เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:55:16 AM
หน้า: 1 ... 148 149 [150] 151 152 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598401 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #2235 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 09:01:33 AM »

ผมชอบเครื่องเสียงเพื่อนครับ..
ผมชอบลำโพงของเพื่อนครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบตั้งวงน้ำอัมพันกับเพื่อนครับ  ยิงฟันยิ้ม
ผมชอบดื่มน้ำอัมพันที่เพื่อนนำมาเลี้ยงครับ ยิ้มกว้างๆ
อ้าว... นี่มันตลกบริโภคนี่หว่า 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ
ตลก หรือไม่ ไม่ทราบครับ
แต่บริโภค แน่ๆครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบบริโภคกับเพื่อนๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ

คนที่ "วีซ่า" ใกล้หมด มีคำสั่งจากผู้พิพากษาให้มารายงานตัวโดยด่วนด้วยครับ ดูเหมือนว่าจะเป็นคนที่มีฉายาว่า...

ผู้เบิกบาน ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #2236 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 12:03:29 PM »

Panasonic Plasma 600HZ 50"
TH-P50U20T

หน้าจอความละเอียดระดับ Full HD ภาพคมชัดทุกการเคลื่อนไหว
600Hz Sub-Field Drive* ให้ภาพเคลื่อนไหวคมชัด
Contrast 2,000,000:1 เพื่อภาพที่มีมิติ ชัดลึก สมจริง
ช่องต่อ SD Card ดูภาพถ่าย,ภาพวิดีโอ และฟังเพลงได้ทันใจ

http://www.panasonic.co.th/wps/portal/home/products/digitalav/tv/vieraplasmatv/useries/THP50U20T

ตัวนี้ น่าสนไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2011 | 12:14:15 PM โดย ... polotoon ... » บันทึกการเข้า

« ตอบ #2237 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 12:10:03 PM »

เทียบกับตัวนี้ครับ

Samsung LA52B610A Serie 6 52"

• 100Hz Motion Plus ช่วยให้ภาพของคุณเคลื่อนไหวได้เป็นธรรมชาติ ไร้การสะดุดของภาพ
• รูปลักษณ์สุดหรู งามสง่าด้วย การออกแบบที่เรียกว่า Crystal Design
• ความละเอียดภาพระดับ Full High Definition 1920 x 1080 จุด รองรับการใช้งานเป็น Computer Monitor ได้ทันที
• อัตราแสงและเงาในแบบ Ultra Contrast ให้ภาพสมจริงมีมิติ
• รองรับการใช้งานด้วยเมนูภาษาไทย Thai OSD
• ให้สีสันได้อย่างสมจริงด้วยเทคโนโลยี Wide Color Enhancer
• ช่องต่อ 4 HDMI ที่ให้สัญญาณภาพและเสียง ในแบบดิจิตอล 100%
• รองรับการเล่นไฟล์ภาพนิ่ง ภาพเคลื่อนไหว ด้วยช่องต่อ USB2.0 [1 ช่อง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2011 | 12:13:52 PM โดย ... polotoon ... » บันทึกการเข้า

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #2238 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 02:23:05 PM »

เทียบกับตัวนี้ครับ

Samsung LA52B610A Serie 6 52"

• 100Hz Motion Plus ช่วยให้ภาพของคุณเคลื่อนไหวได้เป็นธรรมชาติ ไร้การสะดุดของภาพ
• รูปลักษณ์สุดหรู งามสง่าด้วย การออกแบบที่เรียกว่า Crystal Design
• ความละเอียดภาพระดับ Full High Definition 1920 x 1080 จุด รองรับการใช้งานเป็น Computer Monitor ได้ทันที
• อัตราแสงและเงาในแบบ Ultra Contrast ให้ภาพสมจริงมีมิติ
• รองรับการใช้งานด้วยเมนูภาษาไทย Thai OSD
• ให้สีสันได้อย่างสมจริงด้วยเทคโนโลยี Wide Color Enhancer
• ช่องต่อ 4 HDMI ที่ให้สัญญาณภาพและเสียง ในแบบดิจิตอล 100%
• รองรับการเล่นไฟล์ภาพนิ่ง ภาพเคลื่อนไหว ด้วยช่องต่อ USB2.0 [1 ช่อง]

Panasonic Plasma 600HZ 50"
TH-P50U20T

หน้าจอความละเอียดระดับ Full HD ภาพคมชัดทุกการเคลื่อนไหว
600Hz Sub-Field Drive* ให้ภาพเคลื่อนไหวคมชัด
Contrast 2,000,000:1 เพื่อภาพที่มีมิติ ชัดลึก สมจริง
ช่องต่อ SD Card ดูภาพถ่าย,ภาพวิดีโอ และฟังเพลงได้ทันใจ

http://www.panasonic.co.th/wps/portal/home/products/digitalav/tv/vieraplasmatv/useries/THP50U20T

ตัวนี้ น่าสนไหมครับ

ผมว่าการเลือกซื้อทีวีทุกวันนี้ช่างเลือกยากมากจริงๆไม่เหมือนสมัยก่อนมีไม่มากรุ่นไม่ต้องห่วงเรื่องสเปกอะไรมากมายนัก
เวลานี้ซื้อทีวีเหมือนซื้อเครื่องคอมพิวเติอร์ไม่มีผิดเลยครับ  ถ้าซื้อทีวีวันนี้เดือนหน้าห้ามไปเดินดูทีวีอีกเด็ดขาดไม่งั้นจะช้ำใจ
ตกรุ่นเร็วมากๆแถมราคาลงตลอด รุ่นใหม่สเปกดีกว่าของเก่าเสมอเห็นตัวเลขของแต่ละยี่ห้อที่โฆษณาแล้วปวดหัวครับ
ถ้าจะซื้อให้เลือกรุ่นใหม่ล่าสุดไว้ก่อนเอาราคาแบบรุ่นสเปกกลางๆเพราะถ้ารุ่นสเปกสูงมากราคาจะสูงตามไปด้วย
ทีวีPlasma ไม่น่าเล่นแล้วเพราะถึงราคาจะถูกกว่าแต่ก็เทคโนโลยีกำลังจะตาย จะต้องช่างใจเอาแต่ผมว่าเอาทีวีรุ่นใหม่ๆไว้ก่อน
และที่สำคัญเล่นจอขนาดใหญ่ๆเป็นดี อันนี้เป็นแค่ความเห็นของผมนะ ผมก็กำลังจะซื้อทีวีใหม่เหมือนกันครับเลือกยากมากกว่าเครื่องเสียงอีก

« ตอบ #2239 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 04:04:00 PM »

HZ ของพลาสม่า สูงกว่า LCD มาก
ความดำของ Blackground ก็มากกว่า
ความต่อเนื่องของภาพเคลื่อนไหวก็ดีกว่า

แต่บ้านเรานิยมน้อยกว่า
ในขณะที่ยังมีรุ่นใหม่ๆออกอยู่นะครับพี่

ตัวอย่างที่ยกมาทั้งสองรุ่น ราคาพอๆกัน ออกไล่เลี่ยกันเลยครับ

TRON

« ตอบ #2240 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 04:17:13 PM »

เท่าที่ผมเคยสังเกตุภาพจาก lcd/led จะมีความคมกว่า plasma อันนี้ผมสังเกตุเองนะครับ อาจผิดก็ได้
ในเรื่องภาพเคลื่อนไหวที่ 100 hz motion plus แบบธรรมชาติ คือถ้าดูสารดคีหรือการ์ตูนอนิมเชั่นจะสวยงามมาก แต่ผมกลับพบว่าเวลาดูภาพยนต์แล้วภาพมันไหลลื่นผิดปกติมันเหมือนภาพหลอกๆ ไม่เหมือนภาพที่ดูจากโรงหนังจริงๆ อันนี้แล้วแต่คนชอบครับ

« ตอบ #2241 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 04:20:05 PM »

มีเพื่อนเล่นพลาสม่าอยู่ เขามีทั้งสองแบบ เชียร์พลาสม่ามากๆเลยว่า สบายตากว่า
ผมเองก็ชอบแบบไม่จัดจ้านไป เคยจะซื้อพลาสม่าก่อนหน้านี้แล้วล่ะครับ เลยมาเปรียบเทียบศึกษาต่อ

อั๋น501

« ตอบ #2242 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 05:45:05 PM »

มีเพื่อนเล่นพลาสม่าอยู่ เขามีทั้งสองแบบ เชียร์พลาสม่ามากๆเลยว่า สบายตากว่า
ผมเองก็ชอบแบบไม่จัดจ้านไป เคยจะซื้อพลาสม่าก่อนหน้านี้แล้วล่ะครับ เลยมาเปรียบเทียบศึกษาต่อ

คนที่เล่นทีวีพลาสม่าก็จะพูดแบบนี้แทบทั้งนั้น(ปลอบใจตัวเอง)ผมก็เคยนั่งดูเชิงเปรียบเทียบกับ LED ผมก็ว่าพลาสม่าอาจจะดูภาพนุ่มกว่า LEDไม่ได้
หมายความว่ามันดีกว่า  เพราะความละเอียดคมชัด LED เหนือกว่าอันนี้เทียบกับสเปกและราคาใกล้เขียงกัน ซึ่งบางคนอาจจะไม่คุ้นเคยกับ
ภาพทีวีที่ให้ความละเอียดชัดเจนขนาดนี้ก็ได้ เพราะแต่ก่อนไม่เคยดูภาพทีวีอะไรที่ดีเท่านี้ มักจะมีพนักงานขายทีวีชอบแนะนำบอกว่าจะต้องการทีวีมา
ใช้ดูอะไรเป็นเมนหลักถ้าดูพวกฟรีทีวีหรือช่องTrue Visions ให้เลือกพลาสม่าแปลกว่าอะไร แสดงว่าทีวีพลาสม่าเหมาะกับดูสัญญาณทีวีห่วยๆนั้นหรือ
ถึงแม้ทีวีพลาสม่าก็ยังผลิตรุ่นใหม่ๆออกมา แต่ก็เหลือน้อยยี่ห้อแล้วครับที่ยังคงทำทีวีพลาสม่าอยู่  ผมคาดเดาอนาคตของทีวีพลาสม่าได้เลยจุดจบ
จะใกล้เขียงกับพวกโปรเจคชั่นทีวี CRT เวลานี้เป็นอดีตไปแล้วผมพึ่งให้ลูกน้องไปเมื่อไม่นานมานี่เองจอภาพขนาด 43 นิ้วผมไปหลงซื้อตอนมัน
ลงราคาเหลือเครื่องละหกหมื่นบาทตอนนั้นคิดว่าถูกแล้วนะแถมชุดโฮมเธียเตอร์ให้ด้วยของแถมก็เกือบสองหมื่นแล้ว  ช่วงหลังๆที่กำลังจะสูญพันธ์
เหลือเครื่องละสองหมื่นบาทยังไม่มีคนซื้อเลยครับ  ทีวีพลาสม่าก็จะอยู่ในสถานการณ์เดียวกันโปรดติดตามตอนต่อไป

อั๋น501

« ตอบ #2243 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 | 05:51:03 PM »

มีข้อคิดให้เวลาดูทีวีเชิงเปรียบเทียบการปรับแต่งสีของทีวีแต่ละเครื่องแต่ละยี่ห้อมักจะไม่เหมือนกัน อันนี้มีส่วนสำคัญมากเลยครับ
ทีวีคุณภาพดีปรับแต่งโทนสีไม่เป็นปรับแบบดูเองชอบเองนั้นมีผลมากเลยครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2244 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 | 11:19:36 AM »

ใช้มันจนพัง ค่อยเปลี่ยน
จะได้คุณภาพและเทคโนโลยี่ เกินเงินที่จะจ่ายวันนี้ฮะ..  ยิ้มเท่ห์

อั๋น501

« ตอบ #2245 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 | 12:12:08 PM »

ใช้มันจนพัง ค่อยเปลี่ยน
จะได้คุณภาพและเทคโนโลยี่ เกินเงินที่จะจ่ายวันนี้ฮะ..  ยิ้มเท่ห์

เป็นคำแนะนำที่ดีมาก  ถ้าใครไม่ต้องการจะดูหนังไฮเด็ฟหรือบูลเรย์ ดูแค่ฟรีทีวีธรรมดาๆเพื่อดูละครน้ำเน่าเรื่องเมียน้อยเมียหลวงทั้งหลาย
อันที่จริงไม่ต้องไปดูหรอกครับกับเรื่องราวเหล่านี้ ซ้ำๆซากๆอีกร้อยพันปีปัญหาผัวมีเมียน้อยก็ไม่เลิกหรอกครับ ตาบใดที่มนุษย์ยังเสพสมย่อมได้สม
อยู่เสมอ  (ถ้าไม่ได้สมเมื่อไรนั่นล่ะเมียน้อยหมดอาชีพ) ก็ไม่ต้องไปเปลี่ยนทีวีให้เสียเงินหรอกใช้คำแนะนำของพี่ผีได้เลย เสริมให้อีกหน่อย
ดูพวกซีรี่สเกาหลีน้ำเน่าก็เช่นกันอย่างเรื่องอะไรนะเรื่อง"สมาคมเมียหลวง" เห็นพวกผู้หญิงติดกันนักหนากับเรื่องแบบนี้สงสัยจะเตรียมไว้กับตัวเอง
ถ้าดูหนังแบบนี้ก็ใช้ทีวีเครื่องเก่าไปจนพังได้เลยครับ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2246 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 | 04:50:14 PM »

แต่เมีย ห้ามใช้จนพัง
ไม่ใช่ว่า ถนอมหรอกนะ
แต่โดนเมียใช้เราซะมากกว่า
ฮือๆ  ร้องไห้ ร้องไห้

"เอ๊ะ บอกแล้วไง ว่าอย่าโทรมา กำลังกินเหล้ากับเพื่อนอยู่.."
"อ๋อ.. เมียขับรถมาแวะดูลูกชาย ไม่ใช่พี่ อย่างพี่สบายมาก.."
"ผมๆๆลืมๆ โทรๆมาตกๆใจ รีบมาๆเลย เมียงอนๆน่าดู.."
"แล้วเธอมายุ่งเรื่องอะไรของชั้น.."
- เทพทั้งน้านฮะ -  ยิงฟันยิ้ม

อั๋น501

« ตอบ #2247 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 | 01:43:38 AM »

ผมก็ได้ตัดสินใจเลือกชุดซีสเต็มฟังเพลงได้ลงตัวกับความต้องการของผมแล้วครับ
ปรีแอมป์กับเพาเวอร์แอมป์ของ แวนเดนฮูล ถูกนำเข้าประจำการ ณ ห้องฟังเพลงดูหนังของผมเป็นที่เรียบร้อย
ช่วงหลายๆวันมานี่ผมได้ใช้เวลากับการฟังเพลงมากกว่าปกติหลายเท่า เพราะเพลินกับเสียงดนตรีอันไพเราะมาก
ปรีแอมป์ Array A1 กับเพาเวอร์แอมป์ Array S1 ของตระกูลอาร์เรย์นั้นไม่ได้สร้างความผิดหวังให้ผมแม้แต่น้อย
ต้องบอกเลยว่าเป็นแอมป์โซลิดสเตทที่ให้เสียงเหมือนเครื่องหลอดชั้นดี สุ้มเสียงของแอมป์คู่นี้เป็นอะไรที่ฟังแล้วน่าหลงไหล
ผมหยิบแผ่นซีดีและไฟล์เพลงมากมายมาเปิดฟังแผ่นแล้วแผ่นเล่า ผลงานของนักร้องผู้หญิงเข้าทางของแอมป์คู่นี้เลยครับ
Jennifer Warnes จากอัลบั้มชุด The Hunter , The Well ทั้งแผ่นทอง 24 Gold Special Edition หรือไฟล์ 24/96khz
Rebecca Pidgeon อัลบั้มชุด The Raven ทั้งแผ่นซีดีและไฟล์ 24/88.2 khz , Loreena McKennitt อัลบั้มล่าสุด The Wind That Shakes
The Barley อัลบั้มชุดนี้ต้องขอบคุณเสี่ย TRON มากที่ซื้อมาฝากผมและเธอผู้นี้จะขาดไม่ได้ของคนรักเสียงนาง Emi Fujita อัลบั้ม Camomile Blend
เดี๋ยวจะหาว่าผมหลงเสียงนางเอานักร้องชายบ้าง Tom Russell อัลบั้มชุด The Man From God Knows Where , Belafonte At Carnegie Hall
ของ Harry Belafonte อัลบั้มสามัญประจำบ้านนักเล่นเครื่องเสียง Santana แผ่นโมบายชุด Abraxas แผ่น XRCD ชุด Hell Freezes Over
ของ Eagles นี่ก็เป็นอีกหนึ่งของอัลบั้มสามัญประจำบ้าน The Wall (Anniversary Edition)  - Pink Floyd และ Tommy -The Who อันนี้ผมเล่น
ฟังกันทั้งสามฟอร์แม็ตเริ่มจาก SACD , SHM-CD และ ไฟล์ Hi-Res.24/96khzแท้ๆอย่างเป็นทางการและแถมด้วย James Newton Howard & Friend กับ Eric Tingstad & Nancy Rumbel - Give And Take อัลบั้มทั้งหมดนี้ถูกนำมาฟังอย่างต่อเนื่องแล้วผมจะกลับมาเล่าให้อ่านกันต่อใน
ตอนต่อไป

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #2248 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 | 04:24:53 AM »

ผมก็ได้ตัดสินใจเลือกชุดซีสเต็มฟังเพลงได้ลงตัวกับความต้องการของผมแล้วครับ
ปรีแอมป์กับเพาเวอร์แอมป์ของ แวนเดนฮูล ถูกนำเข้าประจำการ ณ ห้องฟังเพลงดูหนังของผมเป็นที่เรียบร้อย
ช่วงหลายๆวันมานี่ผมได้ใช้เวลากับการฟังเพลงมากกว่าปกติหลายเท่า เพราะเพลินกับเสียงดนตรีอันไพเราะมาก
ปรีแอมป์ Array A1 กับเพาเวอร์แอมป์ Array S1 ของตระกูลอาร์เรย์นั้นไม่ได้สร้างความผิดหวังให้ผมแม้แต่น้อย
ต้องบอกเลยว่าเป็นแอมป์โซลิดสเตทที่ให้เสียงเหมือนเครื่องหลอดชั้นดี สุ้มเสียงของแอมป์คู่นี้เป็นอะไรที่ฟังแล้วน่าหลงไหล
ผมหยิบแผ่นซีดีและไฟล์เพลงมากมายมาเปิดฟังแผ่นแล้วแผ่นเล่า ผลงานของนักร้องผู้หญิงเข้าทางของแอมป์คู่นี้เลยครับ
Jennifer Warnes จากอัลบั้มชุด The Hunter , The Well ทั้งแผ่นทอง 24 Gold Special Edition หรือไฟล์ 24/96khz
Rebecca Pidgeon อัลบั้มชุด The Raven ทั้งแผ่นซีดีและไฟล์ 24/88.2 khz , Loreena McKennitt อัลบั้มล่าสุด The Wind That Shakes
The Barley อัลบั้มชุดนี้ต้องขอบคุณเสี่ย TRON มากที่ซื้อมาฝากผมและเธอผู้นี้จะขาดไม่ได้ของคนรักเสียงนาง Emi Fujita อัลบั้ม Camomile Blend
เดี๋ยวจะหาว่าผมหลงเสียงนางเอานักร้องชายบ้าง Tom Russell อัลบั้มชุด The Man From God Knows Where , Belafonte At Carnegie Hall
ของ Harry Belafonte อัลบั้มสามัญประจำบ้านนักเล่นเครื่องเสียง Santana แผ่นโมบายชุด Abraxas แผ่น XRCD ชุด Hell Freezes Over
ของ Eagles นี่ก็เป็นอีกหนึ่งของอัลบั้มสามัญประจำบ้าน The Wall (Anniversary Edition)  - Pink Floyd และ Tommy -The Who อันนี้ผมเล่น
ฟังกันทั้งสามฟอร์แม็ตเริ่มจาก SACD , SHM-CD และ ไฟล์ Hi-Res.24/96khzแท้ๆอย่างเป็นทางการและแถมด้วย James Newton Howard & Friend กับ Eric Tingstad & Nancy Rumbel - Give And Take อัลบั้มทั้งหมดนี้ถูกนำมาฟังอย่างต่อเนื่องแล้วผมจะกลับมาเล่าให้อ่านกันต่อใน
ตอนต่อไป

ยินดีด้วยครับ
คงไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะได้เครื่องเสียงที่ถูกใจเราจริง ๆ สักเครื่องหรือสักชุด
ขอให้อยู่กับมันนาน ๆ นะครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #2249 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 | 08:55:34 AM »

"เอ๊ะ บอกแล้วไง ว่าอย่าโทรมา กำลังกินเหล้ากับเพื่อนอยู่.."
"อ๋อ.. เมียขับรถมาแวะดูลูกชาย ไม่ใช่พี่ อย่างพี่สบายมาก.."
"ผมๆๆลืมๆ โทรๆมาตกๆใจ รีบมาๆเลย เมียงอนๆน่าดู.."
"แล้วเธอมายุ่งเรื่องอะไรของชั้น.."
- เทพทั้งน้านฮะ -  ยิงฟันยิ้ม

นี่มันเกี่ยวอะไรกับเรื่องเครื่องเสียงล่ะครับเนี่ย !?!?!?!

คำพูดอ่านแล้ว คุ้นๆ ทั้งนั้น เอาไปเป็นตัวอย่างได้เลย สำหรับคนที่เกรงใจคู่ชีวิต อย่าง... (ไม่อยากเอ่ยนาม)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
คนที่พูดได้อย่างนั้นกับภรรยาต่อหน้าน้องๆ พี่ๆ และ เพื่อนฝูง ต้อง "แน่มาก" ควรจะได้รางวัลจากท่านประธานฯ ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 148 149 [150] 151 152 ... 325
พิมพ์