เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:57:24 AM
หน้า: 1 ... 261 262 [263] 264 265 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598402 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3930 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 | 09:03:11 AM »

เฮียเดจาวูลองไปฟังเพาเวอร์แอมป์ + ปรีแอมป์ ของยี่ห้อ Usher รุ่น Reference 1.5 และ P-307a ราคามือสองประมาณอินทิเกรทแอมป์
Krell 400Xi (มือสอง) เป็นของสัญชาติไต้หวันแท้ๆ วงเงินไม่เกินงบเฮียด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2012 | 03:58:23 PM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #3931 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 | 09:10:41 AM »

รางวัลๆๆ
โปสเตอร์วงถูกใจใช่เลย

"เครื่องเสียงที่ดี คืออะไร ผมใคร่ขอถามบ้างครับ"

คุณปีศาจฯ  เครื่องเสียงที่ดีก็คือ เครื่องเสียงอะไรก็ได้ที่เราฟังแล้วเสียงมันดีเสียจนเราอยากจะเสียเวลาฟังเพลงอยู่กับมันนาน ๆ
อาจจะหลายชั่วโมง ครึ่งค่อนวัน หรือเป็นวันก็ได้ โดยที่ไม่รู้สึกเบื่อเลย

-เห็นด้วยครับ-

คุณnoprock  ...เครื่องเสียงดี  คือเครื่องเสียงที่ฟังเพลงอะไร แนวไหนก็เพราะ   ฟังจากแผ่นประเภทไหนก็เพราะครับผม...

คุณpolotoon   เครื่องเสียงที่ดี คือ เครื่องเสียงที่ถูกใจเราครับ แต่ก็ต้องพอจะเป็นที่ยอมรับของเพื่อนพ้องในระดับเดียวกันบ้าง[/i]

คุณdeja vu     เครื่องเสียงที่ดีน่าจะคือเครื่องเสียง ที่ตอบสนองความต้องการของเราได้ครบถ้วน

อีกหลายคน ยังไม่แก้เซ็งๆ เขียนเล่าความรู้สึกบ้างหรือครับ  ยิงฟันยิ้ม
ไม่ได้ถามว่า ดีที่สุดนะครับ ถามแค่ว่าที่พูดกันว่าดี  นั้นมันคือดียังไงครับ

4-5 ท่านที่ตอบมา ถูกต้องครับ แต่ยังไม่ถูกใจผมจังๆ

ขอใบ้ให้นิดนึง ว่าคำตอบนี้ มีคนในเว็บนี้ ค้นพบแล้วครับ แฮ่ม..
(อาจจะมากกว่า 1 คนด้วยซ้ำไป ฮิๆ)

พี่ผีคาลิกซ์ช่วยหาของรางวัลมาช่วยในรายการกระทู้ครบ 100,000 ครั้งคนอ่านด้วยซิ  ผมอยากจะแจกของรางวัลพิเศษให้กับเพื่อนๆสมาชิกเราบ้าง
คิดมาตั้งนานแล้ว เนื่องในโอกาสกระทู้ "พูดคุยทุกเรื่องเครื่องเสียง" ครบรอบการอ่านครบ 100,000 ครั้ง กำลังจะหาของรางวัลอยู่จะเป็นอะไรนั้น
ยังจะไม่บอก เดี๋ยวรอให้ใกล้ๆครบ 100 ,000 กว่านี้อีกหน่อยนี่ก็จวนครบแล้วนะ (99582)
อั๋น501

« ตอบ #3932 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 | 04:04:45 PM »

เนื่องจากว่ากระทู้ "พูดคุยทุกเรื่องเครื่องเสียง"  กำลังจะครบ 100,000 ครั้งการอ่าน  ผมจึงอยากจะขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิก
และท่านผู้อ่านทั่วไปที่แวะเวียนเข้าอ่านในหัวข้อกระทู้เรื่องนี้  จึงอยากจะให้ร่วมสนุกกันโดยจะมีสิ่งของรางวัลแจกเป็นของที่ระลึกให้
ผมจะมาว่ากันถึงการร่วมสนุกในตอนต่อๆไปและของรางวัลที่จะแจกด้วย  โดยต้องขอขอบคุณผู้ที่นำของรางวัลมาแจกในการนี้ด้วยครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3933 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 | 05:55:23 PM »

วันนี้ไปผจญภัย ตรวจดูบ้านน้ำท่วม
บ้างกำลังทาสี
บ้างกำลังเจาะฐานราก
ขอเอาใจช่วยผู้ปริ่มทุกข์ทุกท่าน  ร้องไห้

กลับบ้านได้ปรีแอมป์รุ่นโบราณมาลองเล่นครับ
เด็ดๆทุกตัว
ผ่านศึกมาจนช่ำชอง รับได้ทุกท่วงท่า
ไม่งอแง ไม่เร่งเวลา

อั๋น501

« ตอบ #3934 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 07:57:59 AM »

เนื่องจากว่ากระทู้ "พูดคุยทุกเรื่องเครื่องเสียง"  กำลังจะครบ 100,000 ครั้งการอ่าน  ผมจึงอยากจะขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิก
และท่านผู้อ่านทั่วไปที่แวะเวียนเข้าอ่านในหัวข้อกระทู้เรื่องนี้  จึงอยากจะให้ร่วมสนุกกันโดยจะมีสิ่งของรางวัลแจกเป็นของที่ระลึกให้
ผมจะมาว่ากันถึงการร่วมสนุกในตอนต่อๆไปและของรางวัลที่จะแจกด้วย  โดยต้องขอขอบคุณผู้ที่นำของรางวัลมาแจกในการนี้ด้วยครับ

99907......

วันนี้กระทู้นี้น่าจะผ่านหลัก 100,000 แล้วครับ  นับว่าเป็นหัวเรื่องกระทู้อันดับที่ 3 ที่มีคนเข้ามาอ่านกันถึงหลักแสน
อันดับที่ 1 หัวเรื่องกระทู้ "ดูหนังแล้วมาคุยกัน"   (154774)
อันดับที่ 2 หัวเรื่องกระทู้ "สองสามวันมานี่ ท่านฟังดนตรี non-prog อะไรกันบ้าง"  (135174)
ผมสรุปเรื่องของรางวัลได้แล้วจะมาแจงรายละเอียดร่วมสนุกกันครับ  ถือว่าหาประเด็นมาเล่นแก้เหงา
แต่ช่วงนี้ผมอาจจะยุ่งๆหน่อยเพราะต้องปั่นต้นฉบับให้เสร็จก่อนถึงจะมาว่ากันครับ

วันนี้ไปผจญภัย ตรวจดูบ้านน้ำท่วม
ขอเอาใจช่วยผู้ปริ่มทุกข์ทุกท่าน  ร้องไห้

กลับบ้านได้ปรีแอมป์รุ่นโบราณมาลองเล่นครับ
เด็ดๆทุกตัว
ผ่านศึกมาจนช่ำชอง รับได้ทุกท่วงท่า

อิจฉาพี่ผีคาลิกซ์มีของเล่นใหม่แต่เป็นของเก่ามาให้เล่น  ผมขอบอกถึงจะโบราณแต่ประสบการณ์ของแต่ละชิ้นไม่ธรรมดา
แบบนี้เค้าเรียก "ไก่แก่แม่ปลาช่อน"  น่าจะเหมาะกับสไตล์พี่ผีวินเทจ  ลองใช้ชีวิตคู่ดูว่าจะอยู่ร่วมกับตัวไหนได้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2012 | 08:04:31 AM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #3935 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 08:05:18 AM »

เด็ดๆทุกตัว

ไหนเคยบอกว่ากิเลสหนาแต่บุญน้อยไง
อันนี้เขาเรียกว่าบุญหล่นทับแล้วครับ พี่แจ็ค ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #3936 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 09:08:54 AM »

"เครื่องเสียงที่ดี คืออะไร"  พี่ผีคาลิกซ์ยังได้คำตอบไม่ถูกใจของรางวัลยังอยู่นะ พี่ปีศาจฯลองหาคำตอบมาตอบใหม่
หรือคนอื่นๆช่วยกันหาคำตอบหน่อย

« ตอบ #3937 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 09:18:53 AM »

"เครื่องเสียงที่ดี คืออะไร"  พี่ผีคาลิกซ์ยังได้คำตอบไม่ถูกใจของรางวัลยังอยู่นะ พี่ปีศาจฯลองหาคำตอบมาตอบใหม่
หรือคนอื่นๆช่วยกันหาคำตอบหน่อย
ไม่ตอบดีกว่าครับ
รางวี่รางวัลอะไร ผมไม่สนใจทั้งนั้น
เก็บลำโพงไว้ให้ผมก็พอ (ฮา) ยิงฟันยิ้ม
คำตอบจากหลายคนก็หลากหลายแล้ว
ตอบกันไป ตอบกันมา
เกิดวันดีคืนดีพี่แจ็คนึกฮึดเฉลยมาว่า "เครื่องเสียงที่ดีคือเครื่องเสียงที่ไม่เลว" ตกใจ
ผมคงพูดไม่ออก
ขอยืนยันความเห็นเดิมครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #3938 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 10:01:26 AM »

"เครื่องเสียงที่ดี คืออะไร"  พี่ผีคาลิกซ์ยังได้คำตอบไม่ถูกใจของรางวัลยังอยู่นะ พี่ปีศาจฯลองหาคำตอบมาตอบใหม่
ไม่ตอบดีกว่าครับ
รางวี่รางวัลอะไร ผมไม่สนใจทั้งนั้น
เก็บลำโพงไว้ให้ผมก็พอ (ฮา) ยิงฟันยิ้ม
คำตอบจากหลายคนก็หลากหลายแล้ว
ตอบกันไป ตอบกันมา
เกิดวันดีคืนดีพี่แจ็คนึกฮึดเฉลยมาว่า "เครื่องเสียงที่ดีคือเครื่องเสียงที่ไม่เลว" ตกใจ
ผมคงพูดไม่ออก
ขอยืนยันความเห็นเดิมครับ ยิ้มกว้างๆ

พี่ผีคาลิกซ์เก็บลำโพงไว้ให้พี่ปีศาจฯอยู่แล้ว ยิ้มกว้างๆ  ไม่ต้องห่วงมาเอาได้เมื่อไรเมื่อนั้น
หากช้าเดี๋ยวลำโพงจะออกลูกออกหลานมาอีกหลายคู่ไม่รู้ด้วย เห็นพี่ผีบอกว่ามีคู่เล็กวางหิ้งซีรี่ส์เดียวกันอีกคู่แล้ว ยิ้มเท่ห์
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3939 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 11:44:59 AM »

แหม.. รูปไม่ขึ้นแฮะ เศร้า

เครื่องเสียงที่ดีคืออะไร
ถามง่ายแต่ตอบยาก 555

ใบ้เพิ่มครับ
เครื่องเสียงที่ดี ทุกท่านเจอกันมาแล้ว "ทุกคน"
แน่นอนว่า มันต้องเกี่ยวกับเสียง
แต่ที่ว่าดีนั้น กลับไม่ได้อยู่ที่เสียงครับ มันขึ้นอยู่ที่ "... ... ... ..."  ยิ้มเท่ห์

อั๋น501

« ตอบ #3940 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 12:36:36 PM »

100015.....

และแล้วกระทู้นี้ก็ผ่านหลักแสนแล้วครับ ยิ้มเท่ห์ 

เครื่องเสียงที่ดี ทุกท่านเจอกันมาแล้ว "ทุกคน"
แน่นอนว่า มันต้องเกี่ยวกับเสียง
แต่ที่ว่าดีนั้น กลับไม่ได้อยู่ที่เสียงครับ มันขึ้นอยู่ที่ "... ... ... ..."  ยิ้มเท่ห์

คำตอบอยู่ที่ตัวเราเองครับ  เราพอใจกับชุดเครื่องเสียงที่มีอยู่หรือไม่  ชุดเครื่องเสียงจะถูกหรือแพงไม่ได้มาตัดสินว่าจะต้องเป็นเครื่องเสียงที่ดี
สำหรับตัวเรา  มีให้เห็นบ่อยๆไปคนมีสตางค์เล่นเครื่องเสียง เปลี่ยนเครื่องฯ เปลี่ยนอุปกรณ์ราคาแพงๆทั้งนั้นแต่ไม่เคยพอใจกับชุดที่เล่นอยู่
เป็นเพราะอะไร ก็เพราะตัวเราเอง หูของเราเองหาเรื่องติได้ตลอด  เมื่อตัวเราเองพอใจเมื่อไรนั้นก็คือเครื่องเสียงที่ดีที่สุดสำหรับเรานั่นเองครับ

« ตอบ #3941 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 01:04:39 PM »

อยู่ที่ "เจ้าของหรือผู้เล่นเครื่องเสียง"
เป็นคำตอบสุดท้ายจากปีศาจฯ
โปสเตอร์ไม่ต้อง... ขอลำโพงอย่างเดียวครับ ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #3942 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 | 08:20:06 PM »

มาลงชื่อร่วมสนุก ไม่ได้หวังรางวัลอะไรมาก แต่อยากร่วมสนุกร่วมกิจกรรมเท่าที่ทำได้ครับ ยิ้ม
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #3943 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 | 09:39:56 AM »

มาลงชื่อด้วยอีกคนครับ  ยิ้มเท่ห์
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3944 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 | 10:59:24 AM »

ครับ อีกคนครับ ยิ้ม
หน้า: 1 ... 261 262 [263] 264 265 ... 325
พิมพ์