตยสาร Crassic Rock เล่มล่าสุด ก็น่าสนใจเช่นกันครับ อาโป่งจะสอยไหมครับ

...แน่นอนครับ ไม่ต้องเป็นห่วง ไปหาซื้อกันได้ที่ Asia Book หรือว่า B2S ก็ได้ครับสำหรับใครที่อยากเป็นเจ้าของ  ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #561 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012 | 03:48:56 PM »

โอวววววว สุดยอดครับบบบบบ

ตอนนี้ ออซซี ง่วนอยู่กับ Sabbath จนไม่รู้ว่าเราจะได้ดู DVD ป๋า Live @ Wacken Open Air เมื่อไหร่

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #562 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:06:57 PM »

ไม่รู็้ว่าจริงรึป่าวนะครับ ที่ว่า Ozzy จะดึง Zakk กลับมาเป็นขุนขวาน อาโป่งมีความเห็นยังไงครับ ฮืม

« ตอบ #563 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012 | 08:32:36 AM »

ไม่รู็้ว่าจริงรึป่าวนะครับ ที่ว่า Ozzy จะดึง Zakk กลับมาเป็นขุนขวาน อาโป่งมีความเห็นยังไงครับ ฮืม

การทัวร์ในชื่อว่า Ozzy & Friends นั้นเป็นทีมงานเฉพาะกิจนะครับ เพื่อเข้ามาแทนที่คณะ Black Sabbath ยุคบุกเบิกที่จะ
รียูเนี่ยนกัน แต่ท้ายสุดกลับมีปัญหาหลายอย่าง ทั้งๆ ที่มีการออกแถลงข่าวอย่างเป็นทางการไปแล้ว  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ไอ้เรื่องที่ว่า Zakk Wylde จะเข้ามาทำงานให้กับ ป๋าอ้อด อีกทีนั้นอาจเป็นไปได้ครับ เนื่องจากว่าความสัมพันธ์ของทั้งสอง
ยังคงมีอยู่ หรือเรียกว่า บุญบารมีของตระกูล Osbourne กับอดีตมือลีดกีตาร์ ยังชดใช้กันไม่หมดหรอกครับ เพราะเค้าเป็น
คนรู้บุญคุณคนเหมือนกันกับขนบธรรมเนียมประเพณีของคนไทยเราเป็นส่วนใหญ่...

...แต่ลองนึกดูซิครับว่า การตอบแทนบุญคุณ สำหรับคนที่(เค้าคิดว่า)ใช้กันไม่มีวันหมดนี่ สมควร หรือ ไม่สมควร กระทำกันครับ ?   ลังเล  รูดซิบปาก  ลังเล  รูดซิบปาก  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2012 | 01:41:38 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #564 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:23:32 AM »

...ขุนขวานคนปัจจุบันของป๋าอ๊อด (ชุดแบล็คเรน) นี่มีที่มายังไงครับ   ผมไม่เคยรู้ประวัติเลย   ช่วยเฉลยทีครับ...
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #565 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012 | 03:13:19 PM »

Ozzy & Friends .... น่าสนใจนะครับ ถ้าป๋าอ็อดแกเรียกบรรดาขาโหดรุ่นน้องมาแจมกันเยอะ ๆ ถ้าจะมันส์ !!!
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #566 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012 | 05:15:33 PM »

...ขุนขวานคนปัจจุบันของป๋าอ๊อด (ชุดแบล็คเรน) นี่มีที่มายังไงครับ   ผมไม่เคยรู้ประวัติเลย   ช่วยเฉลยทีครับ...

ชุด Black Rain นี่ พี่หมี แซกก์ ไวลด์ เป็นคนเล่นนะครับ ถ้าคุณพี่หมายถึง Gus G.(Firewind,Dream Evil) เขามาเล่นในชุด Scream ครับผม เป็นมือกีตาร์ชาวกรีก ปัจจุบันอายุ31ปี

ผมว่าเจ๊ ชาร์รอน อาจจะไม่ค่อยประทับใจฟอร์มของ Gus G. ก็ได้ครับ ผมดูโชว์เต็มรูปแบบของเขาที่เล่นกับออสซี ซึ่งเป็นคลิปแบบบูทเลก ลีลาและการโซโล่นั้น ความแม่นยำยังเป็นรองอดีตขุนขวานของป๋าทุกคน แม้กระทั่ง โจ โฮล์มส์ ยังเล่นสะอาดกว่าเลยครับ !!

แต่เขาก็เล่นได้ดีในงานของเขาครับ แต่การมาคัฟเวอร์เพลงอมตะของออสซี ฟังแล้วมีหลุดบ้างครับ

ตกใจ ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2012 | 05:19:32 PM โดย PANTERISTA » บันทึกการเข้า

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #567 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:31:51 PM »

การทัวร์ในชื่อว่า Ozzy & Friends นั้นเป็นทีมงานเฉพาะกิจนะครับ เพื่อเข้ามาแทนที่คณะ Black Sabbath ยุคบุกเบิกที่จะ
รียูเนี่ยนกัน แต่ท้ายสุดกลับมีปัญหาหลายอย่าง ทั้งๆ ที่มีการออกแถลงข่าวอย่างเป็นทางการไปแล้ว  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ไอ้เรื่องที่ว่า Zakk Wylde จะเข้ามาทำงานให้กับ ป๋าอ้อด อีกทีนั้นอาจเป็นไปได้ครับ เนื่องจากว่าความสัมพันธ์ของทั้งสอง
ยังคงมีอยู่ หรือเรียกว่า บุญบารมีของตระกูล Osbourne กับอดีตมือลีดกีตาร์ ยังชดใช้กันไม่หมดหรอกครับ เพราะเค้าเป็น
คนรู้บุญคุณคนเหมือนกันกับขนบธรรมเนียมประเพณีของคนไทยเราเป็นส่วนใหญ่...

...แต่ลองนึกดูซิครับว่า การตอบแทนบุญคุณ สำหรับคนที่(เค้าคิดว่า)ใช้กันไม่มีวันหมดนี่ สมควร หรือ ไม่สมควร กระทำกันครับ ?   ลังเล  รูดซิบปาก  ลังเล  รูดซิบปาก  ยิ้ม

แต่ผมว่า คนอย่าง Zakk ถ้าเขากลับมาจริงๆ เขาอาจจะไม่ยอมเล่นเพลงในอัลบัม SCREAM ก็ได้นะครับ

« ตอบ #568 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:35:32 AM »

อยากชมมากครับอาโป่ง

ผมสแกนรูปมาให้ดูแล้วครับ...

« ตอบ #569 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:36:13 AM »

หวังว่าภาพคงจะชัดพอ...

หน้า: 1 ... 36 37 [38] 39 40 41
พิมพ์