เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 06:43:03 AM
หน้า: 1 ... 268 269 [270] 271 272 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598517 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4035 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 01:39:35 PM »

ช่วงนี้ขอช่วยกันส่งกำลังใจให้กับครอบครัวพี่ผีด้วย  เพราะคุณพ่อภรรยาป่วยเป็นโรคมะเ็ร็งขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆไปด้วยดี
ผมและภรรยาขอส่งกำลังใจช่วยครอบครัวของพี่ผีให้หายจากโรคภัยและให้คุณพระคุ้มครองรักษา  อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
จงให้ภรรยาเข้มแข็งรักษาสุขภาพกายด้วย

คุณพ่อภรรยานี่พ่อตาใช่ไหมครับ

ขอเอาใจช่วยให้ท่านต่อสู้กับโรคนี้ด้วยจิตใจที่เข้มแข็งและอดทนครับ

+100 ครับ  จิตใจที่เข้มแข็งและอดทนนี่สำคัญมากๆสำคัญที่สุดครับ ผมประสพกับพี่ชายของตัวเองมาแล้ว 
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #4036 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 04:16:22 PM »

ช่วงนี้ขอช่วยกันส่งกำลังใจให้กับครอบครัวพี่ผีด้วย  เพราะคุณพ่อภรรยาป่วยเป็นโรคมะเ็ร็งขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆไปด้วยดี
ผมและภรรยาขอส่งกำลังใจช่วยครอบครัวของพี่ผีให้หายจากโรคภัยและให้คุณพระคุ้มครองรักษา  อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
จงให้ภรรยาเข้มแข็งรักษาสุขภาพกายด้วย

คุณพ่อภรรยานี่พ่อตาใช่ไหมครับ

ขอเอาใจช่วยให้ท่านต่อสู้กับโรคนี้ด้วยจิตใจที่เข้มแข็งและอดทนครับ

+100 ครับ  จิตใจที่เข้มแข็งและอดทนนี่สำคัญมากๆสำคัญที่สุดครับ ผมประสพกับพี่ชายของตัวเองมาแล้ว 

ไอ้โรคร้ายนี่ "จิตใจ" ต้องมาก่อนและสำคัญที่สุดครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งคุณตาและภรรยารวมทั้งครอบครัวท่านเลขาฯ
ทุกคนด้วยความเต็มใจและเป็นห่วงร้อยเปอร์เซ็นต์เต็ม !! สู้ สู้ ครับผม.
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4037 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 04:47:48 PM »

ขอบพระคุณทุกท่าน
ตอนนี้สงสารคนป่วยมากกว่าครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #4038 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 11:40:26 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้พี่แจ็คและผู้ป่วยครับ จุมพิต
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #4039 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 01:16:09 AM »

ผมก็ยังเฝ้าคุณแม่อยู่เหมือนเดิมครับ ขอให้กำลังใจคุณพ่อตา และครอบครัวคุณแจ็คด้วยนะครับ...
 ยิ้มเท่ห์
อั๋น501

« ตอบ #4040 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 06:13:08 AM »

ผมก็ยังเฝ้าคุณแม่อยู่เหมือนเดิมครับ ขอให้กำลังใจคุณพ่อตา และครอบครัวคุณแจ็คด้วยนะครับ...
 ยิ้มเท่ห์

ขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนทั้ง 2 คนและคนป่วยด้วยครับ   ที่คนในครอบครัวต้องประสบกับโรคร้ายเช่นนี้
คุณแม่ของแม็กซ์ท่านเป็นอย่างไรบ้างเห็นเคยบอกตอนที่เจอกันว่าคุณแม่เข้าโรงพยาบาลอยู่
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #4041 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 07:54:32 AM »

คุณแม่ผมเข้าโรงพยาบาลมาปีกว่าๆแล้วครับ ด้วยโรคไตและโรคหัวใจ พอดีที่บ้านพี่ๆน้องๆทำงานราชการกันหมดผมเลยเฝ้าคุณแม่เองสัปดาห์ละ 5 วันครับเคยออกจากรพ.ไปอยู่ที่บ้านได้ไม่ถึงเดือนก็ต้องกลับมาอยู่รพ.อีกครับ ล่าสุดเพิ่งออกจาก icu ได้ประมาณอาทิตย์หนึ่งครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งอยู่ห้องใกล้ๆกับคุณแม่ของคุณนัท มีเรีย แต่เจอคุณนัทไม่กี่ครั้งครับ เจอแต่คุณอั้ม ขุนศึก  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #4042 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 09:38:33 AM »

ทุกคนต้องเจอเรื่องเหล่านี้ในชีวิตครับ
สำคัญคือ กำลังใจ และความรักที่ครอบครัวมีให้กันและกัน ครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคน และตัวผมเองเองครับ

เข้มแข็ง เข้าไว้ครับ !

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #4043 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 09:45:23 AM »

ฝากข่าวงาน BAV Show 2012  ระหว่างวันที่ 28 มิถุนายน - วันที่ 1 กรกฎาคม 2555 ณ โรงแรม แกรนด์ เมอร์เคียว ฟอร์จูน กรุงเทพฯ
จัดโดย นิตยสาร audiophile/videophile เป็นงานแสดงเครื่องเสียงโชว์อีกงานของปีนี้

ปีนี้ ไม่มีทีมงาน ณ Thaiprog ไปเสวนาเพลงร็อคหรอครับ ?  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #4044 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 11:03:59 AM »

ฝากข่าวงาน BAV Show 2012  ระหว่างวันที่ 28 มิถุนายน - วันที่ 1 กรกฎาคม 2555 ณ โรงแรม แกรนด์ เมอร์เคียว ฟอร์จูน กรุงเทพฯ
จัดโดย นิตยสาร audiophile/videophile เป็นงานแสดงเครื่องเสียงโชว์อีกงานของปีนี้

ปีนี้ ไม่มีทีมงาน ณ Thaiprog ไปเสวนาเพลงร็อคหรอครับ ?  ยิงฟันยิ้ม

ปีนี้ไม่มีโปรแกรมครับ  อันที่จริงแล้วผมพยายามชวนพวกเราชาวไทยพร็อกไปร่วมกิจกรรมต่างๆเสมอ
อย่างการเขียนบทความเรื่องเกี่ยวกับดนตรีลงในหนังสือออดิโอไฟล์พยายามชวนท่านรองฯโป่ง รับปากมาเป็นปีแล้ว
ยังไม่ได้ลงมือเขียนสักฉบับหรือชวนพี่ตั๊มก็บอกไม่สะดวกอยู่ไกล ชวนพี่หมอนักเพลงเขียนเรื่องแผ่นเสียงก็บอกไม่มีเวลาเขียน
ชวนพีผีคาลิกซ์ขานี้สำนวนโวหารเหลือกินเหลือใช้ก็บอกว่าเขียนบทความไม่ถนัดอีก ชวนพี่ปีศาจฯเขียนบทความเรื่อง
แผ่นเสียงแนว prog. ที่ถนัดนักหนาก็บอกว่าเขียนไม่เก่งอะไรกัน! ที่เขียนอยู่ในกระทู้ตั้งมากมายนั่นเขียนเรื่องอะไร
ผมก็เลยชวนเฮียสมบุญฯมาเขียนหนังคลาสสิกอย่างที่เฮียแกถนัด  ส่วนผมก็รับหน้าที่เขียนบทความเรื่องหนังบูลเรย์
และเครื่องเสียงตามแนวถนัด   พวกเราชาวไทยพร็อกเป็นผู้ที่รักเสียงเพลงมีความรู้ความสามารถกับเรื่องดนตรีที่ตัวเองรัก
ผมก็เลยอยากจะให้พวกเรามาถ่ายทอดสู่เวทีหนังสือ เพื่อที่จะให้ผู้ที่ชื่นชอบเหมือนกันได้รับรู้ว่ายังมีกลุ่มคนที่รักสิ่งเดียวกัน

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #4045 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 12:41:36 PM »

จากที่เคยอ่านหนังสือเครื่องเสียงมาหลายเล่มพอสมควร ผมคิดว่าเหล่าออดิโอไฟล์และนักเล่นเครื่องเสียงทั้งหลายเขาคงสนใจหรือฟังดนตรีอย่างอื่น เช่น แจ๊สส์ คลาสสิก ฯลฯ มากกว่า และมีน้อยมาก ๆ ที่สนใจเพลงร็อคหรือ progressive ดังนั้นการจะเขียนคอลัมน์เกี่ยวกับร็อคลงหนังสือประเภทนี้จึงเป็นข้อที่ควรคำนึงและชั่งใจก่อนครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4046 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 02:36:44 PM »

ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับ

noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4047 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 03:05:30 PM »

...เอาใจช่วยทั้งคนป่วยและคนเฝ้าครับ  ขอให้เข้มแข็งพอ ๆ กัน...
.. polotoon ..

« ตอบ #4048 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 03:12:05 PM »

ขอให้มีกำลังใจที่ดี ทั้งคุณพ่อ คุณแม่ และญาติทุกท่านครับ

อั๋น501

« ตอบ #4049 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 04:33:37 PM »

ประสบการณ์การสูญเสียคนที่รักในครอบครัวนั้นผมเคยผ่านมาหมดแล้วครับ  ทั้งพ่อ-แม่ ปู่ย่า ตายาย พี่ ลุง ป้า น้า อา
จากไปด้วยโรคภัยไข้เจ็บ เป็นเหมือนวงเวียนชีวิตที่มีเกิด แก่ เจ็บ ตาย เราไม่สามารถที่จะหลีกหนีไปได้ทุกๆคนต้องมีวันที่สูญเสียคนที่รัก
ผมจะขอเล่าเรื่องชะตากรรมแห่งชีวิตที่เคยผ่านมาเมื่อปี 2000 ตอนนั้นคุณแม่ผมป่วยอยู่โรงพยาบาลท่านเข้าๆออกๆโรงพยาบาลเหมือน
เป็นบ้านหลังที่ 2 คุณแม่ผมเป็นโรคไขสันหลังเสื่อมเหมือนโรคชราอยู่โรงพยาบาลครั้งสุดท้ายเกือบปี(ศิริราช) ตอนเย็นแทบทุกวันผมจะต้องแวะเวียน
ไปเยี่ยมคุณแม่ พวกพี่ๆผมจะผลัดกันหมุนเวียนไปค้างคืนเป็นเพื่อนคุณแม่ทุกวัน  มีเหตุการณ์ที่ผมประสบพบเห็นอยู่เป็นประจำก็คือตรงที่นั่ง
หน้าลิฟท์บนชั้นที่คุณแม่ผมอยู่  เป็นม้านั่งยาวมักจะต้องมีญาติคนไข้มานั่งเล่น นั่งรอลิฟท์หรือมานั่งเพื่อทำใจและร้องไห้  ผมเห็นคนที่นั่งร้องไห้
แล้วเข้าใจความรู้สึกเลยครับเป็นอะไรที่บีบหัวใจมาก เป็นภาพที่ติดตาผมไปตลอดทางที่ขับรถกลับบ้าน  ผมรู้เลยว่าวันหนึ่งเหตุการณ์แบบนี้จะต้องเกิดขึ้น
กับครอบครัวผม และก็เป็นจริงครับช่วงเช้ามืดวันหนึ่งผมได้รับโทรศัพท์จากโรงพยาบาลให้รีบมาด่วน   เชื่อไหมครับว่าเสียงโทรศัพท์ยามค่ำคืน
เป็นเสียงที่ไม่มีใครอยากได้ยินเลยครับ  กลัวเสียงโทรศัพท์มาก  ผมไปถึงโรงพยาบาลภาพแรกที่เห็นคือหน้าลิฟท์  พี่สาวผมมานั่งร้องไห้
เป็นภาพเหตุการณ์เดียวกับที่ผมเคยเจอมา  แต่เปลี่ยนคนเท่านั้นเองเหมือนภาพรีรัน  เป็นเหมือนสัจจะธรรมแห่งชีวิตจริงๆครับ  วันก่อนคุยกับพี่ผี
ก็ยังเล่าเรื่องนี้ให้พี่ผีฟังเลย  จิตใจต้องเข้มแข็งครับอะไรจะเกิดก็ต้องเกิดฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ  วันนี้ขอนอกเรื่องเครื่องเสียงซักวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2012 | 04:37:54 PM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 268 269 [270] 271 272 ... 325
พิมพ์