เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 09:21:17 AM
หน้า: 1 ... 217 218 [219] 220 221 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1597988 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3270 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:06:03 AM »

วันนี้พี่หมอนักเพลงของเราไปงาน BAV 2012 ตั้งแต่วันแรกเลย  ผมนัดพี่ผีไปงานพร้อมกันตั้งแต่บ่ายๆแล้วจะไปต่อที่เก่าเวลาเดิมช่วงค่ำๆ
พี่ผีบอกว่าให้ท่านรองฯอุ่นเครื่องไปก่อน  จะเอากล่องบันเทิงของผมไปฝากจะให้ท่านรองฯ เฮียสมบุญฯและพี่ปีศาจฯแกะกันคืนนั้นเลย
เห็นเฮียสมบุญฯว่าจะชวนไปแกะใช้กันสถานที่ใกล้เคียงแถวๆนั้น เลยร้านทะเลไปหน่อยเพราะขอวีซ่ามาทั้งคืน!
ขอใช้สิทธิพาดพิงครับ...วีซ่าของผมมีอายุครับ คือต้องระวังเสียงโทรศัพท์ ยิงฟันยิ้ม...และต้องก่อนรถไฟฟ้า ARL เที่ยวสุดท้าย ยิงฟันยิ้ม....ส่วนแกะใช้...นั้น ขำๆ นะครับ ยิงฟันยิ้ม...แต่ จอมยุทธเมื่อชักกระบี่แล้ว มักจะต้องดื่มเลือด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จอมยุทธรถไฟ ชวนไปแล้วไม่ขำๆ นะครับ   ท่านรองฯ พี่ผีเป็นคนจริงจังแกะแล้วใช้จริงๆนะครับขอบอก วีซ่ามีเวลาหมดอายุกี่โมงครับ
ส่วนวีซ่าของผมไม่ต้องขอแค่บอกผบ.ที่บ้านว่าไปกับท่านรองฯเท่านั้น  ผบ.บอกเลยถ้าไม่เห็นแสงอาทิตย์ห้ามกลับ! (ถ้าไม่กลับมาเลยยิ่งดี)
ตกใจ ตกใจ ตกใจ...ตายละวา ตรู !? .......และธรรมชาติของท่านเคาน์ทแดรกฯ นั้นมักจะ เต็มสูบ ยามตะวันตกดินเสียด้วย ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3271 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:41:24 AM »

ผมจะไปงาน BAV 2012 ช่วงบ่ายๆประมาณ 3 โมงกว่าๆว่าจะไปฟังซีสเต็มระดับไฮเอ็นด์  นับเป็นโอกาสดีที่จะฟังเครื่องเสียงระดับนี้
ในสถานที่เดียวกันเช่นนี้
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #3272 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 | 01:45:36 PM »

ผมจะไปงาน BAV 2012 ช่วงบ่ายๆประมาณ 3 โมงกว่าๆว่าจะไปฟังซีสเต็มระดับไฮเอ็นด์  นับเป็นโอกาสดีที่จะฟังเครื่องเสียงระดับนี้
ผมเกรงว่าไปฟังเครื่องเสียงระดับไฮเอนด์จะทำให้เรามีอาการ "เสียหู" และอาจ "เสียเงิน" ในเวลาต่อมา เพราะเมื่อกลับถึงบ้าน จะรู้สึกว่าเครื่องเสียงที่มีอยู่นั้นคุณภาพด้อยลงไปอย่างถนัดใจ บางทีเราก็อาจมีอาการแพ้ด้วยโรค "ผื่นคัน" จากการเที่ยวชมงาน และอยากเปลี่ยนเครื่องเสียงขึ้นมาในบัดดล ดังนั้น สำหรับผมถือว่าพอเพียงแล้วสำหรับเครื่องที่มีอยู่ที่บ้าน จึงขออนุญาตไม่ไปงาน แต่จะไปที่ร้าน "ทะเล" แทนก็แล้วกันครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #3273 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:01:14 PM »

ผมจะไปงาน BAV 2012 ช่วงบ่ายๆประมาณ 3 โมงกว่าๆว่าจะไปฟังซีสเต็มระดับไฮเอ็นด์  นับเป็นโอกาสดีที่จะฟังเครื่องเสียงระดับนี้
ผมเกรงว่าไปฟังเครื่องเสียงระดับไฮเอนด์จะทำให้เรามีอาการ "เสียหู" และอาจ "เสียเงิน" ในเวลาต่อมา เพราะเมื่อกลับถึงบ้าน จะรู้สึกว่าเครื่องเสียงที่มีอยู่นั้นคุณภาพด้อยลงไปอย่างถนัดใจ บางทีเราก็อาจมีอาการแพ้ด้วยโรค "ผื่นคัน" จากการเที่ยวชมงาน และอยากเปลี่ยนเครื่องเสียงขึ้นมาในบัดดล ดังนั้น สำหรับผมถือว่าพอเพียงแล้วสำหรับเครื่องที่มีอยู่ที่บ้าน จึงขออนุญาตไม่ไปงาน แต่จะไปที่ร้าน "ทะเล" แทนก็แล้วกันครับ

ผมไปถึงร้านประมาณ 5 โมงเย็น ใครจะไปที่นั่นก่อนก็เจอกันได้เลย หรือโทรศัพท์หาผมได้ทุกเวลา หากอยากเปลี่ยนแปลง
เวลาเริ่มนัดครับ  ยิ้ม

« ตอบ #3274 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:11:27 PM »

ผมจะไปที่งานก่อนครับ แล้วจะมาสมทบพร้อมคุณอั๋น กับ พี่แจ็ค ครับ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3275 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:11:06 AM »

73891..............4/2/2012

สำหรับผมคิดว่าการที่ไปงานแสดงเครื่องเสียงระดับไฮเอ็นด์นั้น  เป็นโอกาสอันดีที่จะได้รับฟังเพลงจากซีสเต็มระดับนี้   คงไม่ได้หาโอกาสได้ง่ายๆ
เพราะงานแสดงเครื่องเสียงระดับไฮเฮ็นด์นี้ไม่ได้จัดขึ้นบ่อยๆในบ้านเรา  แม้ว่าจะมีงานเครื่องเสียงจัดกันเป็นประจำปีกันอยู่แล้ว  แต่กับครั้งนี้
ได้รวมชุดซีสเต็มระดับเงินไม่ใช่ปัญหามาไว้ในสถานที่เดียวกันเช่นนี้  เราจะได้ประสบการณ์ผ่านการฟังจากชุดซีสเต็มระดับไฮเอ็นด์ซึ่งไม่จำเป็น
ต้องมาคิดว่าได้ฟังชุดซีสเต็มชั้นเยี่ยมแล้ว "เสียหู" ต้องคิดว่า "หูได้กำไร" เพราะหูเราได้ฟังแต่ชุดซีสเต็มชั้นดี  แถมได้ดูอาหารตาจากสาวสวยๆอีก
เดี๋ยวผมจะฝากรูปกับพี่ป่องที่ถ่ายไว้ลงให้แล้วเราค่อยมาว่ากันต่อ  มีรูปทั้งงาน BAV 2012 และที่ร้านทะเลด้วย  มาดูมาดท่านรองฯเปลี่ยนลุคใหม่
TRON

« ตอบ #3276 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:23:18 AM »

เมื่อคืนสนุกมากครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #3277 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 12:28:59 PM »

เมื่อคืนนี้พอกลุ่ม ThaiProg กลับกันไปไม่ถึงห้านาที พี่วิทูร วทัญญู ก็มาถึงร้านทะเลพอดี  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

... "อ้าว !  ไปไหนกันหมดวะ ?  แล้วแจ็ค กับ เสงี่ยม ล่ะ กลับไปแล้วหรือ ?  เมื่อกี้ยังคุยโทรศัพท์อยู่เลย"

ผมโดนถามมาเป็นชุด แต่ก็ตอบว่าเพิ่งไปเมื่อกี้นี้จริงๆ

เห็นมั้ย ผมบอกแล้วว่าอีกแก้วเดียว อีกแก้วเดียว ...One drink is not gonna kill you !  อดเจอกันเลย  อายจัง  อายจัง  อายจัง

.... " แต่ เอ...ทำไม่ไอ้แจ็คมันเสียงคล้ายๆ ตุ้ดวะ วันนี้ที่พี่คุยด้วย " พี่วิทูรยิงคำถามมาที่ผมอีก...

อย่างนี้ผมไม่รู้ว่าจะตอบยังงัยเลย... ท่านเลขาฯ ต้องเข้ามาอธิบายด้วยตัวเองแล้วล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:27:32 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #3278 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:21:23 PM »

73891..............4/2/2012

สำหรับผมคิดว่าการที่ไปงานแสดงเครื่องเสียงระดับไฮเอ็นด์นั้น  เป็นโอกาสอันดีที่จะได้รับฟังเพลงจากซีสเต็มระดับนี้   คงไม่ได้หาโอกาสได้ง่ายๆ
เพราะงานแสดงเครื่องเสียงระดับไฮเฮ็นด์นี้ไม่ได้จัดขึ้นบ่อยๆในบ้านเรา  แม้ว่าจะมีงานเครื่องเสียงจัดกันเป็นประจำปีกันอยู่แล้ว  แต่กับครั้งนี้
ได้รวมชุดซีสเต็มระดับเงินไม่ใช่ปัญหามาไว้ในสถานที่เดียวกันเช่นนี้  เราจะได้ประสบการณ์ผ่านการฟังจากชุดซีสเต็มระดับไฮเอ็นด์ซึ่งไม่จำเป็น
ต้องมาคิดว่าได้ฟังชุดซีสเต็มชั้นเยี่ยมแล้ว "เสียหู" ต้องคิดว่า "หูได้กำไร" เพราะหูเราได้ฟังแต่ชุดซีสเต็มชั้นดี  แถมได้ดูอาหารตาจากสาวสวยๆอีก
เดี๋ยวผมจะฝากรูปกับพี่ป่องที่ถ่ายไว้ลงให้แล้วเราค่อยมาว่ากันต่อ  มีรูปทั้งงาน BAV 2012 และที่ร้านทะเลด้วย  มาดูมาดท่านรองฯเปลี่ยนลุคใหม่
+1  ครับ....ความคุ้มค่าที่ได้ไปงานครับ ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #3279 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:10:29 PM »

เมื่อคืนนี้พอกลุ่ม ThaiProg กลับกันไปไม่ถึงห้านาที พี่วิทูร วทัญญู ก็มาถึงร้านทะเลพอดี  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

... "อ้าว !  ไปไหนกันหมดวะ ?  แล้วแจ็ค กับ เสงี่ยม ล่ะ กลับไปแล้วหรือ ?  เมื่อกี้ยังคุยโทรศัพท์อยู่เลย"

ผมโดนถามมาเป็นชุด แต่ก็ตอบว่าเพิ่งไปเมื่อกี้นี้จริงๆ

เห็นมั้ย ผมบอกแล้วว่าอีกแก้วเดียว อีกแก้วเดียว ...One drink is not gonna kill you !  อดเจอกันเลย  อายจัง  อายจัง  อายจัง

.... " แต่ เอ...ทำไม่ไอ้แจ็คมันเสียงคล้ายๆ ตุ้ดวะ วันนี้ที่พี่คุยด้วย " พี่วิทูรยิงคำถามมาที่ผมอีก...

อย่างนี้ผมไม่รู้ว่าจะตอบยังงัยเลย... ท่านเลขาฯ ต้องเข้ามาอธิบายด้วยตัวเองแล้วล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

วันจันทร์คงจะได้ดูรูปกันนะครับ ท่านทั้งหลาย เสียดายที่ไม่ได้เจอพี่วิฑูร
ผมลืมไฟแช็ค S.T. Dupont ไว้ที่ร้าน
ขอบคุณพี่โป่งที่ช่วยเก็บไว้ให้
สงสัยศุกร์หน้าคงต้องนัดดริ๊งค์กับพี่อีกแมทช์หนึ่งซะแล้วล่ะครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #3280 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:23:12 PM »

« ตอบ #3281 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:23:25 PM »

« ตอบ #3282 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:23:38 PM »

« ตอบ #3283 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:28:29 PM »

« ตอบ #3284 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:28:37 PM »

หน้า: 1 ... 217 218 [219] 220 221 ... 325
พิมพ์