เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

22 พฤษภาคม 2024 | 02:53:23 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingช่วยแนะนำงานของ The flower kings หน่อยครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำงานของ The flower kings หน่อยครับ  (อ่าน 3937 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007 | 12:12:10 PM »

พอดีผมกำลังต่อยอดงานของอดีตสมาชิกวง Transatlantic อยู่ครับ
ก็ว่าจะเริ่มจากงานของป๋ารอนวง The flower kings (เพราะติดใจเสียงร้องกับเสียงกีตาร์ของแก)
รบกวนผู้รู้แนะนำงานดีๆให้หน่อยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2007 | 02:50:20 PM »

ผมก็เพิ่งมาฟัง ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แต่ส่วนใหญ่เพราะทุกอัลบัม

kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:40:12 PM »

เมื่อวานไปเจอแผ่นราคาถูก แต่ไม่กล้าซื้อ เพราะไม่รู้ว่าชุดไหนดีครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:46:49 PM »

เมื่อวานไปเจอแผ่นราคาถูก แต่ไม่กล้าซื้อ เพราะไม่รู้ว่าชุดไหนดีครับ

เจอที่ไหนครับ เป็นแผ่นมือหนึ่งรึเปล่าครับ
ว่าจะตามเก็บอยู่พอดี  ยิงฟันยิ้ม

ปล. ผมไล่ฟังจากหลังมาหน้าน่ะครับ ผมเริ่มจาก The Sum Of No Evil จนย้อนมาจนถึง The flower king
โดยส่วนตัวชอบอยู่ 2 ชุดคือ Back In The World Of Adventures กับ The Sum Of No Evil ครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:47:47 PM »

เจอที่ไหนครับ เป็นแผ่นมือหนึ่งรึเปล่าครับ
ว่าจะตามเก็บอยู่พอดี  ยิงฟันยิ้ม

ปล. ผมไล่ฟังจากหลังมาหน้าน่ะครับ ผมเริ่มจาก The Sum Of No Evil จนย้อนมาจนถึง The flower king
โดยส่วนตัวชอบอยู่ 2 ชุดคือ Back In The World Of Adventures กับ The Sum Of No Evil ครับ

Ju ครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:52:59 PM »

จำปกได้เลือนๆ ไปเปิดเว็บหาดู ที่เจอวันนั้นน่าจะชุด Stardust We Are และ Space Revolver
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 06:19:36 AM »

อัลบั้มของวงนี้มาตรฐานทุกชุด หลายๆชุดก็ซ้ำซากไปหน่อย แต่ชุดที่โดดเด่นจริงๆน่าจะเป็น Paradox Hotel ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 08:31:24 AM »

อัลบั้มของวงนี้มาตรฐานทุกชุด หลายๆชุดก็ซ้ำซากไปหน่อย

+1 ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 08:38:09 AM »

Space Revolver คือชุดที่ได้รับคำชมมาก  ยิ้มกว้างๆ

Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 01:13:47 PM »

พอดีผมกำลังต่อยอดงานของอดีตสมาชิกวง Transatlantic อยู่ครับ
ก็ว่าจะเริ่มจากงานของป๋ารอนวง The flower kings (เพราะติดใจเสียงร้องกับเสียงกีตาร์ของแก)
รบกวนผู้รู้แนะนำงานดีๆให้หน่อยครับ

ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรหรอก แต่ส่วนใหญ่เสียงร้องใน Transatlantic มันของ Neal Morse ครับ

อัลบั้มของวงนี้มาตรฐานทุกชุด หลายๆชุดก็ซ้ำซากไปหน่อย แต่ชุดที่โดดเด่นจริงๆน่าจะเป็น Paradox Hotel ครับ
+ 1 ครับ
Adam and Eve มี Daniel Gildenlow จาก PoS มาช่วยร้องด้วย แต่ไม่ค่อยดี

I will write my words upon the door...
no7
Fragile

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 02:28:49 PM »

แนะนำให้ซื้อแผ่นที่ออกโดยสังกัดญี่ปุ่นMarquee
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 03:22:18 PM »

แนะนำให้ซื้อแผ่นที่ออกโดยสังกัดญี่ปุ่นMarquee

แผ่นยุโรปหรืออเมริกาของวงนี้ราคาถูกกว่าแผ่นญี่ปุ่นเยอะครับ ถ้าไม่ได้ไปอ้อนขอแผ่นตัวอย่างฟรีมาจาก Marquee มาขายต่อ
ก็ไม่น่าต้องเสียเงินมากครับ
หน้า: [1]
พิมพ์