เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 11:54:37 PM
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBlue Oyster Cult  (อ่าน 20507 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 08:27:24 AM »

มีเรื่องน่าแปลกอีกอย่างนึงว่า แม้คณะ Blue Oyster Cult จะมีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วโลก แต่ว่าสมัยผลงานประเภท tribute ติดตลาด
ไม่มีใครนำบทเพลงของพวกเค้ามาทำเพื่อสดุดีในแบบเต็มอัลบั้มเสียทีจนถึงทุกวันนี้ (ผมเองอาจจะตกข่าวก็ได้) เท่าที่ทราบและติดตาม
มาไม่น่าจะมีซักชุดเลย อันนี้ไม่นับที่เอาไป cover กันหลายๆ เพลงนะครับ ผมอยากให้ผลิตเป็นทั้งอัลบั้มเพื่อให้เกียรติกับวงดนตรีคณะ
นี้หน่อย เพราะว่าก็เป็นหนึ่งในประวัติศาสตร์ของวงการเฮฟวีเมทัลไม่แพ้วงดนตรีคณะอื่นๆ ในยุคเดียวกัน

นึกขึ้นได้ว่าคณะ Grand Funk Railroad ก็ไม่มี tribute album ยกชุดอีกเหมือนกันครับ  ฮืม

ผมมีชุดนี้อยู่ แต่ไม่ค่อยน่าประทับใจครับ

อ้าว...ผมตกข่าวอีกแล้วครับท่าน  รบกวนคุณ Panyarak ไรท์มาฝากผมในวันงานได้มั้ยครับ  อยากลองฟังดู  ยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 08:39:03 AM »

มีเรื่องน่าแปลกอีกอย่างนึงว่า แม้คณะ Blue Oyster Cult จะมีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วโลก แต่ว่าสมัยผลงานประเภท tribute ติดตลาด
ไม่มีใครนำบทเพลงของพวกเค้ามาทำเพื่อสดุดีในแบบเต็มอัลบั้มเสียทีจนถึงทุกวันนี้ (ผมเองอาจจะตกข่าวก็ได้) เท่าที่ทราบและติดตาม
มาไม่น่าจะมีซักชุดเลย อันนี้ไม่นับที่เอาไป cover กันหลายๆ เพลงนะครับ ผมอยากให้ผลิตเป็นทั้งอัลบั้มเพื่อให้เกียรติกับวงดนตรีคณะ
นี้หน่อย เพราะว่าก็เป็นหนึ่งในประวัติศาสตร์ของวงการเฮฟวีเมทัลไม่แพ้วงดนตรีคณะอื่นๆ ในยุคเดียวกัน

นึกขึ้นได้ว่าคณะ Grand Funk Railroad ก็ไม่มี tribute album ยกชุดอีกเหมือนกันครับ  ฮืม

ผมมีชุดนี้อยู่ แต่ไม่ค่อยน่าประทับใจครับ

อ้าว...ผมตกข่าวอีกแล้วครับท่าน  รบกวนคุณ Panyarak ไรท์มาฝากผมในวันงานได้มั้ยครับ  อยากลองฟังดู  ยิ้ม

ได้ครับ

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 01:02:15 PM »

ได้ครับ

ขอบคุณครับ.
panyarak

« ตอบ #33 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012 | 06:04:49 PM »

กลัวจะน้อยหน้าวงอื่น

« ตอบ #34 เมื่อ: 11 กันยายน 2012 | 12:29:26 PM »

ผมอยากได้ Set Lists ของ Bonus CD ทั้งสองแผ่น แต่ว่ายังหารายละเอียดไม่ได้เลยซักเว็ปนึง เพราะว่าผมมี Radio Show LP's & CD's
ของวง Blue Oyster Cult ครบทุกชุด ซึ่งคิดว่าแทร็คทั้งหมดคงจะซ้ำกันอย่างค่อนข้างแน่นอน !   อายจัง  อายจัง  อายจัง

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013 | 11:26:06 AM »

อุ้ย! หลุดแล้ว...

« ตอบ #36 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013 | 12:24:06 PM »

ผมนำรายชื่อเพลงของโบนัสแทร็คทั้งสองแผ่นมาให้ทุกท่านได้อ่านกันครับ  ยิ้ม

« ตอบ #37 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013 | 12:25:16 PM »

และนี่อึกหนึ่งแผ่น...

panyarak

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013 | 12:28:03 PM »

พี่โป่งซื้อมารึเปล่าครับ ผมอยากฟัง Lips in the Hills, Black Blade และ In Thee

« ตอบ #39 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013 | 12:33:40 PM »

พี่โป่งซื้อมารึเปล่าครับ ผมอยากฟัง Lips in the Hills, Black Blade และ In Thee

เรียบร้อยครับ

ในแผ่น Radio Broadcasts ผมมีเป็นแผ่นเสียงเรดิโอโชว์เต็มคอนเสิร์ตหมดแล้วและยังมีอีกหลายชุดที่ไม่มีใน
โบนัสดิสค์แผ่นนี้ แล้วผมจะหาแผ่นที่อัดเป็น CD-R ไรท์มาให้เมื่อเจอกันนะครับ และจะหาเพลงที่ คุณPanyarak
ต้องการฟังให้ครบทั้ง 3 แทร็คด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนแผ่น Rarities ผมชอบมากเพราะว่าตั้งแต่แทร็คที่ 11-18 ยังไม่เคยฟังเลยครับ  เศร้า
panyarak

« ตอบ #40 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013 | 01:09:20 PM »

เรียบร้อยครับ

ในแผ่น Radio Broadcasts ผมมีเป็นแผ่นเสียงเรดิโอโชว์เต็มคอนเสิร์ตหมดแล้วและยังมีอีกหลายชุดที่ไม่มีใน
โบนัสดิสค์แผ่นนี้ แล้วผมจะหาแผ่นที่อัดเป็น CD-R ไรท์มาให้เมื่อเจอกันนะครับ และจะหาเพลงที่ คุณPanyarak
ต้องการฟังให้ครบทั้ง 3 แทร็คด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนแผ่น Rarities ผมชอบมากเพราะว่าตั้งแต่แทร็คที่ 11-18 ยังไม่เคยฟังเลยครับ  เศร้า

ขอบคุณพี่โป่งครับ

หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์