เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 05:24:45 AM
หน้า: 1 ... 117 118 [119] 120 121 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598499 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1770 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 06:44:18 PM »

ปกติแล้วเครื่อง DUNE  ราคาเท่าไหร่ครับ ?

เท่าที่ได้ยินมานะครับ (ผิดพลาดประการใดโปรดแจ้ง)

Dune HD Max = 20,000 (รุ่นนี้พี่อั๋นกำลังต่อรองให้อยู่ครับ)
Dune HD Prime = 16,000

อยู่เฉยๆ มี "ผีสิง" ครับ !!!

ต้องแก้เคล็ดด้วยการซื้อเครื่องเสียงเพิ่มเติม...รับทราบเตรียมตัวจ่ายขอรับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เพิ่งต้นปี กลายเป็นว่า เราได้ผู้เล่นไฮเดฟ เพียบ!  เจ๋ง
ผมว่าระดับประธานส.ว. สมควรแก่เวลาแล้วหละ
ดูคอนเสิร์ทดีๆ ชีวีมั่นคง (เกี่ยวกันมั้ย)

ต้องตามด้วย รองประธานส.ว. คุณเสงี่ยม-อาร์โนลด์ เลน ยิ่งช้า สายตาจะเสื่อม เหมือนฟันฟางที่สึกกร่อนนะ เอาซะ 1เครื่อง นะๆ เป็นเพื่อนกัน
เอ้า.. กรึ๊บ

อั๋น501

« ตอบ #1771 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 09:51:41 PM »

ยินดีต้อนรับท่านประธานสว.โป่ง ท่านเลขาสว.พี่ผีและน้องตี๋เข้าสู่โลกแห่งไฮเด็ฟ
เสี่ยTRON และเฮียเดจาวูมีเพื่อนรุ่นน้องมาเข้าร่วมวงไฮเด็ฟด้วยแล้ว
แบบนี้สงสัยต้องต้อนรับด้วยบูลเรย์คอนเสิร์ต Big 4 HD ประเดิมเครื่องเลยครับ
ข้อแนะนำต้องมีอาวุธสำคัญที่จะขาดไม่ได้เลยคือฮาร์ดดีสก์อย่างน้อยๆต้อง 1 TBเป็นอย่างต่ำ
คุ้มที่สุดเวลานี้ฮาร์ดดีสก์ 2 TB ราคาเหลือ 3000 บาท
อั๋น501

« ตอบ #1772 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 09:58:26 PM »

คุณป่องกับเฮียเสงี่ยมว่าไง ท่านประธานและท่านเลขาเชิญชวนเล่นแล้วนะ อย่ามัวลีลาอยู่ทำไม
เกล้าๆหน่อยถ้าได้เล่นแล้วจะติดใจ ไม่เชื่อลองถามรุ่นพี่อย่างเสี่ยTRON กับเฮียเดจาวูดูได้
อั๋น501

« ตอบ #1773 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 10:25:24 PM »

เวลานี้เครื่องเล่นDUNE HD MAX กำลังHOT สุดๆในบ้านเรามีผู้นำเข้ามาขายกันหลายราย
บริษัทที่เป็นตัวแทนจำหน่ายจริงๆมีอยู่รายเดียวเท่านั้น ได้มีการฟ้องร้องทางกฎหมายกันอยู่
จะเห็นว่าจะมีการขายตัดราคากัน  แทบไม่น่าเชื่อเลยครับเครื่องเล่นHD แบบยี่ห้อDUNE นี้
จะขายดีมากๆ ทั้งๆที่บริษัทยักษ์ใหญ่ที่เป็นเจ้าครองตลาดเครื่องเล่นPlayer ยังพลาดเลยครับ
มัวแต่ไปเน้นเครื่องเล่นPlayer ที่เล่นแผ่นมาคิดได้ก็สายไปแล้ว เจอบริษัทเล็กๆที่คิดได้ก่อน
ชิงการตลาดเปิดตัวเครื่องเล่น HD Player เล่นได้สาราพัดรูปแบบทั้งแผ่นทั้งไฟล์(บูลเรย์Rip)
ตีหัวเข้าบ้านเลยครับ  นับวันตลาดเครื่องเล่นHD ลักษณะนี้จะเป็นที่ต้องการของผู้บริโภค

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1774 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 10:46:16 PM »

ผมว่าที่ Sony ไม่ทำเครื่องเล่นไฟล์ BD ออกมา คงเพราะมันขัดกับหลักการที่เขาจะขายแผ่น BD ด้วยกระมังครับ ถ้าทำออกมาก็เหมือนส่งเสริมให้คนโหลดไฟล์ฟรี ไม่ซื้อแผ่นแท้กัน ก็น่าเห็นใจนะครับ Sony มาเจอเครื่อง Dune แบบนี้ไม่รู้จะเอาไงต่อไป เหมือนสร้างอาวุธมาฆ่าตัวเอง
อั๋น501

« ตอบ #1775 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 06:25:51 AM »

ผมว่าที่ Sony ไม่ทำเครื่องเล่นไฟล์ BD ออกมา คงเพราะมันขัดกับหลักการที่เขาจะขายแผ่น BD ด้วยกระมังครับ ถ้าทำออกมาก็เหมือนส่งเสริมให้คนโหลดไฟล์ฟรี ไม่ซื้อแผ่นแท้กัน ก็น่าเห็นใจนะครับ Sony มาเจอเครื่อง Dune แบบนี้ไม่รู้จะเอาไงต่อไป เหมือนสร้างอาวุธมาฆ่าตัวเอง

เจ้าแห่งเครื่องเล่นPlayer ที่ผมหมายถึงไม่ใช่โซนี่ครับ
รู้ๆอยู่โซนี่ไม่ทำเครื่องเล่นHD Player ลักษณะเช่นนี้อยู่แล้วครับ
ยักษ์ใหญ่แห่งวงการเจ้านี้ก็คือPioneer แต่ไรมาแล้ว
ยี่ห้อPioneer จะเป็นเจ้าแห่งเครื่องเล่นPlayer ตัวจริงเสียงจริง
ไม่ว่าเทคโนโลยีอะไรๆออกมาใหม่ Pioneer จะเป็นผู้ที่นำร่องตลาดเสมอ
สมัยที่สงครามฟอร์แม็ตHi-Res.ระหว่างSACD กับDVD-Audio ผู้บริโภคไม่รู้จะเลือกเล่น
กับฟอร์แม็ตอะไรดี Pioneer นี่ล่ะทำเครื่องเล่นPlayer แบบรวมมิตรเล่นได้ทั้งสองฟอร์แม็ต
เป็นเจ้าแรกออกมาขาย และPioneer อีกที่ทำเครื่องเล่นPlayer ที่มีขั้วต่อภาพแบบดิจิตอลHDMI
ออกมาเป็นเจ้าแรก (ซึ่งตอนนั้นขั้วต่อภาพแบบDVI กำลังมาแรง) มาช่วงหลังๆPioneer เริ่มมีคู่แข่ง
ที่มาแรงมีนักวิจารณ์เชียร์กันแยอะคุณภาพดีและราคาถูกกว่านั้นคือยี่ห้อOPPO แห่งแดนมังกร
ยี่ห้อOPPO นี้เป็นเสือตัวใหม่แห่งวงการเครื่องเล่นPlayer เรียกว่าเล่นเอายักษ์ใหญ่อย่างPioneer เหนื่อยเลยครับ
เหนือฟ้าย่อมมีฟ้า มาวันนี้OPPO ที่เป็นเจ้าแห่งเครื่องเล่นPlayer(ราคาถูกอย่างมีคุณภาพ)ขวัญใจคนเล่น
กำลังถูกท้าทายกับผู้มาใหม่อย่างยี่ห้อDUNE แล้วครับ เครื่องเล่นบูลเรย์ของยี่ห้อOPPO เริ่มออกเครื่องเล่นHD player
ในแบบเล่นได้ทั้งแผ่นทั้งไฟล์มาแล้วเหมือนกัน ซึ่งแฟนๆOPPO ก็รอคอยกันอยู่  แต่ยังไม่ดีพอสำหรับคนเล่น
เพราะเครื่องเล่นของOPPO ยังไม่สามารถเล่นไฟล์ได้ทุกรูแบบมีข้อจำกัดกับไฟล์ประเภทบูลเรย์rip ซึ่งเล่นไม่ได้
ปีนี้คอยดูตลาดสงครามเครื่องเล่นHD Player ร้อนระอุแน่  รับรองได้ยักษ์ใหญ่เจ้าอื่นๆอย่างSamsung หรือ LG ฯลฯ
คงไม่ยอมแน่ๆ LG ก็มีเครื่องเล่นบูลเรย์ HD Player ที่เล่นไฟล์ได้ด้วยออกมาแล้วเหมือนกัน แต่ก็เป็นลักษณ์เดียวกับOPPO
ยังมีข้อจำกัดเล่นไฟล์ได้บางประเภทเล่นได้เฉพาะพวกไฟล์MKV จิ๊บๆครับ
มาเจอ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1776 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 08:20:21 AM »

ก็เคยคิดอย่างนั้น แต่ไม่งั้นซิ
มีแต่ทุกข์ใจ รุ่มร้อนเพราะความอยาก

ผมว่าตอนนั้น มีแค่นั้น
กลับมีเวลา ฟังเพลงมากกว่า
รู้สึกว่าเพลงไพเราะกว่าด้วย..
เมื่อพิจารณาจากน้ำเสียงและอารมณ์ของข้อความแล้ว
ท่านผีฯกำลังเซ็ง ปลง และกำลังคิดจะเลิกเล่นเครื่องเสียงใช่มั้ยครับ?

ผมเข้าใจความรู้สึกของพี่ผี  แต่ไม่รู้จะเข้าใจถูกต้องหรือเปล่า
คนที่เล่นเครื่องเสียงแทบทุกคนที่เริ่มต้นแบบขั้นบันได  ค่อยเป็นค่อยไปอาศัยประสบการณ์การเล่นการฟังเป็นหลัก
มักจะมีอารมณ์แบบนี้  คิดว่าการเปลี่ยนเครื่องใหม่หรืออัพเกรดเครื่องและลำโพงพร้อมอุปกรณ์ข้างเคียงต่างๆแล้วน่าจะทำให้
ฟังเพลงเสียงดีขึ้น มีกิเลสในใจอยากได้ของที่ดีขึ้นจ่ายแพงขึ้น มันเลยต้องวนเวียนเหมือนอยู่ในโลกแห่งมายา
พอเรามานั่งย้อนกลับมาดูตัวเองเมื่อครั้นที่เล่นเครื่องเสียงใหม่ๆใช้เงินไม่มากนักตามกำลังที่จะหาได้(ในช่วงเวลานั้น)
มันช่างมีความสุขกับเสียงเพลงที่ฟังจากชุดเครื่องเสียงซึ่งราคาอาจจะไม่แพงแต่ได้ความรู้สึกที่ยังไม่มีกิเลสมาครอบจิตใจ
พอเพียงกับความสุขที่ได้รับ  ผมเคยมาคิดเหมือนกันว่าคนที่เล่นเครื่องเสียงที่มีพร้อมทั้งเงินและปัจจัยรอบข้างมีชุดซีสเต็มดีๆ
ระดับไฮเอ็นด์ที่ตัวเราเองเห็นแล้ว  คิดว่าชุดซีเต็มระดับนี้ถ้าเรามีเล่นคงพอใจและจะไม่เปลี่ยนอะไรอีกแล้ว  แต่ว่าทำไมบุคคลเหล่านั้น
ที่ครอบครองชุดซีสเต็มระดับนี้ถึงได้ยังไม่พอใจซื้อขายแลกเปลี่ยนวนเวียนอยู่นั่นเป็นเพราะอะไร 

เพราะอะไรหรือครับ?
คำตอบง่าย ๆ
ก็เพราะมีเงินและมีกิเลสไงครับ
เงินมี กิเลสก็ตามมา
อยากได้โน่นได้นี่ไปหมด
ผมก็ยังเป็นเลย
ลองถ้าคนพวกนี้เป็นพวกหาเช้ากินค่ำ
จะกินไปวัน ๆ ยังไม่ค่อยมีจะกิน
ดูซิครับว่าจะมีปัญญาขยันซื้อหรือขยันเปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นว่าเล่นหรือเปล่า
เครื่องเสียงเป็นของฟุ่มเฟือย (ใครจะไม่ยอมรับประเด็นนี้ก็ช่าง) บางคนเปลี่ยนเครื่องเสียงไปมาหลายเครื่อง พอรวมเงินที่เปลี่ยนเครื่องเสียงเข้าด้วยกันแล้ว อาจมีมูลค่าถึงซื้อบ้านหลังนึงเลยก็ได้นะครับ
ทำเป็นเล่นไป ยิ้มกว้างๆ

ไม่ใช่แต่เครื่องเสียงหรอกที่ฟุ่มเฟือย ซื้อแผ่นเสียงก็ฟุ่มเฟือยเหมือนกันแถมยังเหมือนน้ำซึมบ่อทราย
การสะสมแผ่นเสียงอาจจะไม่ได้ใช้เงินซื้อทีละมากๆค่อยๆซื้อไปเรื่อยๆรวมๆแล้ว อาจจะมีมูลค่าถึงซื้อบ้านได้ทั้งหลังเลยทำเป็นเล่นไป  ฮิ.ฮิ....

ใช่ครับ ยอมรับว่าฟุ่มเฟือยเรื่องแผ่นเสียง เพราะมันของชอบและผูกพันมานานตั้งแต่วัยเด็กแล้ว
ผมคงไม่ออมเงินซื้อแผ่นเสียงไว้ซื้อบ้านหรอกครับ
เพราะบ้านก็มีอยู่แล้ว ถึงจะหลังเล็ก แต่ก็มีความสุข (เพราะเป็นบ้านของแม่ที่ผมรัก)
เงินพอมีเหลือก็ซื้อความสุขเพิ่มเติม
อะไรที่อยากได้ ก็ซื้อ
อยากได้เครื่องเสียงก็ซื้อ แต่ไม่เปลี่ยนบ่อย
สำหรับแผ่นเสียงแล้ว...
มันคือความสุขที่มีตัวตนที่ผมยากจะแบ่งปันให้ใครครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #1777 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 08:30:01 AM »

คุณป่องกับเฮียเสงี่ยมว่าไง ท่านประธานและท่านเลขาเชิญชวนเล่นแล้วนะ อย่ามัวลีลาอยู่ทำไม
เกล้าๆหน่อยถ้าได้เล่นแล้วจะติดใจ ไม่เชื่อลองถามรุ่นพี่อย่างเสี่ยTRON กับเฮียเดจาวูดูได้

เริ่มมือสั่นแล้วครับ คุณอั๋น  จุมพิต

การสะสมแผ่นเสียงอาจจะไม่ได้ใช้เงินซื้อทีละมากๆค่อยๆซื้อไปเรื่อยๆรวมๆแล้ว อาจจะมีมูลค่าถึงซื้อบ้านได้ทั้งหลังเลยทำเป็นเล่นไป  ฮิ.ฮิ....

คิดอย่างนี้ไม่ถูกครับคุณอั๋น ควรจะคิดว่า บ้านหนึ่งหลัง ซื้อแผ่นได้ตั้งเยอะ  ตกใจ
อั๋น501

« ตอบ #1778 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 09:42:13 AM »

เริ่มมือสั่นแล้วครับ คุณอั๋น  จุมพิต

คิดอย่างนี้ไม่ถูกครับคุณอั๋น ควรจะคิดว่า บ้านหนึ่งหลัง ซื้อแผ่นได้ตั้งเยอะ  ตกใจ

มือสั่นเป็นเพราะอยากสุราเรไรหรือเปล่าเฮียเสงี่ยม!
สั่นๆแบบนี้เขาเรียกว่าสั่นสู้

จริงแบบเฮียเสงี่ยมว่า บ้านหนึ่งหลังซื้อแผ่นได้ตั้งแยะอย่างนี้เฮียน่าจะขายบ้านมาซื้อแผ่นเลย
ผมยังเคยขายรถมาทำห้องฟังเพลงเลย (แต่ยังไม่เคยขายบ้านมาซื้อเครื่องเสียงหรือแผ่น)
อั๋น501

« ตอบ #1779 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 09:54:52 AM »

สิ่งที่พี่ปีศาจแผ่นเสียงว่าไว้การซื้อเครื่องเสียงหรือแผ่นเสียงเป็นของฟุ่มเฟือยนั้นก็น่าจะใช่
ไม่ใช่แต่เครื่องเสียงหรอกครับอะไรๆที่เป็นสิ่งที่ไม่จำเป็นของการดำรงชีพมากเกินไปสำหรับปัจจัยสี่
ผมคิดว่าเป็นของฟุ่มเฟือยทั้งนั้น  แต่เมื่อมันเป็นความสุขของตัวเรา แล้วมันไม่ได้ไปเดือดร้อนคนอื่น
เป็นของๆเรา เงินของเราหาซื้อสิ่งนั้นๆมาเองนั่นก็เป็นเรื่องของเราครับคนอื่นไม่เกี่ยว
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1780 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 10:15:41 AM »

ปกติแล้วเครื่อง DUNE  ราคาเท่าไหร่ครับ ?

เท่าที่ได้ยินมานะครับ (ผิดพลาดประการใดโปรดแจ้ง)

Dune HD Max = 20,000 (รุ่นนี้พี่อั๋นกำลังต่อรองให้อยู่ครับ)
Dune HD Prime = 16,000

อยู่เฉยๆ มี "ผีสิง" ครับ !!!

ต้องแก้เคล็ดด้วยการซื้อเครื่องเสียงเพิ่มเติม...รับทราบเตรียมตัวจ่ายขอรับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ถ้ามีเครื่องเล่นซีดี ดีวีดีอยู่แล้ว ซื้อ Dune Smart D1 ที่เล่นเฉพาะไฟล์อย่างเดียว
  ราคาประมาณหมื่นบาท  เหลือเงินไว้ซื้อแผ่นได้อีกเยอะเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #1781 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 10:21:31 AM »

เจ้าแห่งเครื่องเล่นPlayer ที่ผมหมายถึงไม่ใช่โซนี่ครับ
รู้ๆอยู่โซนี่ไม่ทำเครื่องเล่นHD Player ลักษณะเช่นนี้อยู่แล้วครับ
ยักษ์ใหญ่แห่งวงการเจ้านี้ก็คือPioneer แต่ไรมาแล้ว
ยี่ห้อPioneer จะเป็นเจ้าแห่งเครื่องเล่นPlayer ตัวจริงเสียงจริง
ไม่ว่าเทคโนโลยีอะไรๆออกมาใหม่ Pioneer จะเป็นผู้ที่นำร่องตลาดเสมอ
สมัยที่สงครามฟอร์แม็ตHi-Res.ระหว่างSACD กับDVD-Audio ผู้บริโภคไม่รู้จะเลือกเล่น
กับฟอร์แม็ตอะไรดี Pioneer นี่ล่ะทำเครื่องเล่นPlayer แบบรวมมิตรเล่นได้ทั้งสองฟอร์แม็ต
เป็นเจ้าแรกออกมาขาย และPioneer อีกที่ทำเครื่องเล่นPlayer ที่มีขั้วต่อภาพแบบดิจิตอลHDMI
ออกมาเป็นเจ้าแรก (ซึ่งตอนนั้นขั้วต่อภาพแบบDVI กำลังมาแรง) มาช่วงหลังๆPioneer เริ่มมีคู่แข่ง
ที่มาแรงมีนักวิจารณ์เชียร์กันแยอะคุณภาพดีและราคาถูกกว่านั้นคือยี่ห้อOPPO แห่งแดนมังกร
ยี่ห้อOPPO นี้เป็นเสือตัวใหม่แห่งวงการเครื่องเล่นPlayer เรียกว่าเล่นเอายักษ์ใหญ่อย่างPioneer เหนื่อยเลยครับ
เหนือฟ้าย่อมมีฟ้า มาวันนี้OPPO ที่เป็นเจ้าแห่งเครื่องเล่นPlayer(ราคาถูกอย่างมีคุณภาพ)ขวัญใจคนเล่น
กำลังถูกท้าทายกับผู้มาใหม่อย่างยี่ห้อDUNE แล้วครับ เครื่องเล่นบูลเรย์ของยี่ห้อOPPO เริ่มออกเครื่องเล่นHD player
ในแบบเล่นได้ทั้งแผ่นทั้งไฟล์มาแล้วเหมือนกัน ซึ่งแฟนๆOPPO ก็รอคอยกันอยู่  แต่ยังไม่ดีพอสำหรับคนเล่น
เพราะเครื่องเล่นของOPPO ยังไม่สามารถเล่นไฟล์ได้ทุกรูแบบมีข้อจำกัดกับไฟล์ประเภทบูลเรย์rip ซึ่งเล่นไม่ได้
ปีนี้คอยดูตลาดสงครามเครื่องเล่นHD Player ร้อนระอุแน่  รับรองได้ยักษ์ใหญ่เจ้าอื่นๆอย่างSamsung หรือ LG ฯลฯ
คงไม่ยอมแน่ๆ LG ก็มีเครื่องเล่นบูลเรย์ HD Player ที่เล่นไฟล์ได้ด้วยออกมาแล้วเหมือนกัน แต่ก็เป็นลักษณ์เดียวกับOPPO
ยังมีข้อจำกัดเล่นไฟล์ได้บางประเภทเล่นได้เฉพาะพวกไฟล์MKV จิ๊บๆครับ
มาเจอ

สมัยช่วงที่สงครามไฮเด็ฟระหว่างBiu-Ray กับ HD-DVD กำลังรบกันอยู่ยังไม่รู้ผลแพ้ชนะกัน
ผมยังบอกเพื่อนเลยว่าให้ดูจากยี่ห้อPioneer ว่าจะถือหางข้างใด โดยจะออกเครื่องเล่นฟอร์แม็ตใดออกมาขายในตลาด
ถ้าจำไม่ผิดPioneer จะรอทิศทางตลาดอยู่เหมือนกันที่ยังไม่เลือกข้าง แล้วก็เป็นอย่างที่คิดเลย Pioneer เลือกอยู่ฝั่งบูลเรย์ครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #1782 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 10:57:18 AM »

เอ...เมื่อวานผมฝันว่าจะซื้อเครื่องเล่น DUNE กับบรรดาเหล่า ส.ว. และ ว่าที่ ส.ว. ในเว็ปนี้ประมาณ 3-4 คน ซึ่งบางทีอาจจะเป็น 5 คน
ก็ได้ถ้าเผื่อ เลขาฯ ท่านชักชวนสำเร็จ  ยิ้มกว้างๆ

ตื่นขึ้นมามีความสุขจังเลย...ดีที่เป็นความฝัน เพราะว่าไม่ต้องเสียงสตางค์ !!!   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1783 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 11:23:25 AM »

เอ...เมื่อวานผมฝันว่าจะซื้อเครื่องเล่น DUNE กับบรรดาเหล่า ส.ว. และ ว่าที่ ส.ว. ในเว็ปนี้ประมาณ 3-4 คน ซึ่งบางทีอาจจะเป็น 5 คน
ก็ได้ถ้าเผื่อ เลขาฯ ท่านชักชวนสำเร็จ  ยิ้มกว้างๆ

ตื่นขึ้นมามีความสุขจังเลย...ดีที่เป็นความฝัน เพราะว่าไม่ต้องเสียงสตางค์ !!!   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ยินดีด้วยครับพี่ ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1784 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 12:56:49 PM »

มันยังไงครับพี่ ไม่เล่น Dune แล้วหรอครับ?  ยิ้ม
หน้า: 1 ... 117 118 [119] 120 121 ... 325
พิมพ์