เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 02:33:48 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeพอดีผมกำลังจะลงเป็นกรรมการนักเรียนครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีผมกำลังจะลงเป็นกรรมการนักเรียนครับ  (อ่าน 1687 ครั้ง)
Not.Now.John
Fragile

Philosophy

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 23 มกราคม 2011 | 05:36:46 PM »

วันพรุ่งนี้ต้องขึ้นไปกล่าวบนเวทีด้วย 
เลยเตรียมscript นี้ไว้  รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยนะครับ

กราบเรียนท่านผู้อำนวยการ คุณครูที่เคารพ  และพี่น้องชาวสายปัญญารังสิตทุกคน 
กระผม นาย อิสรพล อุดมธรรม  จากทีม twelve o’clock  ฝากตัวด้วยครับ
(สวัสดีแล้วโค้งสวยๆ)
ก่อนอื่นก็อยากจะฝากบอกไว้หน่อยว่าผมเรียนอยู่ที่โรงเรียนแห่งนี้มาเป็นเวลา4ปีแล้ว  พี่ๆของผมก็จบจากที่นี่
ได้ไปเรียนต่อ   ได้ทำงานดีๆ  ก็เพราะโรงเรียนสายปัญญาได้เป็นรากฐานให้แก่พี่ๆของผม    และเป็นรากฐานของตัวผมด้วย
ที่บ้านของผมผูกพันกับสายปัญญา   ตัวผมก็เช่นกัน  ผมรักพี่ๆ รักน้องๆ  รักสนามบอล  รักโรงเรียนแห่งนี้
(ท่อนต่อไปค่อยๆพูดให้ฮึกเหิมขึ้น)
ผมภูมิใจที่ได้มาเรียนที่นี่  มาอยู่ที่นี่เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่นี่   ได้เรียนด้วยกัน  ได้อยู่ด้วยกัน  ทำกิจกรรมร่วมกัน
ผมรู้สึกดีใจและภูมิใจมากๆ  หวังว่าพี่ๆน้องๆทุกคน  จะคิดเช่นเดียวกับผม

เพราะผมรักโรงเรียนนี้ วันนี้  ผมจึงได้มายืนอยู่ตรงนี้ ผมอยากจะช่วยดูแลโรงเรียนที่ผมรัก 
แต่ไม่ใช่ผมคนเดียว   ยังมีเพื่อนๆอีกหลายคนที่พร้อมใจกันมาช่วยดูแล  ผมไม่ได้ขึ้นมาเพราะจะมาคุมใคร  หรือมาเปลี่ยนแปลงอะไรเอง   ผมไม่มีกำลังขนาดนั้น  ผมกับเพื่อนๆเป็นแค่สื่อกลาง  ระหว่างโรงเรียนกับนักเรียนทุกคน   
โรงเรียนจะเปลี่ยนแปลงได้ก็เพราะ  ทุกๆคนในโรงเรียนต่างหาก  เราทุกคน     
เราทุกคนจะช่วยกันปรับเปลี่ยนโรงเรียนของเรา    โรงเรียนเราเป็นประชาธิปไตย  ทุกคนมีสิทธิ์ ออกเสียง   ไม่มีพวกเราทุกคน  ก็ไม่มีสายปัญญารังสิตครับ

ที่เหลือ  พวกผม  ทีม twelve o’ clock  จะคอยประสานงานให้เอง   
เรื่องนโยบายของทีมเรานั้น    เราขอใช้นโยบายเดิมจากรุ่นพี่เป็นพื้นฐานครับ   
เพราะนโยบาย  และแนวความคิดของพี่ๆเขา  ดีเลิศอยู่แล้ว  มีที่ต้องแก้ไขก็เพียงนิดหน่อย 
เราคิดในสิ่งที่เราทำได้  เราพัฒนาในสิ่งที่เราพัฒนาได้ครับ 

นโยบายยังไม่ได้คิดครับ 

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณ อาจารย์ธนวัฎ  ที่สละเวลาให้เราได้ขึ้นมาพบ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในวันนี้
และขอขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้า  ที่ไว้วางใจให้เราได้เข้ามาทำงานคณะกรรมการนักเรียน 
เราสัญญาว่าจะทำหน้าที่อย่างสุดความสามารถ... ทั้งด้านการเรียนและการนำชื่อเสียงมาสู่สถาบัน   
พวกผมจะสร้างความรักความสามัคคี ความเป็นประชาธิปไตย  การรับฟังด้วยเหตุและผล ซึ่งเป็นสิ่งสำคัญ
ของเราชาวไทยในอนาคตต่อไปข้างหน้า  พวกผมจะปกป้อง เพื่อนๆน้องๆ ที่ผมรักทุก ๆ คน

ผมจะไม่ทำให้พวกเราชาวสายปัญญารังสิตผิดหวังครับ

ขอบคุณครับ

ใครมีประสบการณ์ด้านนี้ก็ช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
(ใช้thaiprogเป็นที่ปรึกษาด้านการเรียนมาหลายกระทู้แล้ว    ซาบซึ้งในน้ำใจมากครับ)

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 | 09:46:43 PM »

คนเขาต้องเลือกน้องSTYX อยู่แล้วละครับ  ยิงฟันยิ้ม
เพราะ เขาเลือก จากสิ่งที่เราทำ
ไม่ใช่สิ่งที่เราพูดหรอกนะ ชิมิชิมิ ยิ้มเท่ห์

ชอบความจริงใจของน้อง
ตรงประโยคที่ระบายสีแดงครับ น่ารักดีนะ  ยิ้มกว้างๆ
นั่นแหละ คือจุดเด่นของเราล่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์