เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 04:36:06 AM
หน้า: 1 ... 84 85 [86] 87 88 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598440 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #1275 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 10:17:54 AM »

ไม่มีที่เก็บดีๆ ตู้เก็บแผ่นสวยๆจะอวดครับ
ทุกวันนี้ใช้วิธีเก็บแผ่นซีดีโดยการซื้อลิ้นชักพลาสติกที่เจตนาเค้าคงผลิตมาเพื่อไว้ใส่เสื้อผ้า
ตอนซื้อทดลองเอาแผ่นซีดีไปลองวางแล้วกะดูว่าจะวางแผ่นตั้งสองแถวพอหรือไม่ ก็ซื้อมาใส่
กันแสง ฝุ่นได้ระดับหนึ่ง มิดชิดพอประมาณ แต่โชว์ไม่ได้ครับเพราะมองไปก็เจอแต่ชั้นพลาสติกทื่อๆ
ดึงลิ้นชักออกมาก็เจอแต่สันกล่องซีดี  จริงๆไม่ชอบเพราะไม่สะดวกในการหยิบจับ การค้นหาเลย แต่แผ่นปลอดภัยดีครับ:P
ถ้าจำนวนแผ่นยังไม่มากก็เก็บไว้ในลักษณะแบบนี้ก่อนก็ได้ แต่ถ้ามีแผ่นมากขึ้น ควรจะหามุมใดมุมหนึ่งของห้องแล้วเจียดเงินไว้ซื้อหรือสั่งทำตู้ใส่สักใบก็จะดูมีระเบียบและสวยงามดี
เราไม่รีบร้อนไม่ใช่หรือครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1276 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 05:47:05 PM »

วันนี้ผมได้ไปเที่ยวงาน"บ้านและสวนแฟร์ 2010" เลยถือโอกาสเก็บรูปเอามาฝากกัน  ถ้าใครอยากจะไปเที่ยวงานได้นะครับงานมีถึงวันอาทิตย์นี้
บังเอิญผมได้ไปเห็นอะไรที่เข้ากับเรื่องกระทู้ของเราเลยเก็บรูปมาฝาก  ผมชอบมากมันเป็นวิทยุตั้งโต๊ะที่สวยน่ารักมากใครๆเห็นก็ชอบ ถ้ายังไม่รู้ราคา
ดูรูปกันก่อนเดี๋ยวค่อยมาว่ากัน

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1277 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 08:54:03 PM »

ราคาน่าจะแพง แต่เสียงจะดีหรือเปล่า ยังไม่เคยฟัง เห็นแวบๆที่ร้านขาย Apple
อั๋น501

« ตอบ #1278 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 09:05:10 PM »

ราคาน่าจะแพง แต่เสียงจะดีหรือเปล่า ยังไม่เคยฟัง เห็นแวบๆที่ร้านขาย Apple

ราคาแพงครับถ้าเทียบกับคุณภาพเสียงแต่ถ้าเป็นงานออกแบบก็เป็นอีกเรื่องสวยดูน่าใช้ครับ

อย่างรุ่นนี้ราคาสามหมื่นกว่าบาทครับ ผมลองฟังเสียงแล้วถ้าเทียบกับลงทุนสามหมื่นกว่าบาทนี้ไม่คุ้มเลยครับ
อั๋น501

« ตอบ #1279 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 09:09:55 PM »

ออกแบบเครื่องโดยชาวอิตาลีแต่ทำในประเทศจีนครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1280 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:40:33 AM »

เพื่อนคนหนึ่งที่เคยไปลองฟังวิทยุยี่ห้อนี้ก็บอกผมเช่นกันว่ามีราคาแพงจนไม่คุ้ม คืออาจจะเหมาะกับคนที่ชอบเน้นเรื่องดีไซน์ แต่ถ้าจะเน้นเรื่องประสิทธิภาพการใช้งาน ผมว่าซื้อจูนเนอร์คุณภาพดีให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลยดีกว่าครับ
TRON

« ตอบ #1281 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 01:02:55 PM »

เพื่อนคนหนึ่งที่เคยไปลองฟังวิทยุยี่ห้อนี้ก็บอกผมเช่นกันว่ามีราคาแพงจนไม่คุ้ม คืออาจจะเหมาะกับคนที่ชอบเน้นเรื่องดีไซน์ แต่ถ้าจะเน้นเรื่องประสิทธิภาพการใช้งาน ผมว่าซื้อจูนเนอร์คุณภาพดีให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลยดีกว่าครับ

แน่นอนครับ ผมว่าเขาเจาะกลุ่มลูกค้าที่เน้นดีไซน์ตามยุคสมัยครับ
อั๋น501

« ตอบ #1282 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 01:27:06 PM »

ที่บ้านผมมีอยู่สองเครื่องวิทยุแบบนี้ของแม่บ้าน ซื้อตามตลาดนัดราคาไม่กี่ร้อยบาททำในประเทศจีนเหมือนกันลองดูเปรียบเทียบซิครับ
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1283 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 08:13:37 PM »

ที่บ้านผมมีอยู่สองเครื่องวิทยุแบบนี้ของแม่บ้าน ซื้อตามตลาดนัดราคาไม่กี่ร้อยบาททำในประเทศจีนเหมือนกันลองดูเปรียบเทียบซิครับ

พี่อั๋นได้ทดลองคุณภาพเสียงของ Tivoli หรือยังครับ อยากทราบคุณภาพเสียงว่าเป็นอย่างไรเพราะทราบว่าราคาแพงเอาเรื่องอยู่เหมือนกันครับ
เคยจะซื้อเครื่องวิทยุแบบที่พี่อั๋นมีครับ หน้าตามันน่าคบหาดีครับ ยิงฟันยิ้ม 
อั๋น501

« ตอบ #1284 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 10:27:11 AM »

พี่อั๋นได้ทดลองคุณภาพเสียงของ Tivoli หรือยังครับ อยากทราบคุณภาพเสียงว่าเป็นอย่างไรเพราะทราบว่าราคาแพงเอาเรื่องอยู่เหมือนกันครับ
เคยจะซื้อเครื่องวิทยุแบบที่พี่อั๋นมีครับ หน้าตามันน่าคบหาดีครับ ยิงฟันยิ้ม 

ผมได้ลองฟังเสียงของTivoli Audio แล้วครับก็ใช้ได้สำหรับคุณภาพชุดเล็กๆแบบนี้ สิ่งที่เป็นปัญหาของTivoli Audio ไม่ใช่เรื่องเสียงและงานดีไซน์
แต่เป็นเรื่องของราคามากกว่าครับ  เมื่อผมเปิดประเด็นเรื่องเครื่องเสียงตั้งโต๊ะเลยอยากจะให้น้องๆสมาชิกหรือเพื่อนๆที่มีเครื่องเสียงตั้งโต๊ะแบบนี้
ไม่ว่าจะเป็นพวกที่ใช้กับคอมพิวเตอร์หรือใช้กับiPHONE ฯลฯใครที่มีเล่นกันอยู่เอารูปมาลงให้ดูกันบ้าง  ผมเอาชุดเครื่องเสียงตั้งโต๊ะของแม่บ้าน
ลงให้ดูแล้ว  ทีนี้จะขออนุญาติเอาชุดเครื่องเสียงของเมียมาโชว์บ้างครับ ผมกับเมียจะแยกกันฟังเพลงและดูหนังเพราะผมกับเมียจะมีรสนิยมกับเรื่อง
เหล่านี้ไม่เหมือนกันครับ(ขนาดคนในบ้านเดียวกันยังชื่นชอบอะไรที่ไม่เหมือนกันเลยครับ) ชุดซีสเต็มของเมียผมเป็นชุดตั้งโต๊ะรูปแบบตามสมัยนิยม
ยุดนี้จะมีรูปแบบลักษณะเหมือนๆกับของTivoli Audio แต่งานดีไซน์รูปแบบสวยสู้ไม่ได้หรอกครับ ราคาอาจจะถูกกว่าแต่เรื่องคุณภาพเสียงน่าจะใกล้
เคียงกันครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #1285 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 10:59:22 AM »

ภรรยาผมไม่มีเครื่องเสียงฟังเพลงหรอกครับ ได้แต่นอนฟังผม "กรน" ทุกวันเลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #1286 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 02:15:50 PM »

เมื่อลำโพงProAc  1 SC เสริมด้วยSubwoofer
เป็นเรื่องที่บางคนเล่นProAc 1 SC อาจจะแปลกใจว่าทำไมถึงต้องเสริมด้วยSubwoofer มันเป็นทางเลือกของการเสริมฐานความถี่ต่ำที่อาจจะมีบางคน
ต้องการซึ่งลำโพงProAc 1 SC สนองตอบความต้องการให้เขาไม่ได้ เป็นการเล่นของระบบ 2.1 ch. เพื่อนผมคนหนึ่งมีความต้องการหาSubwoofer
มาเสริมฐานเบสตอนล่างให้กับลำโพงProAc 1 SCครับแต่ด้วยการที่อยากจะขอลองเล่นดูก่อนที่จะเสียเงินซื้อ จึงติดต่อกับทางบริษัทที่ขายSubwoofer
นำมาทดลองเล่นที่บ้านเลยครับ  โดยมีเงื่อนไขว่าถ้าพอใจก็จะเสียเงินซื้อเลยแต่ถ้าลองแล้วเกิดไม่ชอบก็ต้องเอาคืนกลับไป Subwoofer ตัวที่หมาย
ปองไว้ก็คือยี่ห้อ Martin Logan รุ่นGrotto i ผมเลยต้องมารับหน้าที่เป็นกรรมการให้กับเพื่อนในการเลือกSubwoofer แต่เนื่องจากเล่นในระบบ 2.1 ch.
เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมากสำหรับพวกที่เล่นลำโพงเล็กถึงแม้ว่าบางคนอาจจะไม่ต้องการSubwoofer แต่ถ้าคนที่ชอบฟังเพลงประเภทร็อกหรือแนว
เฮฟวี่ ลำโพงเล็กดีๆอย่างProAc 1 SC คงจะสนองตอบความต้องการของเพลงแบบนี้ไม่ได้หรอกครับ แล้วทำไมถึงไม่เปลี่ยนลำโพงตั้งพื้นแทน
ก็ยังรักน้ำเสียงของลำโพงProAc 1 SC อยู่การเล่นระบบ 2.1 ch.จึงเป็นวิธีที่ดีที่สุดแถมยังได้ลำโพงSubwoofer ไปเล่นกับชุดโฮมเธียเตอร์อีกด้วย
ถึงแม้ลำโพงSubwoofer ในระบบโฮมเธียเตอร์ของเดิมก็มีอยู่แล้วแต่เป็นลำโพงSubwoofer คุณภาพไม่ดีพอแม้เล่นกับชุดโฮมเธียเตอร์ก็ตาม

ชุดซีสเต็มที่เห็นอยู่ในห้องรับแขกธรรมดาๆใช้เป็นศูนย์ความบันเทิงของครอบครัวไปด้วย  โดยแยกชุดซีสเต็มฟังเพลงกับชุดโฮมเธียเตอร์ออกจากกัน
แหล่งโปรแกรมสำหรับฟังเพลงนั้นก็คือเครื่องเล่นไฟล์เพลงเพียงอย่างเดียว(ไม่เล่นแผ่นเลยครับ)โดยใช้USB-DAC คุณภาพดีสำหรับใช้ฟังเพลง
และเล่นHD PC Player(เหมือนของผม)เป็นต้นทางใช้ดูหนังHDครับ

จากรูปผมกำลังเล่นไฟล์เพลงของวงCAPTAIN  BEYOND ฟังได้มันส์มากครับ เราอยากจะฟังเพลงแนวไหนการเล่นรูปแบบนี้สนองตอบความต้อง
การได้หมดครับ

และแล้วพระเอกของงานก็มาถึง เรื่องราวต่อจากนี้ไปโปรดติดตามตอนต่อไป

Pong-Wanchai

« ตอบ #1287 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 05:55:02 PM »

และแล้วพระเอกของงานก็มาถึง เรื่องราวต่อจากนี้ไปโปรดติดตามตอนต่อไป

เปิดกล่องออกมาจะเป็น ผู้หญิง หรือเปล่าครับ ?
อั๋น501

« ตอบ #1288 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 06:22:53 PM »

เปิดกล่องออกมาจะเป็น ผู้หญิง หรือเปล่าครับ ?

ถ้าเปิดกล่องออกมาเป็นSubwoofer สองลูกนี้ผมซื้อกลับบ้านเองเลยไม่ต้องลองแล้ว
อั๋น501

« ตอบ #1289 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 06:25:26 PM »

ถ้าเปิดกล่องออกมาเป็นSubwoofer สองลูกนี้ผมซื้อกลับบ้านเองเลยไม่ต้องลองแล้ว

เฮียโป่งยากได้หรือเปล่าSubwoofer สองลูกนี้
หน้า: 1 ... 84 85 [86] 87 88 ... 325
พิมพ์